[Funland] Tại sao phải giấu kín, bảo mật thông tin cá nhân

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Theo cháu thì không cao, nếu có luật sư tốt, vì không xem hồ sơ cụ thể nên cháu cũng chỉ phán đoán theo hai hướng, hướng 1 như bạn ấy nói là có bản án rồi, và Pháp bắt cho Bỉ theo trát của Bỉ ở đây có cái hơi vô lý, là nếu thế Pháp bắt và di lý sang Bỉ, trong thời gian này thường sẽ không có tại ngoại. Vì đã có án và quyết định của toà như vậy là có giá trị, trong EU thì vì có hiệp ước Schengen nên việc hỗ trợ tư pháp song song rất tốt. Nếu đúng thế thuê luật sư tốt vẫn có cơ hội, cháu khẳng định luôn nếu chỉ thuê nhà mà đứa khác làm bậy thì cũng không sao cả, trường hợp không chắc chắn thì người bị cáo buộc luôn được lợi. Hướng 2 thì bạn ấy đang bị truy cứu, điều tra thôi nên khả năng cao là quan toà sẽ cho tại ngoại trước khi đi lý sang Bỉ, để cho tại ngoại thì quan toà xác định được, khả năng chạy trốn không cao, khả năng gây nguy hiểm cho cộng đồng không cao, khả năng huỷ các chứng cứ không cao, để thoả mãn các điều kiện đó thì sẽ được tại ngoại, dù sao cháu cũng đánh giá khả năng bạn ấy được về trên 60% nếu đúng như bạn ấy tả khi bạn ấy thuê được luật sư giỏi, chi phí là khá cao cho việc đó. À mà trước khi có phán quyết của toà mà bạn ấy vừa được thả, thì chỉ bị tạm giam 24h mà thôi, tất nhiên khu tạm giam thì không được tiện nghi lắm. Không hiểu bạn ấy đã lăn tay lại chưa hả cụ?
Em chắc chắn bạn ý lăn tay ngay từ sân bay. Đã ra toà lần 2 rồi cụ.
Ẻm này có tý con nhà... ít nữa thấy lặn thì cụ cháu ta tự hiểu em vào cmn tù. Nếu được về, ẻm sẽ phông bạt rình rang bán hàng :D

search

Xe điện
Nếu không cẩn thận, Phú Đĩ nó đã dốt cmn cái em Mai này vào xe thùng chuyển qua Bỉ.
Xong việc với đồng minh.
Đi từ Ba lê có 2 chăm cây xố. Xông xênh đi 2 tiếng chứ mấy.
Việc liếu dì phải mở toà cho nặng nợ ???
Vầy phỏng =))=))=))=))=))

Còn đây là cái CẨN THẬN của mợ :)) :)) :))
https://baomoi.com/nhung-vu-an-oan-sai-chan-dong-the-gioi/c/24078714.epi
:D em nghe những câu kiểu bọn Tây nó làm là bla bla, bọn nó cẩn thận lắm ko thể sai bla bla... thấy ngữa mít cực kỳ. Bọn nó cũng là người, ăn ỉa bt, làm sai đầy và tính tình đầy đứa cực bẩn bựa. Tiếp xúc nhiều và đặc biệt ko nên ấn tượng là nó auto good thì sẽ dễ dàng nhận thấy :D

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
:D em nghe những câu kiểu bọn Tây nó làm là bla bla, bọn nó cẩn thận lắm ko thể sai bla bla... thấy ngữa mít cực kỳ. Bọn nó cũng là người, ăn ỉa bt, làm sai đầy và tính tình cực bẩn bựa. Tiếp xúc nhiều và đặc biệt ko nên ấn tượng là nó auto good thì sẽ dễ dàng nhận thấy :D
Có ai bảo nó không thể sai? Số đông tin nó ít sai hơn, có tam quyền phân lập, không có đường dây chạy án, ra giá rõ như xứ ơ kìa.
Éo có chuyện gấu nhận iem là thỏ đơi =))

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
:D em nghe những câu kiểu bọn Tây nó làm là bla bla, bọn nó cẩn thận lắm ko thể sai bla bla... thấy ngữa mít cực kỳ. Bọn nó cũng là người, ăn ỉa bt, làm sai đầy và tính tình đầy đứa cực bẩn bựa. Tiếp xúc nhiều và đặc biệt ko nên ấn tượng là nó auto good thì sẽ dễ dàng nhận thấy :D
Đơi "nhậu xong đi tè dính tội ăn cướp"
https://news.zing.vn/nhau-xong-di-te-dinh-oan-toi-cuop-thoa-thuan-xong-boi-thuong-post875843.html
Hẳn bạn đọc còn nhớ vụ án Nhậu xong đi tè bị quy tội cướp Pháp Luật TP.HCM từng nhiều lần phân tích về các dấu hiệu làm oan. Sau chầu nhậu một đêm cuối năm 2012, Uống, Sệt và Sỹ ra đường hóng mát và đi vệ sinh nhưng sau đó lại vướng vào vòng tù tội vì bị buộc tội cướp từ lời tố giác vu vơ của một người đi đường.

