Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần IV -kết luận)

otohagiang

Xe container
giọng bác RAVA giờ so với với hồi khoe con ẾCH CHẾT khác nhiều rồi

coolpix8700

Xe ngựa
GLPro nói:
Thông minh là phải mua TOI, mua rồi phải cố bảo vệ để khẳng định mình không dại. Em cũng biết thế
Box này ko ai nhận là thông minh, em đố bác tìm được câu từ còm của ai đấy! Chỉ cố bươi móc phản biện lựa chọn của số đông là sai lầm mới là người cố tỏ ra thông minh! Thế nhưng thật đáng tiêc, bao năm nay vẫn thế :D
Bác GLPro vào Ọp trước em rất lâu mà bây giờ vẫn phát biểu như vậy!
Cái danh hiệu "thong manh" tự gán, rồi kết luận người mua xe Toy là "ng..u", "bầy đàn",... bác thử duyệt lại tất cả các bài viết của mọi thành viên cả 2 phía từ vài năm trở lại đây xem từ ai!

Thỉnh thoảng lại còn sinh ra các anh dự nữa: Toy sắp chết...!

Chỉnh sửa cuối:

Dream2

Xe tải
Lại có thớt cạnh khóe, đâm chém nhau à. Em là mod em đóng/xóa ngay. Xài 4b cũng là dạng có tiền rồi, cư xử ăn nói cho nó văn minh lên tý đi các cụ

matiz19

Xe tăng
Ông bạn em hỏi nên mum yaris hay mua sờ wip của Su, em bảo Su, ông ấy lại hỏi chắc Su chất lượng ko tốt nên ở Việt Nam ko có mấy, em bảo chắc thằng Su ko dại đầu tư vào cái thị trường ô tô mà ở đó chính Sách thì luôn thay đổi, thuế phí thì chồng chất. Tổng số xe hiện có ở Việt Nam ở mức còn quá khiêm tốn. Còn Su ko tốt thì tại Sao ở nhật nó luôn đầu bảng. Toy ở VN vẫn ngon vì nó ở mình quá lâu nên hệ thống bảo hành nhất là tại các tỉnh đầy đủ, dễ sửa chữa. Cái xe nó là cả một tài sản lớn nên ng ta bắt buộc phải chọn Toy là vì thế, nhỡ có bán thì đỡ mất giá.
Cái này em nói ở đâu đó rồi nhưng vẫn phải nhắc lại :D
Toy cắm rễ ở VN lâu nhưng hệ thống dịch vụ chính hãng của Toy thua HK nhiều, tính cả về số lượng lẫn chất lượng. Nhân viên Toy cũng nổi tiếng lưu manh chặt chém, lại còn mò vào xe người ta trộm tiền. HK thì chưa thấy.
Gara ngoài đánh giá Toy vs HK dễ sửa như nhau, đồ Toy hàng Khựa nhiều hơn vì đa số người đi Toy không có khái niệm vào hãng thay đồ. Giá cả từ Hãng đến hàng Khựa thằng Toy đều đắt hơn HK.
Nói dịch vụ Toy hơn HK chỉ là niềm tin, cái niềm tin này khiến nó còn tạm thời giữ giá ở VN

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Bác GLPro vào Ọp trước em rất lâu mà bây giờ vẫn phát biểu như vậy!
Cái danh hiệu "thong manh" tự gán, rồi kết luận người mua xe Toy là "ng..u", "bầy đàn",... bác thử duyệt lại tất cả các bài viết của mọi thành viên cả 2 phía từ vài năm trở lại đây xem từ ai!

Thỉnh thoảng lại còn sinh ra các anh dự nữa: Toy sắp chết...!
Em vẫn kính trọng bác là người đàng hoàng. Nhưng bác đừng chụp mũ em thế chứ, em chưa nói ai ngờ u cả!!!
Nhiều người khác cũng hiểu biết nhiều nhưng không đàng hoàng được như bác làm em lại ngứa mồm tí thôi, không nói nữa là không mất đoàn kết :))

buffalo

Xe tăng
Xe nhà em cũng có đang dùng toy land đây, nhưng loại nào cứ phải xếp hàng..thêm xiền..em ẻ vào ;)

coolpix8700

Xe ngựa
Em vẫn kính trọng bác là người đàng hoàng. Nhưng bác đừng chụp mũ em thế chứ, em chưa nói ai ngờ u cả!!!
Nhiều người khác cũng hiểu biết nhiều nhưng không đàng hoàng được như bác làm em lại ngứa mồm tí thôi, không nói nữa là không mất đoàn kết :))

Bác đọc lại xem em có bảo bác nói như vậy đâu?
Em chỉ nhắc bác xem lại những từ đó từ đâu ra!

