[Funland] Tại sao vin ocean park giá cao hơn Ecopark mà vẫn chạy

matrix3011

Xe tăng
Trôi gì cụ,ecopark hôm e vào đo cho khách bộ sofa,họ ở gần như 70%,vin gia lâm ế lòi ra cụ nhé,vừa xa giá đắt
Công nhận, quảng cáo gì đi nữa vẫn thấy xa vãi :D

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào nói xa, đã 1 lần đến dự án chưa? Hay là các cụ chỉ ngồi nhà mở google map mà kêu nó xa? Em đi mất 15p từ times đấy. Nhấc mông lên mà đi thử đi các cụ.

freakingprime

Xe buýt
Các cụ nói xa thì phải nói xa so với cái gì chứ?

laixeviet

Xe tải
Chắc các cụ nói xa so với hồ hoàn kiếm. Cái chính ở đây là đg đi không thuận tiện và chắc chắn ít nhất 10 năm nữa dân mới bắt đầu về ( điều kiện kt tốt + Vin phải làm ăn uy tín như ecopark). Hôm nọ TTXVN có bài nói về quảng cáo sai sự thật của Vin ở dự án Skylake.

Ly Béo

Xe tăng
Trông hoành tráng thật! Ko nghĩ Vin xây nhanh nt

hlx1978

[Tịch thu bằng lái]
Th
Sale gì mà già trẻ lớn bé ông bà cụ già em nhỏ lắm thế cụ :)) vin họ cũng có rảnh đi thuê người đâu, khách hàng quan tâm đến xem thôi mà cụ. Các cụ trên này chê thế thôi, chứ thực tế ngoài kia dân tình vẫn quan tâm rần rần mà :))
Nhân tiện tuần này lại có tour tiếp. Các cụ phân vân có thể tham dự. 9h30 sáng thứ 7 xuất phát từ times city. Cụ nào quan tâm alo cho em ạ.
Thôi ạ cụ sales. Theo mình được biết các sàn sẽ khoán chỉ tiêu khách mời cho sales. Khách thực thì ít, thế nên sales phải mời anh em bạn bè người thân xem dự án.
Hữu xạ tự nhiên hương, nếu dự án hợp lý khách hàng tự sẽ tìm đến. Không phải suốt ngày telesales làm phiền người không có nhu câù.
Cá nhân mình đánh giá: Thị trường chung cư Hà Nội giá đi ngang, nguồn cung nhiều nên không nên mua nhà trên giấy. Cứ chờ hoàn thiện nếu ưng ý thì mua, có khi mua giá tốt hơn. Đừng nghe sales là hết hàng, hết vị trí mình ưng ý. Không có đâu.
Một dự án xa trung tâm, kết nối đường gần như độc đạo. Khối lượng căn hộ quá lớn mà giá trên trời. Tôi tin rằng lúc bàn giao giá phải sụt vài chục % so với giá hiện tại. Căn cứ theo cung cầu, so với rổ hàng hoá hiện tại cũng như sức hấp thụ của thị trường.

Anh Tran 58

Xe đạp
Do chuyển công tác sang Úc, Em cần bán căn penhouse 2 tầng 148m2. Đầy đủ nội thất. Tầng dưới 74m2 tầng trên 74m2. Em vừa nhận nhà xong chính chủ. Xin được visa úc theo vợ đi học. Có fig coffe cho Bác nào mua nhé.
Địa chỉ HH chung cư bộ công an, 43 Phạm Văn Đồng, Hà Nội. Em chưa kịp tân gia. Bác nào mua chỉ.việc xách vali vào ở. Giá 26 triệu /1m2 ( bác nào quan tâm mua nốt căn em đang ở ecorpak thì tốt quá. 80m2 dẫy A. Park River. Giá 7.3 tỷ. Nội thất xịn luôn. Em để lại hết)
Số của em 0866 989 436 Anh Trí .

Future2135

Xe tải
Th
Thôi ạ cụ sales. Theo mình được biết các sàn sẽ khoán chỉ tiêu khách mời cho sales. Khách thực thì ít, thế nên sales phải mời anh em bạn bè người thân xem dự án.
Hữu xạ tự nhiên hương, nếu dự án hợp lý khách hàng tự sẽ tìm đến. Không phải suốt ngày telesales làm phiền người không có nhu câù.
Cá nhân mình đánh giá: Thị trường chung cư Hà Nội giá đi ngang, nguồn cung nhiều nên không nên mua nhà trên giấy. Cứ chờ hoàn thiện nếu ưng ý thì mua, có khi mua giá tốt hơn. Đừng nghe sales là hết hàng, hết vị trí mình ưng ý. Không có đâu.
Một dự án xa trung tâm, kết nối đường gần như độc đạo. Khối lượng căn hộ quá lớn mà giá trên trời. Tôi tin rằng lúc bàn giao giá phải sụt vài chục % so với giá hiện tại. Căn cứ theo cung cầu, so với rổ hàng hoá hiện tại cũng như sức hấp thụ của thị trường.
Nói đến sale thì lần trc e lỡ mua 1 cái chung cư thôi mà lần mở bán các sp sau lần nào sale cũng bám giết. Từ chối xong lần sau lại mời. Có lần nể quá có time qua dự. Xong đến nơi hoá ra toàn ng đã mua sp từ đợt trc như e xong bị ép tới đây. Haiz.

Justforfuntoo

Xe container
Xem thì nhiều mà mua thì ít, được đi thăm quan miễn phí, xe đưa đón miễn phí, rảnh thì đi thôi :))

sorciere_vn

Xe buýt
Nghĩ cũng hài, cdt bỏ tiền làm tí biển hồ, tiểu cảnh, công viên, sân chơi nhưng mà có thu phí với cả người ngoài lẫn cư dân, trong khi thì cứ quảng cáo để hướng cho người dân mua nhà vì những tiện ích có một không 2 đó với giá không hề rẻ

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Th
Không cần làm màu thế đâu ạ. Cụ nhìn cuộc sống tích cực 1 chút sẽ thấy đời vui hơn. Hôm nay còn ít chứ có những ngày bọn e mời khách đến còn phải đứng để nhường chỗ. Sitetour chủ đầu tư bỏ kinh phí ra thuê xe để thu hút khách hàng đến thật chứ ko phải ép target càng đông càng tốt để làm gì cả. Thực sự ai quan tâm họ sẽ muốn đến, sales hay cđt không cần phải làm màu, mời người nhà họ hàng đến làm gì. Trên này có rất nhiều cụ/mợ đã tham dự họ sẽ đánh giá xem khách hàng thật sự quan tâm không hay chỉ là ảo.
Còn cụ cứ giữ cái niềm tin đấy, em không trách cụ vì quan điểm cá nhân chẳng ai áp đặt đc. Thời gian sẽ chứng minh cụ đúng hay vin đúng. Cám ơn những người như cụ, chê bai nhiệt tình để cơ hội cho những người có nhu cầu thực sự. Đúng, hữu xạ tự nhiên hương thôi.

Villianchen5

Xe tải
Th
Đấy là các cdt đầu tư khác và dự án khác thôi cụ. Vin thì các dự án nó đều maketing tốt nên không cần phí tiền như thế, với lại Vin biết cách ép sale tự bỏ tiền ra mà tự maketing, kiểu làm được thì làm, không làm được thì k có ăn ý.
- về vấn đề thị trường chung cư. Em đồng quan điểm với cụ, lượng cung ở hà nội hiện đang quá lớn, gần như bội thực.
- còn những vị trí đẹp. Hết là chuyện bình thường, cụ không có nhu cầu nhưng người khác thì có. Chẳng nhẽ cụ muốn mua căn này, nhưng em còn em lại bảo k bán. Thế thì em lại hâm quá. Ví dụ thế.
- còn về tương lai giá cả thế nào. Cá nhân em k dám nhận định. Vì em k bán chung cư. Nhưng em cũng nghĩ gần giống cụ

tung1311 .

