Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

Luu Lehong

Xe container
Thế Toi đời mới có cái gì mới hay hấp dẫn hơn ngoài cái vỏ ko cụ, em cũng đang tính lên đời :P
Cụ lên đời làm gì, bán xe cũ của cụ mất giá cả nửa.
Tốt nhất cụ cứ kiếm cái logo của Toy hay Mer, Bim hay thậm chí miếng tôn vẽ chim cò thay vào, dán cacbon đèn hậu capo,
độ thêm vài cái đề can tia chớp cánh cửa thì về các trường trung học các em mắt tròn mẳt dẹt. Cụ nên gặp ngay cụ CR-vic là đúng đôí tượng đấy, cụ ý chuyên đánh hàng ở khựa về, giá cực rẻ! Cứ bảo em giới thiệu sẽ có giá OF :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Tốt nhất cụ cứ kiếm cái logo của Toy hay Mer, Bim hay thậm chí miếng tôn vẽ chim cò thay vào, dán cacbon đèn hậu capo,
độ thêm vài cái đề can tia chớp cánh cửa thì về các trường trung học các em mắt tròn mẳt dẹt. Cụ nên gặp ngay cụ CR-vic là đúng đôí tượng đấy, cụ ý chuyên đánh hàng ở khựa về, giá cực rẻ! Cứ bảo em giới thiệu sẽ có giá OF :D
Các kụ oánh bài tâm lý chiến này có vẻ thuộc nhẩy, hehe

Isu_zu

Tháo bánh
Thế Toi đời mới có cái gì mới hay hấp dẫn hơn ngoài cái vỏ ko cụ, em cũng đang tính lên đời :P
Kia - là mãi mãi thì sang đây làm gì hả cụ. Cụ cứ K3,5,7,9 mà chơi, đối thủ ngang tài của BMW 3,5,7...Bim vẫn thua vì chưa ra Bim 9 :)).

coolpix8700

Xe ngựa
@Cụ Cool: Al đời hiện tại trông cũng được, cái này em khác ý cụ. Dịch vụ sau bán hàng của HD kô bằng nên đã phải mở thêm. Người ngồi sau cảm giác thế nào em chưa thử vì sau đấy kô tìm hiểu nữa:D
Câu trên không phải là nhận xét hay bình luận mà là mô tả sự việc được nhìn thấy!
Nguyên nhân thì chắc nhiều, em đã viết là có 1 thời gian làm hướng dẫn viên du lịch (HD tự do cho các cty lữ hành QT) tương đối biết về các cty vận tải lữ hành từ thời TME (Tương Mai), Hải Vân, ABC rồi bây giờ là Minh Việt do trước khi nhận, đón khách còn phải theo xe vào các bãi xe của họ để nhận đồ, lái xe lấy lệnh,... và đến các tụ điểm du lịch thì nhiều khi ngủ chung với lái xe của họ (tụi em thường không thích vì sáng sau vẫn đi làm mà họ thì tá lả suốt đêm) cho nên cũng được nghe và trải nghiệm nhiều!
Còn chuyện kể về đi Tây Bắc, hay vào các đoạn đường lở, sụt thì nhiều lắm,... Có những lần em với phụ xe còn dùng que tre xăm nền đường để cái 45 lùi vòng lại vì đường phía trước trời mưa đất lở lấp hết. Đường hẹp, còn mỗi chỗ vòng hơi rộng, nhưng đất ướt vừa được ủi ra, phía bên ngoài là vực sâu. Tụi em khua khách xuống hết, rồi lái xe nhích lùi từng chút một sau khi tụi em dùng que tre săm, bới bùn sau bánh ra để chắc chắn không phải là đất mượn (cửa xe mở để lái sẵn sàng nhẩy ra và nghe được tiếng hét của tụi em). Chẳng biết sau bao nhiêu đỏ nữa cái xe quay đầu được, toàn bộ khách vỗ tay hoan hô dù chuyến đi ấy... không thành (tất nhiên em báo về Cty thay đổi ctrình)!

Chỉnh sửa cuối:

Kia-forever

Xe tải
Cụ không cập nhật tìn hìn rồi, xe em bây giờ rao bán lãi trên chục triệu so với hồi mua cách đây gần chục năm là đi ngay lập tức. Phụ tùng xe em ở khựa còn hiếm hơn cả của Toi, mà căn bản nó cũng chả có cái gì để hỏng nên em không quan tâm lắm. :)) :))
Mấy cái trò dán đề can hay dán logo ngỏng cao ở mũi xe như xe cụ thì dành cho xe nào xấu thôi, em thấy xe em cũng ổn rồi. >:) >:) >:)

Kia - là mãi mãi thì sang đây làm gì hả cụ. Cụ cứ K3,5,7,9 mà chơi, đối thủ ngang tài của BMW 3,5,7...Bim vẫn thua vì chưa ra Bim 9 :)).
Lâu lâu vào hóng các cụ chém nhau cho vui thôi ạ, em làm khán giả thôi mà, cụ đừng nhăn nhó với em thế nhá :P

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
[
Cụ ý đang dùng Kia CD5 ps, đang bảo giá cao hơn lúc mua hàng chục triệu. Nhưng có biết đâu là cũng mượn nhờ ruột mazda. Chứ thuần chủng Kia thì giờ cũng lên TN rồi:D

Cụ không cập nhật tìn hìn rồi, xe em bây giờ rao bán lãi trên chục triệu so với hồi mua cách đây gần chục năm là đi ngay lập tức. Phụ tùng xe em ở khựa còn hiếm hơn cả của Toi, mà căn bản nó cũng chả có cái gì để hỏng nên em không quan tâm lắm. :)) :))
Mấy cái trò dán đề can hay dán logo ngỏng cao ở mũi xe như xe cụ thì dành cho xe nào xấu thôi, em thấy xe em cũng ổn rồi. >:) >:)P
Xe cụ đúng là độc thật :))

