Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tranh luận nhiệt tình, Toy VN vẫn bán đều, e thấy doanh số T6 của nó vẫn tốt! Cụ nào thì cũng bảo vệ lựa chọn của mình, vì thế...đi nhậu thôi. Nhưng Hyundai cũng tiến bộ ghê.

lmtuan

Xe tăng
Các cụ tranh luận nhiệt tình, Toy VN vẫn bán đều, e thấy doanh số T6 của nó vẫn tốt! Cụ nào thì cũng bảo vệ lựa chọn của mình, vì thế...đi nhậu thôi. Nhưng Hyundai cũng tiến bộ ghê.
Chuẩn cụ! Vào bàn đàm phán đa phương thì có mà xe tăng cũng êm :))

Mazspeed

Xe container
Vấn đề là íu như thế được. Đã chọn Huyndai thì đương nhiên là người tiêu dùng thông thái, phải chứng tỏ là hơn hẳn cái bọn ngu chọn Toy mới được, cái bọn vừa ngu vừa già =)) =)) =)) =)) =)). Không rõ mới chọn Toy mà đã bị coi là già thì chọn Merc chắc sắp xuống lỗ trong hòm 6 ván luôn :D, thế mới đau :)).

Bát_Quái

Xe buýt
già trẻ cái giè, đúng là cái câu nói kia của cụ Maz có lý thật.

Toy kêu già chắc Mer là cứ như sắp chôn lỗ rồi phải =)) còn Rôn roi chắc là dành cho quá cố =))

vuahe77

Xe điện
Hôm nay F1 nhà em lại phán câu xanh rờn, "Con chỉ thích cái xe đen của bố, vừa rộng vừa êm lại rất mát, đi thoải mái thế mà bố lại bán đi. Con ghét cái xe này, ngồi sau chật, nóng, chán". Cái xe đen của em là LE đã bán được 1 năm, còn cái xe "này" là A6:((:((:((.
Đổi ngay sang A8L thôi bác Trâu \:D/

tui chỉ nói là thấy người ta nói câu đó khi đi xe Đức chứ đâu có phải là chắc chắn, chẳng có gì chắc chắn cả.

còn Mondeo thì có thể nói là chạy cảm giác sướng hơn Camry, bản mới sao mãi ko thấy box Ford bàn luận gì nhỉ ?
Em là tín đồ của Mon mà thử xe này xong em thấy cái thương hiệu Mon nó mất đi 2/3 giá trị...

già trẻ cái giè, đúng là cái câu nói kia của cụ Maz có lý thật.

Toy kêu già chắc Mer là cứ như sắp chôn lỗ rồi phải =)) còn Rôn roi chắc là dành cho quá cố =))
Thôi các bác kêu quá thế này em dự xe đạp điện sẽ lên ngôi như ở Hải Phòng đấy...
Hà Lội thì toàn các Cụ đi còn HP thì toàn trẻ trâu phi ầm ầm=))

FordAT

Xe tăng
xe lành vì tâm lý VN cho lành nên nó lành thôi :D.

phuongtv_76

Xe container
Fo là lành nhất nên mới bán đc nhiều như thếX_X

lexus_bk

Xe điện
Vấn đề là íu như thế được. Đã chọn Huyndai thì đương nhiên là người tiêu dùng thông thái, phải chứng tỏ là hơn hẳn cái bọn ngu chọn Toy mới được, cái bọn vừa ngu vừa già =)) =)) =)) =)) =)). Không rõ mới chọn Toy mà đã bị coi là già thì chọn Merc chắc sắp xuống lỗ trong hòm 6 ván luôn :D, thế mới đau :)).

em thấy mer dòng C,E bây giờ thiết kế rất trẻ trung, xinh đẹp mà cụ :). mà em nghĩ nếu là thanh niên có đk chọn Mer C rất ok, chỉ có Camry thì mấy cụ già mới hay chọn thôi ạ, :P

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
30 trở lên đi Camry là hợp rồi, Mercedes C thì trẻ thiệt nhưng mà mercedes E thì trừ con 2 cửa ra chứ con E 300 cũng già ra trò, tui thì chẳng coi trọng vụ này, có đi là sướng hơn cả =))

Mazspeed

Xe container
[/COLOR]

em thấy mer dòng C,E bây giờ thiết kế rất trẻ trung, xinh đẹp mà cụ :). mà em nghĩ nếu là thanh niên có đk chọn Mer C rất ok, chỉ có Camry thì mấy cụ già mới hay chọn thôi ạ, :P
Có thể nghĩ thoáng ra hơn được không? Ở đây nói đến cái đặc tính thương hiệu, không phải 1 vài model xe cụ thể. Về thương hiệu thì Merc luôn gắn với lớp khách hàng cao tuổi, Lexus cũng già, BMW thì trẻ, Toy thì không già mà cũng chẳng trẻ, Huyndai hay Kia thì không được quan tâm thống kê. Đấy, nên hiểu như vậy chứ không nên C với E hay Camry, Altis.

raklei

Xe điện
Nói tâm lý bầy đàn của dân mình thì không hiểu bọn Toi nó làm thế qué nào mà thành hãng xe lớn nhất thế giới nhỉ? Thế mới thấy là bọn khoai tây nó hơn dek gì mềnh đâu
chắc bọn nó khoác lác với bốc phét thôi chứ xe toi ế đầy ra bán có ai mua đâu :P

Luu Lehong

Xe container

Hằng Lê

Xe tăng
30-7-2011

7-11-2012

10-9-2013

Thớt này vắng vẻ quá :))
Cả nĂm trời mới có 1 khách;))

dngduc

Xe điện
Em đã bảo là chắc Toy lành quá nhưng hôm nay xấu ngày nên cụ hoa quả ế sưng lên, không có việc gì làm bèn tập trung đi khảo cổ mà :)

pooka

Xe container
Cùng dòng TOY thì đi Camry hơn hay VIOS hơn ạ , nếu mang xe đi khắp mọi địa hình ấy :-s

coolpix8700

Xe ngựa
Cùng dòng TOY thì đi Camry hơn hay VIOS hơn ạ , nếu mang xe đi khắp mọi địa hình ấy :-s
Nếu có thêm điều kiện "mang xe đi khắp mọi địa hình" thì Vios sẽ hơn một chút. Không tính chiều rộng, dù Cam có hơi rộng hơn 1 chút, nhưng nếu cắm 2 cái cọc, Vios qua được là Cam qua được. Khoảng sáng gầm cũng vậy, 2 xe coi như bằng nhau. Nhưng do chiều dài Cam nên đi vào đường hẹp khó hơn Vios, mà qua đường tầu thì tồi hơn hẳn Vios. Chỗ Vios qua đơn giản thì Cam chạm gầm,...!

pooka

Xe container
Nếu có thêm điều kiện "mang xe đi khắp mọi địa hình" thì Vios sẽ hơn một chút. Không tính chiều rộng, dù Cam có hơi rộng hơn 1 chút, nhưng nếu cắm 2 cái cọc, Vios qua được là Cam qua được. Khoảng sáng gầm cũng vậy, 2 xe coi như bằng nhau. Nhưng do chiều dài Cam nên đi vào đường hẹp khó hơn Vios, mà qua đường tầu thì tồi hơn hẳn Vios. Chỗ Vios qua đơn giản thì Cam chạm gầm,...!
Tặng cụ một chén ạ .
Tình hình này nhà cháu bắt đầu nghiêng về phía VIOS . Chiều nay thử ngồi lên cái VIOS 1.5 của 1 cụ Taxi gần cơ quan , thấy chân côn và chân ga nó nhẹ thật
Nhà cháu tài mới nên gặp xe nào chân côn nặng là lúc nhả côn thỉnh thoảng bị cà giật do côn nó đẩy cả mũi chân lên , cứ phải lên gân giữ chân côn thì kinh lắm

PS : con VIOS số sàn mới nhất bây giờ giá bao nhiêu vậy cụ

ThichToy

Xe tải
=)) trong này chém gió ghê lắm và có vài cụ nổi tiếng thấy sợ hehehe.

Toyota MỸ thì có xe cở trung là Camry bị thằng Sonata nó chiếm ngôi bán chạy nhất nước mỹ rồi, chủ tịch tôyta cũng thừa nhận thất bại và đang cố gắng để dành lại ngôi vị =))

còn Toyota Viêt Nam thì................ ko biết tương lai thế nào, giờ mua xe Camry sợ lắm.
;)) Riêng em nhé cứ cam em quất đấy, đi 3 năm em lại thay đời mới lại là cam đấy, cụ sợ thì đừng mua :D

coolpix8700

Xe ngựa
Giá thì chịu, nhưng trong này nhiều bác thạo lắm!
Lái mới thì bác càng nên tìm cái Vios đầu tiên, tốt nhất là cái chạy rồi.
Viết như trên, nhưng nếu bác ngồi vào cái Camry thì có khi bác sẽ chẳng muốn mua Vios nữa. Tuy vậy đường xá của mình thế nào gọi là sướng thì mỗi người có 1 cách nhìn, chắc chẳng ai sai, mà cũng chẳng ai đúng cả!

Chỉnh sửa cuối: