[Funland] Tại sao vin ocean park giá cao hơn Ecopark mà vẫn chạy

tieudaovnt

Xe tăng
mới có bctc ông ấy bán hết được toàn bộ khu thấp tầng rồi hay sao các cụ ạ, doanh thu lên tới 15-16k tỷ. Cũng kinh đấy ạ. Giờ chỉ có mấy quả chung cư là hơi kém phải bán buôn, túc tắc bán dần thôi

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Skylake em k rõ nhg metro mà cụ bảo k nóng cem lại nhé. Em dg ở đây ;)
Hehe, nếu nhà cụ chính tây thì em rất thông cảm, có kính giời thì vẫn nóng :)) nói chung dính tây vào thì đành chấp nhận thôi ạ.

laixeviet

Xe tải
Không chính tây cụ ơi. Vin nó quảng cáo chống ồn và nắng mà như hàng lởm ấy. Đấy là cc cao cấp nhất của Vin còn bị vậy chứ cái Ocean park thì em không dám hình dung nữa. Sales các cụ Hót từ 1 lên 10 còn các vấn đề lỗi và bức xúc của dân mức 10 thì Vin bịt và ỉm đi chỉ còn 1. Đây là lý do tại sao mà quá nhiều ng vẫn bị lừa.

sorciere_vn

Xe buýt
Không chính tây cụ ơi. Vin nó quảng cáo chống ồn và nắng mà như hàng lởm ấy. Đấy là cc cao cấp nhất của Vin còn bị vậy chứ cái Ocean park thì em không dám hình dung nữa. Sales các cụ Hót từ 1 lên 10 còn các vấn đề lỗi và bức xúc của dân mức 10 thì Vin bịt và ỉm đi chỉ còn 1. Đây là lý do tại sao mà quá nhiều ng vẫn bị lừa.
Thế hơi tiếc cụ ợ, vì nhà em cũng không chính tây, thấy khả năng chống ồn vs chống nóng của kính low-e là có thật, kb bên cụ thì ntn, khéo phải xem lại chất lượng kính.

Lacet_ti

Xe container

laixeviet

Xe tải
Thế hơi tiếc cụ ợ, vì nhà em cũng không chính tây, thấy khả năng chống ồn vs chống nóng của kính low-e là có thật, kb bên cụ thì ntn, khéo phải xem lại chất lượng kính.
Trước khi về ở cư dân ở đây rất hy vong vì nghĩ là cc cao cấp nhất phải khác biệt, nhưng rất thất vọng. Mọi người đều nghĩ VHM phải là flagship (giá rất đắt + vị trí đẹp) để Vin quảng bá tên tuổi nhưng cũng vì lòng tham (nên giờ mới 8 tỷ USD) mà giữa QC và Thực tế khác xa nhau. Nói chung nhà của Vin các cụ cứ cho xong rồi hãy mua, nhất là Ocean Park đất rộng lại xa trung tâm không lo hết hàng đâu. Có khi mua càng về sau lại càng rẻ :D

sorciere_vn

Xe buýt
Trước khi về ở cư dân ở đây rất hy vong vì nghĩ là cc cao cấp nhất phải khác biệt, nhưng rất thất vọng. Mọi người đều nghĩ VHM phải là flagship (giá rất đắt + vị trí đẹp) để Vin quảng bá tên tuổi nhưng cũng vì lòng tham (nên giờ mới 8 tỷ USD) mà giữa QC và Thực tế khác xa nhau. Nói chung nhà của Vin các cụ cứ cho xong rồi hãy mua, nhất là Ocean Park đất rộng lại xa trung tâm không lo hết hàng đâu. Có khi mua càng về sau lại càng rẻ :D
Em thì chưa bao giờ xác định sẽ mua Vin để ở, với kiểu thiết kế toàn như cái hộp bê tông và mật độ xây các tòa như vậy. Chắc dân đen nên chưa đủ tầm để hiểu, he he . Em tìm mua các cđt thật sự có tâm để mua để ở thôi, và hiện tại thật sự đang rất hài lòng với lựa chọn, số em cũng hên =))

Justforfuntoo

Xe container
Cứ mỗi khi có 1 dự án của vim hoàn thành và dân về ở thì tập hợp antivim lại càng tăng, số người thất vọng càng nhiều :D

ms0910

Xe tăng
Hehe, nếu nhà cụ chính tây thì em rất thông cảm, có kính giời thì vẫn nóng :)) nói chung dính tây vào thì đành chấp nhận thôi ạ.

