Thảo luận Tại sao trong Hãng Toy bảo dưỡng ko kỹ

thuysinh.tl

Xe container
Em thấy chả hay ho gì cái kiểu kháy của cụ. Các hãng khác chắc không có vụ đó nhỉ? Em không dùng nhiều nên không dám bình chứ ngay cả vụ túi khí thì nhiều người chửi TOY nhưng chắc gì đã hiểu túi khí hoạt động thế nào.
Em tưởng xe Toy không hỏng vặt bao giờ, cái gì cũng siêu bền kể cả túi khí:))

ngohungk42

Xe đạp
một lần mang ra HÀ THÀNH chỗ Định Công , Có thu tiền vệ sinh kim phun và họng hút 550k , nhưng chả thấy động đến, mấy hôm sau đến thắc mắc thì được làm bù ! Nói thật , các cụ cứ lên youtube xem làm cái đó là làm gì, rồi giám sát chứ ngoài hay trong đều bị bỏ qua nếu ko biết gì !

nhuycu

Xe tải
Đừng thần thánh Hãng, bọn cvdv toàn ép khách thay đồ trong khi nó ko hỏng, tôi bị ép nhiều nhưng bọn cố vấn dv ko đủ tuổi để ép. Ép quá đấm cho vỡ mặt vì bắt nạt khách hàng
Đang nói bảo dưỡng nhé bác, không nói chuyện thay phụ tùng. Em vào thường xuyên, chưa thấy nhân viên tư vấn ép em thay phụ tùng bao giờ.

trananhdung35

Xe tải
E có 1 thoi quen, đi sửa xe bất cứ chỗ nào là cứ bám theo xe xem họ làm tnao. Hiểu dc nhiều điều ky thuật xe và thợ nó cũng k dám làm láo.
Giống e :))
Nhiều lúc e còn chỉ cả cho thợ n làm
Vì đi xem nhiều r thấy thợ này làm mà thợ sau làm thiếu là ý kiến ngay

Đức_Giang

Xe hơi
Thưa các cụ,
Em chia sẻ vấn đề thật là xe em từ ngày đi mua mới đến nay toàn bảo dưỡng trong Hãng nhưng cách đây 3 hôm em đi đường (xe em camry đã đi >9v) khi dừng đèn đỏ thấy xe chết máy, khi lùi vào chuồng là chân ko đỡ ga mà rà phanh nhẹ cũng hay chết máy...diễn ra liên tục.
Mặc dù em tuân thủ bảo dưỡng nghiêm ngặt(3-4k km là thay dầu, 4v hay 8v bảo dưỡng lớn...) nhưng hoá ra khi tìm hiểu "Trong hãng bảo dưỡng láo toét họ lửa cta và chỉ xịt lọc gió linh tinh chứ chưa bao giờ vệ sinh họng hút và vệ sinh kim phun". Em mang ra gara ng quen là Ong Anh thuoc dân có Nghề về Gầm và Máy thì chỉ vệ sinh Họng hút và kim phun là Xe em lại Phi nước đại kinh hoàng!
Vậy xin hỏi mấy ông đại lý Toy được hiểu là "Hãng" ấy toàn lừa khách!
cụ bảo dưỡng ở đại lý nào ạ. theo e hay làm xe hộ khách thì đa phần vào hãng rất thích bảo dưỡng tổng thể các hàng mục mà, vì khi bảo dưỡng tổng thể càng nhiều hạng mục thì dịch vụ họ càng thu được nhiều tiền mà. chắc cụ k dặn kĩ cố vấn dịch vụ là cái gì thì người ta sẽ k thể kiểm tra các hạng mục xe của cụ bị sao. đa phần khách cần vấn đề gì thì họ mới kiểm tra kĩ còn bảo dưỡng mức trung bình thì họ chỉ kiểm tra tổng thể tất cả không có gì bất thường thì làm sao báo lỗi gì cho cụ đc.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Từng bị bảo dưỡng phanh 1 lần ở hãng, hôm sau mang ra đại lý khác cùng hãng phát hiện ra đại lý kia chưa bảo dưỡng, đại lý kia xin xí xoá chịu chi phí. Mọi ngừoi ca ngợi Toy chứ mình thấy bình thường như bao hãng khác thôi, mà Toy đông khách quá nên còn ko chu đáo bằng là khác.
Chẳng phải nay đông mới vậy đâu cụ, xưa em cũng thần thánh hãng lắm, sau 1 lần hồi đó còn bảo dưỡng ở Toy Láng Hạ, kỹ thuật nói nhỏ của anh phải thay cái này cái kia, anh đồng ý thì bọn em thay cho với giá rẻ, hàng này là hàng của bọn em không phải hãng nên không có hóa đơn, nghe xong em choáng hỏi lại hàng này từ đâu có chính hãng không, nó bảo chính hãng nhưng ấp úng không nói rõ nguồn gốc từ đâu, chẳng nói em cũng hiểu. Cứ báo hỏng khách đồng ý chuyển đồ xuống bọn này không thay ỉm đi, nhất là các xe cơ quan vào các bác tài chỉ ngồi phòng lạnh cafe chém gió chờ xong họ gọi thì ra ký nhận xe về chứ có nắm được đã thay hay chưa thay đâu. Em từ xưa sửa là em cứ phải ra xem đàng hoàng, xong em gom phụ tùng hỏng cho lên xe mang ra bãi rác vứt. Tóm lại đừng chủ quan cụ ạ.

