Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

toan1477

Xe điện
Ko biết có bao nhiêu con Toy dán phim hịn như Toy GP nhỉ? Để mai em đi kiểm tra xem phim xe em có hịn bằng ko? Mà chất lượng chăm sóc khách hàng của H-K ko bằng Toy, thì chắc là phim đểu hơn rồi.:))

Chỉnh sửa cuối:

MinhHai_nissan

Xe tải
Toyota phát triển thật đáng khâm phục

Winstorm07

Xe container
Bác cứ trông gương hội Tắc Són thì biết, mọi người trên of đã biết và tảy chay, chả còn ai muốn nói chuyện nữa! Bác là nhà kinh doanh trên of, nếu mà cũng tham gia mấy cái trò thị phị đó của họ thì còn kinh doanh với ai nữa!
Em cũng coi như là bác ngẫu nhiên, ko nói lại chuyện này nữa!
Hôm vừa rồi đi sinh nhật OF6, gặp thành viên hội Tuc-Sor ai cũng hỏi (thành viên các chi hội từ Honda, Mitsu, Ford...) "Bạn Quả là bạn nào, muốn gặp bạn Quả để cảm ơn 1 câu vì bạn Quả anh dũng quá, một mình bạn chém cả hội Sor làm cho cả diễn đàn hả hê và tẩy chay hội..." nhưng mà chả ai biết bạn Quả là ai để mà tìm gặp, để mà cảm ơn cả :(
Người như bạn Quả mà kô xuất hiện offline để mọi người chiêm ngưỡng vuốt ve thì hơi bị phí :(
Khổ cho mấy ông hội Tuc-Sor, gặp ai cũng bị họ mắng xơi xơi vì cái tội cãi nhau xong dồn bạn Quả đến chân tường làm bạn ý kô đỡ được.
Hội So-Tuc mấy hôm tới phải họp lại để nghiêm túc kiểm điểm kô thì cả diễn đàn tảy chay thì toy :(

toan1477

Xe điện
Hôm vừa rồi đi sinh nhật OF6, gặp thành viên hội Tuc-Sor ai cũng hỏi (thành viên các chi hội từ Honda, Mitsu, Ford...) "Bạn Quả là bạn nào, muốn gặp bạn Quả để cảm ơn 1 câu vì bạn Quả anh dũng quá, một mình bạn chém cả hội Sor làm cho cả diễn đàn hả hê và tẩy chay hội..." nhưng mà chả ai biết bạn Quả là ai để mà tìm gặp, để mà cảm ơn cả :(
Người như bạn Quả mà kô xuất hiện offline để mọi người chiêm ngưỡng vuốt ve thì hơi bị phí :(
Khổ cho mấy ông hội Tuc-Sor, gặp ai cũng bị họ mắng xơi xơi vì cái tội cãi nhau xong dồn bạn Quả đến chân tường làm bạn ý kô đỡ được.
Hội So-Tuc mấy hôm tới phải họp lại để nghiêm túc kiểm điểm kô thì cả diễn đàn tảy chay thì toy :(
Đi tù rồi thì dự SN sao được? Mà em vẫn chưa biết lý do đi tù của bạn CT, chả hiểu xin vào hay là sao?

raklei

Xe điện
Bác nào là ofer Phủ Lý sẽ biết ông này tên Cường (vì tương đối nổi tiếng, hầu như ai cũng biết), sau khi bán chiếc Sonat kia thì mua thay cho vợ lại 1 chiếc LX RX350 có biển số là:90# ....68!
ông anh họ nhà bác đúng là chả thông thái gì, cái đấy chỉ cần đổi logo là xong đi chả khác gì nhau đâu.

Smile Lion

Xe buýt
ông anh họ nhà bác đúng là chả thông thái gì, cái đấy chỉ cần đổi logo là xong đi chả khác gì nhau đâu.
Cũng tại ông ý chả có thời gian tham gia mấy cái hội để ộp oạc nên mới mất thời gian đổi xe, lại thiệt cả mấy trăm triệu!:-??
Cuối cùng thì ra ông ý tốn tiền nhiều mà vẫn chưa lên được cái miệng giếng!

