Tam Đảo chỗ nào đẹp ?

dragon001

Xe tăng
Tam đảo giờ đi quá dễ, đường quá đẹp và rộng
Đường đi thuận tiện, em vừa đi lại hôm qua, hôm nay 2.9 về, hôm nay chiều lên thất thủ toàn tập luôn, tắc đường hướng lên từ trên đỉnh xuống khoảng gần 5km, không biết có cụ nào nhà mình trong đó ko.

thanhlong1979

Xe hơi
Đường đi thuận tiện, em vừa đi lại hôm qua, hôm nay 2.9 về, hôm nay chiều lên thất thủ toàn tập luôn, tắc đường hướng lên từ trên đỉnh xuống khoảng gần 5km, không biết có cụ nào nhà mình trong đó ko.
Vậy hả cụ, may mà em đổi lịch trình ko lại ân hận

InnoG

Xe buýt
E vừa đi hôm qua, tình trạng vẫn y xì mấy năm trước: TĐ đang biến thành đại công trường tủn mủn, xe tải xe công khủng chở đất cát vlxd ko che chắn len lỏi khắp mọi ngõ ngách; tất cả đất đai, vườn hoa, bể bơi chỗ nào còn trồng đều được ken kín nhà cửa tây ko ra tây tàu ko ra tàu, tắc đường tắc ngõ khắp nơi bởi xe tải chặn đường xảy ra từng phút từng giờ!
Chuẩn cụ, em đi nhiều đoạn trên thị trấn mà về nghĩ lại vẫn còn thấy toát mồ hôi ợ!

dragon001

Xe tăng
E vừa đi hôm qua, tình trạng vẫn y xì mấy năm trước: TĐ đang biến thành đại công trường tủn mủn, xe tải xe công khủng chở đất cát vlxd ko che chắn len lỏi khắp mọi ngõ ngách; tất cả đất đai, vườn hoa, bể bơi chỗ nào còn trồng đều được ken kín nhà cửa tây ko ra tây tàu ko ra tàu, tắc đường tắc ngõ khắp nơi bởi xe tải chặn đường xảy ra từng phút từng giờ!
Đúng rồi cụ, nên là lên TĐ giờ chỉ chọn ks nào ở chỗ bớt đông đúc để hưởng không khí trong lành, mát rượi, tối ăn đồ nướng uống rượu vậy thôi

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Các cụ mợ cho em hỏi trước khi lên Tam Đảo thì ăn ở đâu, quán nào là ngon bổ & lên trển thì chơi bời ăn uống gì & ở đâu ợ, thanks?!
Trước tam ĐẢo thì chỗ chân lúi nhiều nhà hàng , ăn cũng ổn. Lên trên rồi thì em thấy ăn chán đời.

SunshineA

Xe tăng
Hôm qua đường lên Tam Đảo thất thủ các cụ ạ. Bạn em đi bảo tắc mấy tiếng đồng hồ. Có lần em đi cũng tắc. Nhiều xe khách chiều lên bị tụt dốc vì không còn chỗ để lấy đà lên. Khách phải nhẩy xuống ủn mít xe. Nói chung ngày nghỉ lễ ở nhà cho khoẻ. Đi chen chúc cho mệt.
Em cũng không thích không khí Tam Đảo nhiều mù và quá ẩm thấp. Chỗ vui chơi, tham quan thì ít

dragon001

Xe tăng
Hôm qua đường lên Tam Đảo thất thủ các cụ ạ. Bạn em đi bảo tắc mấy tiếng đồng hồ. Có lần em đi cũng tắc. Nhiều xe khách chiều lên bị tụt dốc vì không còn chỗ để lấy đà lên. Khách phải nhẩy xuống ủn mít xe. Nói chung ngày nghỉ lễ ở nhà cho khoẻ. Đi chen chúc cho mệt.
Em cũng không thích không khí Tam Đảo nhiều mù và quá ẩm thấp. Chỗ vui chơi, tham quan thì ít
Trưa, chiều 2.9 mà cụ nào đi lên thì xin chia buồn

