Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

MÃI MÃI !

Xe buýt
cái tiêu chuẩn khí thải đâu phải do động cơ với hộp số đâu mà các bác chém kinh thế?! nó chỉ là do bộ xử lý trung hòa khí thải thôi! xe lắp ráp ở VN nó lắp thêm làm gì cho tốn tiền! còn động cơ thì cũng là nhập cả chứ Vịt có sx được cái khỉ gì đâu! bác nào cứ Euro 2,3,4,5 đem ra đây mà so chất lượng xe thì e cũng ko hiểu luôn!
Cá nhân em chẳng thấy cái Euro nó thể hiện cái j về chất lượng cả, chỉ thể hiện ý thức bảo vệ môi trường của mấy ông trên bộ!
nói như cụ là nói cùn đấy .....:-$

lexus_bk

Xe điện
Khái nệm "lành" ở đây là rất dân dã, rất gần gũi với đời sống, rất dễ hiểu. Nhưng tuyệt nhiên không dễ dàng cắt nghĩa đầy đủ gói gọn trong một đoạn văn hay một bài viết. Trong thớt này, vì các tác giả hay thành viên có tham vọng đi sâu vào những chi tiết cụ thể để chứng minh cho quan điểm, hay góc độ nhìn nhận của mình cho nên khó có ý kiến nào bao hàm được tương đối đày đủ ý nghĩa của nó.

Ấy vậy mà có iem, dám cả gan trình bày ngắn gọn nhất xem các bác có đồng ý không nhá.

"lành" ở đây có nghĩa là sự hài lòng cuỉa khách hàng người Việt khi sử dụng sản phẩm toy ở mức độ trung bình khá. Mức đọ hài lòng này là kết quả của sự thỏa hiệp của tổng hòa các mối quan hệ có liên quan xung quanh sản phẩm này.

Nghe có vẻ hơi lý thuyết suông nhưng nếu bác nào có ý định đi vào chi tiết để so sánh với các sản phẩm cùng loại của các hãng khác nhau thì em thề là có hết tài nguyên của diễn đàn thì sẽ vẫn nhiều thành viên ấm ức là chưa có đủ kiện cho họ để trình bày, chứng minh....

Đúng không các bác?
cái này chuẩn này cụ! =))
theo em "lành" cũng là vì ông hàng xóm nói thế ;))

LifeArt

Xe tải
Phải công nhận Toi lành thật: e có ông bạn có 1 e Zace đời cuối (hình như đăng ký năm 2005 thì phải). Vừa có ý định đổi xe, đã thấy mấy chú đến ngay gạ bán. Cuối cùng cũng cho đi với giá 550t. Lành quá phải không các cụ, đi 6 năm bán vẫn lãi mấy chục triệu :))

Mấy hôm sau ông mua xe đến than phiền: e vừa phải đi sửa xe hết hơn mười củ, thay lại toàn bộ phần gầm.
Ông bạn e bảo: xe cũ, đi hơn 6 năm rồi, thay là đúng còn gì nữa.
Ông kia phán ngay câu: e nghe nói xe này lành lắm, nên nghĩ là không bao giờ phải sửa =))

LifeArt

Xe tải
Truyện thật 100% nhé, ông bạn e giờ vừa mua 1 e Fortuner 2.7 máy xăng, vì nghe nói xe Toi rất tiết kiệm xăng ;)

Porsche 911

Xe container
Phải công nhận Toi lành thật: e có ông bạn có 1 e Zace đời cuối (hình như đăng ký năm 2005 thì phải). Vừa có ý định đổi xe, đã thấy mấy chú đến ngay gạ bán. Cuối cùng cũng cho đi với giá 550t. Lành quá phải không các cụ, đi 6 năm bán vẫn lãi mấy chục triệu :))

Mấy hôm sau ông mua xe đến than phiền: e vừa phải đi sửa xe hết hơn mười củ, thay lại toàn bộ phần gầm.
Ông kia phán ngay câu: e nghe nói xe này lành lắm, nên nghĩ là không bao giờ phải sửa =))
Bác quả là có nhiều chuyện hài. Hy vọng đó là do bác sáng tác ra.

Isu_zu

Tháo bánh
Hahaha, sửa phần gầm là sửa gì bác, xe chạy bao nhiêu cây rồi...Matiz ghẻ, e mua từ 2004, gia đình chạy, bán lại giờ thằng bạn đi, tổng cộng hơn 5 vạn, mà chưa đụng gì vào gầm, mặc dù Matiz là tệ nhất trong việc sơn chống gỉ gầm...mà chả nhẽ mua Toy người ta ko xem xe??? trừ khi chạy taxi, nếu ko thì do bác sáng tác ra, để khuyên mọi người ...mua Ford =)) Bác ko thích Toy, thì đừng mua, chứ chém gió thì nhạt toẹt! Vios ghẻ, gia đình chạy 6 năm, gầm còn sáng choang!