Gửi các cụ đường sun path của Hà Nội vào tháng 6 để chọn nhà hướng mát. Tránh giờ nắng nóng nhất sau giờ trưa thì phải tránh hướng Tây Tây Bắc. Nhà chung cư cao tầng mà các cụ sợ nắng nóng thì cứ tránh hướng Tây Bắc và hướng Tây ra.
Nhà em thích nắng nhưng sợ lạnh nên tuyền chọn ban công Tây Nam, mùa đông nắng cứ gọi là rọi thẳng.

Chỉnh sửa cuối:

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]

Mrphamvn

Xe tăng
Chung cư nào của vin dù đã, đang và sẽ xong đều rao bán sang tay tràn ngập, ở đấy mà ko đầu cơ =))
Cứ bán tràn lan là đầu cơ à ? Đầu cơ mà nhảy vào chung cư của Vin thì khác gì nhẩy hố vôi

Thà mang tiền phang con lô tỉ lệ thắng còn cao hơn mua chung cư của Vin

freakingprime

Xe buýt
Cứ bán tràn lan là đầu cơ à ? Đầu cơ mà nhảy vào chung cư của Vin thì khác gì nhẩy hố vôi

Thà mang tiền phang con lô tỉ lệ thắng còn cao hơn mua chung cư của Vin
Hóa ra xã hội nhiều người tốt, tự dưng đi mua nhà vin xong bán lỗ tràn lan để giúp thiên hạ. Chung cư xây xong cả năm sáng đèn chưa được 1 nửa.

mabu_210

Xe điện

Gửi các cụ đường sun path của Hà Nội vào tháng 6 để chọn nhà hướng mát. Tránh giờ nắng nóng nhất sau giờ trưa thì phải tránh hướng Tây Tây Bắc. Nhà chung cư cao tầng mà các cụ sợ nắng nóng thì cứ tránh hướng Tây Bắc và hướng Tây ra.
Nhà em thích nắng nhưng sợ lạnh nên tuyền chọn ban công Tây Nam, mùa đông nắng cứ gọi là rọi thẳng.
Nhà em sáng thì sun hướng ĐB chiều thì TB...cứ gọi là ấm cúng cả ngày :)

Vinhomes Greenbay đã có nhiều người bán cắt lỗ, so với giá của Smartcity hay Oceanpark thì cũng không đắt hơn, tầm 35, mà vị trí cùng mật độ thì ngon hơn hẳn.

quangodesa

Xe tải
Mấy cụ sale dự án Vin Gia Lâm cho em hỏi sao cái khu S02 06, 07,08,09 dạo này chả thấy nó xây tiếp nhỉ ?!
Có vẻ như 2-3 tháng gần đây mấy khu đấy dậm chân tại chỗ hay sao ấy

kk, CC nhà em cũng sử dụng kính low e đây ợ, nhưng nóng hay không còn tùy vào hướng nữa ạ, như cùng sử dụng 1 hệ thống điều hòa, nhưng như nhà e hướng nam thì điều hòa luôn chỉ cần 28 độ là mát mái thoải, còn hướng tây thì 22 vẫn còn nóng hầm hập cụ ơi =)), nên thần thành hóa mỗi cái kính là không đủ đâu =))
Nhà em hướng Tây cũng chỉ để điều hòa 27 độ, mát rượi. Em còn mở cả rèm lớp dày ra, chỉ để rèm tơ để lấy sáng

kleiner

Xe hơi
Mấy cụ sale dự án Vin Gia Lâm cho em hỏi sao cái khu S02 06, 07,08,09 dạo này chả thấy nó xây tiếp nhỉ ?!
Có vẻ như 2-3 tháng gần đây mấy khu đấy dậm chân tại chỗ hay sao ấy
Hôm kia cotecon làm lễ cắt nóc p8 và p9. Em nghĩ do tập trung p8 và 9 xong làm nốt p6 và p7. P7 thì chỉ có 25 tầng thôi.