Tại sao TC không nhập Santafe 2013 full option nhỉ ?

zimbo

Xe máy
Nhắc tới xe Hàn là người ta thường nhắc tới full option. Vậy tại sao TC không nhập bản option tương đối một chút. Tui thấy option của anh Hải tốt hơn anh Công.
Tui dự rằng nếu có option tốt thì sẽ có nhiều người mua hơn. Hiện tại thấy đi ngoài đường quá ít.

SonataHQ

Xe điện
Nếu lắp full đồ tại Hàn giá xe đội lên nhiều lắm, mà bộ phận kiểm hóa của Hải quan giờ tinh tường dã mãn, nếu có màn hình cảm ứng, các option cao cắp giá đánh giá tính thuế sẽ cao lắm và giá xe cũng cao luôn. Nên thôi nếu muốn mua full ra Hoàng gia mà đặt, xe lướt nhé. Vì giờ ko đc nhập xe mới mà

zimbo

Xe máy
Có ai biết tính cụ thể ra xem tại sao xe full lại cao hơn ? Đội lên là bao nhiêu ? Em nghĩ là nếu có thuế thì nó tỷ lệ thuận lên thôi chứ đâu có vọt hẳn lên dc.
Cụ nào liệt kê cho em xem option của anh TC xem thế nào. Em thấy hiện tại thiếu mấy cái này thì phải: hệ thống âm thanh, màn hình, cam lùi, cửa nóc/panorama, túi khí (mới có 2 cái trước), đèn xenon.

hyundai_TC

Xe điện
Có ai biết tính cụ thể ra xem tại sao xe full lại cao hơn ? Đội lên là bao nhiêu ? Em nghĩ là nếu có thuế thì nó tỷ lệ thuận lên thôi chứ đâu có vọt hẳn lên dc.
Cụ nào liệt kê cho em xem option của anh TC xem thế nào. Em thấy hiện tại thiếu mấy cái này thì phải: hệ thống âm thanh, màn hình, cam lùi, cửa nóc/panorama, túi khí (mới có 2 cái trước), đèn xenon.
full thì đắt hơn khoảng trên dứoi 100tr cụ ạ.

fantasy0178

Xe tăng
Các cụ có biết bao h anh Hải nhập sorento phiên bản mới k nhỉ, e đang có ý định lên 7 chỗ mà cứ sợ vừa mua xong mà a ý vác version mới về thì có mà hộc máu

zimbo

Xe máy
full thì đắt hơn khoảng trên dứoi 100tr cụ ạ.
Tức là thêm options chỉ mất thêm 5000usd.
Còn riêng basic như hiện tại mà mất tới 59k. Thế thì TC cần xem lại giá cơ bản có quá cao không, có vẻ như hơi tham. Basic chỉ khoảng 50k-55k. Như vậy thì full option sẽ = 10% giá xe.

Hãng nào cũng phân chia thị trường và áp option tương ứng, Hyundai cũng vậy, bản Full xuất châu Á, Thái Bình Dương không thể đầy đủ như bản Mỹ hay bản nội địa được. Còn cách tính giá thì các cụ cứ tự tính nhé, cứ 1$ thêm vào giá xe (cho option chẳng hạn) thì về đến đây sẽ thành ít nhất 2.45$, đó là lách lươn các kiểu rồi đấy và chưa có lãi. Thời buổi này ăn dày để mà gẫy răng à??? TC phải khai đủ giá trong khi showroom nhập SL ít, xuất hóa đơn thiếu thì có thể khai thấp đi....... đó là nguyên nhân giá xe showroom thường thấp hơn chính hãng, với bất kỳ SP nào chứ không riêng gì ô-tô.

hyundai_TC

Xe điện
Tức là thêm options chỉ mất thêm 5000usd.
Còn riêng basic như hiện tại mà mất tới 59k. Thế thì TC cần xem lại giá cơ bản có quá cao không, có vẻ như hơi tham. Basic chỉ khoảng 50k-55k. Như vậy thì full option sẽ = 10% giá xe.
cụ cứ tính thêm options là ra tiền, e chỉ dự khoảng thôi. cụ đọc thêm thông tin cụ hardtop ở dưới nhé.

italy2301

Xe hơi
tính giá cả của sản phẩm bác ạ
nhập bản full cũng được nhưng giá quá cao không cạnh tranh được

xuantien_mobis

Xe lăn
Bản full khách hàng ít, lợi nhuận thấp, tập trung bản base cho nó phổ thông, miếng nhiều hơn.

zimbo

Xe máy
Nhưng bản base này còn dưới base, tính năng an toàn kém quá. Người việt nam cũng là con người cả, cũng có giá đấy chứ.