baolh

Xe hơi
E có 1 thoi quen, đi sửa xe bất cứ chỗ nào là cứ bám theo xe xem họ làm tnao. Hiểu dc nhiều điều ky thuật xe và thợ nó cũng k dám làm láo.
Em cũng giống cụ. Đi bảo dưỡng chả bao giờ em ngồi điều hoà nhìn qua cửa kính. Cứ phải ra tận nơi xem thế nào.

Ww67

Đi bộ
Xe giờ nhiều vào đông các cụ chịu khó soi 1 chút, đừng vắt chân ngồi phòng chờ online mà có ngày toang, em là phải cứ đứng cạnh xe xem họ làm thế nào chuẩn chưa.
Vao hang bao duong thi no cho cho minh vao theo xe khong cụ?

mabu44

Xe điện
Đọc các conment chuẩn nhất vẫn là dù hãng nào cũng có thợ này thợ kia. Nên đi bảo dưỡng cứ phải theo sát xe, xem anh em thợ họ làm từng bước. Chịu khó bụi bẩn một chút nhưng an tâm. Đấy là em nói xe cá nhân, chứ xe cơ quan thì các bác cứ phòng máy lạnh uống trà ngắm gái thôi:D. Nói gì thì nói khi mìnhđứng đó thợ ko dám làm tắt , ko dám làmẩu. Thay cái gì phải nhìn hàng bóc tem mang ra. GÌ chứ các cụ thay dầu máyít bị láo, chứ thay dầu phanh, dầu trợ lực mà ko check thì hầu như là thay cho lấy lệ.

vinhvinh

Xe tải
Em đi bảo dưỡng là cứ phải đứng xem. Mặc dù gà mờ nhưng thợ nó cũng ko dám làm láo :D

E nghe các cụ nói thế này biết tin vào ai. K hiểu về xe cộ đem vào hãng cho yên tâm mặc dù mất tiền công cao, giờ nó còn làm ăn kiểu thu tiền xong k làm thì người k hiểu xe như tụi tôi bị hãng bịp à??? Nói chung người tốt kẻ xấu thì mong manh phải k cc. Đem ra ngoài thì sợ luộc đồi với đồ đểu, đem vào hãng lo làm bố láo phải canh như sợ thằng ăn cắp, thật thật giả giả biết tin ai bây giờ, tiền mất tật mang. Hix. Cảm giác nếu bị bịp cay thật

Bopbun

Xe điện
Nói chung cố vấn cũng mây gió mà chủ xe cũng gió mây. 9v chưa làm vệ sinh họng hút kim phun mà tắc thở thì cũng bình thường thôi. Kêu gì chứ. Trước đó chủ xe không thấy hiện tượng gì như yếu máy thì kể cũng lạ.

Chắc nhiều cụ ngụy biện rằng kỹ thuật là việc của thợ, tao chỉ biết lái là đủ. Em nghĩ 1 là đàn bà, 2 là sếp lớn, hoặc xe hạng sang, chứ đã là chủ xe phổ thông không biết nhiều thì cũng phải biết ít. Mấy cái thay dầu, vệ sinh, bảo dưỡng cũng phải hiểu để nói chuyện với tư vấn.