Từ đấu tranh của các luật sư và Pháp Luật TP.HCM, cuối cùng các cơ quan tố tụng huyện Bình Chánh, TP.HCM đã thừa nhận làm oan.

quanghung1986

Xe buýt
Một khả năng có thể xảy ra nhé:

Kêu oan là vì hy vọng dư luận cả nước áp lực cho sứ quán can thiệp mạnh hơn với hy vọng em ấy được trả lại giấy tờ trở về Việt Nam. Dĩ nhiên nếu về được Việt Nam thì em ấy sẽ không bao giờ đi đâu nữa để tránh bị tóm lại.

Nó logic ở chỗ:
1. Ban đầu em ấy cố tình không hề nhắc đến vai trò của Đsq trong vụ việc mặc dù em có thừa chữ để tả thái độ bà luật sư, văn phòng cảnh sát, trải nghiệm ngồi trong xe cảnh sát... dẫn đến dư luận ban đầu đều lên án sứ quán tại Pháp. Mãi cho đến lần bổ sung thông tin cuối cùng, em ấy mới nhắc đến sứ quán có hỗ trợ.

2. Em này tính kế xin lại giấy tờ để chuồn về Việt Nam và đã sẵn sàng cho tình huống mặc kệ bản án tại Bỉ. Tự em ấy đã nói như sau: ưu tiên số 1 là nhờ luật sư giúp lấy lại hộ chiếu từ phía Pháp, ưu tiên số 2 là nhờ luật sư can thiệp giải oan ở bản án để về lâu dài có thể quay lại châu Âu. Người vô tội, người bị mạo danh bất ngờ bị bắt khi chưa hiểu chính xác lý do (như em ấy nói) không như vậy.

3. Án toà Bỉ xử là gì không nói dù biết rất rõ phức tạp hơn nhiều cái lý do “bị lộ ID” hay “bị bắt vì nhầm nhân dạng” như em ấy cố định hướng dư luận. Chứng cớ duy nhất em ấy cố bám vào là việc em ấy không có mặt tại châu Âu trong thời điểm xay ra vụ án. Nhưng vấn đề là nó cáo buộc Chính Xác em ấy điều gì? Vì cáo buộc ấy có thể sẽ vứt cái chứng cớ ngoại phạm của em ấy vào thùng rác. Kẻ gây án hoặc kẻ tham gia gây án không nhất thiết cần có mặt tại hiện trường.

4. Toà Pháp cho được tại ngoại vì họ tin em ấy không thể trốn, lúc này họ đang xem xét lại các thủ tục pháp lý về việc dẫn độ. Nhưng em ấy mô tả là toà Pháp cho em ấy tại ngoại vì họ tin em ấy vô tội. Tin là vô tội mà lại không thả cho đi??? toà Pháp là toà di trú, không có quyền xem xét bản án ở Bỉ. Họ chỉ xem xét việc bắt là nhầm lẫn hay không (bản án của Bỉ là cho một người khác) dựa theo khiếu nại của bạn này thôi.

Nếu giả thiết này đúng, thì nó sẽ lý giải vì sao cái bản án ở Bỉ kia được người trong cuộc giấu kín như vậy. Nói chung nếu mà đi tù ở Bỉ (khả năng kha cao) thì cũng không đến nỗi khổ lắm như nhiều cụ đã mô tả. Và nếu là án oan vì nhầm Nhân dạng, thì có thể sẽ kiện được nhiều tiền cho mấy năm nghỉ ngơi đấy ah.
Theo Em hiểu thì khi ra tòa thì Tòa án Pháp đã công bố cho Em Mail đầy đủ bản án của Tòa án Bỉ. Nó đã khẳng định chắc chắn Em Mai trong bản án của Bỉ với Em Mai đang đứng trước mặt là cùng 1 người nên mới chỉ cho tại ngoại (vì nghĩ Em Mai không trốn được) mà không thả ra luôn nếu có nhầm lẫn. Mọi người chỉ đang đặt câu hỏi ở đây là vì sao Em Mai viết văn hay như vậy mà không thấy mô tả chi tiết cái bản án đấy của Bỉ và đưa ra chứng cứ ngoại phạm của mình. Cái lý do vụ án bị xử vào tháng 10 lúc Em ấy đang ở VN là cái lý do rất vớ vẩn. Nó hốt trọn ổ từ 1 năm trước rồi 1 năm sau tòa mới xử là quá bình thường. Em Mai đang cố định hướng dư luận là việc buôn bán diễn ra vào tháng 10 và cảnh sát bắt rồi tòa xử luôn vào tháng 10 nên chắc chắn Em ấy vô can.

