Tấm cách nhiệt dưới nắp capo??? Các cụ tư vấn cho em với.

RAVA

Xe ba gác
-Cái tấm cách nhiệt này trông vớ vẩn thế thôi mà đắt phết đấy, em nhớ hồi trước thay cho con Ếch là 1,7 củ thì phải. Tấm này thì xe nhập hầu như đều lắp, chỉ xe nhập từ các nước châu Á đang PT hay xe LD loại rẻ tiền thì ko có, tấm này nếu ko giữ cẩn thận thì hay bị rách, chuột cũng khoái món này lắm!:D

xedapghe

Xe tải
Em thấy không cần xe đắt tiền nó mới có, mà hôm trước em ngó con matiz groove (loại nhập mà ế vẫn nằm ở showroom chắc khá lâu rồi, màu xanh chuối) có cái tấm lót nắp capo này. Lần đầu tiên em được sờ tận nơi và thấy chất liệu nó y hệt cái tấm lót đầu tiên giữa khoang máy và cabin đó, chắc đi xe rồi ai cũng biết tấm này nó thế nào.
Em thấy capo xe em cũng có nhiều lỗ như để dành cho lắp ốc nhựa cho tấm này, nhưng thông tin về nó thì hầu như không có, ít ra là cho xe của em.

mylove8110

Xì hơi lốp
Em thấy không cần xe đắt tiền nó mới có, mà hôm trước em ngó con matiz groove (loại nhập mà ế vẫn nằm ở showroom chắc khá lâu rồi, màu xanh chuối) có cái tấm lót nắp capo này. Lần đầu tiên em được sờ tận nơi và thấy chất liệu nó y hệt cái tấm lót đầu tiên giữa khoang máy và cabin đó, chắc đi xe rồi ai cũng biết tấm này nó thế nào.
Em thấy capo xe em cũng có nhiều lỗ như để dành cho lắp ốc nhựa cho tấm này, nhưng thông tin về nó thì hầu như không có, ít ra là cho xe của em.
ôi bác cũng sang đây chơi à :-*8-}

bluestar2006

Xe container
Năm ngoái bên MAST có nhập về một lô cho KIA Carens rồi đó bác. Giá đâu ~600K một cái và bán nhanh lắm. Các bác thử hỏi lại bác ý xem có đặt hàng được không.

CuTip

Xe tải
Em cũng lắp rồi, có tác dụng chống nóng capo tốt, trước chưa lắp đang đi mà có mưa nhỏ hơi nước bay lên như khói. :P

interceptor

Xe điện
Cụ lắp cái này vào thì khoang máy sẽ bị nóng hơn đấy, vì nắp capo sẽ ít hấp thụ nhiệt hơn, máy móc sẽ nóng hơn đấy! :)
Cái tấm cách nhiệt này có mục đích là bảo vệ người sử dụng khỏi bị bỏng thôi ạ!

khkdgs

Xe điện
Cụ lắp cái này vào thì khoang máy sẽ bị nóng hơn đấy, vì nắp capo sẽ ít hấp thụ nhiệt hơn, máy móc sẽ nóng hơn đấy! :)
bó tay.làm liều. Xe từ cỏ đến xe vip đều có, vậy mà đem gỡ ra để cho thoáng.hịc

Liuba

Xe buýt
các bác cho hỏi tám cách nhiệt mầu bạc bán ở đâu vậy bao nhiêu 1m2 thế em đi vào chợ trời mà không thấy bán,em định mua về tự dán nhờ các bác tư vấn giúp
Loại xốp 1 mặt tráng bạc có loại mỏng khoảng 0.5 cm, loại dày khoảng 1cm. Chỉ cần dán loại mỏng là được, bán theo mét tới, giá khoảng 25k/m (chiều ngang hình như cũng 1m). Em cũng sợ vụ cháy khoang máy, nên trước khi dùng đã lấy bật lửa đốt thử thì nó chỉ bị quăn lại chứ ko cháy, nên yên tâm.

anhtho

Xe ngựa
Loại xốp 1 mặt tráng bạc có loại mỏng khoảng 0.5 cm, loại dày khoảng 1cm. Chỉ cần dán loại mỏng là được, bán theo mét tới, giá khoảng 25k/m (chiều ngang hình như cũng 1m). Em cũng sợ vụ cháy khoang máy, nên trước khi dùng đã lấy bật lửa đốt thử thì nó chỉ bị quăn lại chứ ko cháy, nên yên tâm.
Nó quăn lại là cũng không ổn rồi cụ ui. Tìm loại nào nó trơ thổ địa ra mới yên tâm.