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Em thấy câu đó từ nick của cụ. Giờ cụ bảo đấy là nhận xét của người nước ngoài. Người nước ngoài thì có hàng tỉ người cụ ạ. Chuyên nghiệp thì cũng có nhiều kiểu chuyên nghiệp. Ví dụ: Thể thao cũng có thể thao chuyên nghiệp và nghiêp dư, kinh doanh cũng có kinh doanh chuyên nghiệp và nghiệp dư. Cướp cũng có cướp chuyên nghiệp và nghiệp dư.
Vậy không thể nói người VN chưa bao giờ chuyên nghiệp được. :)
Nói chung thì là như thế, cũng có thể có người chuyên nghiệp trong nghề của mình, nhưng số đó ít, ít hơn số không chuyên nhiều. Lý do thì có nhiều, nhưng theo em thì một là do đào tạo không tốt, hai là nông dân quá nhiều, ba là cơ chế mấy chục năm tập trung cho KT nhà nước, bốn là thiếu dân chủ. Tất cả những thứ đó tạo cho con người ta 1 phong cách, 1 cách sống thiếu chuyên nghiệp. Mà thiếu chuyên nghiệp thì không thể văn minh, không văn minh thì không phát triển, không phát triển thì không giàu có, không giàu có thì không được đào tạo tốt, không đào tạo tốt thì lại... không chuyên nghiệp :).

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Bác cứ trông gương hội Tắc Són thì biết, mọi người trên of đã biết và tảy chay, chả còn ai muốn nói chuyện nữa! Bác là nhà kinh doanh trên of, nếu mà cũng tham gia mấy cái trò thị phị đó của họ thì còn kinh doanh với ai nữa!
Em cũng coi như là bác ngẫu nhiên, ko nói lại chuyện này nữa!
Cái chuyện vodka mà bác cũng coi đó là "cái trò thị phi" ư? Em đang đổi vốt ka xanh lấy vang đỏ ở đây nè. Bác nào vào đây tham gia đi cho vui.
http://www.otofun.net/threads/373332-em-doi-vodka-xanh-lay-vang-do

Smile Lion

Xe buýt
Cái chuyện vodka mà bác cũng coi đó là "cái trò thị phi" ư? Em đang đổi vốt ka xanh lấy vang đỏ ở đây nè. Bác nào vào đây tham gia đi cho vui.
http://www.otofun.net/threads/373332-em-doi-vodka-xanh-lay-vang-do
Em rất tiếc qua cái chuyện vừa rồi, mà em là nạn nhân, nó khác với trò và mục đích của bác. Tuy vậy, cũng ko có hứng quan tâm đến những chuyện như vậy nữa bác ạ! Bác coi là vui thì nó vui và các bác cứ tự nhiên!
Chúng em chỉ quan tâm đến chuyện xe cộ và trao đổi quan điểm là chính thôi!

Chỉnh sửa cuối:

onlinefisher

Xe điện
Chung quy cũng vì 2 chữ "tiết kiệm", đúng với văn hóa của người việt mình (nhất là người bắc):
- Chi phí khấu hao tiết kiệm.
- Ăn uống tiết kiệm.
- Sửa chữa / bảo dưỡng cũng tiết kiệm.
Cụ nào đồng ý thì cùng vodka nhé!!!

Mazspeed

Xe container
Làm đek gì có thằng khôn nào trong cái gầm giời này mà lại không tiết kiệm? Họa chăng chỉ có những thằng ngu.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Nói chung thì là như thế, cũng có thể có người chuyên nghiệp trong nghề của mình, nhưng số đó ít, ít hơn số không chuyên nhiều. Lý do thì có nhiều, nhưng theo em thì một là do đào tạo không tốt, hai là nông dân quá nhiều, ba là cơ chế mấy chục năm tập trung cho KT nhà nước, bốn là thiếu dân chủ. Tất cả những thứ đó tạo cho con người ta 1 phong cách, 1 cách sống thiếu chuyên nghiệp. Mà thiếu chuyên nghiệp thì không thể văn minh, không văn minh thì không phát triển, không phát triển thì không giàu có, không giàu có thì không được đào tạo tốt, không đào tạo tốt thì lại... không chuyên nghiệp :).
Câu giả nhời thật là ...... Chuyên nghiệp :))

toan1477

Xe điện
Chung quy cũng vì 2 chữ "tiết kiệm", đúng với văn hóa của người việt mình (nhất là người bắc):
- Chi phí khấu hao tiết kiệm.
- Ăn uống tiết kiệm.
- Sửa chữa / bảo dưỡng cũng tiết kiệm.
Cụ nào đồng ý thì cùng vodka nhé!!!
Tiết kiệm bằng cách dán phim đểu rồi sau đó bóc ra dán lại phim hịn à? :))

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ cứ tự sướng, e đang ở Mã Lai, chứ ở nhà e đến gặp fan Hàn, hội Túc So xem có gì ghê gớm=)). E thì chả ngại gì, vốt vẹo ko quan tâm!

