Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

dngduc

Xe điện
Có vẻ nhiều người gặp vấn đề với khả năng đọc hiểu. Chưa biết cái xe này nó đang nằm ở đâu và là loại xe gì đã tung lên!
Ngay cả người Đức khi đi vào chợ xe cũ vẫn thấy chủ xe khi rao bán, ngoài cái xe chủ xe còn chỉ ra cả chỗ ở và chỗ làm ở đâu để quảng cáo "xe chủ yếu chạy đường cao tốc"...!!!
Ngay máy cái Dauertest (Enduro Test) cho 100 ngàn km đầu tiên cũng chỉ được người ta tham khảo, không coi trọng lắm vì người lái thử cũng chủ yếu chạy đường cao tốc, để đạt được số km đã chạy họ chỉ mất thời gian rất ngắn nên cách thử như vậy chủ yếu chỉ để đánh giá động cơ, còn các thành phần khác của xe (kể cả phanh) hầu như còn mới (tụi em đi cái chợ xe xa nhất cả đi và về hơn 1500km mà chỉ ngay trong ngày),... Nên họ mới phải tìm 1 cái xe của người đi bình thường cho vào bảo tàng để quảng cáo. Cái xe cụ thể này họ còn phải đưa cả thời gian sử dụng để không nói là chủ nó 1 ngày diễu 2 ngàn km trên đường cao tốc, tuy vậy như thế cũng chưa nói gì nhiều nếu bố con ông ấy hàng ngày diễu 50km cũng chủ yếu đường cao tốc rồi để xe nghỉ ở nhà và nhà máy.
Chắc ở VN các hãng cũng đang cần PR không kém Mẹc hay hãng dầu nhớt, chứng minh được công tơ mét đã chạy như vậy chắc đổi ngay được xe mới!!!
Em không hiểu ý bác koolpix, cái xe ở châu âu mà chạy 22 năm cho 1 triệu km tức là trung bình một ngày khoảng hơn 120km với một banker thì em nghĩ không phải là điều kiện cá biệt lắm ! Khi em đưa cái hình và link đó lên, em biết là cái xe này là xe gì và ở đâu chứ :P Em chỉ muốn có ví dụ cho các cụ đang bàn là chạy 1 triệu km thì cho xe lên thái nguyên thôi :D

coolpix8700

Xe ngựa
Em không hiểu ý bác koolpix, cái xe ở châu âu mà chạy 22 năm cho 1 triệu km tức là trung bình một ngày khoảng hơn 120km với một banker thì em nghĩ không phải là điều kiện cá biệt lắm ! Khi em đưa cái hình và link đó lên, em biết là cái xe này là xe gì và ở đâu chứ :P Em chỉ muốn có ví dụ cho các cụ đang bàn là chạy 1 triệu km thì cho xe lên thái nguyên thôi :D
Em không nói bác!!!
Bác đã dẫn chứng ra thì chắc chắn bác đã biết nó là cái xe gì và hiện đang ở đâu, nhưng bác đọc lại những bài khác ấy. Xông vào nhưng ngay cái đường link ở phía dưới cũng không thèm nhấp chuột!
Còn ý viết ở trên thì rất rõ rồi, ngay điều kiện ở Đức, nếu chứng minh được không chủ yếu chạy đường cao tốc Mẹc còn quảng cáo to nữa. Đừng nói về VN, có cái xe như vậy chắc chắn không chỉ đổi được xe mới, dù khí hậu và điều kiện sử dụng ở VN mình chưa phải là khắc nghiệt nhất!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Ở đâu và hãng nào mà chẳng phải quảng cáo. Mà để quảng cáo thì như em đã viết các hãng đều đi tìm,... Ai có xe sẽ có điều kiện mặc cả, kiếm tiền với hãng!
Nhưng ngay cả cá xe cụ thể này cũng thế thôi. Isuzu vẫn nối tiếng về máy diesel rồi, mà ai đi sau những cái xe chở hàng này thì cũng biết, cách đi của họ (để giữ hàng) cũng làm cái xe sẽ bền hơn khá nhiều so với mấy ông xe tải khác, nên họ đạt được dầu tiên cũng bình thường!

