Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

mit mat

Xe đạp
chuẩn ko cần chỉnh...đúng giọng nhè nhè của chồng em khi nâng chén Votka
Dân Việt Nam thì phải như này:

NÓi đến ...

Điện thoại ....Nokia
Xe máy.....Hon Da
Ô tô.....thì chả là Toyota à....=))
Đến rượu......cũng chỉ nghiện Vốt ka.....

SmallRiver

Xe điện
Em cũng đang định đổi sang FT nhưng Toy dạo này lỗi quá nghĩ cũng nản nên đành sang dòng khác vậy.

lmtuan

Xe tăng
Em cũng đang định đổi sang FT nhưng Toy dạo này lỗi quá nghĩ cũng nản nên đành sang dòng khác vậy.
Hôm nay em lên Tô, thấy nó trưng con FT màu trắng bản mới ấy cụ, nhìn đẹp mê luôn. Mỗi tội chán cái là máy yếu quá :-s

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Theo cas nhân e thì thấy nó lành vì đồ thay thế nó rẻ. Sửa chữa ko nhất thiết phải bào hãng

toyoya

Xe buýt
Không sao đâu cụ ơi, có lỗi thì nó khắc phục rồi, em lên chỗ đăng kiểm thấy FT wa trời, nhất là em màu trắng ...so cool !

Bát_Quái

Xe buýt
thế các cụ thấy Camry có được khắc phục lỗi ko ? có thông tin bản 2011 của LD chưa vậy ? ra năm cũng định mua chiếc mà thấy nó lỗi tùm lum nên cũng sợ lắm.

Mazspeed

Xe container
Camry có lỗi gì mà bác Bát cứ sợ loạn cả lên thế?

toyoya

Xe buýt
Cam rỳ nó có cái bulong siết quá lực thì toy cũng đã khắc phục rồi đó thôi...!