Kia-forever

Xe tải
[
Cụ ý đang dùng Kia CD5 ps, đang bảo giá cao hơn lúc mua hàng chục triệu. Nhưng có biết đâu là cũng mượn nhờ ruột mazda. Chứ thuần chủng Kia thì giờ cũng lên TN rồi:D
Xe cụ đúng là độc thật :))
Ơn giời, cái mazda 121 mượn xác của em dùng cũng ổn, ngần ấy năm vẫn chả chê gì. Em vẫn định chung thủy với em nó mãi, dưng nghe bẩu TOI nhiều option mà xe em lại không có, nên tính lên đời 1 cái. Các cụ thông tuệ giúp em con đường sáng với ạ :P

Luu Lehong

Xe container
Nick bác đã là Kia mãi mãi thì theo lời cụ Isuzu là chuẩn. Củng cố niềm đam mê để dùng Kia thì bác gặp Ráo Sư matịt :-??

CR-Vic

Xe container
Mấy hôm nay em ở Băng Cốc tìm hiểu thị trường độ logo bên Thái thì vẫn chưa nhìn thấy cái xe hàn nào chạy trên đường - khả năng môn độ logo bên này không phát triển mạnh bằng nước ta (cái này Việt hơn Thái rồi :)) )

DangHoangDe

Xe điện
:D nắng rùi, nóng quá. Đang học các cụ, dùng xe đơn giản, ko cần điều hòa.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
chú "mạt kiếp kia" cũng mò vào đây hóng à, cửn thựn không có đường về quê đâu :))

Em thấy cũng cũng may mà TOI ít đồ chơi, nên giá nó chỉ có vậy, nó mà nhiều đồ chơi như xe hàn chắc giá nó gần bằng B,M.
Mấy đợt trước ra đời mới, máy móc khung gầm vẫn thế, chủ yếu facelift lại mà đắt hơn mấy chục đến gần tăm. khiếp vía cái cách TOI định giá sản phẩm đồng kính nể niềm tin mãnh liệt vào cái logo 2 trửng 1 đứng 1 nằm của TOI :))

X-trails

Xe cút kít
chú "mạt kiếp kia" cũng mò vào đây hóng à, cửn thựn không có đường về quê đâu :))

Em thấy cũng cũng may mà TOI ít đồ chơi, nên giá nó chỉ có vậy, nó mà nhiều đồ chơi như xe hàn chắc giá nó gần bằng B,M.
Mấy đợt trước ra đời mới, máy móc khung gầm vẫn thế, chủ yếu facelift lại mà đắt hơn mấy chục đến gần tăm. khiếp vía cái cách TOI định giá sản phẩm đồng kính nể niềm tin mãnh liệt vào cái logo 2 trửng 1 đứng 1 nằm của TOI :))
Lex là hiện thân của TOY hạng sang nhiều đồ chơi đới kụ, giá có khi còn cao hơn B, M

DangHoangDe

Xe điện

LEX nó nhiều đồ chơi hơn mà còn rẻ hơn, TOI thế là hơn LEX rùi. Giờ e xem thôi ạ.:D

RAVA

Xe ba gác
Ơn giời, cái mazda 121 mượn xác của em dùng cũng ổn, ngần ấy năm vẫn chả chê gì. Em vẫn định chung thủy với em nó mãi, dưng nghe bẩu TOI nhiều option mà xe em lại không có, nên tính lên đời 1 cái. Các cụ thông tuệ giúp em con đường sáng với ạ :P
-Bác cứ sang box bán xế, hiện đang có 2 con Sonat ế rao mãi chả trôi, đời cao giá hơn 700 củ tý, thích hợp với bác nào tiêu dùng thông minh thích mua đúng giá trị thực, đảm bảo sau vài năm nữa còn dưới giá trị thực luôn!:))

phuongtv_76

Xe container
-Bác cứ sang box bán xế, hiện đang có 2 con Sonat ế rao mãi chả trôi, đời cao giá hơn 700 củ tý, thích hợp với bác nào tiêu dùng thông minh thích mua đúng giá trị thực, đảm bảo sau vài năm nữa còn dưới giá trị thực luôn!:))
Lúc đó rẻ hơn xe e cụ nhỉ, rao mãi ko đi để lại dùng vậy;))

raklei

Xe điện
Lúc đó rẻ hơn xe e cụ nhỉ, rao mãi ko đi để lại dùng vậy;))
hôm trc e thấy có ông anh quen rao trên otofun này con xe altis cũ đúng 3 hôm là bay.
xe nhật mà đúng xe nhà, ko lo bị thợ mông má gì thì phắn nhanh lắm.

X-trails

Xe cút kít

RAVA

Xe ba gác
Kụ nick sales thì nên đứng ngoài những chuyện này thì hơn kẻo người ta bẩu "mèo khen mèo dài đuôi"
-Ở đây toàn sale nên cứ để cho bác ấy vô tư, để xem có tý gì bổ ích ko chứ chém cốt lấy nhiều để lên hạng thì ở đây đầy!:(

X-trails

Xe cút kít
-Ở đây toàn sale nên cứ để cho bác ấy vô tư, để xem có tý gì bổ ích ko chứ chém cốt lấy nhiều để lên hạng thì ở đây đầy!:(
Kụ lại nghĩ bụng ta ra bụng người rồi, mà kụ nói dai nói dài k biết bao lần rồi nhỉ? Hình như kụ ngoài kỹ tính kụ có cả tính đố kỵ nữa thì phải?

Chỉnh sửa cuối: