Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

junyong

Xe buýt
Em kiếm dùm cụ, dù hơi lạc đề :D
Ông Ferdinand Porsche, sinh năm 1875 tại Maffersdorf, Bohemia, chính là người đã gầy dựng nên Porsche. Từ chỗ hành nghề trong một công ty điện ở Vienna, ông chuyển sang nghiên cứu sản xuất xe hơi. Năm 1931, ông thành lập studio thiết kế tại Stuttgart, với phụ tá đắc lực nhất là người con trai Ferdinand "Ferry". Họ làm ra một chiếc xe đua rất đáng nể cho Auto-Union.
Cũng trong năm 1931 ấy, Porsche còn đề ra những thiết kế nguyên mẫu cho một kiểu xe hoàn toàn khác lạ. Đó là chiếc Volkswagen, xe của mọi người dân. Phải mất 15 năm sau, "Con bọ" (Beetle) nổi tiếng mới được sản xuất hàng loạt và đến năm 1950 thì Porsche mới chính thức chào đời ở tư cách là một công ty độc lập.
Quái lạ ! sao hôm trước em xớt Gúc gờ nó bảo Porsche có lịch sử hàng trăm năm cơ mà nhỉ? ~X(

beamnhi

Xe buýt
Quái lạ ! sao hôm trước em xớt Gúc gờ nó bảo Porsche có lịch sử hàng trăm năm cơ mà nhỉ? ~X(
Thông tin trên em lấy từ Vietbao. Còn thông tin chính thức (bản tiếng Anh) của porche thì ở đây: http://www.porsche.com/usa/aboutporsche/porschemuseum/milestones/
Thôn gtin gần chính xác cụ ạ. Ở đây nó bảo công ty thành lập 1931, nhưng chiếc xe thương hiệu Porche đầu tiên là 1948 và đưa vào sản xuất thương mại năm 1950.

toan1477

Xe điện
Em phọt tạm cái ảnh này vậy! Hơi xương 1 tý!
Cái Vios và FT đứng đầu 02 phân khúc sedan và SUV. Chúng đều đã bị các ý kiến của các bác đi xe Hàn chê lên chê xuống về độ xấu với yếu đấy ạ!

Dưới đây là 5 mẫu xe du lịch bán nhiều nhất trong tháng 5/2012:

Mẫu xe
Tháng 5/2012 (xe)
Tháng 4/2012 (xe)
Toyota Vios
315
310
Kia Morning/Picanto
281
253
Toyota Corolla Altis
269
290
Toyota Camry
163
152
Kia Forte/Cerato
118
128
5 mẫu xe MPV/SUV bán nhiều nhất trong tháng 5/2012:
Mẫu xe
Tháng 5/2012 (xe)
Tháng 4/2012 (xe)
Toyota Fortuner
411
383
Toyota Innova
277
304
Kia Carens
67
73
Ford Everest
60
48
Kia Sorento
58
43
Cái này mà gọi là cái ảnh:))

matiz19

Xe tăng
Cụ đã "xanh lét" lại còn thích chơi chữ, em biết cụ thích bới Mứt tìm Giòi rồi, nhưng không nghĩ cụ lại bới kỹ đến thế :D
Cụ vào từ điển dịch lại hộ em từ "hàng trăm năm" nghĩa là gì với ạ?

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Cụ đã "xanh lét" lại còn thích chơi chữ, em biết cụ thích bới Mứt tìm Giòi rồi, nhưng không nghĩ cụ lại bới kỹ đến thế :D
Với cụ ấy hàng trăm năm phải cỡ 300 - 400 năm. [-O<

junyong

Xe buýt
Nói chuyện với cụ thì mứt với giòi là quá thừa rồi, dùng từ điển để chém với cụ thì xa sỉ quá, Thế lịch sử Porche được bao lâu rồi? được 100 năm chưa mà cứ thích lôi "hàng trăm năm" ra dọa thế? Trong từ điển họ nhà Giòi của cụ thì "hàng trăm năm" của loài người là dưới 100 năm của giòi à? ( cũng có thể vì vòng đời của con giòi ngắn hơn con người nên cụ hiểu thế thì cũng chẳng sai đối với giòi)

Chỉnh sửa cuối:

luxus

Xe tăng
Em xin phép được cười một cái =)) =)) =))

Nói chuyện với cụ thì mứt với giòi là quá thừa rồi, dùng từ điển để chém với cụ thì xa sỉ quá, Thế lịch sử Porche được bao lâu rồi? được 100 năm chưa mà cứ thích lôi "hàng trăm năm" ra dọa thế? Trong từ điển họ nhà Giòi của cụ thì "hàng trăm năm" của loài người là dưới 100 năm của giòi à? ( cũng có thể vì vòng đời của con giòi ngắn hơn con người nên cụ hiểu thế thì cũng chẳng sai đối với giòi)

junyong

Xe buýt
Lần sau cụ vào box Toy không cần khiêm tốn thế đâu (cho dù cụ là giòi hay người thì cũng không cần gọi nhưng phát biểu của cụ là mứt, đã thế lại còn có giòi nữa thì khiêm tốn quá)

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
@ All,

Em trích lại cmt của X_O

@ mấy bác Tuc-Sor: Mời các bác về bên chi hội sinh hoạt và dừng hẳn chuyện tranh luận thái quá bên box TOY.
@ mấy bác Toy: cũng dừng lại nhé!

Kể từ giờ bất cứ bác nào tham gia vào đả kích nhau (bao gồm cả PM) sẽ bị ban nick vĩnh viễn.

