[Funland] Tạm biệt hanoi, Những bức ảnh đầu tiên của mảnh đất vũng tàu, nơi đinh cư mới

Swan

Xe tải
em thích đà nẵng.... nhưng các cụ nhà em ko đồng ý.... cũng thấy chán hà nội dần rồi các cụ ạ
Khí hậu Đà Nẵng khắc nghiệt cụ ạ. Mùa hè thì nóng vô cùng, nóng hơn HN nhiều. Mùa hè đi Đã Nẵng thì được ở Furama resort là tuyệt vời. :)

cargoman

Xe điện
Em ước được như cụ, nhưng cụ cũng chả thoát được mấy cái thuế phí mà chúng nó đưa ra đâu, nhưng cũng vẫn đỡ hơn ae ở đây

biahoihanoi

Xe lăn
Em cũng chả thích thú gì HN dù em sinh ra ở đây. Năm ngoái gấu không can thì em cũng định cả nhà chuyển vào Phú Yên cho trong lành. Chứ ở HN nhiều khi chó điên nó làm lắm trò mình phát bực.

humxam75

Xe điện
Quả là ko dễ khi bỏ đi khỏi nơi đã gắn bó với mình, với biết bao kỷ niệm, người thân, bạn bè... Cụ chủ thật là dũng cảm. Chúc cụ chủ hạnh phúc ở nơi ở mới

Abuxtin

Xe máy
E tháng sau cũng chuyển cả gia đình vào Sài gòn định cư hẳn,thời tiết khí hậu HN mệt mỏi quá . Hy vọng có lúc xuống VT giao lưu với bác chủ thớt !
E rất thích cách nhận xét về đầu tư Gold của Bác !

merit1982

Xe tải
Chào cụ chủ, thế là cụ vào vt ah. Em nhớ ngày xưa khoảng 1 năm trước cụ chém gió tích cực trong thread của em về dự báo giá bất động sản down.... vui phết. Thế mà down thật.

Enjoy trong đó cụ nhé. Em thì mới ở bển mấy năm rồi nên đang iêu hà nội lắm.

Chỉnh sửa cuối:

PhamDQ

Xe máy
Chúc mừng kụ, k biết sau này em có thể mạnh dạn đi tìm vùng đất mới as kụ k? #:-s

xe_bo_keo

Xe hơi
Vào trong đấy ở lại mát mẻ, không khí trong lành cụ nhỉ. Cuối tuần lại đi xem đua chó rồi đi đá " gà móng đỏ" cũng hay phết phải ko cụ?
Nhất cái service này đấy .

Gấu nhà em đưa chỉ thị sinh đứa thứ 2 xong cháu cứng cáp thì di cư vào Nam sống - ngày trước em dụ thì nguây nguẩy giờ thấy HN giá cả sinh hoạt đắt hơn trong kia mấy chục % , đường tắc , bụi bặm & mùa đông ngày càng khắc nhiệt & nhà đất đắt đỏ khả năng tìm chỗ cắm dùi cho hai thằng nhỏ mơ hồ và mong manh quá nên thay đổi suy nghĩ rồi .

Khoản QUOTE của các bác ở trên này thì để xxx giấu đi kẻo nó vào đây thấy vậy lại thay đổi quyết định khổ thân em

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Thôi các kụ ợ. Vũng Tàu đang chuyển đổi cơ cấu. Cơ quan của Tỉnh đang tách về BR để phát triển đặc khu kinh thế. Các kụ mợ cứ từ từ, để qua giai đoạn này cho yên ổn đã ạ. Chả biết có thành cảng thơm hay lại thành cảng thối...

ateric090

Xe tải
Cụ ơi
Chúc mừng cụ có 1 cuộc sống mới,
mong mọi thứ tốt đẹp hơn, yên ổn hơn
để sau cụ vẫn nhắc lại với hậu thế
về những kỷ niệm nơi 1 thời ta đã ở... Hà Nội :)

odaiba

Xe tăng
Em thấy bảo là tách hẳn ra lám 2 tỉnh mà. Trên đường về SG xây dựng xong cơ sở hạ tầng rồi thì phải.

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chỉnh sửa cuối:

nhadatuytin

Xe container
hic cụ cứ làm em thèm
Tiếc là em chả có đk để di cư

thuhien98

Xe tăng
VT có 2 cái tệ nhất là y tế và giáo dục :(
Đúng rồi! cái này thì chỉ có ở Hà Nội và sài Gòn thôi ! Nói không phải dại mồm chứ, khi ốm đau phải đi tá túc chữa bệnh mới thấy giá trị có được cái nhà ở 2 Tp này!

odaiba

Xe tăng
Tết vừa rồi em có vào VT chơi mấy hôm, có bác bạn ông già mới chuyển từ ngoài Bắc vào được mấy tháng, lúc ở ngoài Bắc thì ốm quặt quẹo, đủ thứ bệnh, xương khớp, hô hấp...Thế mà đợt đó gặp, trộm vía cụ nhìn nom chỉ khoảng 60t(tuổi thật 70), bảo sao cụ đại gia gì đó lấy vợ 19t mà cứ như không, khí hậu VT tốt thật.

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Tết vừa rồi em có vào VT chơi mấy hôm, có bác bạn ông già mới chuyển từ ngoài Bắc vào được mấy tháng, lúc ở ngoài Bắc thì ốm quặt quẹo, đủ thứ bệnh, xương khớp, hô hấp...Thế mà đợt đó gặp, trộm vía cụ nhìn nom chỉ khoảng 60t(tuổi thật 70), bảo sao cụ đại gia gì đó lấy vợ 19t mà cứ như không, khí hậu VT tốt thật.
Cảm ơn kụ/mợ đã có suy nghĩ tốt về VT như vậy. Bản thân em không phải người gốc VT nhưng em ở VT đến nay là được 18 năm. Cha mẹ em, anh chị em cũng đã từng vào ở với em 1 thời gian rất dài. Thời tiết, môi trường, sức khỏe tự mọi người đánh giá. Biết rằng so với HN và SG thì vẫn có những điểm hạn chế về vấn đề y tế hay giáo dục hoặc môi trường cạnh tranh phát triển kinh tế. Em lại xin lỗi kụ vì em theo dõi thớt rất kỹ, từng comment một, nhưng thấy kụ đề cập đến vấn đề em tâm huyết nên em xin phép có vài lời lại thôii ạ. Còn lại tất cả vấn đề chung trong cuộc sống em không dám có ý kiến. Chúc tất cả các kụ, các mợ vui vẻ.

lmtuan

Xe tăng
Cảm ơn kụ/mợ đã có suy nghĩ tốt về VT như vậy. Bản thân em không phải người gốc VT nhưng em ở VT đến nay là được 18 năm. Cha mẹ em, anh chị em cũng đã từng vào ở với em 1 thời gian rất dài. Thời tiết, môi trường, sức khỏe tự mọi người đánh giá. Biết rằng so với HN và SG thì vẫn có những điểm hạn chế về vấn đề y tế hay giáo dục hoặc môi trường cạnh tranh phát triển kinh tế. Em lại xin lỗi kụ vì em theo dõi thớt rất kỹ, từng comment một, nhưng thấy kụ đề cập đến vấn đề em tâm huyết nên em xin phép có vài lời lại thôii ạ. Còn lại tất cả vấn đề chung trong cuộc sống em không dám có ý kiến. Chúc tất cả các kụ, các mợ vui vẻ.
Em lạnh quá :)) Chắc đi móc cái thớt mùi hoa sữa qua bên này mất :))
@Cụ chủ: véo cằm cụ vào Vũng. Gia nhập hội OFVT "hùng mạnh, đông đảo" không cụ ơi :D