tam đảo

Linh-Cam-Đo

Đi bộ
mùng 2/9 mình đang định đi tam đảo. ko biết từ HN lên đấy bao nhiêu KM và đường xá có ngon không các bác. có bạn nào đi rồi có kinh nghiệm hãy giới thiệu cho mình quán ăn ngon và đi chơi những chỗ nào nhé

Porsche 911

Xe container
Em cũng đang có nhu cầu chỉ dẫn đường đi từ Hà Nội -Tam Đảo ạ.

HoangQuyet

Xe máy
Các cụ chạy thẳng qua cầu Thăng Long, qua trạm thu phí đên khi gặp biển chỉ dẫn hướng đi Vĩnh Yên và đi Nội Bài. Rẽ trái đi vĩnh yên, chạy thẳng đến khi nào gặp một vòng xoay to thì rẽ phải vào đường có cổng chào ghi là khu công nghiệp Bình Xuyên. Đi thẳng đường đôi trong khu công nghiệp, qua cầu chui đường sắt, chạy thẳng đến khi nào gặp một cái nhà 10 tầng thì rẽ trái. Tiếp tục chạy thẳng khi nào gặp vòng xoay có cột đèn cao áp ở giữa thì rẽ phải. Đến đây thì có biển bảo chỉ dẫn chạy lên TĐ rùi. 14km nữa thôi...

Sau nam

Xe máy

Em đi tam đảo theob cung đường trên. Từ công viên thống nhất lên chân cầu thăng long hết 30 phút, đến chân núi tam đảo hết 30-35 phút, lên đến thị trấn tổng cộng 1:35 phút. Đường đi rất tốt, theo nội bài lào cai 100km/h, sau đó theo ql 2b có giải phân cách, chạy tầm 60-70km/h, gần đến sân golf, đường nhỏ hơn, leo 12km lên tt. Có nhìn thấy xxx đứng ở chỗ hết đường đôi 2b. Nói chung là cụ cứ tự tin mà leo, chú ý gương cầu là ok.

Chỉnh sửa cuối:

hdq

Xe buýt
Các cụ chạy thẳng qua cầu Thăng Long, qua trạm thu phí đên khi gặp biển chỉ dẫn hướng đi Vĩnh Yên và đi Nội Bài. Rẽ trái đi vĩnh yên, chạy thẳng đến khi nào gặp một vòng xoay to thì rẽ phải vào đường có cổng chào ghi là khu công nghiệp Bình Xuyên. Đi thẳng đường đôi trong khu công nghiệp, qua cầu chui đường sắt, chạy thẳng đến khi nào gặp một cái nhà 10 tầng thì rẽ trái. Tiếp tục chạy thẳng khi nào gặp vòng xoay có cột đèn cao áp ở giữa thì rẽ phải. Đến đây thì có biển bảo chỉ dẫn chạy lên TĐ rùi. 14km nữa thôi...
Giờ đi đường cao tốc rồi cụ ơi.

Nhin

Xe tải
Em vừa đi cách đây mấy hôm, đi cao tốc nhanh và dễ, leo dốc Tam Đảo cụ đi từ từ và chú ý gương cầu, nói chung là dễ đi. Em đi về trong ngày, Tam Đảo chả có gì hay, nếu có Gấu phẩy thì đưa lên đó ổn.