Liuba

Xe buýt
Nó quăn lại là cũng không ổn rồi cụ ui. Tìm loại nào nó trơ thổ địa ra mới yên tâm.
Loại này chỉ quăn khi đốt lửa, chứ em lắp lại hơn 2 năm nay trong khoang máy, hơi bốc lên từ khoang nóng kinh khủng, nhưng em nó ko hề bị quăn tẹo nào. Em cũng muốn tìm loại zin, nhưng ko có cụ ạ.

gameover1107

Xe tăng
bác ơi mua ở đâu thế ạ? Mạn thanh xuân thj tốt ạ :D

Gia_Khanh

Xe điện
Thực ra không phải là tấm cách nhiệt!
Nó là tấm tiêu âm!
Chứ nhiệt của cái nắng thì ăn thua gì so với nhiệt của cái động cơ!
Phỏng không các cụ??
Cách nhiệt từ động cơ lên nắp ca bô chứ không cách nhiệt từ nắng xuống động cơ cụ à, còn tiêu âm là tác dụng chính.
Em hỏi câu này không biết có thừa không. Cái tấm cách nhiệt đó mục đích là để cách nhiệt từ máy lên nắp capo hay là cách nhiệt từ capo xuống khoang máy?
Theo bọn khoai Tây nói thì cái tấm under hood insulation có chức năng cách nhiệt từ máy lên nắp capo, đồng thời làm giảm bớt tiếng ồn động cơ vọng vào cabin. Tranh cãi về chức năng của nó thì còn nhiều nhiều, có điều là xe nào ngon xịn một tý thì đều có nó cả. Xe em không có nên phải hỏi thăm ngay cho bằng chị bằng em.
Cho em hỏi có phải cái lót chống nóng đó nó màu bạc à? dạng giống kim loại bạc à? Nếu dán vào dưới lắp capo thì sao giảm được tiếng ồn động cơ vào cabin, vì theo em hiểu thì nếu dán thì phải dán trực tiếp chỗ vách ngăn cabin và buồng máy chứ, còn dán dưới nắp capo thì ăn thua gì ạ.
Tóm lại là chức năng chính xác của tấm này là "cách..." cái gì hả các Cụ !

Carens_SX

Xe buýt
Em lắp tấm này cho Carens 2 năm rồi, đi mùa hè vẫn không thấy kim nhiệt chỉ cao hơn bình thường. Túm lại em nghĩ là không sao các cụ ah

Liuba

Xe buýt
Em lắp tấm này cho Carens 2 năm rồi, đi mùa hè vẫn không thấy kim nhiệt chỉ cao hơn bình thường. Túm lại em nghĩ là không sao các cụ ah
Nhiệt ko thoát lên nắp ca bô thì còn lối thoát rộng mênh mông bên dưới, nên chả ảnh hưởng gì đáng kể đến nhiệt độ động cơ bác ạ.

wasabi

Xe tăng
tấm một mặt bạc 10mm giá lẻ 160k/m dài khổ 1m, vào chợ giời nhà Thanh hằng hoặc nhà bán các loại cao su đối diện cường chiến thắng. tuỳ xe to nhỏ mà mua 1-2m, có keo sẵn chỉ bóc ra dán vào, cực dính, còn vấn đề nhiệt hay gì đó thì yên tâm đi. em dùng cái này lâu rồi, xe có tấm nỉ zin nhưng vẫn chơi thêm thằng này, mùa hè tắc đường tẹt ga sờ nắp capo chỉ hơi ấm ấm. Nhiệt động cơ nó thoát xuống gầm xe mà mấy cụ cứ kêu nó nóng, rồi nắp capo toả nhiệt ...... là sai lầm.

Gia_Khanh

Xe điện
Nếu ko có tấm này thì có dẫn đến tác hại gì ko hả các cụ, hay nó thuộc dạng "vô thưởng vô phạt" !!

haminhfs

Xe máy
tấm một mặt bạc 10mm giá lẻ 160k/m dài khổ 1m, vào chợ giời nhà Thanh hằng hoặc nhà bán các loại cao su đối diện cường chiến thắng. tuỳ xe to nhỏ mà mua 1-2m, có keo sẵn chỉ bóc ra dán vào, cực dính, còn vấn đề nhiệt hay gì đó thì yên tâm đi. em dùng cái này lâu rồi, xe có tấm nỉ zin nhưng vẫn chơi thêm thằng này, mùa hè tắc đường tẹt ga sờ nắp capo chỉ hơi ấm ấm. Nhiệt động cơ nó thoát xuống gầm xe mà mấy cụ cứ kêu nó nóng, rồi nắp capo toả nhiệt ...... là sai lầm.
em vừa mua 1,5m giá 240k về tự dán đươc cả trước và sau luôn cũng chưa để ý nó chông nóng ra sao con tiêng ồn thì trong xe có giảm chút ít ở bên ngoài thì tiếng đông cơ vẫn vậy,hình như chỗ bán phụ tùng baỏ ôn,điêù hòa có bán mấy chục 1m2 thôi đoạn đương láng có bán đoạn cầu giấy vơí tr duy hưng

Alps_vn

Xe buýt
Thế tháo cả nắp capo ra để cất ở nhà cho mới có được không các cụ?