Nhưng bản base này còn dưới base, tính năng an toàn kém quá. Người việt nam cũng là con người cả, cũng có giá đấy chứ.
Cụ đúng là vua chém! Cụ đã biết cấu hình của nó thế nào chưa mà phát biểu lung tung thế!

zimbo

Xe máy
Cụ đúng là vua chém! Cụ đã biết cấu hình của nó thế nào chưa mà phát biểu lung tung thế!
Cụ biết thì show option của em san 2013 này ra cho em mở tầm mắt cái. Cái base trong cách nhìn của em là phải an toàn. Hỏi mấy anh sale toàn bảo phiên bản hiện tại là full, nói ra thì bảo lắp thêm dc, đâu có gà đâu.

Cụ biết thì show option của em san 2013 này ra cho em mở tầm mắt cái. Cái base trong cách nhìn của em là phải an toàn. Hỏi mấy anh sale toàn bảo phiên bản hiện tại là full, nói ra thì bảo lắp thêm dc, đâu có gà đâu.
Phải show thì cụ mới mở được mắt à? Thế nghĩa là lúc chém gió cụ đã nhắm mắt chém bừa? Cụ mở mắt ra nhá: bản thấp nhất của anh Công cũng có ESP, thứ xa xỉ đối với bản full của một số anh khác đấy! Mà cụ đã hiểu ESP nó là cái gì chưa để em mở mắt phát nữa cho cụ?

zimbo

Xe máy
Cái đơn giản như cái cửa sổ trời đâu rồi (ít dùng nhưng nó quan trọng đấy). Còn esp mà ko có thì còn gọi gì là xe (nên nó hiển nhiên có trên phân hạng xe này rồi).
Còn túi khí tại sao cứ phải cắt đi còn 2 cái trước vậy.
Ngoài ra thì người ta còn xét đến mức giá thành. Nếu đưa ra giá 1.3 tỷ thì cũng phải tương xứng với nó chứ. Nếu không thì có khi vì cái giá mà giết chết thị trường của một cái xe đấy.

billnantes

Xe container
Cái đơn giản như cái cửa sổ trời đâu rồi (ít dùng nhưng nó quan trọng đấy). Còn esp mà ko có thì còn gọi gì là xe (nên nó hiển nhiên có trên phân hạng xe này rồi).
Ngoài ra thì người ta còn xét đến mức giá thành. Nếu đưa ra giá 1.3 tỷ thì cũng phải tương xứng với nó chứ. Nếu không thì có khi vì cái giá mà giết chết thị trường của một cái xe đấy.
hiện tại anh ý đang độc quyền loại này lên giá cao cũng là chuyện bt thôi .

Tuan.Hnvn

Xe tải
Em đồng tình với cụ 2 điểm: Cửa nóc ít dùng nhưng cũng khá quan trọng.
Cái thứ 2 khi đưa ra cái giá 1,3ty thì cũng phải cân nhắc với các xe cùng phân khúc như Sorento hay Fotuner chẳng hạn? Về Option thì kém ko ít nhưng giá thì lại cao hơn quá nhiều. Công nhận Santafe 2013 đẹp thật nhưng giá đấy làm em 2012 Full còn sướng hơn hoặc lựa chọn Sorento cũng ko tồi. Chính cái giá đi theo Option nghèo nàn đó nó đang hạn chế sự phât triển của Santafe tại VN. Tối thiểu phải có cửa nóc và DVD, cảm biến trước, sau + cam lùi thì mới xứng đáng. Vài suy nghĩ của e ạ.

otohagiang

Xe container
con CAMRY LD mới không có ESP cơ bác ạ, giá cũng gần bằng thằng STF mới đó :))

hyundai_TC

Xe điện
giá cả phù hợp với xe,chứ ko ai muốn bán đắt cụ ạ.

quyetthang

Xe tăng
Em nghĩ nên giảm thuế đối với các option an toàn cơ bản trên xe như túi khí, abs, esp... và coi như nó là điều kiện bắt buộc đối với các xe khi lưu hành :)