search

Xe điện
Đơi "nhậu xong đi tè dính tội ăn cướp"
https://news.zing.vn/nhau-xong-di-te-dinh-oan-toi-cuop-thoa-thuan-xong-boi-thuong-post875843.html
Hẳn bạn đọc còn nhớ vụ án Nhậu xong đi tè bị quy tội cướp Pháp Luật TP.HCM từng nhiều lần phân tích về các dấu hiệu làm oan. Sau chầu nhậu một đêm cuối năm 2012, Uống, Sệt và Sỹ ra đường hóng mát và đi vệ sinh nhưng sau đó lại vướng vào vòng tù tội vì bị buộc tội cướp từ lời tố giác vu vơ của một người đi đường.

Từ đấu tranh của các luật sư và Pháp Luật TP.HCM, cuối cùng các cơ quan tố tụng huyện Bình Chánh, TP.HCM đã thừa nhận làm oan.
Chỗ đek nào chả làm sai :)) Dưng mà Tây làm sai với Á và PHi thì nhiều vô cùng so với ngược lại :))
Bọn Âu nó auto là bọn nó hoành, đm bọn mày chỉ là bọn mọi quan tâm đel gì, và phần đông chấp nhận rất hào hứng :))

Patriots

Xe lăn
Em chắc chắn bạn ý lăn tay ngay từ sân bay. Đã ra toà lần 2 rồi cụ.
Ẻm này có tý con nhà... ít nữa thấy lặn thì cụ cháu ta tự hiểu em vào cmn tù. Nếu được về, ẻm sẽ phông bạt rình rang bán hàng :D
Sở dĩ cháu bảo khả năng ngồi là không cao vì trong khung hình phạt nếu nhẹ, sự việc trôi qua vài năm có thể không bị hồi tố, hoặc nếu bị kết án nhẹ, sau vài năm cũng được xoá án, phụ thuộc là án bao lâu, ngoài ra khi toà kết án luôn cho người ta 2 tuần để kháng cáo, chứng minh được điều đó chưa hề nhận được thông báo, vì đã ở VN rồi thì vẫn có thể được kháng cáo, tất nhiên phải có tiền hoặc nhiều tiền để thuê luật sư

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ đek nào chả làm sai :)) Dưng mà Tây làm sai với Á và PHi thì nhiều vô cùng so với ngược lại :))
Bọn Âu nó auto là bọn nó hoành, đm bọn mày chỉ là bọn mọi quan tâm đel gì, và phần đông chấp nhận rất hào hứng :))
Chỗ đeck nào chả sai, nhưng sai kiểu nọc ra oánh cho mài nhận, éo lo bị kiện ngược vi phạm quyền con ng có ở xứ ơ kìa thoai.
Đ' có tam quyền phân lập, một tay che trời, sai từ cấu trúc thượng tầng cmn roài.

Patriots

Xe lăn
Chỗ đeck nào chả sai, nhưng sai kiểu nọc ra oánh cho mài nhận, éo lo bị kiện ngược vi phạm quyền con ng có ở xứ ơ kìa thoai.
Đ' có tam quyền phân lập, một tay che trời, sai từ cấu trúc thượng tầng cmn roài.
Bển viện nó nắm quyền khởi tố, CS chỉ là thằng làm thuê cho viện, làm ăn ú ớ chết với nó, luật sư tiếp cận ngay từ khi hỏi cung

search

Xe điện
Từ 1 case tôi ko thích lái sang chín chị và tôi cũng ko quan tâm :D, mời cụ tìm đường cứu nước :D

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Từ 1 case tôi ko thích lái sang chín chị và tôi cũng ko quan tâm :D, mời cụ tìm đường cứu nước :D
=)) Bản thân cụ tổ lái, éo mịa đi hết top nọ top kia lái. Giờ thấy đuối lại kêu 9 chị 9 em. Đang phân tích cấu trúc không chị em gì nhá, đừng bẫy.
Đọc còm cụ dưới đúng người thông hiểu. Đọc xem có vỡ vạc ra tý đ' nào không?
Bển viện nó nắm quyền khởi tố, CS chỉ là thằng làm thuê cho viện, làm ăn ú ớ chết với nó, luật sư tiếp cận ngay từ khi hỏi cung

