Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

vuahe77

Xe điện
Em công nhận volvo 740 station wagon bây giờ chạy vưỡn phe phé mỗi tội vỏ thì cũ quá rồi...

wavelonton

Xe tải
em thấy Hyundai còn "lành" hơn cả Toy, Toy lành chả qua cũng là tâm lý từ xưa của dân Việt mình, chứ h e thấy nó cũng chả lành lắm, 1 năm thấy Toy thông báo thu hồi xe mấy lần mà các cụ cứ cho là lành được thì em ^:)^

Porsche 911

Xe container
Focus cứng vậy, lực va sẽ đi về đâu: một là dội vào cabin, 2 là đối phương ăn đủ. Khi xảy ra cơ sự mới biết thế nào là cứng là mềm cụ ạ. Nhưng dù cứng thì cứng chứ cản trước bằng nhựa thì làm sao mà "lành" được cơ chứ?
Không thể lành được, đã va chạm thì không sứt đầu thì cũng mẻ trán thôi. Nhìn vào link này sẽ thấy Rolls Royce cứng vậy mà vẫn bị chú VIOS cấu cho xước cả da.
http://forum.vietyo.com/topic/hot-rolls-royce-phantom-gap-tai-nan-o-sai-gon-72744.html

Nhưng thường thì TOY VN sẽ bị thiệt hại nặng nề hơn, chí ít là thân vỏ, đèn khi chẳng may va chạm với các xe khác.

tricoi

Xe buýt
TOY của em cứ đổ xăng là chạy, chẳng phải suy nghĩ gì khác :21:
U Oát của em ngày xưa cũng thế, chả có bệnh gì ngoài việc cứ hết xăng là nó không chịu chạy. Mà có gì phải sửa thì dễ thôi rồi, thợ nào cũng sửa được, không sửa được thì đạp xuống vực cũng chả tiếc. Sau này em bán quy ra đâu được 8 tạ thì phải:D

raklei

Xe điện
xe nhật, hàn hay xe Nga ngố truwocs kia nó đc cái ông nào sửa cũng đc, chỗ nào sửa cũng xong; thế nên gọi là lành.
chứ nghe cụ nào bảo volvo ngon với bền; volvo mỗi lần vào hãng có mà tiền tấn; ngon gì chứ ngon thế thì cũng vái.

Porsche 911

Xe container
Ồ, ngày trước có bác lái U oát cơ quan em có khi bi gi không nổ thế là đem đốt một lúc, lắp vào lại nổ. Em nói nghiêm chỉnh luôn. b-)

vuahe77

Xe điện
TOY của em cứ đổ xăng là chạy, chẳng phải suy nghĩ gì khác :21:
Em mà là thiết kế của Toi em làm thêm cái buồm trên nóc để mấy ngày gió to thế này lỡ có đi xuôi gió thì giương buồm lên xe đi êm ru vì xe nó nhẹ hều mà...=))

Focus cứng vậy, lực va sẽ đi về đâu: một là dội vào cabin, 2 là đối phương ăn đủ. Khi xảy ra cơ sự mới biết thế nào là cứng là mềm cụ ạ. Nhưng dù cứng thì cứng chứ cản trước bằng nhựa thì làm sao mà "lành" được cơ chứ?
Kụ lày lói chiện thật là VKL...=))Vì kụ chỉ lói mà không có sự xem xét cân nhắc...:P
Em đố kụ biết tại sao hầu hết xe Toi LD ở xứ Vịt mềnh nó nhẹ hều mà xe Phò LD nó lại nặng thế đấy...;;)

GAT

Xe điện
Vâng kụ chọn Vios là sáng suốt đấy...Chúc mừng kụ...Phen này em quyết đi bán chụp tai...OF có kụ mua Vai ọt...;))
[/url]
Em bán máy nghe nhạc, bông Bạch Tuyết cạnh tran với cụ =))

GAT

Xe điện
Vâng kụ chọn Vios là sáng suốt đấy...Chúc mừng kụ...Phen này em quyết đi bán chụp tai...OF có kụ mua Vai ọt...;))
[/url]
Em bán máy nghe nhạc, bông Bạch Tuyết cạnh tranh với cụ =))

coolpix8700

Xe ngựa
Ồ, ngày trước có bác lái U oát cơ quan em có khi bi gi không nổ thế là đem đốt một lúc, lắp vào lại nổ. Em nói nghiêm chỉnh luôn. b-)
U oát, Volga ngày xưa nhiều phải kể đến đoàn 12 ở khu Đội Cấn. Đi xe ấy cũng như xe kích, Vespa... không sờ tay vào thì ngồi chờ cho nó nổ ngay!
Nhưng nhiều người cứ nói tâm lý dân Việt? người Việt có yêu Toy đến mấy thì cũng mua được mấy cái xe của họ?

CR-Vic

Xe container
xe nhật, hàn hay xe Nga ngố truwocs kia nó đc cái ông nào sửa cũng đc, chỗ nào sửa cũng xong; thế nên gọi là lành.
chứ nghe cụ nào bảo volvo ngon với bền; volvo mỗi lần vào hãng có mà tiền tấn; ngon gì chứ ngon thế thì cũng vái.
Thế mới là hề chứ cụ! Trong các cung đình thời phong kiến bọn hề toàn phải ngoác miệng cười ngay cả khi nên làm ngược lại.

xe_rac

Xe buýt
sao các cụ cứ nghĩ xe nặng là xe tốt với đâm nhau xe nào bị nặng hơn là xe đểu nhỉ :)) em cũng đến ạ cách nghĩ này
quan điểm của em thích xe nào hãng nào thì cứ mua thôi, mỗi người 1 mục đích sử dụng mỗi người 1 quan điểm về ôtô có người thích 1 con xe mạnh mẽ, người kia lại thích 1 con xe êm ái người lại thích 1 con tích kiệm xăng người lại coi ôtô như 1 phương tiện để ngoại giao. cái quan trọng là phải biết mình thích 1 chiếc ôtô thế nào và xử dụng vào mục đích gì chứ không nên chạy theo số đông và hình thức không chịu nghiên cứu gì cả <-- cái này nhiều lắm ạ , rồi đi 1 thời gian thấy chán xong tự lừa bản thân mình : À thế này nó mới là ngon
mỗi hãng nó có 1 chiến lược phát triển với công nghệ riêng để đánh vào từng loại khách hàng lắm bác adua a tòng thấy người ta mua nhiều mình cũng mua thì không nên
cá nhân em em không khoái toyota lắm vì em thích động cơ khỏe + công nghệ cao + ít đụng hàng <--cái này đêk phải điểm mạnh của anh toy và 1 con cái nữa là ông đi toy xểnh ra 1 cái là mất logo với gương với gạt nước này nọ , em xin hết ạ

deplao89

Xe buýt
ai bảo các bác volvo 0 bền
http://www.worldamazingrecords.com/2010/07/worlds-highest-mileage-car-2010-world.html
mà em nói volvo bền là nói mấy serries đời cũ kìa. từ thập kỉ 80s đổ lại

động cơ khỏe công nghệ cao như bác rác nói phải Infinity bác nhỉ
Toy em thấy giống xe cho các bác luống tuổi chút đi mới hợp. trẻ trẻ 0 hợp lắm ( nhất là toy về sau này. sau mấy đời Supra + Mr2 0 thấy ra đc chiếc sport nào ra hồn)

Chỉnh sửa cuối:

Zonda R

Xe tăng
[sao các cụ cứ nghĩ xe nặng là xe tốt với đâm nhau xe nào bị nặng hơn là xe đểu nhỉ em cũng đến ạ cách nghĩ này]

Thì bác cứ tự tin ạ đi, không ai cấm đâu. Điều đó là hiển nhiên còn gì?
Ra ngoài đường, nhìn con VIOS Limo và con Getz làm taxi đăng ký cùng thời xem thử loại nào tã nhanh hơn?

:))

lmtuan

Xe tăng
Em dự kiến báo cáo mod xóa tất cả các thớt tranh luận xem xe nào tốt hơn xe nào.
Từ ngày thành lập cái diễn đàn này, có tới cả trăm thớt rồi mà có ngã ngũ đâu.
Cụ nào có tiền thì thích mua hãng nào thì mua. Cụ nào muốn tham khảo thì lục trong tàng thư ra mà đọc
Em đồng ý với cụ này! Các mod chẳng ra tay để anh em chửi nhau gây mất đoàn kết nội bộ và làm xấu hình ảnh FUN của diễn đàn. Bên bốc Fo cũng đang chém nhau đầu rơi máu đổ X_X chỉ vì bác chủ thớt dám ăn gan hùm uống mật gấu đứng lên phát biểu rằng xe FO không ra gì, không mua FO nữa, vĩnh biệt hội FO.
Bên cạnh đó em kịch liệt phản đối các bác nào cứ mở mồm ra là nói người mua Tô có tâm lý bầy đàn, thiết nghĩ các mod phải có phương án xử lý chứ cứ phán như kiểu ta đây khôn hơn mọi người và dùng từ ngữ miệt thị người khác nó không ra sao cả. Ai mua xe cũng có cái lý để yêu thích cái xe (một đống tiền) của mình, em thấy chẳng mấy thớt so sánh đến chửi nhau kiểu đó giữa các hãng xe khác (cùng hạng) mà toàn lôi đầu thằng Tô ra đập (giống kiểu điện thoại là phải so với ai phôn ấy) rồi chê bai xe Tô rồi chửi kháy móc họng người mua Tô là bầy đàn[-X. Mỗi xe của mỗi hãng đều có ưu nhược điểm riêng, kể cả cái xe có ưu việt nhưng người ta không thấy ưu việt hay cái ưu việt đó người ta không cần thì người ta không mua, mắc mớ gì nói họ. Bác thích màu trắng nhưng người ta lại thích màu đen chẳng lẽ chửi người ta bầy đàn?
Theo ý kiến của em, khi lập thớt các bác nên tránh các chủ đề nhạy cảm, chê bai các hãng xe và các mod thấy chỗ nào nóng và có những cái đầu như trên thì nên xóa ngay cái thớt đó chứ chui vô đâu cũng thấy chửi nhau như mổ bò thì mất hay.b-)

coolpix8700

Xe ngựa
Em cũng thấy nhiều người vào đây bình luận viểt như học sinh trung học cơ sở: ô tô đâm nhau là phải thắng đối phương!!!
Làm 1 cái ô tô có giảm chấn trước và sau bằng 1 thanh thép chữ U như những cái xe tải ngày xưa chắc chẳng phải suy nghĩ gì nhiều khi thiết kế và chắc giá thành cũng không vì thế mà đội lên quá cao. Nếu đó là ý thích của đại đa số người mua và được phép của các loại luật về an toàn giao thông của các nước có doanh số bán xe ra lớn thì đến 1 lúc nào đó cái thanh thép ấy có hình mũi tên và dầy dần cho đến cơ của các loại xe bọc thép...
Còn tại sao họ làm như bây giờ thì chắc chẳng cần bình luận. Ngay cái BMW X5... mà vỏ của chúng xung quanh cũng chủ yếu là nhựa, chạm vào là vỡ toác... Những cái xe bus du lịch to đùng mà những chỗ ấy cũng được làm bằng nhựa đàn hồi như cao su...! Chúng có vỡ, có lõm thì trong những trường hợp bị va chạm không quá mạnh thì không chỉ người ngồi trong xe mà cả người bị chạm cũng đã được giảm nhiều lực chấn động! Chỉ có cách thiết kế để phù hợp với cái quy định ấy của từng hãng xe và cho từng thị truờng có thể không hoàn toàn giống nhau. Ai giỏi về lĩnh vực này thì chỉ nên chỉ ra ưu, nhược điểm của cách này hay cách khác trong thiết kế của từng hãng thôi (không khéo lại được họ mời vể làm tư vấn)!

coolpix8700

Xe ngựa
ai bảo các bác volvo 0 bền
http://www.worldamazingrecords.com/2010/07/worlds-highest-mileage-car-2010-world.html
mà em nói volvo bền là nói mấy serries đời cũ kìa. từ thập kỉ 80s đổ lại
động cơ khỏe công nghệ cao như bác rác nói phải Infinity bác nhỉ
Toy em thấy giống xe cho các bác luống tuổi chút đi mới hợp. trẻ trẻ 0 hợp lắm ( nhất là toy về sau này. sau mấy đời Supra + Mr2 0 thấy ra đc chiếc sport nào ra hồn)
Vì chỉ sx xe hạng trung trở lên mà có nhiều giai đoạn Volvo đứng bên bờ giải thể. Nhưng năm 90' dân Thụy Điển kéo về Stoc-khôn phản đối ý định bán cho Renault vì họ biết sau khi mua Renault sẽ xóa tên đối thủ Volvo trên thị trường xe hơi!!!

SmallRiver

Xe điện
Em mà là thiết kế của Toi em làm thêm cái buồm trên nóc để mấy ngày gió to thế này lỡ có đi xuôi gió thì giương buồm lên xe đi êm ru vì xe nó nhẹ hều mà...=))
Kụ lày lói chiện thật là VKL...=))Vì kụ chỉ lói mà không có sự xem xét cân nhắc...:P
Em đố kụ biết tại sao hầu hết xe Toi LD ở xứ Vịt mềnh nó nhẹ hều mà xe Phò LD nó lại nặng thế đấy...;;)
Oài, Toy nó có nhẹ thì cũng chỉ nhẹ hơn Ford vài chục ki lô, Ford nặng nề hơn vì còn ảnh hưởng của phong cách Mỹ. Cụ nói em không xem xét khi nói là không xem xét cái gì ạ? Rõ ràng 2 vật va chạm nhau thì lực đó đi về đâu? Không đối phương thì là mình chứ còn gì nữa. Nếu đối phương cứng hơn, đầu xe mình cũng cứng, vậy xung lực chạy vào đâu? Nó chạy ra ngoài không khí chắc? Cụ xem xét và giải thích hộ em cái?

traubovt85

Xe tăng
các cụ cãi nhau ghê vậy ? thực sự xe Nhật bền thiệt mà, có ông xài xe Camry đời 2001 đến giờ vẫn chưa bị hư hỏng gì để phải thay cả, chỉ bảo dưỡng thay nhớt và mấy thứ ăn mòn theo thời gian thoai.

nếu nói Lành thì ko biết Camry lành hay Accord lành mới khó so sánh kìa hehe.