[Thảo luận] Tại sao xxx vịn xe tại Ngã tư Khuất Duy Tiến?

Minhnd

Xe điện
Em cũng thỉnh thoảng qua ngã tư này và ngã tư KDT-LVL, mỗi khi dừng đèn xanh đen đỏ là lại thấy 1 chú XXX lượn lờ nhìn vào kính lái. Em chưa bị bắt vì đăng kiểm còn thời hạn khá dài, dây an toàn thì lúc nào cũng đeo. Có một hôm dừng đèn đỏ, từ xa thấy một bóng vàng, nhìn sang gấu thấy chưa thắt dây, em phải nhắc gấu ngay. Chú xxx đi lại ngửi ngửi, nhưng không thấy mùi gì nên thôi~~~

windys

Xe tăng
xxx mà bắt lỗi sai làn theo hướng KDT - NX thì các cụ cứ cãi thật lực nhé, làm gì có vạch kẻ phân làn đâu mà đòi bắt chứ.

Chết mẹ, e sắp hết hạn đăng kiểm, phải đi đăng cái k qua đây lại tèo.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Lối không thắt dây an toàn cụ ợ, bữa trước em cũng đc chú xxx đứng trên bục nhắc khéo vụ này đấy.

bfdien

Xe buýt
Tuần cuối cùng của tháng nào cũng thế các cụ ạ, 100% là tìm xe hết đăng kiểm, em thấy 1 cụ tucson bị thu giấy tờ nhưng chắc vội việc đi tiếp về hướng BigC, em đi theo thì thấy đăng kiểm 6/2012 và quá ngày (dừng đèn đỏ lê văn lương em phở ngó thấy)

m) Người điều khiển, người ngồi hàng ghế phía trước trong xe ô tô có trang bị dây an toàn mà không thắt dây an toàn khi xe đang chạy;
Cái này cãi được nếu đang dừng đèn đỏ ạ (nhưng nói thế thôi chứ ngồi xe thì thắt)

Chỉnh sửa cuối:

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cháu k rõ thế nào nhưng dự đoán là lỗi sai làn. Làn ngoài cùng bên trái được phép rẽ trái theo chiều đi của xe nếu cụ nào đi thẳng chắc là bị bắt lỗi. Chả rõ xxx bắt lỗi này có đúng k vì cháu k để ý hết biển

Tires

Xe tải
Em làm ở tòa nhà Kaengnam, ngày nào cũng đi làm về qua cái ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi, rẽ trái từ Khuất Duy Tiến để đi về hướng Ngã Tư Sở. Hôm nọ bị xxx gọi vào, bảo nhẹ nhành: "Anh ơi anh đi sai làn ạ". Hôm đấy em rẽ trái xong lại bám sát vào cái hàng rào công trường cầu vựot, đường lại vắng nên không để ý. Thực ra từ xưa đến hôm đó em không để ý chỗ đấy ạ. Em cũng có kinh nghiệm cãi mấy vụ này nên bảo để vào gặp chỉ huy của chú anh nói chuyện, gặp chú đại úy ngồi trong bốt, em cãi biển báo không rõ ràng, vừa rẽ ngay thì không kịp đi sang làn bên cạnh, em lôi iphone ra bảo em sẽ ra chụp lại cái biển phân làn rồi đưa lên báo, anh cứ viết giấy phạt đi, quả này em cũng liều, 50-50 ạ. Chú chỉ huy im lặng vài giây, hỏi em là nhà báo à, anh cũng có nhiều bạn làm bên báo lắm, nói nhẹ nhàng xin lỗi anh một câu anh cho chú đi thôi. Em nghe thế biết chú ấy cũng run - vì làm điều xấu nên có tí giật mình em đoán thế. Em ừ bừa mặc dù không phải nhà báo, chú ấy trả giấy tờ em rồi cho em đi luôn. Lần sau rút kinh nghiệm cứ cách cái hàng rào công trường vài mét đi cho lành, đỡ phải cãi nhau các cụ ạ.

vinhna2002

Xe hơi
Hi các cụ!
Tuần này sáng nào em đi làm hướng Nguyễn Xiển về Khuất Duy Tiến đến đoạn chờ đèn đỏ ngã tư cũng thấy xxx đi ngó nghiêng các xe rồi vịn 1 vài bác vào mà không hiểu là vì lỗi gì?
Có cụ nào bị vịn chưa cho xin tý kinh nghiệm xem tại sao để em tránh với.
Cảm ơn các cụ trước.
Đã có cụ đưa hình vẽ tại ngã tư này rồi đấy cụ, cụ vào đây đọc nhé!
http://www.otofun.net/threads/249093-lai-la-nut-giao-khuat-duy-tien-nguyen-trai-so-hoa-giup-cac-cu-de-dung-mat-tien

SPL

Xe container
Nó bắt lỗi đăng kiểm cụ ạ, cứ ông nào mà tem đề tháng năm hiện tai là nó kiểm tra thôi vì có người có thể quên đi đăng kiểm hoặc đi cố thêm mấy ngày do bận quá, lỗi này phạt nặng lắm. Em cũng bị vịn 1 lần chỗ này vì lỗi đó, nó thấy tem của em 11/11 nên đòi xem giấy, nhưng xe em hết hạn là ngày 12/11/11 mà hôm đó mới 10/11/11 nên nó im lặng chả nói gì mà đưa trả lại giấy tờ rồi mời đi.

anhtho

Xe ngựa
Chỗ ngã tư này, mấy lần em đỗ chờ đèn toàn thấy một chú xxx trẻ cứ lò dò đi như tìm người quen vậy. Được cái mấy cái trò sít beo với cả đăng kiểm, em luôn tuân thủ triệt để. Chính vì vậy mà không mấy khi gấu nhà chịu ngồi hàng trên với em vì gấu ghét phải quàng dây !

doilamegi

Xe buýt
Có mấy chỗ xxx vịn như thế này, đăng kiểm, dây an toàn. Nếu vịn dc cái nào thì vịn vì đằng nào mà chả mất công đi dòm ngó mà.

redstone

Xe tải
Đã có cụ đưa hình vẽ tại ngã tư này rồi đấy cụ, cụ vào đây đọc nhé!
http://www.otofun.net/threads/249093-lai-la-nut-giao-khuat-duy-tien-nguyen-trai-so-hoa-giup-cac-cu-de-dung-mat-tien
Cảm ơn cụ, vụ làn liếc thì cứ đi như đúng như trong thớt trên phân tích là OK. Còn vụ bị ngó nghiêng rồi vịn khi xe đang chờ đèn đỏ thì tổng hợp kinh nghiệm các cụ lại là do đăng kiểm hết hạn hoặc không cài dây. Tốt nhất cứ đăng kiểm đúng hạn và cài dây đầy đủ là ok các cụ nhỉ.

Mercedes_nhim

Đi bộ
Thử ngồi lên xe rồi nhìn góc phải xe xem có cái hi? Cuối tháng kiểm tra còn Kêu j nữa.các cụ mang tiếng đi xe mà.......chỉ chém gió là tài

Nhôm nhựa

Xe điện
Em dự là lỗi sai làn, chỗ này nhiều cụ bị rồi, đi thẳng mà vào làn sát dải phân cách thì khả năng bị túm thôi
Sai làn thì phai sau khi đèn xanh mới thấy sai hay khong chứ cụ, đang dừng đèn đỏ thì lý do gì bảo sai làn hở cụ :D

h_mdc

Xe điện
Thử ngồi lên xe rồi nhìn góc phải xe xem có cái hi? Cuối tháng kiểm tra còn Kêu j nữa.các cụ mang tiếng đi xe mà.......chỉ chém gió là tài
Chủ yếu là lỗi này thôi, 2 củ rưỡi (2,5 triệu) cũng đáng ngó nghiêng đấy chứ. Từ ngày 20 hàng tháng trở đi hay bị ngó lỗi này, còn nhỡ ra chộp được không thắt dây an toàn thì làm một thể.

Chỉnh sửa cuối: