Tầm 600 củ muốn mua xe Ford chạy thì mua gì hợp lý nhất

Trạng thái
Thớt đang đóng

luxury235

Xe buýt
Hahah dạ e và cụ dc bình bầu là cuồng nhất đó ạ. e phải vào hội chứ, cụ cho e làm thành viên dự bị nhé ^^

E quyết cưới mà, nhưng vì cái gara và bằng lái, k thì mai là xong!

digger

Xe tăng
Hahah dạ e và cụ dc bình bầu là cuồng nhất đó ạ. e phải vào hội chứ, cụ cho e làm thành viên dự bị nhé ^^

E quyết cưới mà, nhưng vì cái gara và bằng lái, k thì mai là xong!
Thành viên chinh thức luôn chứ sao phải dự bị hả cụ

FordAT

Xe tăng
CHi hội Fiesta có bác nào dạy bổ túc lái AT đường phố Hà Lội ko ợ, em cần dk học 1 vài buổi. CHứ tình hình học thày dạy xe số sàn + ko dc đi đường thành phố. Em sợ học xong ko dám vác mặt ra đường, ko phải sợ xxx. Mà sợ fang vô bác nào thì khổ thân.

HamLong3.0V

Xe điện
CHi hội Fiesta có bác nào dạy bổ túc lái AT đường phố Hà Lội ko ợ, em cần dk học 1 vài buổi. CHứ tình hình học thày dạy xe số sàn + ko dc đi đường thành phố. Em sợ học xong ko dám vác mặt ra đường, ko phải sợ xxx. Mà sợ fang vô bác nào thì khổ thân.
Em đang bổ túc lái cho bà Musíc đây, bác có nhu cầu thì cuối tuần alo em giúp cho 1-2 tiếng chạy cơ bản. Sáng đánh xe đi cafe cho thư thái, rồi lượn bát phố. Cứ phố nào đông nhất là chơi thôi. Dưng mà phải từ tuần sau mới được, cuối tuần này em bận roài. Em chỉ giúp được thế thôi, số đt của em trong danh sách hội FFi đó

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
30-8 này e đặt cọc ạ, bản sedan 1.6AT, màu Vàng Ánh Kim ạ, còn rước e nó về chắc tầm tháng 11, khổ vì cái bằng lái, chứ k thì sáng mai là e nó nằm cạnh mình rồi! Hic, g nghe nói vụ chọn màu xe cũng phải theo phong thủy mệnh của mình nữa, rắc rối quá. E mạng hỏa, chọn màu Vàng Ánh Kim lại k dc, hic pó chiếu, mà màu đỏ đồng thì hơi chóe, pó tay!
Cụ khỏe, chứ như em học xong rồi hết cả hạn bằng lái mà còn chưa có xèng mua xe, lúc có được 1 nửa là em đã nhấp nhổm rồi, nghía thấy 1 em vừa ý là quyết luôn đi vay NH phang ngay tắp lự, rồi đâu cũng vào đấy. Các cụ bảo "cưới vợ thì cưới liền tay, chớ để lâu ngày lắm kẻ dèm pha mà". Nếu cụ đã quyết thì em khuyên cụ khênh ngay em nó về, chưa đi thì để ngắm cũng sướng. Thời buổi lạm phát thế này, ko nhanh nó lại tăng thuế (ờ mà thấy bào 1/9 là trước bạ lên 20% rồi đấy), để lâu nó mất cái hứng đi.

Theo em thì trước khi chạy AT nên tập nhuần nhuyễn MT đã, học xong có bằng rồi vẫn cần thuê xe có thầy bổ túc vài hôm trong phố, rồi tự thuê xe đi bao giờ cảm thấy thực sự làm chủ cái xe MT thì mới chuyển sang tập AT. Mà tập AT thì phải ra bãi rộng để tập làm chủ chân ga chân phanh đã rồi hẵng vô TP. Em chạy MT chán chê rồi mà sang AT lần đầu còn run và làm em nó nhảy chồm chồm lên đấy.

luxury235

Xe buýt
Dưng mà e phải xong cái gara đã, nếu k thì k có chỗ để. Sao mà tháng 9 lại tăng trước bạ ah hic, phiền nhỉ? Cụ HamLong khi nào đi alo e nhá, e cũng muốn tập lái AT cùng cụ Ford ạ, lái quen quen là e cũng múc luôn cho lành vậy, e nóng trong người lắm rồi!

FordAT

Xe tăng
Em đang bổ túc lái cho bà Musíc đây, bác có nhu cầu thì cuối tuần alo em giúp cho 1-2 tiếng chạy cơ bản. Sáng đánh xe đi cafe cho thư thái, rồi lượn bát phố. Cứ phố nào đông nhất là chơi thôi. Dưng mà phải từ tuần sau mới được, cuối tuần này em bận roài. Em chỉ giúp được thế thôi, số đt của em trong danh sách hội FFi đó
Thuê xe hay thế nào cụ, sợ xe ko có phanh phụ em bằng chưa có lúc đấy mệt đấy cụ à. Hay em phải có bằng trước mới dc hả cụ?

FordAT

Xe tăng
Theo em thì trước khi chạy AT nên tập nhuần nhuyễn MT đã, học xong có bằng rồi vẫn cần thuê xe có thầy bổ túc vài hôm trong phố, rồi tự thuê xe đi bao giờ cảm thấy thực sự làm chủ cái xe MT thì mới chuyển sang tập AT. Mà tập AT thì phải ra bãi rộng để tập làm chủ chân ga chân phanh đã rồi hẵng vô TP. Em chạy MT chán chê rồi mà sang AT lần đầu còn run và làm em nó nhảy chồm chồm lên đấy.
Vâng chắc phải nghe cụ thôi, vì cũng đang vật vã lắm đây ợ. Có xe mà ko đi dc ức lắm, hôm nay có đãnh xe thử lùi trong gara mà còn run run ko dám thả chân phanh.

Chấp nhận đau thương chờ đợi vậy.

FordAT

Xe tăng
Dưng mà e phải xong cái gara đã, nếu k thì k có chỗ để. Sao mà tháng 9 lại tăng trước bạ ah hic, phiền nhỉ? Cụ HamLong khi nào đi alo e nhá, e cũng muốn tập lái AT cùng cụ Ford ạ, lái quen quen là e cũng múc luôn cho lành vậy, e nóng trong người lắm rồi!
CỤ luxury ko biết hả, 1/9 là tăng thuế trước bạ lên 20%, quyết định đã dc ký duyệt rồi, cụ ơi. Khả năng là 90%, còn 10% thì em dự cũng chưa chắc có thể du di thêm ít bữa nhưng ko quá nửa tháng. Nhưng theo em cụ nên mau chóng mua ngay thì hơn ạ. Vì tính từ h vẫn còn hơn 1 tuần, em làm xong xe có 2-3 ngày. Nhưng sợ đến lúc 1/9 phòng thuế nhận quyết định rồi thì lúc đó cụ mất thêm khoảng 45 tr nữa đấy.

Chứ em có phải máu đến độ ko có bằng mà lao vô mua đâu, em sợ cái 20% này thôi ạ:D.

Chỉnh sửa cuối:

yqc

Xe máy
e thấy hoặc là Fiesta hoặc bác sang chỗ e lấy cái Triton, giá tốt đi chất lắm :-Bq

HamLong3.0V

Xe điện
CỤ luxury ko biết hả, 1/9 là tăng thuế trước bạ lên 20%, quyết định đã dc ký duyệt rồi, cụ ơi. Khả năng là 90%, còn 10% thì em dự cũng chưa chắc có thể du di thêm ít bữa nhưng ko quá nửa tháng. Nhưng theo em cụ nên mau chóng mua ngay thì hơn ạ. Vì tính từ h vẫn còn hơn 1 tuần, em làm xong xe có 2-3 ngày. Nhưng sợ đến lúc 1/9 phòng thuế nhận quyết định rồi thì lúc đó cụ mất thêm khoảng 45 tr nữa đấy.

Chứ em có phải máu đến độ ko có bằng mà lao vô mua đâu, em sợ cái 20% này thôi ạ:D.
CÁi này ối bác đang phải suy nghĩ đới, đau đầu phết :)) Em hồi định lấy xe phải chơi luôn vì cũng sợ ba lăng nhăng như bác :D

FordAT

Xe tăng
Em nghĩ nên sợ là vừa, vì chả có ai nói trước dc đâu các cụ ơi. Quyết định thì đã ký rồi, cứ đến ngày là bung thôi. Khả năng hãm lại dc vài bữa ko nhiều.
Nước đến chân rồi ko nhảy, thì cứ để nó quá đầu rồi bơi luôn vẫn kịp :D.

luxury235

Xe buýt
Đau đầu nhức óc, sao bảo xe dưới 1 tỉ thì thuế trc bạ vẫn vậy, trên 1 tỉ mới tăng, càng đắt tiền càng tăng nhiều!

FordAT

Xe tăng
đâu có đâu, thuế ghi rõ là tăng thuế chứ có nói gì xe 1 tỷ đâu có luxury. Nói chung mình cứ mua trước 1-2 tháng cho an toàn, và trong thời gian chờ bằng thì nghiên cứu thêm em nó cho kỹ. Khi có bằng là chiến luôn thôi. USA lên 21 rồi đấy cụ, cứ đà này thì xe ko rẻ đi chỉ đắt lên thôi. Ko tăng cái này lại dính tăng cái kia. Đại lý họ găm dc hàng thì chả có nhẽ họ lại bán rẻ hơn giá thị trường....
Hôm em đi xem con Accent vì cũng phân vân giữa 2 em Fi và Accent. Nhưng trên mạng báo giá 540 đến nơi thì giá lại khác, lại còn gọi là chỗ quen bớt thêm chút mà vẫn 27.500~572 củ. Lại còn ko có xe xem ngay, phải qua show khác coi. Nên thôi ko để ý đến nữa. Mà Accent với FI 4 cửa đi ngoài đường nhìn hao hao nhau. Mấy lần đều nhìn nhầm.

Chỉnh sửa cuối:

luxury235

Xe buýt
Thế ah, e thấy FFi khác Accent đấy chứ, e g nghiện FFi nên nhìn đuôi xe là e biết dc ngay!

ximalop

Xe máy
kia là dòng xe hàn thân hình em nó sờ chảng chắc chán tý nào mà hàn thì làm sao mà so với mí dc kia đi bán cho mấy ông nông dân để đi cho gọi là có oto thoi bác sonbh ạ , em thì nghĩ vậy bác ạ mong bác đừng giận em nha

ximalop

Xe máy
tầm 600 thì bác nên mua focus mới hoặc bác mua con escape di lướt bạc ạ 2 dòng xe đấy đi thật sự là rất sướng bác ạ

FordAT

Xe tăng
640 Focus rồi cụ chưa kể đăng kí lên 700. Còn mấy cái khoản linh tinh + lại mà ko mất đến gần 20tr nữa thì cũng đáng kể đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng