[Funland] Tại sao thủ khoa hiếm khi thành công rực rỡ trong sự nghiệp?

minhkapa

Xe buýt
Nó học hết phần người khác, nên người khác phải chắt chiu cơ hội, dẫn đến dễ thành công hơn.

Aline

Xe tải
Cụ cho em xin link diễn đàn cụ nói ở trên với, em cho con em nó vào đọc ạ.
Cụ bảo cháu vào college confidential nhé. Xong rồi mình quan tâm trường nào thì vào mục trường đó đọc. Những trường cao tầm 60 đổ lên, và hệ university thường có nhiều topic và nhiều người vào đưa thông tin hơn. Cụ bảo cháu xem các thread về kết quả, đặc biệt là xung quanh ngày trả kết quả (2 đợt, khoảng giữa tháng 12 và giữa tháng 3) sẽ có nhiều chia sẻ từng ca về điểm số, hoạt động, bài luận, thư giới thiệu, v.v.... và lý do có thể tại sao đỗ, tại sao trượt.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Thủ khoa dễ thành 9 trị gia hơn bọn con buôn.

Tỷ phú nào kiểm soát xã hội trước giờ trong lịch sử? ;))

Mấy cái thằng con buôn mí làm tiền ngoan thì còn có tiền tiêu, không ngoan đẳng thủ khoa mà thành công nó vả cho vỡ cmn mõm. Đếu mệ Bill Gate tầm năm 2k loe ngoe nỏ vả cho phát ngồi cmn im đến hết đời-đố dám mở mồm phát nữa. :))

Đời sợ nhất mấy thằng đưa tiền đếu cầm, còn cái loại mà tìm tiền để cạp thì đập phát nào chết cmn luôn phát ấy. =))

Aline

Xe tải
Ko biết con các cụ app đi Mỹ trường nào. Ở Mỹ cũng như ta, phải có mức điểm nhất định mới vào đc trường, ko phải cứ bảo ngoại khóa rồi abc kia là đc. Cái gốc vẫn là điểm số. Cháu tôi app MIT(nó đc hcv olympic quốc tế, sat 1520, toefl 109 và ko có hoạt động ngoại khóa nào), sang học kể là các sv Mỹ trúng tuyển trường này đều có ít nhất 1 giải toán, lý hoặc hóa cấp bang.
Em thấy MIT hơi đặc biệt và khó so sánh cụ ạ. MIT nặng về STEM nên rất chuộng học sinh có giải toán lý hóa và khoa học tự nhiên. Điểm SAT MIT cũng có vẻ châm trước với những trường hợp có giải, không quá nặng về bài luận (mà bài luận thiên về logic xã hội hơn là logic khoa học tự nhiên). Cùng hệ với MIT có Caltech và 1-2 trường nữa. Mỗi trường có những đặc tính khác nhau và muốn kiếm tiền của tụi nó sẽ phải nưa theo cái gì nó muốn. Con em SAT 1520 và Toefl 113, thi 1 lần, không có giải gì vì bản chất con em rất lười và em cũng khá lười tranh đấu :)

Cụ bảo cháu vào college confidential nhé. Xong rồi mình quan tâm trường nào thì vào mục trường đó đọc. Những trường cao tầm 60 đổ lên, và hệ university thường có nhiều topic và nhiều người vào đưa thông tin hơn. Cụ bảo cháu xem các thread về kết quả, đặc biệt là xung quanh ngày trả kết quả (2 đợt, khoảng giữa tháng 12 và giữa tháng 3) sẽ có nhiều chia sẻ từng ca về điểm số, hoạt động, bài luận, thư giới thiệu, v.v.... và lý do có thể tại sao đỗ, tại sao trượt.
Cụ xem giúp em đúng trang này không ạ?

congalete

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ là nước tôn vinh những người thành công, và coi khinh bọn losers.

Và thủ khoa, không bàn cãi gì nữa, đã là người thành công rực rỡ rồi.

Em không hiểu tại sao người thành công rực rỡ lại cần rất nhiều tiền?
tầm bậy, Mỹ coi khinh loser hồi nào, chỉ rõ.