[Funland] Tạm biệt hanoi, Những bức ảnh đầu tiên của mảnh đất vũng tàu, nơi đinh cư mới

COROLA ALTIS

Xe buýt
Ngày trước cụ làm gì ở vũng tàu vậy ? E cũng đã sống gần 17 năm ở hanoi, hanoi đắt đỏ, bon chen, con người người sống phải so me đề phòng, tính toán, môi trường sống thì bụi bặm, hanoi ngày một thay đổi, ko còn như trước nữa. Bản thân em và bạn em đều đồng ý là cuộc sống trong NAM dễ chịu hơn hanoi nhiều về mọi mặt ạ.
Chúc cụ thành công ở mảnh đất đẹp đẽ này. Nơi đây cũng là nơi khởi nghiệp của em, em cũng có vài năm trong đó nhưng giờ lại đang phải hít bụi ở Hà Nội rồi. Bây giờ lắm lúc cũng có ý định quay lại nhưng không đủ can đảm. Cụ làm em tự dưng nhớ anh em đồng nghiệp cũ quá.

tuanzs

Xe container
Cụ chủ vào được trong VT là sướng rồi
Em vào chơi nhà mấy thằng bạn làm bên PTSC với VietsoPetro mà cứ thèm mãi :D

COROLA ALTIS

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã nam tiến, vào saigon, cụ sẽ có cảm giác khác hẳn hanoi, cũng đông đúc nhưng có trật tự, oto đi theo làn nghiêm chỉnh, CSGT làm việc phong cách cũng khác, con người sống thoáng theo phong cách tư bản công nghiệp hơn. Cty em có văn phòng trên đường NT MINH KHAI, Q1, thỉnh thoảng em vẫn phải lên đó.Có dịp mời cụ cùng nhâm nhi ạ :)
thế là cụ đã rời bỏ thiên đường XHCN thật rồi à,vào trong đó dù sao cũng còn chút dư âm của mấy thằng giãy chết nó để lại nên cũng đỡ ngột ngạt hơn
mấy lần hẹn cụ cafe để đàm đạo chuyện vàng bạc mà chưa dc thế mà cụ đã chuyển vào đó
tháng sau em cũng đưa gia đình vào SG định cư để hưởng chút sái của bọn giãy chết để lại chắc gần cụ sẽ có dịp cụ lên SG hoặc em đi nghỉ cuối tuần về VT sẽ alo cụ ngồi làm tý
VT thì vắng ve hơn so với SG nhưng đường xá thì sạch sẽ em cũng đã đi vài lần

hungxalo75

Xe tăng
Chúc mừng cụ đã nam tiến, vào saigon, cụ sẽ có cảm giác khác hẳn hanoi, cũng đông đúc nhưng có trật tự, oto đi theo làn nghiêm chỉnh, CSGT làm việc phong cách cũng khác, con người sống thoáng theo phong cách tư bản công nghiệp hơn. Cty em có văn phòng trên đường NT MINH KHAI, Q1, thỉnh thoảng em vẫn phải lên đó.Có dịp mời cụ cùng nhâm nhi ạ :)
thỉnh thoảng cụ lên SG thì cụ ới em ta nhâm nhi tý cụ nhá,sống Hn em chán đến cổ rồi ạ

Lovestory1008

Xe tăng
;) Họ hàng tổ tiên nhà chúng em định cư ở đây.
Nên em có muốn vào đấy sống cũng ko được .

COROLA ALTIS

Xe buýt
Vâng cụ, số dt của em có trong hộp thư ấy. E cũng giống cụ, nhà hanoi em vẫn bỏ không đấy, định cho thuê nhưng thôi, em chán hanoi lắm rồi, sống gần mặt trời nóng vào trong này có tí gió cho mát cụ ạ.
thỉnh thoảng cụ lên SG thì cụ ới em ta nhâm nhi tý cụ nhá,sống Hn em chán đến cổ rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Chúc mừng kụ có nhà mới nhé (b)(b)(b)

xe365vn

Xe container
phương pháp phản đối của cụ hay phết
bao giờ lặng gió ta lại về :))

NghiaRex

Xe điện
Vâng cụ, số dt của em có trong hộp thư ấy. E cũng giống cụ, nhà hanoi em vẫn bỏ không đấy, định cho thuê nhưng thôi, em chán hanoi lắm rồi, sống gần mặt trời nóng vào trong này có tí gió cho mát cụ ạ.
Cụ vào VT còn có cái mà khoe, em sang XeDapFun chả có gì để khoe cả :((

caravel

Xe tải
Ngày trước cụ làm gì ở vũng tàu vậy ? E cũng đã sống gần 17 năm ở hanoi, hanoi đắt đỏ, bon chen, con người người sống phải so me đề phòng, tính toán, môi trường sống thì bụi bặm, hanoi ngày một thay đổi, ko còn như trước nữa. Bản thân em và bạn em đều đồng ý là cuộc sống trong NAM dễ chịu hơn hanoi nhiều về mọi mặt ạ.
Em làm về điện ạ, và không thường xuyên ở TP. Vũng Tàu. Em chủ yếu ở 2 nơi là Phú Mỹ và Sài Gòn. Hồi đó, thường xuyên cứ buổi tối là mấy thằng bọn em cưỡi honda từ Phú Mỹ xuống TP. Vũng Tàu, làm ly coffee rồi về. Hứng thì làm vài ve, thuê phòng nghỉ ở bãi trước ngủ rồi sáng sớm mai lại quay về làm việc.

bonbonxe

Xe hơi

Đường xá thênh thang :)

BẠCH DINH, chiều mà phóng xe đưa người yêu hay gia đình lên đây chơi thì tuyệt.:P

Vũng tàu đêm
Lúc nào rỗi em sẽ post thêm ảnh nữa ạ :)

Chào các cụ, mợ, sau khi tạm biệt mảnh đất hanoi, em đã chính thức thành cư dân thành phố vũng tàu, em ko biết chụp ảnh, chỉ gửi tạm mấy tấm chụp bằng iphone 4s, về nơi em bắt đầu sinh sống. Một lần nữa kính chúc các cụ, mợ trên OF ở hanoi mạnh khỏe, làm ăn gặp nhiều may mắn ạ.:) Tạm biệt hanoi yêu dấu với những chính sách ''ngớ ngẩn'' của hotboy D.L.#.

[
Mừng cho cụ!Em cũng đã ở đây với biết bao kỷ niệm,em rất muốn sống ở đấy...nhưng chưa nghĩ ra việc gì phù hợp,hy vọng sẽ được gặp và hàn huyên với cụ trước biển trong một ngày không xa!

COROLA ALTIS

Xe buýt
Công nhận cái thớt XEDAPFUN của cụ vui thật :D, em cũng đọc rồi, cuộc sống dù thế nào vẫn phải vui với nó cụ nhỉ, chúc cụ những điều may mắn.
Cụ vào VT còn có cái mà khoe, em sang XeDapFun chả có gì để khoe cả :((

haivanphe

Xe container
Hik, Gấu nhà em nhất định không chịu rời xa Hà Nội mới đau chứ.

boy_xedap

Xe điện
Công nhận nhiều nơi tuyệt lắm,rm mới đi đà lạt về,công nhận con người thân thiện,giá cả rẻ,đường xá thênh thang và ko có bụi.

Viva la vida

Xe tăng
Đi thì cứ đi, càng đi nhiều càng thích.
Nhưng đừng "qua sông đấm b...vào sóng".
Năm ngoái em có dạo một vòng ở VT, thấy đất VT "có vẻ" làm ăn được (em nói có vẻ thôi vì mới chỉ cưỡi ngựa xem hoa) nhưng cảnh không đẹp bằng Trung Nam Bộ như Nha Trang, Phan Thiết, được cái gần SG nên đỡ buồn.

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
cụ chọn VT là đúng đấy, không khí trong nam thì khỏi bàn, nhưng ở SG thì bon chen, cũng tắc đường, cũng bụi, tốt hơn HN tí thoi, chứ xuống VT thì ngất ngây con gà tây, cây xanh nhiề, đường xá rộng, sạch, không khí thoáng đãng, suốt ngày được ra biển hóng gió biển và bì bõm tắm, tối hay ban ngày mà ngồi cf ở bãi trước thì oi thôi, sướng điên lên ý chứ, trong lành thì = PMH, nhưng PMH ko đọ lại được khoản lãng mạn , tiện lợi này!

Đất đai trong nam đã rẻ, thì VT càng rẻ hơn, cụ ngắm miếng nào gần bãi sau mà làm nhà nghỉ, bãi trước làm nhà hàng, cf cóc cũng được.

tymobai

Xe điện
Vote cho sự lựa chọn đúng đắn của cụ! (b)

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Nhà cụ ở đâu nhỉ hay cụ để nhà đấy em trông cho. Em thì rất thích rời HN. Nhưng em ưu tiên Đà Nẵng , Nha Trang rồi mới tới Vũng Tàu. À mà cụ và các cụ ở trong đó có cụ nào làm CNTT ở Vietsopetro hay chủ đầu tư nào. Giới thiệu em biết đâu có cơ hội làm ăn, em làm ICT mà . Em có việc ở Vũng Tàu ngon thì em cũng rời HN.
Hik, Gấu nhà em nhất định không chịu rời xa Hà Nội mới đau chứ.
Gấu nhà em thì mấy lần em cho đi du lịch và kể chuyển cũng máu di cư lắm rồi .

hoa cai do

Xe tải

Đường xá thênh thang :)

BẠCH DINH, chiều mà phóng xe đưa người yêu hay gia đình lên đây chơi thì tuyệt.:P

Vũng tàu đêm
Lúc nào rỗi em sẽ post thêm ảnh nữa ạ :)

Chào các cụ, mợ, sau khi tạm biệt mảnh đất hanoi, em đã chính thức thành cư dân thành phố vũng tàu, em ko biết chụp ảnh, chỉ gửi tạm mấy tấm chụp bằng iphone 4s, về nơi em bắt đầu sinh sống. Một lần nữa kính chúc các cụ, mợ trên OF ở hanoi mạnh khỏe, làm ăn gặp nhiều may mắn ạ.:) Tạm biệt hanoi yêu dấu với những chính sách ''ngớ ngẩn'' của hotboy D.L.#.

[
Vào Vũng Tàu thuế có rẻ hơn không cụ?

abc_cad

Xe tăng
Món này, thì trong vũng tàu là number 1 rồi cụ bí thư xã đồng hồ ạ, tiếc quá, em về hanoi nhưng chưa có dịp ngồi cùng cụ, lúc nào cụ vào vtau chơi ới em nhé. Trong này chất lượng cuộc sống hơn hẳn hanoi cụ ạ.
Cái này thì chuẩn khỏi cần chỉnh rồi cụ ơi. Em cũng dự kiến 3 năm tới định cư ở Sì Gòn