Toàn người lớn, mong các bác hiểu. tks all

Và BDH đã có những thẻ phạt mục đích là hạn chế và chấm dứt hành động công kích nhau giữa những ofers.

Như đã nhắc nhở nhưng các bác vẫn cố tình vi phạm, vẫn tiếp tục công kích nhau bằng những ngôn từ không hay ho lắm.

BDH ban 2 nick Luu LeHong và phuongtv_76 2 tuần.
Các Bác lưu ý đến thông báo của BDH nhất là 2 Bác matiz19 và junyong.

Trân trọng!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

sotudong88

Xe máy
Sở dĩ xe này bán chạy ở Việt Nam cũng là chính đáng.Các bác cứ thử hình dung là xe máy,Việt Nam rất thích rất dùng máy Nhật.Căn bản và thật đơn giản đó là vì nó bền và dùng được lâu.Đó là tiêu chí mà dan Việt hay chọn.Tương tự như vậy thì toyota cũng là của Nhật ,giá cả cũng vừa phải ,mua được,nên chuyện bán chạy là đương nhiên rồi.Mẫu mã lại cũng ok nữa.

matiz19

Xe tăng
Cụ bức xúc quá đâm ra lại để các cụ bên Mod phải nhắc. Cụ không ưa thì nghĩ Mứt nó có giòi (mứt ở đây là mứt xịn ạ :D ). Nói chung là cụ bới nó thô quá đâm ra em phải lên tiếng thôi. chứ em chấp cụ làm gì

junyong

Xe buýt

junyong

Xe buýt
Cụ bức xúc quá đâm ra lại để các cụ bên Mod phải nhắc. Cụ không ưa thì nghĩ Mứt nó có giòi (mứt ở đây là mứt xịn ạ :D ). Nói chung là cụ bới nó thô quá đâm ra em phải lên tiếng thôi. chứ em chấp cụ làm gì
Vâng, nho còn xanh lắm, cụ lượng thứ cho ạ!
(sorry! Em không biết nhà cụ không có tủ lạnh)

Chỉnh sửa cuối:

LongNguyenminh

Xe tải
Website
Em được học là từ 200 đến 999, cụ học giáo trình của nhà xuất bản nào mà chỉ đến 243 nhỉ?
Nếu 200 300 năm cô em hay nói là hàng 2 3 trăm năm, còn hàng trăm năm thì số hàng trăm của nó là 1 cụ ạ, Chắc cô của cụ học 9+3 nên dạy cụ thế . với lại giáo trình xóa mù biết được ông Einstein cũng là tốt rồi cụ ạ. Lúc em có bằng thạc sĩ thì cũng chả ai nói hàng trăm năm là có số hàng trăm lớn hơn 1 cả, kiểu này chắc cả hệ thống giáo dục của mình chạy theo cụ mà học hỏi mất rồi.

LongNguyenminh

Xe tải
Website
Xin lỗi các cụ Min mod, không phải cảnh cáo em đâu ạ, xong bài này em ko com lung tung nữa đâu , chẳng qua em ngứa mắt trước cái sự tỏ ra nguy hiểm thái quá thôi ạ. Em rút kinh nghiệm.

junyong

Xe buýt
Nếu 200 300 năm cô em hay nói là hàng 2 3 trăm năm, còn hàng trăm năm thì số hàng trăm của nó là 1 cụ ạ, Chắc cô của cụ học 9+3 nên dạy cụ thế . với lại giáo trình xóa mù biết được ông Einstein cũng là tốt rồi cụ ạ. Lúc em có bằng thạc sĩ thì cũng chả ai nói hàng trăm năm là có số hàng trăm lớn hơn 1 cả, kiểu này chắc cả hệ thống giáo dục của mình chạy theo cụ mà học hỏi mất rồi.
Cái đấy ở xã hội của em được học từ cấp 1!
Hàng trăm năm- hàng nghìn năm-hàng vạn năm.
Đợt vừa rồi kỉ niệm hàng nghìn năm Thăng Long vui nhỉ các cụ nhảy!
Làm thế nào để diễn tả tuổi thọ của bà cụ thọ hơn 100 tuổii nhỉ, chẳng nhẽ cụ lại nói là: bà cụ thọ hơn hàng trăm tuổi or bà cụ thọ hàng trăm tuổi hơn? Còn em thì em nói là: bà cụ thọ hơn trăm tuổi.

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
Cái đấy ở xã hội của em được học từ cấp 1!
Hàng trăm năm- hàng nghìn năm-hàng vạn năm.
Đợt vừa rồi kỉ niệm hàng nghìn năm Thăng Long vui nhỉ các cụ nhảy!
Làm thế nào để diễn tả tuổi thọ của bà cụ thọ hơn 100 tuổii nhỉ, chẳng nhẽ cụ lại nói là: bà cụ thọ hơn hàng trăm tuổi or bà cụ thọ hàng trăm tuổi hơn? Còn em thì em nói là: bà cụ thọ hơn trăm tuổi.
2000 với 2002 còn lẫn có 2 năm thì chuyện xa xôi nhầm vài trăm cũng bình thường thôi, cụ thông cảm đi.
mà em e là các cu đấy cố tình nhầm cho fan toy xâu xé cũng nên :))

Smile Lion

Xe buýt
2000 với 2002 còn lẫn có 2 năm thì chuyện xa xôi nhầm vài trăm cũng bình thường thôi, cụ thông cảm đi.
mà em e là các cu đấy cố tình nhầm cho fan toy xâu xé cũng nên :))
Bác nói chuẩn! Họ nhầm hay cố tình nhầm nhiều khi ko biết đâu mà lần ~X(

Trạng thái
Thớt đang đóng