Tại sao XTC790 trở nên phổ biến :))

vanuocmo

Đi bộ
Kính các cụ. Em cũng đang có ý định đầu tư một quả xe đạp. Nhu cầu của em là đi làm trong Hà Nội (cách nhà 7km) và rèn luyện sức khỏe nhưng chắc chỉ đi đường bằng (on-road). Như vậy thì em có nên mua MTB không ạ? Em cũng tìm hiểu qua MTB thì thấy với nhu cầu của em, dường như mua MTB hơi phí. Mong được các cụ chỉ dạy. Em cảm ơn các cụ.

Blackfish

Xe tăng
Có điều kiện thì cứ chơi thôi cụ .Thiên hạ mua xe 3-4 chấm chậy ầm ầm còn chẳng lo phí mình mua cái xe đạp đi làm có gì đâu mà nghĩ .
Nếu thực sự cụ chỉ đi làm và đi làm mà thôi thì với 7km, cụ đạp xe nào cũng khỏe : MTB, Touring, Road thậm chí cào cào .Cụ thích kiểu dáng xe nào và phù hợp với suất đầu tư thì chén rồi đạp thôi.Nhưng em đồ rằng, đơn điệu như vậy cụ sẽ nhanh chán lắm.

Hung Ngo

Xe buýt
a Trắm nhắc e mới nhớ, VN hạn chế tốc độ ở mức 80Km/h thì morning nhà e chạy còn chưa hết ga, các cụ mua siêu xe, supercharge vào làm gì nhỉ 8->

Cụ Va-nước-mơ có điều kiện thì cứ làm quả siêu xế độp đi, tốc độ lên đến 80Km/h mới bị bắn cơ mà :))

Duatretoxac

Xe buýt
Kính các cụ. Em cũng đang có ý định đầu tư một quả xe đạp. Nhu cầu của em là đi làm trong Hà Nội (cách nhà 7km) và rèn luyện sức khỏe nhưng chắc chỉ đi đường bằng (on-road). Như vậy thì em có nên mua MTB không ạ? Em cũng tìm hiểu qua MTB thì thấy với nhu cầu của em, dường như mua MTB hơi phí. Mong được các cụ chỉ dạy. Em cảm ơn các cụ.
Nếu cụ chỉ xác định đúng như cụ nói thì làm em city đi là ổn nhất, nhẹ nhàng lịch sự lại không lo bắn bẩn, cụ cham_hoc đang có một con như thế muốn lên đường đấy. Có điều, chỉ sợ mới đầu cụ nghĩ thế thôi, nhưng đi một thời gian thấy anh em ọp iếc cụ lại ngứa ngáy chân cẳng thì vẫn nên xem xét mtb.

VUTravel

Xe đạp
Website
vietuniquetravel.com

Nhu cầu của cụ nên dùng con này.

http://giant-bicycles.com.vn/productdetail.aspx?id=333

Sau một thời gian độp, nếu ham hố chơi với AE thì mua con này

http://giant-bicycles.com.vn/productdetail.aspx?id=332

@ IMEV: Em mà nâng cấp lên thì con Hunter 2.0 nhà e để lại cho ông già e độp cụ ợ. Mà e chỉ thích mua chứ ko thích bán. Cụ thông củm.

IMEV

Xe tăng
@ IMEV: Em mà nâng cấp lên thì con Hunter 2.0 nhà e để lại cho ông già e độp cụ ợ. Mà e chỉ thích mua chứ ko thích bán. Cụ thông củm.
Ok cụ! Em cũng đang độp con XTC-790 2012 rùi nhưng hôm bẩu ông cụ nhà em độp thì ông kêu cao ko độp được. Ko biết Hunter 2.0 các cụ đi có nhẹ nhàng không nhỉ?

VUTravel

Xe đạp
Website
vietuniquetravel.com
Ok cụ! Em cũng đang độp con XTC-790 2012 rùi nhưng hôm bẩu ông cụ nhà em độp thì ông kêu cao ko độp được. Ko biết Hunter 2.0 các cụ đi có nhẹ nhàng không nhỉ?
Cụ nhà em đi thích lắm. Đi mưa không bị bắn. Nếu cụ thay lốp trơn đi sẽ nhẹ hơn nữa. Thường người già đi không thích vặn vẹo tăng số tăng xích, bác nên mua cho cụ nhà bác cái xe của Giant không có nhiều tầng líp ấy, đi nhẹ mà cũng hạt dẻ nữa.

