[Thảo luận] Tài xế thế này có nên tước bằng lái ko nhỉ

Xuân thì

Xe buýt
Sáng nay, 6/3/2012, UBND phường Trúc Bạch ra quân lập lại trật tự đô thị, ko cho để xe, bán hàng trên bờ hồ Trúc bạch.
Đoàn CAP có các chú dân phòng hộ tống, tóm được 1 xe ô tô Ford đỗ sai. Nhưng chủ xe Ford ko vừa, rồ ga bỏ chạy. CAP và dân phòng đuổi theo như phim hình sự Mỹ. Chú Ford đâm đổ 1 xe máy của lực lượng chức năng. Ko có thương vong nhưng bà con hú vía. Và cuối cùng, bác lái xe thúc thủ với xxx.
Có vaì cái ảnh tác nghiệp:

Đông như thế này thì chạy sao nổib-(

Lập BB ngay và luôn. Bác tài xế áo tráng, tầm hơn 50 tuổi.

Dân tình xem phim hành động

Vẫn cãi nhau về cái xe máy bị đâm đổ khi chặn ô tô. May ko có ai bị thương
Liệu có nên tịch thu bằng của bác tài này ko ạ???

Chiều: Xe lại đỗ ngay chỗ cấm đỗ (nhắc lại) và ngay ngã tam.

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Cụ nên làm vài cái nữa cho xxx phạt nguội :D

sharing

Xe máy

Liệu có nên tịch thu bằng của bác tài này ko ạ???

Xe này đỗ trước biển mà cụ. Hiệu lực của biển chỉ có giá trị kể từ biển trở về sau thôi.

Nếu xe này đỗ cách đường giao nhau quá 5m thì không phạm luật.

Chỉnh sửa cuối:

Xuân thì

Xe buýt
Vâng e biết ngay là các cụ soi cái biển, hehe.
Cả phố TB cấm đỗ chiều ven hồ. Cái ảnh e chụp là biển nhắc lại, ở giữa phố. Cái ô tô đó đỗ ngay ngã 3 từ trên Phó đức Chính đâm xuống đấy ạ. DO đó là nó đỗ sai.
Và chiều nay, CAP lại đến và lập BB cái xe này rồi, lỗi đỗ sai quy định.

ngonamtri

Xe tăng
Hồi này xxx ra quân hay sao mà bắt kinh thật, hôm nay em thấy ở đường Giải Phóng (Đoạn Kim Đồng) và ngã tư giải phóng đại cồ việt xxx bắt nhiều xe máy lắm.

tuanquynh8083

Xe hơi
nói chung là trong thành phố thì nhiều khi đành phải nhắm mắt đỗ xe các cụ nhỉ :))

giaotannha

Xe đạp
cấm nhưng không giải quyết chỗ đỗ thì chả khác ép dân hoặc bán ôtô, hoặc ép phải hành động trái luật, bó tay rồi

Winstorm07

Xe container

Hai anh công an này thật là tương phản lẫn nhau :))

QUYNHCHI

Xe buýt

Hôm trước em dừng xe (vẫn nổ máy và ngồi trên ghế lái) tại cổng trường Nguyễn Du tại phố Hàng Tre mà xxx đòi phạt em tội ĐỖ XE và ĐỂ XE trái quy định ~X(. Tại chỗ em dừng có biển như thế này và vị trí dừng xe của em cũng như thế này. Cuối cùng em bảo xxx cho em xin cái biên bản, sau 1 lúc hội ý thì xxx bỏ đi mà không để em kịp chào

Batto_moto

Xe tăng
Vâng e biết ngay là các cụ soi cái biển, hehe.
Cả phố TB cấm đỗ chiều ven hồ. Cái ảnh e chụp là biển nhắc lại, ở giữa phố. Cái ô tô đó đỗ ngay ngã 3 từ trên Phó đức Chính đâm xuống đấy ạ. DO đó là nó đỗ sai.
Và chiều nay, CAP lại đến và lập BB cái xe này rồi, lỗi đỗ sai quy định.
Hôm nay là ngày ra quân giải tỏa lấn chiếm vỉa hè mà
Em Yaris này có lập bb thì cũng ví dụ thôi chả nhẽ ngày đầu ra quân mà lại về không.Xe này của Bác chủ nhà ngay ngã 3 Bác ý chỉ cần đỗ quay đầu lại bên trái thì chạ sao:D

Xuân thì

Xe buýt
Hôm nay là ngày ra quân giải tỏa lấn chiếm vỉa hè mà
Em Yaris này có lập bb thì cũng ví dụ thôi chả nhẽ ngày đầu ra quân mà lại về không.Xe này của Bác chủ nhà ngay ngã 3 Bác ý chỉ cần đỗ quay đầu lại bên trái thì chạ sao:D
Hôm nay e thấy như ong vỡ tổ ở Trúc bạch với cả Phó đức Chính. Mấy hàng ăn ko có chỗ để xe cứ nháo nhào. Cứ 15 phút xe của CAP lại lượn 1 lượt. Các điểm xung yếu đều có Trật tự phường, tự quản phường, xung kích phường...kê ghế ngồi. Chả hiểu được mấy bữa.
Nhưng dẹp là đúng rồi, vì hồ Trúc bạch vô cùng ô nhiễm. Mọi người ăn lẩu bờ hồ xong, tất cả rác rưởi, lẩu thừa...bay vèo xuống hồ. Sáng đi tập TD thấy toàn vỏ mỳ tôm, thuốc lá, giấy ăn tung tóe ở bờ hồ. Nản

ThienRacer

Xe buýt
chứng nào tật nấy, khó chừa :)

duytrong

Xe lăn
1 ông nhịn ăn mà mặc,1 ông nhịn mặc mà ăn.

Audioto

Xe tăng
Hôm nay e thấy như ong vỡ tổ ở Trúc bạch với cả Phó đức Chính. Mấy hàng ăn ko có chỗ để xe cứ nháo nhào. Cứ 15 phút xe của CAP lại lượn 1 lượt. Các điểm xung yếu đều có Trật tự phường, tự quản phường, xung kích phường...kê ghế ngồi. Chả hiểu được mấy bữa.
Nhưng dẹp là đúng rồi, vì hồ Trúc bạch vô cùng ô nhiễm. Mọi người ăn lẩu bờ hồ xong, tất cả rác rưởi, lẩu thừa...bay vèo xuống hồ. Sáng đi tập TD thấy toàn vỏ mỳ tôm, thuốc lá, giấy ăn tung tóe ở bờ hồ. Nản
Dẹp là đúng, ai đời bờ hồ kè đẹp thế chiếm bán hàng, ăn uống nhếch nhác, rồi biến hồ thành cái thùng rác. Trước em cũng hay đi tập TD ở đây, nhưng thôi rồi vì bẩn không chịu nổi !

NguoiGia

Xe tăng
Đề nghị các cụ không đâm mẫu nhá :P