Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

AUDI.PRO

Xe tải
mình thú thật là mình sẽ ko bao giờ mua xe Hàn.. Tgioi đã phân khúc rồi, Oto thì Nhật là bình dân, chịu chơi thì xe Châu Âu và xe Mỹ, xe Hàn thì chỉ để đi tạm thôi..
Cụ ngộ đạo đã thành chính quả rồi:D.

1.6gli

Xe container
mình thú thật là mình sẽ ko bao giờ mua xe Hàn.. Tgioi đã phân khúc rồi, Oto thì Nhật là bình dân, chịu chơi thì xe Châu Âu và xe Mỹ, xe Hàn thì chỉ để đi tạm thôi..
Vậy theo cụ xe hàn thì phân khúc nào ạ? Em chửa thấy ai nói phân khúc xe tạm:)):))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ ngó xem anh iem họ hàng bạn bè nhà kụ đang đi xe gì rồi cả phán mới chuẩn, hehe

1.6gli

Xe container
Lại xuất hiện thêm một "đại da" coi xe ô tô HQ là xe chạy tạm:))=))

ducletrung

Xe container
Vậy theo cụ xe hàn thì phân khúc nào ạ? Em chửa thấy ai nói phân khúc xe tạm:)):))
Phân khúc xe tạm là loại MN,Getz nếu có tiền tầm 800tr trở lên các cụ ấy nghĩ đến Altis,FT hoặc Cam cũ.Chứ có ông nào tầm 1 tỷ dám mua Sorento,Santafe,K3,K5 hoặc các dòng thấp xe lướt của Đức C,E,bim3 đâu vì sợ mất giá và bảo dưỡng.

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Phân khúc xe tạm là loại MN,Getz nếu có tiền tầm 800tr trở lên các cụ ấy nghĩ đến Altis,FT hoặc Cam cũ.Chứ có ông nào tầm 1 tỷ dám mua Sorento,Santafe,K3,K5 hoặc dòng C,E,Bim 3 lướt đâu vì sợ bảo dưỡng và mất giá L))
Ấy vậy mà em vẫn thấy các bác ấy bẩu rằng: "toy bán lại đỡ mất giá" điều này được coi như một lợi thế của xe toy cụ ạ. phân khúc xe tạm phải chăng là đây?:)):))

ducletrung

Xe container
Ấy vậy mà em vẫn thấy các bác ấy bẩu rằng: "toy bán lại đỡ mất giá" điều này được coi như một lợi thế của xe toy cụ ạ. phân khúc xe tạm phải chăng là đây?:)):))
Cụ nhìn vào cái phân khúc chơi tạm của xe Hàn cũng toàn những đỡ mất giá cả đấy.Bây giờ có tiền chơi Santafe,Sonata,K3 thì chắc cũng chạy luôn vì lên đến cái giá tiền tỷ mất giá nhanh hơn các loại cùng phân khúc với Toyota :))

RAVA

Xe ba gác
Cụ nhìn vào cái phân khúc chơi tạm của xe Hàn cũng toàn những đỡ mất giá cả đấy.Bây giờ có tiền chơi Santafe,Sonata,K3 thì chắc cũng chạy luôn vì lên đến cái giá tiền tỷ mất giá nhanh hơn các loại cùng phân khúc với Toyota :))
-Chơi xe Hàn bây giờ toàn là các bác nhiều tiền đấy vì em thấy nhiều bác bảo "ko quan tâm đến mất giá?", nào là "tiền ko quan trọng, chỉ cần sướng là đủ?", dưng mờ nhiều xèng thì mua xe Hàn làm gì nhỉ? Mâu thuẫn quá!:D

1.6gli

Xe container
Vậy thì k xếp xe hàn xẻng vào pk xe tạm được roài cụ nhể. Cụ nguyentho2 trắc nhầm roài:)):))

Chôm Chĩa

Xe điện
Cụ Lưu chả nói mãi, nhiều người mua xe Hàn là lần đầu, sau có tiền chả bán mua xe Nhật, nên hiểu là tạm cũng được. Mấy cụ muốn khẳng định không phải thi chỉ xem có nhiều xe Hàn chạy hơn chục năm chưa? Trước em chỉ rồi nhưng ít quá, mấy cụ chỉ thêm đê!
Còn bảo xe Nhật tạm để lên xe Đức thì nhé, vì số đấy không nhiều chưa kể nhiều trường hợp quay lại xe Nhật hoặc dùng cả Nhật, cả Âu, Mỹ.:D

Muon_biet

Xe cút kít
Dân Mình thích thương hiệu và mua theo đám đông.

ducletrung

Xe container
Cụ Lưu chả nói mãi, nhiều người mua xe Hàn là lần đầu, sau có tiền chả bán mua xe Nhật, nên hiểu là tạm cũng được. Mấy cụ muốn khẳng định không phải thi chỉ xem có nhiều xe Hàn chạy hơn chục năm chưa? Trước em chỉ rồi nhưng ít quá, mấy cụ chỉ thêm đê!
Còn bảo xe Nhật tạm để lên xe Đức thì nhé, vì số đấy không nhiều chưa kể nhiều trường hợp quay lại xe Nhật hoặc dùng cả Nhật, cả Âu, Mỹ.:D
Nhiều người mua xe Hàn lần đầu toàn MN hay Getz hoặc những người mua Toy lần đầu toàn Vios lên nếu có tiền mua Altis,Camry bao giờ chả hơn MN hay Vios..Phải có nhận xét của người đổi từ Civic hay Altis sang K3 mới chuẩn được hoặc Santafe chuyển sang đi FT :D

Chỉnh sửa cuối:

AUDI.PRO

Xe tải
Cái đoạn K5 thì em thấy ít ông nào dám mua, mà công nhận thằng Kia các dòng sedan xe từ thấp đến cao đều có mặt calang tương đối giống nhau trông rất rẻ tiền:D.

ducletrung

Xe container
Cái đoạn K5 thì em thấy ít ông nào dám mua, mà công nhận thằng Kia các dòng sedan xe từ thấp đến cao đều có mặt calang tương đối giống nhau trông rất rẻ tiền:D.
Thằng nào cùng hãng chả giống nhau Mer,BMW,RR từ thằng sedan đến thằng SUV cũng cùng kiểu dáng,mắt cụ không hợp với kiểu đó nhưng nhiều người nó cũng đẹp thì sao :D

AUDI.PRO

Xe tải
Em thấy mỗi Kia là trông rẻ tiền và đơn điệu, cụ xem con K9 giá chót vót ra đời để canh tranh với Bim, mec dòng cao mà kiểu dáng calang vẫn thế. có lẽ đó là lý do nhiều cụ hay độ mặt Calang của Kia. Chứ Hyundai, Toy, Mec, Bim thì đẹp và đa dạng hơn:D.

Chỉnh sửa cuối:

danmexe

Xe điện
Thỉnh thoảng vào xem mấy cụ Rì viu topic này thấy hay hay...;))

ducletrung

Xe container
Em thấy mỗi Kia là trông rẻ tiền và đơn điệu, cụ xem con K9 giá chót vót ra đời để canh tranh với Bim, mec dòng cao mà kiểu dáng calang vẫn thế. có lẽ đó là lý do nhiều cụ hay độ mặt Calang của Kia. Chứ Hyundai, Toy, Mec, Bim thì đẹp và đa dạng hơn:D.
Cụ nhìn kĩ vào tất cả đều hao hao giống nhau khác nhau kích thước to và nhỏ thôi