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Ui zời, sức đâu mà xem lại làm gì bác, 2 phe oánh nhau cật lực, trong người bao nhiêu nội lực ném toẹt hết cả ra, sợ lắm ý.
Nhớ hồi xưa đường sắt đá ở lạch tray, cầu thủ đường sắt chưởi CĐV mỗi câu mà ăn bao nhiêu điếu cày, gạch đá. Thôi thì phận làm khán giả cũng phải thủ theo ít đồ để lỡ cầu thủ húng quá mình còn liệng :))

Hoa Vinh

Xe tải
Ui zời, sức đâu mà xem lại làm gì bác, 2 phe oánh nhau cật lực, trong người bao nhiêu nội lực ném toẹt hết cả ra, sợ lắm ý.
Nhớ hồi xưa đường sắt đá ở lạch tray, cầu thủ đường sắt chưởi CĐV mỗi câu mà ăn bao nhiêu điếu cày, gạch đá. Thôi thì phận làm khán giả cũng phải thủ theo ít đồ để lỡ cầu thủ húng quá mình còn liệng :))
Em thấy bác cũng rất tích cực đi lượm đá đấy chứ :D

raklei

Xe điện
hồi xưa của cụ từ bâu giờ thế, từ lâu lắm rồi ĐSVN có cùng mâm với HP đâu mà đá ở lạch tray :D

RAVA

Xe ba gác
Cái này em nói ở đâu đó rồi nhưng vẫn phải nhắc lại :D
Toy cắm rễ ở VN lâu nhưng hệ thống dịch vụ chính hãng của Toy thua HK nhiều, tính cả về số lượng lẫn chất lượng. Nhân viên Toy cũng nổi tiếng lưu manh chặt chém, lại còn mò vào xe người ta trộm tiền. HK thì chưa thấy.
Gara ngoài đánh giá Toy vs HK dễ sửa như nhau, đồ Toy hàng Khựa nhiều hơn vì đa số người đi Toy không có khái niệm vào hãng thay đồ. Giá cả từ Hãng đến hàng Khựa thằng Toy đều đắt hơn HK.
Nói dịch vụ Toy hơn HK chỉ là niềm tin, cái niềm tin này khiến nó còn tạm thời giữ giá ở VN
-Đây mới gọi là "niềm tin mù quáng" này, cứ hỏi "fan cuồng" ở đâu, ở đây chứ đâu!:D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ cũng chùn tay rồi ahf, hehe

matiz19

Xe tăng
Xe nhà em cũng có đang dùng toy land đây, nhưng loại nào cứ phải xếp hàng..thêm xiền..em ẻ vào ;)
Cụ bán đồ Buffalo à? hôm qua em mua tặng đứa em một cái Wireless buffalo loại đểu nhất giá 600k. Về dùng thử thấy không ưng lắm, sóng nó thua con Asus em vẫn hay dùng có cùng mức giá :D
-Đây mới gọi là "niềm tin mù quáng" này, cứ hỏi "fan cuồng" ở đâu, ở đây chứ đâu!:D
Cụ dạo này có vẻ tụt hậu nhỉ :D

X-trails

Xe cút kít
Cụ bán đồ Buffalo à? hôm qua em mua tặng đứa em một cái Wireless buffalo loại đểu nhất giá 600k. Về dùng thử thấy không ưng lắm, sóng nó thua con Asus em vẫn hay dùng có cùng mức giá :DCụ dạo này có vẻ tụt hậu nhỉ :D
Kụ mua loại gì vậy, iem đang dùng loại buffalo AG300 gì đó, chạy 24/7 cực ngon,

matiz19

Xe tăng
Cụ dạo này cứ bí bí thế nào ấy nhỉ? Em nghĩ cụ phải tích cực ra Cafe Năng - Lý Thái Tổ uống cho đỡ đi một tý :D

X-trails

Xe cút kít
Cụ dạo này cứ bí bí thế nào ấy nhỉ? Em nghĩ cụ phải tích cực ra Cafe Năng - Lý Thái Tổ uống cho đỡ đi một tý :D
Kụ ý thích môn cờ tướng nên hay đọc cuốn "Quất trung bí", hehe