Xe container
Ocean Park ngon và tiềm năng nhưng phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố để mang lại lợi thế kinh doanh Chung cư phải có dân ở hoặc văn phòng làm việc, giải quyết vấn đề đường xá và kết nối vì chắc chắn không có chuyện tự cung tự cấp (có khoảng 44.000 căn hộ -> ít nhất 100.000 quân số cho các toàn chung cư, chỉ 1 phần nhỏ đã đủ kín đặc các ngả đường hiện tại), Vinpearl Safari (hiện tại phần đẹp nhất của dự án đã xong để đẩy giá max, nội khu cũng ko còn tiện tích gì đang kể so với qui mô nữa nên giá trị tương lai sẽ phụ thuộc rất nhiều vào cái safari).

Tất cả các yếu tố này cần ít nhất 5-10 năm nữa mới hình thành. Vậy với giá bị đẩy lên quá cao trong 1 thời gian ngắn như hiện tại cọi như end game :) với giá bây h thì ko còn vị gì nữa rồi nên 1 thời gian nữa sẽ quay đầu thôi. Chửa kể 1 số thông tin bên lề cho thấy Vin đang gặp khó nhiều đấy

https://www.otosaigon.com/threads/vincity-quan-9-bao-gio.8893020/page-193
Gửi các cụ update dự án. Thay lời em muốn nói

Đi thăm quan chủ yếu dân đầu cơ liền kề và biệt thự. Hiện hàng ra nhỏ giọt để thu hút sự chú ý. Vin làm cảnh quanh và hình ảnh luôn rất tốt và mạnh tay nên đa phần đến tham quan sẽ bị choáng ngợp dẫn đến sai lầm :D, ai chốt nhanh và lướt nhanh chắc chắn có tiền còn đầu tư 2-3 năm thì chưa biết thế nào. Chung cư thì chẳng có gì đáng nói.

T.arc

Xe tải
Đi thăm quan chủ yếu dân đầu cơ liền kề và biệt thự. Hiện hàng ra nhỏ giọt để thu hút sự chú ý. Vin làm cảnh quanh và hình ảnh luôn rất tốt và mạnh tay nên đa phần đến tham quan sẽ bị choáng ngợp dẫn đến sai lầm :D, ai chốt nhanh và lướt nhanh chắc chắn có tiền còn đầu tư 2-3 năm thì chưa biết thế nào. Chung cư thì chẳng có gì đáng nói.
1 lần đầu tư vào chung cư vin e rút ra 1 điều, có tiền mua biệt thự khu này để hưởng thụ thì quá ok. Đầu tư vào bđs vin ko ăn thua vì giá đầu vào đã gần đỉnh rồi.

Lavander

Xe tải
1 lần đầu tư vào chung cư vin e rút ra 1 điều, có tiền mua biệt thự khu này để hưởng thụ thì quá ok. Đầu tư vào bđs vin ko ăn thua vì giá đầu vào đã gần đỉnh rồi.
Chung cư thi mua để ở thôi, còn đâu tư thi cho thuê thi được. Minh ngay trước cach đây 2 năm cũng co duyên mua được chung cư Vin gia rẻ bán lại co lãi tương đối, còn giờ thi khó rôi. Giơ mua thi thấp tầng ok hơn

tung1311 .

Xe container
Em ủn lên xem tình hình chênh bên gia lâm mấy tỷ rồi :D

FZ25492

Xe tải
đầu tư vào rồi mới biết à cụ, riêng hàng vin e chưa đầu tư vào nhưng chỉ so sánh giá với mặt bằng chung thị trường là biết rồi. ông ấy làm tận gốc bán tận ngọn, chỉ người ở mới hưởng lợi trực tiếp chứ đầu cơ thì ko ăn thua :D