[Funland] tại sao vân đồn chưa phát triển thì đã đủ các cao tốc nối đến còn mũi né đông khách thì phải đi rùa bò

limoux

Xe buýt

toimuondie

Xe container
Đường Hl- Vd chính là 1 phần của cao tốc Hạ long Móng cái. Đó là đường huyết mạch của Qn. Nên ngân sách tỉnh bỏ ra làm. Liên quan gì lobby ngân sách trung ương chứ.
Hạ Long - Vân Đồn là dự án BOT mà cụ? Sun bỏ vốn mà? Vốn ngân sách có mỗi cái cầu.
Em không có nên em phản đối đặc khu Vân Đồn. Em có đất ở Thanh Hóa nên em đề nghị chuyển đặc khu về Thanh Hóa
Cụ vui tính quá, Thanh Hóa là đặc khu thì chia đôi đất nước ạ?
Người ta lựa chọn chỗ làm đặc khu theo nhiều tiêu chuẩn, một trong những tiêu chuẩn quan trọng nhất là khá cách biệt với đất nước.
Dự tính miễn thị thực, thuế nhập khẩu cho đặc khu nên cần nó tách biệt để tránh nhập khẩu lậu, buôn lậu.

gocart

Xe cút kít
Bác có nhầm ko ạ? bác PMC trước bí thư tỉnh giờ trưởng ban TCTW, bác Đam PTT còn gì
Mấy bác này là hạt giống luân chuyển.
Do đất QN ít khi chơi vây cánh, người dân và chính quyền các cấp tự lực kiên cường nên các bác ấy về dễ làm việc hơn đi các tỉnh khác.

Thichduthu1

Xe tải
Hạ Long - Vân Đồn là dự án BOT mà cụ? Sun bỏ vốn mà? Vốn ngân sách có mỗi cái cầu.

Cụ vui tính quá, Thanh Hóa là đặc khu thì chia đôi đất nước ạ?
Người ta lựa chọn chỗ làm đặc khu theo nhiều tiêu chuẩn, một trong những tiêu chuẩn quan trọng nhất là khá cách biệt với đất nước.
Dự tính miễn thị thực, thuế nhập khẩu cho đặc khu nên cần nó tách biệt để tránh nhập khẩu lậu, buôn lậu.
Đúng rồi. Thanks.

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Đặc khu mà cho Trung Quốc thuê thì em cũng phản đối. VĐ hiện nay đang được quy hoạch bài bản theo hướng phát triển bền vững chứ không phải để bán chác BĐS như các cụ nói.
Đất nước ko thể cứ dựa vào phở, nón lá, áo dài để làm điểm nhấn được. Phải có 1 nơi thực sự đẳng cấp để thu hút thế giới

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu rồi phải chọn chỗ nào dễ cắt đất thì mới dễ!

Dung9ls

Xe tải
Em đang thắc mắc vân đồn đìu hiu quá mà cao tốc rõ ngon trong khi mũi né ngược lại, cần lắm các cụ giải thích
có phải là lãng phí tiền không nhỉ, tiền này không rõ của ai chi ra đây
Quảng Ninh nhiều nguồn thu lắm, họ chỉ xin chủ trương đầu tư thôi, các tỉnh khác chờ vốn TW thì còn lâu....

Yeuphunu

Xe điện
Công nhận đi Mũi né hơi đuối, bay vào SG xong đi mất 5 tiếng đến nơi, ko hiểu sao ko làm sân bay ở đó
Mũi Né vướng BQP nên sân bay chậm thi công.
Còn SG-MN nếu đi xe gia đình, xe nhỏ giờ vắng có hơn 3 tiếng thôi á.

bigbang2013

Xe hơi
Mũi Né dính đất Quốc phòng nhiều. Liên quan đến an ninh đường biển

tocdo1719

Xe máy
Cao tốc VĐ-MC hình như ngân sách tỉnh

tran duc chi

Xe buýt
Qúa khả thi luôn,chắc cụ chưa đi đoạn này bao giờ,đường thì nhỏ,xe thì đông,lại vào khu dân cư liên tục,nếu cụ đi qua đoạn này thì hết sức bức xúc,ko hiểu tình trạng này đã bao nhiêu năm rồi mà ko tìm cách cải tiến,làm trì trệ sự phát triển của đất nước.Có cao tốc thì chẳn ai thèm đi đường này.
Bây giờ mà mở cao tốc đi Mũi Né rồi thu tiền để thu hồi vốn thì có khả thi không?

poiuy

Xe ba gác
Qúa khả thi luôn,chắc cụ chưa đi đoạn này bao giờ,đường thì nhỏ,xe thì đông,lại vào khu dân cư liên tục,nếu cụ đi qua đoạn này thì hết sức bức xúc,ko hiểu tình trạng này đã bao nhiêu năm rồi mà ko tìm cách cải tiến,làm trì trệ sự phát triển của đất nước.Có cao tốc thì chẳn ai thèm đi đường này.
Đấy là cụ nghĩ thế thôi. Tắc thì tắc nhưng mà free.

Hieumos

Xe container
Công nhận đi Mũi né hơi đuối, bay vào SG xong đi mất 5 tiếng đến nơi, ko hiểu sao ko làm sân bay ở đó
Bài toán kinh tế chưa khả thi cụ ạ. Mũi Né thu hút khách miền nam là chủ yếu, lượng khách miền bắc ít. Kể cả xây sân bay thì từ SG người ta vẫn đi đường bộ tiện hơn. Mà để hút khách nước ngoài thì lại phải làm SB quốc tế, chi phí đầu tư đắt hơn nhiều so với sân bay nội địa.