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
thế con ê vờ rét đấy nhà cụ chạy khách cũng gớm nhể, ngày nào nó cũng vào Vinh rồi quay lại HN à ?
xe đấy dùng làm cave cho đám xe tải nên nó phải đi khách còn nhiều hơn cả bon kia cụ ạ. :)

Blackfish

Xe tăng
Ato chạy 22 năm 1mil kms cũng ghê đới :D nhưng chưa ăn thua .
Em nhớ cách đây cỡ chục năm có chương trình quảng cáo trên TV của Electrolux tìm đc cái tủ lạnh ở VN 40 năm vẫn dùng tốt :P
Còn đây là cái Electrolux 60 tuổi vẫn chạy tốt ở Tây :
http://vnreview.vn/tu-van-do-gia-dung/-/view_content/content/78053/tu-lanh-electrolux-60-tuoi-van-chay-tot
Tin vào quảng cáo thì điện tử điện lạnh gia dụng cứ Electrolux mà mần thoy các cụ nhỉ :D

raklei

Xe điện
xe đấy dùng làm cave cho đám xe tải nên nó phải đi khách còn nhiều hơn cả bon kia cụ ạ. :)
thế chạy gớm thật, nếu vận tốc tb là 15km/h ( e xem trên đồng hồ công tơ mét thường nó báo khoảng đấy) thì con xe cụ mỗi ngày chạy chắc cũng phải trên ba chục tiếng liên tục :))

Smile Lion

Xe buýt
thế chạy gớm thật, nếu vận tốc tb là 15km/h ( e xem trên đồng hồ công tơ mét thường nó báo khoảng đấy) thì con xe cụ mỗi ngày chạy chắc cũng phải trên ba chục tiếng liên tục :))
Mỗi ngày chạy xe 30/24 tiếng liên tục cũng phảỉ 2-3 tài thay nhau lái cụ nhể :))

arsenelupin

Xe buýt

Ko biết các cụ giả vờ hay ngu thật! 1 cái xe mà chạy 1 triệu km thì quá bt!
1 xe hyundai nhập mới về chạy khách Nam - Bắc thì 4 năm là 1 triệu km rồi! Mà cũng chỉ phải bảo trì bảo dưỡng thôi, xe bãi thì có thể đã phải làm hơi, cân chỉnh, thay bóng....
Xe chạy nam bắc tầm 10 năm hoặc hơn giờ đầy ( xe khách thì số năm sd là 20 năm ) : Nam Định và Thái Bình chạy sài gòn là nhiều xe cổ nhất! Sau 20 năm đẩy các xe được cải tạo thành xe tải, đóng lại .... Nên 3-4 triệu km là bt!

ducletrung

Xe container
Cụ giải thích làm gì?Mấy "Thầy" toàn cave nhưng giả nai gái còn trong trắng X_XX_X

otohagiang

Xe container
lão ALU làm mình vẹo cả cổ :))

1.6gli

Xe container
Em không nói bác!!!
Bác đã dẫn chứng ra thì chắc chắn bác đã biết nó là cái xe gì và hiện đang ở đâu, nhưng bác đọc lại những bài khác ấy. Xông vào nhưng ngay cái đường link ở phía dưới cũng không thèm nhấp chuột!
Còn ý viết ở trên thì rất rõ rồi, ngay điều kiện ở Đức, nếu chứng minh được không chủ yếu chạy đường cao tốc Mẹc còn quảng cáo to nữa. Đừng nói về VN, có cái xe như vậy chắc chắn không chỉ đổi được xe mới, dù khí hậu và điều kiện sử dụng ở VN mình chưa phải là khắc nghiệt nhất!
Cụ có thể dẫn giúp em có chiếc nào ở VN mà chạy được cỡ 50 năm thôi k ạ? Khí hậu nước ta chưa phải khắc nghiệt nhất nhưng điều kiện giao thông thì khắc nghiệt lắm cụ ạ.

1.6gli

Xe container

Ko biết các cụ giả vờ hay ngu thật! 1 cái xe mà chạy 1 triệu km thì quá bt!
1 xe hyundai nhập mới về chạy khách Nam - Bắc thì 4 năm là 1 triệu km rồi! Mà cũng chỉ phải bảo trì bảo dưỡng thôi, xe bãi thì có thể đã phải làm hơi, cân chỉnh, thay bóng....
Xe chạy nam bắc tầm 10 năm hoặc hơn giờ đầy ( xe khách thì số năm sd là 20 năm ) : Nam Định và Thái Bình chạy sài gòn là nhiều xe cổ nhất! Sau 20 năm đẩy các xe được cải tạo thành xe tải, đóng lại .... Nên 3-4 triệu km là bt!
Đấy là chỉ với tiêu chí sô km còn thời gian sử dụng nữa mà cụ? em tính ở mức trung bình đối với 1 xe gia đình không KD vận tải để ra số năm sử dụng trong điều kiện thời tiết, khí hậu và điều kiện giao thông nước ta thôi.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
quê em mà chạy 15 thì đời nào e mua ato, em nuôi đàn ngụa cho lành :)
em nói thế này để cụ dễ hình dung, e làm ctrinh ở đắc lắc, có khi cái xe ấy 1 ngày phải làm 3 cuốc, gần 600 km. xe tải với máy ctr nó hay hắt hơi lắm, ko dùng chế độ bảo dưỡng định kỳ kiểu xe gd được đâu ạ. nhà em phải mở cả 1 cửa hàng phụ tùng, 1 cây xăng ko bán lẻ chủ yếu phục vụ cho xe nhà thôi. ở quê đồ nó khó chứ ko như ở bển :)
cụ soi e làm giề, e có biết nói điêu như cụ đâu. ol thì em biết cụ cả chục năm ở các diễn đàn khác rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

arsenelupin

Xe buýt
Đấy là chỉ với tiêu chí sô km còn thời gian sử dụng nữa mà cụ? em tính ở mức trung bình đối với 1 xe gia đình không KD vận tải để ra số năm sử dụng trong điều kiện thời tiết, khí hậu và điều kiện giao thông nước ta thôi.
E ko nói cụ, vì chắc cụ ko biết vụ 4 triệu km mà! Hihi.
Mà từ hôm vắng cụ Quả, ko thấy ai xuất hiện nhiều hơn nhỉ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

arsenelupin

Xe buýt
quê em mà chạy 15 thì đời nào e mua ato, em nuôi đàn ngụa cho lành :)
em nói thế này để cụ dễ hình dung, e làm ctrinh ở đắc lắc, có khi cái xe ấy 1 ngày phải làm 3 cuốc, gần 600 km. xe tải với máy ctr nó hay hắt hơi lắm, ko dùng chế độ bảo dưỡng định kỳ kiểu xe gd được đâu ạ. nhà em phải mở cả 1 cửa hàng phụ tùng, 1 cây xăng ko bán lẻ chủ yếu phục vụ cho xe nhà thôi. ở quê đồ nó khó chứ ko như ở bển :)
cụ soi e làm giề, e có biết nói điêu như cụ đâu. ol thì em biết cụ cả chục năm ở các diễn đàn khác rồi :)
Hihi, ở Bển nên thế cụ ạ? Phải Thần Điêu Đại Hiệp! Ở ngoài đời ko điêu và oai được nên kên đây bù!

raklei

Xe điện
kể cả chạy 600km thì ngày cũng phải có hơn ba chục tiếng xe nhà cụ nó mới chạy đc ngần ấy.
cụ ko điêu thì thằng lái nhà cụ nó điêu, xe nhà e gửi vào cty cho thuê toàn bị lái nó tua đồng hồ để tính cước. cái đấy chả ai tính là xe hay máy bền đc vì thực tế có đúng đek đâu.

arsenelupin

Xe buýt
kể cả chạy 600km thì ngày cũng phải có hơn ba chục tiếng xe nhà cụ nó mới chạy đc ngần ấy.
cụ ko điêu thì thằng lái nhà cụ nó điêu, xe nhà e gửi vào cty cho thuê toàn bị lái nó tua đồng hồ để tính cước. cái đấy chả ai tính là xe hay máy bền đc vì thực tế có đúng đek đâu.
Đúng là nhà có điều kiện. Hehe! GPS đâu mà ko lắp vsof, hay ở Bển chưa có!