"Tắm" cho máy bay

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
rửa máy bay có khác nhan viên rủa ăn mặc lịch sự thật

Minh chè

Xe tăng
giá mà được oánh vợ 2 mình chui vào cái bể bọt đấy nhỉ? rồi lại dùng cái vòi phun đấy khéo lại bay hết sơn :)):))

Website
www.otofun.net
Cái máy bay này nó kín nhể các cụ nhể
Đương nhiên cụ ơi, khi máy bay bay ở trên cao, nhất là dòng máy bay phản lực này thì độ cao trung bình nó bay là trên 10km. Ở trên đó áp suất không khí cực thấp, nếu máy bay bị hở thì hệ thống điều áp sẽ hoạt động không hiệu quả được thậm chí bị hỏng, không hoạt động dẫn tới khoang hành khách sẽ bị giảm áp suất, mặt nạ dưỡng khí rơi ra như khi các bác đi máy bay thấy hướng dẫn trong trường hợp khẩn cấp ấy. Thiếu không khí và áp suất thấp sẽ khiến chúng ta ra đi một cách thanh thản đấy ạg. Năm xưa có vụ của bọn hàng không bên Hy lạp - Hãng Helios chính là bị như vậy đấy vì phi công chỉnh hệ thống điều áp về chế độ Manual mà sau đó quên không activate nó lên. Kết quả là máy bay cứ bay, chẳng ai còn sống mà điều khiển cả, cuối cùng hết dầu thì rơi:(. May bay mà bị trục trặc hệ thống điều áp hoặc do tai nạn hay vì bất cứ lý do gì mà bị hở thì bắt buộc phải bay thấp, dưới 3km và thường là không được chở khách để đảm bảo an toàn.

Nhớ ngày xưa em có nghe 1 cậu sinh viên khoa du lịch trường ĐH đông đô hỏi em là có phải đi tè trên máy bay là tè luôn ra ngoài trời như đi tàu hỏa của VN không:77:.Ôi, sinh viên:77:.

xxxxxxxxxxx

cái màn lau chùi và phun của mình có vẻ đơn giản nhể, rửa ngay tại đường băng là dư lào
Không đâu kụ ạg. Màn lau chùi của mình và của đa số các nước nghèo và đang phát triển trên thế giới (nhất là những nước theo CNXH, bao gồm cả TQ) đều như vậy đấy ạg. Rất ít ông có tiền mua nhiều máy phá băng. Việc rửa, vệ sinh này đương nhiên không phải diễn ra trên đường băng:77:. Trong sân bay có đường băng (runway), đường lăn (taxi way), sân đỗ (ramp) và sân xưởng (hanggar), thông thường việc này diễn ra ở hanggar hoặc tệ lắm là sân đỗ chuyên dụng.

Động cơ máy bay và các hệ thống lái bản thân nó khi hoạt động thì có khả năng tự chống đóng băng (anti-icing), tuy nhiên, do khi dừng đỗ trong sân đỗ tàu bay thì nó tắt động cơ chính nên trước khi khởi hành người ta cần phải phá băng (deicing) là như vậy.Động cơ máy bay là loại động cơ đặc biệt, uống xăng phải nó là:77:, các ku cứ tưởng tượng nó là cái loại động cơ mà uống xăng như là mình cầm cái vòi bơm nước tưới thẳng vào đấy. Nó chấp hết các loại mưa, tuyết thông thường, thậm chí nếu các bác đi máy bay để ý thì khi hoạt động trong điều kiện trời ưa, động cơ phản lực nó hút cả nước ở dưới sân đỗ lên thành vi ấy chứ:6:

Chỉnh sửa cuối:

Canon_s3is

Xe điện
...
Động cơ máy bay và các hệ thống lái bản thân nó khi hoạt động thì có khả năng tự chống đóng băng (anti-icing), tuy nhiên, do khi dừng đỗ trong sân đỗ tàu bay thì nó tắt động cơ chính nên trước khi khởi hành người ta cần phải phá băng (deicing) là như vậy.Động cơ máy bay là loại động cơ đặc biệt, uống xăng phải nó là:77:, các ku cứ tưởng tượng nó là cái loại động cơ mà uống xăng như là mình cầm cái vòi bơm nước tưới thẳng vào đấy. Nó chấp hết các loại mưa, tuyết thông thường, thậm chí nếu các bác đi máy bay để ý thì khi hoạt động trong điều kiện trời ưa, động cơ phản lực nó hút cả nước ở dưới sân đỗ lên thành vi ấy chứ:6:
Cụ Chim chắc là người trong ngành hàng không hả? Cụ rành rẽ quá :41:

Em vote cụ mà không được. Em nợ cụ (và nhiều cụ nữa) tối rảnh em hầu rượu các cụ! (b)

buffalo car

Xe điện
Ô em không tưởng tưởng đựoc là họ rửa ''Chim" mà lại dìm ''Chim" vào cái bể đấy :21:! chắc cái bể đấy nó phải to như thế nào các cụ nhỉ? Thảo nào ở các SB nước ngoài nhìn ''Chim" Tây nó bóng loáng. :))

Koel

Xe máy
Choáng hơn nữa là bể chứa " CHIM" đúng là hàng khủng thì cần toàn phụ kiện khủng đi kèm

Website
www.otofun.net
Cụ Chim chắc là người trong ngành hàng không hả? Cụ rành rẽ quá :41:

Em vote cụ mà không được. Em nợ cụ (và nhiều cụ nữa) tối rảnh em hầu rượu các cụ! (b)
Vâng, em cũng chưa phải cao thủ, nhưng với kinh nghiệm thì em có thể nói tạm thời là em có thể làm được hầu như tất cả các việc liên quan đến hàng không và giải đáp được tương đối đầy đủ mọi thứ liên quan đến hàng không dân dụng.

Cảm ơn kụ.

maybach63

Xe buýt
Tắm ngoài rùi giờ tắm trong các cụ ợ!:21:

Khuyến mại các cụ "chim sắt" của bầu Đức nhá!:21:

Chỉnh sửa cuối:

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chi phí cho một lần rửa chim thế này là không nhiều. Với máy bay A350 thì ...
VN đã có A350 đâu hả cụ?! :)

cái màn lau chùi và phun của mình có vẻ đơn giản nhể, rửa ngay tại đường băng là dư lào
ảnh này ở Xưởng A76 Nội Bài đây, chứ cụ nào mà thấy ảnh máy bay đầy bọt, nằm ở đường băng thì có lẽ đang được chữa cháy :))

Chỉnh sửa cuối:

tiendat

Xe tải
Oài, mấy cái ảnh toi hết cả rồi, chả xem được bác chủ thớt ui!

HT_CRV

Xe tải
Em không xem được ảnh các kụ ơi :(

Lavande

Xe điện
cái biển 3 số 4 này do anh Đức bấm số hay vô tình xếp theo thứ tự nhẩy?[/QUOTE]

Chắc bấm số, chẳng nhẽ mua hả cụ :P

kraz255b

Xe điện
ngày xưa khi VNA còn bay TU134 của Nga, có cái bay vào Tân Sơn Nhất buổi chiều, Đêm đó trời mưa, đến sáng hôm sau đội thợ kỹ thuật lên kiểm tra, thấy sàn máy bay lõng bõng nước, chuyện thật như đùa, máy bay bị dột!

Website
www.otofun.net

thichtulai

Xe máy
Nhà cháu chả thấy ảnh nào của cụ chủ phọt lên cả. Die hết rồi. Chán !

anhtuan117

Xe đạp
link ảnh lỗi rồi, hem thấy em nó đang tắm táp thế nào :D