Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

Chôm Chĩa

Xe điện
Em nhặt vỏ chuối lại rùi:))

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Chém tượt zồi:))

nguoicodon

Xe hơi
toyota máy bền tiết kiem xang

nguoicodon

Xe hơi
đánh đúng tâm lý người việt

haiarc

Xe máy
Chỉ là tâm lý thôi nhưng theo em toy cũng đã trải qua thời gian dài để cminh với thị trường mình rồi

coolpix8700

Xe ngựa
haiarc nói:
Chỉ là tâm lý thôi nhưng theo em toy cũng đã trải qua thời gian dài để cminh với thị trường mình rồi
Các cụ anti ko thích điều này[-O<
Tâm lý người Việt là "ăn chắc, mặc bền", nhất là trong lúc kinh tế chẳng hề dư giả. Nhưng nếu nói riêng tâm lý riêng của người miền Bắc còn cần thêm về "năng nhặt, chặt bị".
Còn có nhóm người nào đó thích hay không thì quy luật cả của tự nhiên lẫn xã hội đâu có thể khác.
Phí công dìm hàng, ngay cả TMV cũng có quan tâm đến cái Site này đâu - mấy fans Toy tâng lên cũng chẳng được, còn các nhóm anti- có dìm xuống thì mấy cái xe Toy vẫn hót, vẫn chạy, vì TMV không chỉ đánh đúng tâm lý người VN "yêu bền, lành,..." mà họ còn tạo điều kiện (bằng hệ thống dịch vụ chính thống do họ dựng lên và cả các cơ sở dịch vụ tự phát chẳng phải của họ từ các thành phố đến cả những nơi heo hút tận cùng của VN) để xe Toy luôn "dễ tính"!

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Nhưng khổ cái lại toàn chơi ngược với lời mình nói,người Việt Nam nói một đằng làm một nẻo mà :)

Chỉnh sửa cuối:

pherolhh

Xe hơi
Em thấy xe toy đâu có bền lành như lời đồn, ông anh em chạy con fortuner hỏng lặt vặt thường mà ... Chỉ có điều linh kiện toy ra chợ trời bán đầy (hàng tàu nhái) ko phải như hãng khác vào đại lý mới có nhưng cũng chính vậy nên hầu hết các vụ xe bốc cháy là xe toy. Còn giá linh kiện thì cũng trên trời luôn, ông anh rể có con altis bị xe máy tông vỡ một góc cản trước, cong một bên trục, vỡ bình nước rửa kính, có thế thôi mà sửa hết 80 triệu, em thấy linh kiện toy ko rẻ đâu ...

Chôm Chĩa

Xe điện
Tâm lý người Việt là "ăn chắc, mặc bền", nhất là trong lúc kinh tế chẳng hề dư giả. Nhưng nếu nói riêng tâm lý riêng của người miền Bắc còn cần thêm về "năng nhặt, chặt bị".
Còn có nhóm người nào đó thích hay không thì quy luật cả của tự nhiên lẫn xã hội đâu có thể khác.
Phí công dìm hàng, ngay cả TMV cũng có quan tâm đến cái Site này đâu - mấy fans Toy tâng lên cũng chẳng được, còn các nhóm anti- có dìm xuống thì mấy cái xe Toy vẫn hót, vẫn chạy, vì TMV không chỉ đánh đúng tâm lý người VN "yêu bền, lành,..." mà họ còn tạo điều kiện (bằng hệ thống dịch vụ chính thống do họ dựng lên và cả các cơ sở dịch vụ tự phát chẳng phải của họ từ các thành phố đến cả những nơi heo hút tận cùng của VN) để xe Toy luôn "dễ tính"!
Bền lành chả riêng gì người Việt đâu cụ ạ:D

1.6gli

Xe container
Em thấy xe toy đâu có bền lành như lời đồn, ông anh em chạy con fortuner hỏng lặt vặt thường mà ... Chỉ có điều linh kiện toy ra chợ trời bán đầy (hàng tàu nhái) ko phải như hãng khác vào đại lý mới có nhưng cũng chính vậy nên hầu hết các vụ xe bốc cháy là xe toy. Còn giá linh kiện thì cũng trên trời luôn, ông anh rể có con altis bị xe máy tông vỡ một góc cản trước, cong một bên trục, vỡ bình nước rửa kính, có thế thôi mà sửa hết 80 triệu, em thấy linh kiện toy ko rẻ đâu ...
Các cụ toyfan không thích điều này đâu:))

coolpix8700

Xe ngựa
Bền lành chả riêng gì người Việt đâu cụ ạ:D
Thực ra tụi mũi lõ còn ky bo hơn người Việt mình rất nhiều. Chuyện quý đồng tiền mồ hôi-nước mắt mình làm ra thì đâu đâu cũng vậy.
Ném tiền như lá đa chỉ khi được tiêu tiền của người khác thôi!

Chỉnh sửa cuối:

forever188

[Tịch thu bằng lái]
Em có dự định lấy xe Altis 2014 bản 1.8 CVT các cụ sâu toy vào cho e xin giá + chương trình khuyến mại + thời gian nhận xe nhé. Cám ơn các cụ

Luu Lehong

Xe container
Mấy ae đi công tác miền Trung về, anh bạn có con Mer C250 mua sau xe em 2 năm đề mãi chả nổ, câu bình accu cũng ko xong, xe ko nhúc nhích, chả biết hỏng gì đành đi taxi về nhà! Dự định sáng hôm sau gọi cứu hộ về hãng! Còn mấy anh đi Toy thì lên xe, nổ máy chả i eo gì! Cũng chả biết đó có gọi là lành ko :D
(Tất cả các xe đều mua từ mới, riêng cái mer C thì ít tuổi hơn, mới dùng được 2 năm)