Javalor

Xe hơi
Hóng em cũng đang định đi

DavidMinhDuc

Xe hơi
thi thoảng đi cũng được,k tới mức quá hấp dẫn

thanhlong1979

Xe hơi
Tam đảo giờ đi xe máy cũng dễ hơn ăn cơm mà các cụ. Rộng đẹp lắm rồi

ChryslerFan

Xe tải
Tôi thấy các cụ hơi thần thánh hóa Tam Đảo. Với kinh nghiệm là thằng mới có thú đi phượt xe máy 3 năm và chạy 3D khoảng vài chục lần (có tháng 2-3 lần) tôi thấy:
1. Đường đi từ Hà nội lên 3D cực kỳ thuận tiện, chạy tầm 2h là tới nên việc đi 3D cũng nhẹ nhàng như là đi dạo phố buổi tối thôi. Nhiều hôm đi làm về, tầm 6h hai vợ chồng phi lên 3D ăn thịt nướng, ngồi cafe một lúc rồi 10h chạy về đến nhà tầm nửa đêm. Đường núi buổi tối yên tĩnh chạy xe máy rất thích, miễn là các cụ không phóng nhanh hay lượn cua tốc độ cao, đi lấn làn thì an toàn như chạy xe trên phố.
2. 3D mấy năm gần đây khác trước nhiều, điểm tốt là đường lên đỉnh được mở rộng, sửa sang, cải tạo nên lái xe khá yên tâm, điểm kém là tốc độ xây nhà nghỉ/khách sạn nhiều nên trên đó hơi bụi bặm, không còn nhiều chỗ thiên nhiên nữa.
3. Nhiều cụ lện 3D có vẻ chưa khám phá hết. Ngoài quán ăn ngoài trời (thường là đồ nướng, cơm lam), và 2 quán cafe đỉnh là Rock và Quán Gió thì 3D còn nhiều chỗ khác ví dụ như leo bộ lên thác truyền hình (cả lên và xuống cũng mất độ 2 tiếng), đền bà chúa Thượng ngàn đi qua rừng tre, hoặc trekking vườn quốc gia (xuất phát từ gần bên dưới chân núi, chỗ biển Vườn Quốc Gia Tam Đảo), hoặc thăm quan trung tâm cứu hộ gấu (cạnh vườn QD 3D thì phải). Nếu đi cùng trẻ con (7 tuổi trở lên) thì cũng là dịp và nơi tốt cho các con được vận động, về với thiên nhiên. Tôi chưa bao giờ qua đêm trên đó nên cũng không biết lên đó 2 hôm thì có gì khác nữa không.
4. Một điều tôi thích ở 3D (và đi rất nhiều) là nó gần Hà nội, thích thì xách xe đi thôi, kể cả tối, không phải nghĩ và phải chuẩn bị như một chuyến đi xa, chi phí thì ngoài tiền xăng là cao hơn lượn trong phố còn ăn uống, cafe cũng như ở Hà nội. Cảm giác buổi tối chạy xe một mình qua khu đô thị Mê Linh (đường rất vắng và rộng) và chạy lên xuống núi khá thú vị. Cụ nào chạy ô tô thì còn dễ dàng và an toàn hơn nữa. Có nhiều hội fb như Phượt Hà nội v.v... họ rất hay rủ nhau đi, thường đi ban đêm, cuối tuần, lên đó ăn uống (hoặc ngủ nghê với nhau) rồi sáng hôm sau chạy về đi làm chứ ở Hà nội bây giờ, tối rủ ghẹ đi chơi chả có chỗ quái nào, xong hoặc về hoặc chui vào nhà nghỉ là hết.
5. Tôi cũng nghe nói mấy vụ tắc đường vào dịp nghỉ lễ nhưng may chưa dính báo giờ. Cụ nào đi đông hay chạy ô tô thì cứ tối muộn hôm trước phi lên hoặc lên vào buổi chiều thì chắc chả bao giờ bị kẹt xe.
Túm lại, cụ nào gần đây chưa đi 3D và tò mò thì xách xe lên mà đi, không phải lăn tăn. Tránh mấy dịp nghỉ lễ vì đông và tắc đường thôi. :)

Chỉnh sửa cuối:

vitchip03

Xe hơi
Ăn được có mấy quán dưới chân Tam Đảo thôi, lên trên thì như nhau tất, cụ nhớ hỏi giá và mặc cả trước khi đặt mâm nhé
Tam Đảo thì chẳng có gì chơi, ngoài ngồi cafe chém gió, có dãy quán cafe mới ngay trung tâm thị trấn, ngồi view cũng được, quán gió được tiếng nhưng đông và có cái KS xây che kha khá tầm mắt rồi
chuẩn là phải hỏi giá...