phonghamy

Xe điện
Xe của toy có cái đếch gì mà chả lành, hệ thống toàn điều chỉnh bằng cơm, xe của các hãng khác toàn dùng ECU( điện tử thỉnh thoảng có lỗi nhưng dùng máy scan thì cũng dễ tìm lỗi và sửa lỗi) mấy con xe ở thái land và VN chỉ để chở đồ, đi làm ruộng có gì mà chả lành, còn TL xe nhật độc quyền vì chính phủ thái cho nhật đầu tư hạ tầng đường xá, bù lại xe của nhật sx tại thái có chính sách thuế ưu đãi cho nên nó giẻ thôi, trên giá trị thực một tí. Còn như bác nói, xe công thì e ko nói, chứ xe tư mà đã chạy xe sub mà lùi xuống sanda thì có vấn đề. :-?
Chả biết Toy "lành" cỡ nào hay hàng Đức, Hàn ngon cỡ nào. Em thì có chiếc Camry LE, ông sếp Tổng chạy chiếc Mec C, cùng chạy đâu khoảng 2 năm nay. Em thì ở tỉnh thôi,
nhưng đi làm trên SG, ông sếp cũng thế, ngày nào 2 chú cháu cũng từ BH > SG, chỉ hơn cái là ổng có tài xế còn em tự lo thân.
Nói thật chạy 2 năm nay chẳng thấy con Camry nó bị bệnh gì cả, chỉ đi bảo trì, bảo dưỡng, thay nhớt, lau chùi này nọ, hồi trước lâu lâu quên bảo dưỡng thì papa còn nhắc.
Còn con Mec của ông sếp thì mới hôm Tết xong bị hư cái van bơm với cái lốc máy lạnh gì đó, phải đánh lên Haxaco trên Hàng Xanh, xem xét này nọ mất 2 ngày, xong bảo phải chờ hàng về mới có mà thay. Đi lên đi xuống vài lần cũng không xong, chi tiền cho bên đó cũng bảo là không có được. Cuối cùng ổng cũng phải đi nhờ em hơn tháng để chờ sửa cái máy lạnh. Chứ đi từ BH > SG rồi ngược lại mà không đóng cửa sổ, mở máy lạnh thì vài bữa chắc nằm viện do bị ô nhiễm, thay xong với linh tinh gì đó mất gần 80 triệu.
Giờ hở ra cái gì lại có câu là "tâm lý bầy đàn". Em nghĩ là toàn người lớn ít ra nói chuyện cũng nên có suy nghĩ chứ. Dân trời Âu, Mỹ hay thậm chí hàng xóm Thái đi xe xịn còn trước mình lâu, chẳng lẽ bên đó cũng "toàn tâm lý bầy đàn"? Còn mấy bảng xếp hạng này nọ, chả lẽ cũng "tâm lý bầy đàn" mà toàn cho Lexus, Toyota, Honda đầu bảng?
Xe Hàn hiện chất lượng còn cần được cải thiện chứ hiện tại cũng còn thua Honda, Toyota, các bác có chạy thì cũng nên công tâm nhận xét. Em thì chẳng chạy nên chẳng biết, còn bà chị bả mua chiếc Kia Forte, chạy 4 tháng thì bán đổi qua Altis 2011, bả bảo cảm giác lái với dàn lạnh của nó không tốt gì đó. Ông anh kế nhà mua chiếc Kia Sorento chạy đâu vài tháng cũng bán, đổi qua Camry LE, mua cho vợ chiếc Yaris. Em nghĩ xe Hàn chất lượng máy móc kém thì nó kèm option cao để hút khách thôi. Theo em thì nếu thay con Camry này em đổi qua Ford Mondeo chứ chưa tin được bên Hàn xẻng.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Xe của toy có cái đếch gì mà chả lành, hệ thống toàn điều chỉnh bằng cơm, xe của các hãng khác toàn dùng ECU( điện tử thỉnh thoảng có lỗi nhưng dùng máy scan thì cũng dễ tìm lỗi và sửa lỗi) mấy con xe ở thái land và VN chỉ để chở đồ, đi làm ruộng có gì mà chả lành, còn TL xe nhật độc quyền vì chính phủ thái cho nhật đầu tư hạ tầng đường xá, bù lại xe của nhật sx tại thái có chính sách thuế ưu đãi cho nên nó giẻ thôi, trên giá trị thực một tí. Còn như bác nói, xe công thì e ko nói, chứ xe tư mà đã chạy xe sub mà lùi xuống sanda thì có vấn đề. :-?
Đúng là mỗi người 1 quan niệm. Nhưng quan niệm của người đi xe thì cũng có thể xếp thành dạng xe phục vụ người và người phục vụ xe!
Xe nhiều tiện ích để phục vụ người, nhưng tiện ích được "suy nghĩ" thiêt kế chưa phù hợp với điều kiện thời tiết-đường xá Việt Nam làm cho hay trục trặc, khi trục trặc do không thông dụng phụ tùng thay thế cần chờ nhập về (ưu điểm này của Toy chỉ là hệ quả-xe chạy nhiều cho nên phụ tùng sẵn)... thì muốn hay không lại biến ông chủ thành người phục vụ. Có bác đi Mẹc C, khoe trong 3 năm đầu rất "lành" chỉ 2 hay 3 lần vào xưởng reset lỗi báo "Mal Function" do đi tỉnh đổ nhiên liệu không "đủ tiêu chuẩn", thay thế 1 phụ tùng do không biết dùng nên tự làm hỏng...? Và khẩu hiệu của họ "Cần phải thân với thợ"...!
Toy cũng chỉ mới chạy nhiều ở Việt Nam mình chưa lâu. Số lượng họ bán ra ở Việt Nam mình kể cả đủ các loại cũ, mối bây giờ công lại cũng chưa để các con số cuối trong số lượng xe bán hàng năm của họ thay đổi. Dân mình có nhìn cái Toy như thế nào thì cũng chỉ là bầy đàn theo dân đang đi xe trên thế giới thôi. Có trsch để Toy lên nhanh quá đáng thì có khi sang Mỹ, sang mấy cái nước Ả Rập...
Khi còn chạy xe trên đất Đức, trong đầu em cái xe Toy là xe rẻ, vỏ mỏng... Khi về nhà thấy nhiều và đến lúc mua cũng theo mọi người, nhưng đi nó rồi thì mấy cái liền vẫn là Toy vì cho đến bây giờ tiêu chí chủ yếu coi cái xe vẫn chỉ là phương tiện. Nó phải hợp lý cho mục đích sử dụng của mình, phải phục vụ mình.
Nếu cuối năm có từ bỏ Toy thì bà cả vẫn chỉ nhìn mỗi Lexus!

Chỉnh sửa cuối:

Venus

Xe buýt
Lexus đi các cụ, lỗi nữa thì đi bộ :D

lmtuan

Xe tăng
Chẳng quen biết gì nhưng cùng là ốp phờ em góp ý với cụ tí là gõ chữ là mềnh đã có thời gian suy nghĩ rồi đấy nên cửn thựn kẻo lại nhầm nhọt. Em xin hết ợ!

leeanh

Đi bộ
các cụ có câu "ăn chắc mặc bền", vấn đề này thì toyota có vẻ tốt hơn cả, nhưng sau cái vụ của bác Tạch thì cũng ghê ghê xe của bác Toy, nên các mem cứ tìm hiểu cho kỹ nhé

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Em thấy bác gét Toy quá, hay là bác là em anh Tạch nên ghét lây. Chứ thực ra em nghĩ cái tâm lý "bầy đàn" cũng chưa hẳn sai đâu. Ở nước ngoài thì xa là phương tiện, còn ở VN xe hơn cả 1 phương tiện, nó là khối tài sản di động mà em đồ rằng không hẳn 100% offers đã có. Vì thế sau bao năm chắt bóp, hoặc vận số lên hương thì mình mới tậu được 1 cái xe. Em cũng nghĩ rằng khi mua xe, tỷ lệ người có ngon ngót tiền cũng không ít, cũng vay chạy, cũng tính toán. Vì thế không thể không chọn xe một cách cẩn thận được. Tâm lý VN cái gì người ta dùng nhiều là nó tốt hơn cái khác, đôi khi sai nhưng thực tế cũng đúng nhiều. Do đó việc chọn Toy em nghĩ là an toàn với những người ngon ngót tiền. Nó an toàn, dễ sử dụng, không cầu kỳ, hiệu quả và tiết kiệm. Với em, Toy vẫn là lựa chọn hàng đầu.

Bát_Quái

Xe buýt
Toy thì OK nhưng Toy Mỹ chứ Toy VN thì ngày 1 tệ thêm, cái này do bản chất con người chứ ko phải là tại TOY nhé các cụ, ko nên quy kết tập thể Toyota.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
các cụ có câu "ăn chắc mặc bền", vấn đề này thì toyota có vẻ tốt hơn cả, nhưng sau cái vụ của bác Tạch thì cũng ghê ghê xe của bác Toy, nên các mem cứ tìm hiểu cho kỹ nhé
Thực ra cái vụ bác Tạch khui ra chỉ là các lỗi nhẹ. Chủ yếu là ghét cái thái độ thôi chứ lỗi đấy cũng không đáng lo lắm đâu ợ.

toyoya

Xe buýt
Các cụ chê thì cứ chê, em đang sung sướng với em A2 đây :69:

Mazspeed

Xe container
Hôm nay F1 nhà em lại phán câu xanh rờn, "Con chỉ thích cái xe đen của bố, vừa rộng vừa êm lại rất mát, đi thoải mái thế mà bố lại bán đi. Con ghét cái xe này, ngồi sau chật, nóng, chán". Cái xe đen của em là LE đã bán được 1 năm, còn cái xe "này" là A6:((:((:((.