Sói nhỏ

Chã!
Em cũng đang sở hữu 1 con Hunter 2.0, nói chung đi trong phố thì OK cụ ah, các cụ cao tuổi đi cũng thích hợp. Baga chắc chắn, đèo 60 ký vẫn vô tư :D Hunter 2.0 số má vặn bằng tay, có chữ số rõ ràng nên cũng dễ phân biệt :)
Em mua thêm XTC cũng chỉ vì muốn đi "cao hơn, xa hơn, nhanh hơn" như slogan của box xế độp thôi ah :D

chanb0

Xe đạp
trước em đang đạp con cannondale size M (chắc 17) thì hơi đau lưng nên bán, giờ đang quan tâm con xtc 790 . em cao m69 thì không biết đi size 16 hay 15.5 hả các bác

Khôi Phệ

Con buôn xế độp
trước em đang đạp con cannondale size M (chắc 17) thì hơi đau lưng nên bán, giờ đang quan tâm con xtc 790 . em cao m69 thì không biết đi size 16 hay 15.5 hả các bác
Bác cao hơn em 2 cm em chạy 15.5 thấy rất vừa

Fiat_ELX

Xe điện
Khung ròi thì mới có size 16, xenguyeen chiếc chỉ có size 15.5 thôi cụ nhé. Cụ cao m69 thì đi 15.5 hay 16 đều được cả, còn 17 thì to quá là đúng rồi.

noname00

Xe hơi
Em hỏi ngang tí.

Chẳng là e sắp có chuyến sang Côn minh. Dự định vác 1 e xe độp ở taobao về (e thích tự khui hàng cơ). Các cụ cho hỏi là ở Côn minh thì có mua đc hàng từ Taobao ko? E xem qua thì con Atx 690-D thấy có nhiều giá quá (toàn tiếng tàu đọc không hiểu), ko hiểu khác nhau ở điểm nào nhỉ, các cụ tư vấn cho nên mua e nào ạ?

Tks các cụ

Duatretoxac

Xe buýt
Em hỏi ngang tí.

Chẳng là e sắp có chuyến sang Côn minh. Dự định vác 1 e xe độp ở taobao về (e thích tự khui hàng cơ). Các cụ cho hỏi là ở Côn minh thì có mua đc hàng từ Taobao ko? E xem qua thì con Atx 690-D thấy có nhiều giá quá (toàn tiếng tàu đọc không hiểu), ko hiểu khác nhau ở điểm nào nhỉ, các cụ tư vấn cho nên mua e nào ạ?

Tks các cụ
Vác nặng lắm cụ ạ, để cửu vạn vác cho, chuyên môn hóa rồi mà. Còn nếu cụ vẫn muốn vác thì kiếm lấy cái link taobao nào nhiều kim cương hay vương miện tý, cẩn thận củi lửa.

Tacoma

Xe tải
Em hỏi ngang tí.

Tks các cụ
Bác đi chơi thì cứ tập trung vào đi chơi cho khỏe, lăn tăn về việc mua xe đạp cho nó "rầu" người ra :D .

Theo em bác về Vn rồi alo cho bác Khôi Phệ bác ấy ship về cho. Mình không có chuyên môn mua được rẻ tý thì ko biết ship hàng vừa cước đắt vừa hỏng xe-trừ phi bác ship mặt hàng xe đạp này quen rồi -----> bực mình, mất vui

Xã hội "nó" phân công rồi, mỗi người một nghề :D
Chúc bác có chuyến đi Con minh vui-khỏe

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Lục lại thớt này thì thấy iem này vô đối về trọng lượng, cấu hình ngon. Iem này chạy road ngon, còn chạy MTB thì k phải bàn cãi. Chắc lại thay đổi quan điểm mất thôi.

bigfun

Xe điện
Khung ròi thì mới có size 16, xenguyeen chiếc chỉ có size 15.5 thôi cụ nhé. Cụ cao m69 thì đi 15.5 hay 16 đều được cả, còn 17 thì to quá là đúng rồi.
một số hãng tính size C-C trong khi 1 số khác lại tính C-T thì đo chiều cao mình kiểu gì đây Mod ơi?

c0ol123

Xe đạp
Em ít tiền tính mua cái ATX 690D - vào đây đọc bài của các bác e bị tầu hoả nhập quỷ rồi ... Cái bác cachoi này lại còn lập cả topic về XTC790 nữa chứ ... Thôi mai qua nhà bác KP nhờ bác ý giải mã hộ cái tầu hoả nhập quỷ này vậy à tiện đây các bác cho e hỏi vui 1 câu là bác KP có làm dịch vụ tín dụng ko nhỉ :))

tetsu

Xe tăng
Hôm trước e có qua KP làm em Giant Talon. Mua vè cái thì trời mưa từ tối hôm ý cho đến h :))
Hôm ý mấy cụ cũng giới thiệu qua về cấu hình và so sánh với em 790 này nhưng đầu óc mụ mị quên bố nó mất rồi :)
Cụ KP và cụ Cá ôn lại cho em phát mới ạ.

.

reijitn

Xe đạp
Hôm trước e có qua KP làm em Giant Talon. Mua vè cái thì trời mưa từ tối hôm ý cho đến h :))
Hôm ý mấy cụ cũng giới thiệu qua về cấu hình và so sánh với em 790 này nhưng đầu óc mụ mị quên bố nó mất rồi :)
Cụ KP và cụ Cá ôn lại cho em phát mới ạ.

.
Giant talon 770 à bác, hôm nọ hết hàng không em cũng quất, ko biết so với 790 hoạc 750 chất lượng ra sao nhỉ