CR-Vic

Xe container

Nếu ông mua Zace đấy không kém khôn thì nên thay toàn bộ phần gầm bằng gầm của Escape thì :-bd

MrDat

Xe đạp
6 năm mà gầm đã phải thay lại thì quá bằng xe đi mua ở hàng mã hả cụ ^:)^

LifeArt

Xe tải
Hahaha, sửa phần gầm là sửa gì bác, xe chạy bao nhiêu cây rồi...Matiz ghẻ, e mua từ 2004, gia đình chạy, bán lại giờ thằng bạn đi, tổng cộng hơn 5 vạn, mà chưa đụng gì vào gầm, mặc dù Matiz là tệ nhất trong việc sơn chống gỉ gầm...mà chả nhẽ mua Toy người ta ko xem xe??? trừ khi chạy taxi, nếu ko thì do bác sáng tác ra, để khuyên mọi người ...mua Ford =)) Bác ko thích Toy, thì đừng mua, chứ chém gió thì nhạt toẹt! Vios ghẻ, gia đình chạy 6 năm, gầm còn sáng choang!
Hic, truyện e nghe bạn kể lại, mang ra hầu các bác: tin hay không thì tùy :-bd Mà phần gầm theo e hiểu bao gồm cả giảm sóc, giảm chấn, thanh giằng... đi 6 năm mà chưa phải đụng đến thì Matiz cũng là dòng xe oách đấy chứ nhỉ =))

Isu_zu

Tháo bánh
Hic, truyện e nghe bạn kể lại, mang ra hầu các bác: tin hay không thì tùy :-bd Mà phần gầm theo e hiểu bao gồm cả giảm sóc, giảm chấn, thanh giằng... đi 6 năm mà chưa phải đụng đến thì Matiz cũng là dòng xe oách đấy chứ nhỉ =))
Matis nhìn xinh, cho bà cả đi ok, nhưng có những lỗi buồn cười quá, goăng cao su cửa lòi ra 1 đống, bu gi hay chết, phải thay NGK mới ngon, sơn kém lắm, vỏ mỏng tang...nhưng nếu ko dùng làm taxi, thì 6 năm cũng chưa phải ...thay gầm như bác nói (có gỉ sét chút). Còn lại thì Toy hay Hon, Nis, Ford...6 năm, xe gia đình chưa có gì phải suy nghĩ về gầm xe cả. vài cái lặt vặt như giảm xóc, cao su bọc thì có thể phải thay do hay đi đường xóc hay đụng gầm...Phải dùng, chứ nghe nói thì...kinh lắm.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác cũng nghe kể lại nhưng không xem thử xem giảm sóc của Zace nó làm bằng cái gì rồi hãy lên bình luận!
Mấy thứ bác kể ở trên của Zace mà phải sửa thì ông bạn bác toàn mang con Zace ấy đi chở bi hay ống gang, ắc quy chì chật cứng phần sau của xe... chứ còn bác có mang các loại hàng khác hay chở đủ 10 người, toàn đi ở những cái đường xấu nhất phía bắc này thì cũng chỉ máy, côn, hộp số... hỏng trước khi những thứ gọi là "gầm" ấy của bác phải động tới. Nếu bác kể chuyện dạng "cổ tích" về giảm sóc của của Ỉn thì chắc phần lớn mọi người tin ngay, chứ còn cái Zace nhiều người vẫn hỏi "Nó có gì mà hỏng?" đấy (mà chắc vì thế mới được săn lùng như bây giờ)!

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Chịu bác, có lẽ bác phải post cái ảnh con xe zace đấy, còn ko là chuyện cổ tích rồi, chúc bác có thực tế chút

GAT

Xe điện
Tại sao xe Toyota được cho là lành ???, là vì:
- Nó lành thật.
- Người mua xe ở VN ít có điều kiện trải nghiệm các dòng xe khác trước khi mua xe, nhất là mua lần đầu.

Porsche 911

Xe container
Bác lại sang đây hả bác GAT? Bác không về chuồng ngay, lại bị ném đá bây giờ?

traubovt85

Xe tăng
thằng Honda cũng ko thấy mấy ai kêu ca gì cả nên cũng ko thua gì về cái gọi là Lành so với Toyota vậy mà ko ai thèm nhắc đến nhỉ.