Isu_zu

Tháo bánh
Caám ơn cụ đã giúp em, em ko hứng thú trả lời nữa...=))

raklei

Xe điện
Cụ cứ tự sướng, e đang ở Mã Lai, chứ ở nhà e đến gặp fan Hàn, hội Túc So xem có gì ghê gớm=)). E thì chả ngại gì, vốt vẹo ko quan tâm!
đọc cái quote của bác mới biết đc là hội túc so dồn bạn quả đến chân tường =))
quả này e éo đỡ đc bác gì gì bảo là bọn thần kinh cũng chả sai :))

hyundaii30

Xe tăng
Ông ý là anh họ con bà bác ạ! Em chả biết giá sonat mới với I30 đi vài năm là bao nhiêu nhưng chỉ là nói lại thôi. Có thể giá cả rẻ đắt thế nào em chả biết nhưng đó là sự thực chả phải chém chiếc làm gì vì ông ý cũng chả biết 4R này đâu. Chỉ là ông ý kêu ca phải bán lỗ nhiều vì đi quá mệt!
Ngoài ra, vì đông anh em về dự lễ của gia đình có cả Audi Q5, Q7, A4 với Poscher, ông ấy nói luôn: anh đi nhiều xe rồi, đến giờ chả thiết Đức với Mỹ với Hàn gì cả, chỉ có chơi xe nhật thôi!
Bác nào là ofer Phủ Lý sẽ biết ông này tên Cường (vì tương đối nổi tiếng, hầu như ai cũng biết), sau khi bán chiếc Sonat kia thì mua thay cho vợ lại 1 chiếc LX RX350 có biển số là:90# ....68!
Xe Cam XLE của ông ý đã có bác nào ở Phủ Lý khoe hộ trên OF cách đây vài năm biển số là 90* 6868 hiện giờ thì vẫn đang đi!
Cam nhập thì ổn áp rồi, mỗi tội em thấy cụ kể về Sonat mất giá không phanh thì em cũng sợ quá, em dự là cái ông mua được xe ấy cũng nghĩ mình có quý nhân phù trợ.=))
Cái chỗ bôi đậm kia, cụ giải thích cụ thể em tí. Em cũng chưa được lái em nó bao giờ.

hyundaii30

Xe tăng
Đúng là vòng luẩn quẩn xã hội, thế nên ở VN chẳng có 1 thương hiệu nào lớn như TOI, BIM, MEC...Các doanh nghiệp làm ăn chộp giật, chiến lược không lâu dài, chẳng thể vươn ra tầm thế giới.

Mấy cái ông xe LD lắp ráp cũng là điền hình, ngoài ra kể cả cái xe máy, các sp công nghiệp khác liên doanh lắp ráp mãi cũng chẳng người tiêu dùng tin tưởng. Cũng may là oto có ít sự lựa chọn nên đành phải dùng xe LD.

Winstorm07

Xe container
Ai cũng nghĩ được như bác thì đã chả nên chuyện :D
Bác còn có ý nghĩ muốn gặp chúng em là hơn chán vạn các bạn khác chỉ đứng từ xa ném đá lại rồi :D
Mà cũng có gì to tát đâu, OF ảo nhưng mà vẫn thật, chém nhau trên này gặp nhau bên ngoài vẫn cười hềnh hệch được cơ mà.
Chỉ bác nào cay cú mới nghĩ khác thôi chứ như hôm vừa rồi được gặp mọi người chúng em vui cực :D
Mà lạ cái là chả thấy ai nói là tẩy chay chúng em cả, gặp ai cũng hồ hởi tay bắt mặt mừng, chém gió như đúng rồi, chả hiểu cậu bạn em lấy thông tin ở đâu ra nên em đang thắc mắc :P

Trạng thái
Thớt đang đóng