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Cơ chế tam quyền phân lập, giảm thiểu khả năng án oan, lạm quyền. Bên bển cảnh sát làm sai thì bị sao cu? Bển có chỉ tiêu năm bắt bao nhiêu án? Nghề rùi ro vầy, lương và chế độ đãi ngộ thế nào cụ?

chuotdong

Xe điện
Nếu chẳng may em này phạm tội thật, thì VTV và Bộ ngoại giao mình có ảnh hưởng không

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chẳng may em này phạm tội thật, thì VTV và Bộ ngoại giao mình có ảnh hưởng không
Không sao đâu cụ, công dân nước này phạm tội ở nước khác đâu thiếu ạ.
Vụ này um lên do em M cũng cậy con nhà có tý cơ quen biết thôi.
Vẫn mong em bị oan. Em sang kiện sml Bỉ xử oan mang ngoại tệ sạch về, đồng bào nở mặt nở mày cùng em.

Ktkalong

Xe hơi
mấy thớt mở, giờ e mới đọc lại đc từ đầu tới cuối

Steven

Xe tăng
Cụ cứ nghiêm trọng hoá. Nó gửi con nó sang nhà em suốt. Thỉnh thoảng em cũng gửi lại. Ko có face thì vẫn trao đổi qua app khác như whatsapp hay twitter chứ có làm sao.
Do cụ ủng hộ ý kiến dùng face là bọn nghèo, ít học,.. lấy từ trường hợp 1 đứa cụ quen thì em bảo thế. Văn hoá Tây ủng hộ con cái giao lưu. Bé tỷ đã tự lên danh sách sinh nhật mời ai. Muốn chơi với bạn nào bố mẹ đèo qua cho sang chơi, không có nghĩa bố mẹ nó coi cụ là bạn. Face nó có nhưng éo kết bố mẹ của bạn con, nó để join đọc & tranh luận các vấn đề kinh tế, chính trị, xã hội...[/QUOTE]
Ai ủng hô ý kiến dùng face là bọn nghèo, ít học vậy cụ? em cũng chẳng hiểu cụ nói gì, bạn em em chơi tự dưng cụ bắt nó không coi em là bạn là thế nào?

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Do cụ ủng hộ ý kiến dùng face là bọn nghèo, ít học,.. lấy từ trường hợp 1 đứa cụ quen thì em bảo thế. Văn hoá Tây ủng hộ con cái giao lưu. Bé tỷ đã tự lên danh sách sinh nhật mời ai. Muốn chơi với bạn nào bố mẹ đèo qua cho sang chơi, không có nghĩa bố mẹ nó coi cụ là bạn. Face nó có nhưng éo kết bố mẹ của bạn con, nó để join đọc & tranh luận các vấn đề kinh tế, chính trị, xã hội...
Ai ủng hô ý kiến dùng face là bọn nghèo, ít học vậy cụ? em cũng chẳng hiểu cụ nói gì, bạn em em chơi tự dưng cụ bắt nó không coi em là bạn là thế nào?[/QUOTE]
Xin lỗi cụ, cái còm mà cụ quote đầu tiên viết chỉ có bọn nghèo ít học dùng face, tây nó không dùng. Cụ reply ủng hộ. Tôi mới vào rep cụ là ở tây nhiều đứa dùng, nhưng nó bảo nó éo dùng nếu nó không thấy muốn add.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Theo Em hiểu thì khi ra tòa thì Tòa án Pháp đã công bố cho Em Mail đầy đủ bản án của Tòa án Bỉ. Nó đã khẳng định chắc chắn Em Mai trong bản án của Bỉ với Em Mai đang đứng trước mặt là cùng 1 người nên mới chỉ cho tại ngoại (vì nghĩ Em Mai không trốn được) mà không thả ra luôn nếu có nhầm lẫn. Mọi người chỉ đang đặt câu hỏi ở đây là vì sao Em Mai viết văn hay như vậy mà không thấy mô tả chi tiết cái bản án đấy của Bỉ và đưa ra chứng cứ ngoại phạm của mình. Cái lý do vụ án bị xử vào tháng 10 lúc Em ấy đang ở VN là cái lý do rất vớ vẩn. Nó hốt trọn ổ từ 1 năm trước rồi 1 năm sau tòa mới xử là quá bình thường. Em Mai đang cố định hướng dư luận là việc buôn bán diễn ra vào tháng 10 và cảnh sát bắt rồi tòa xử luôn vào tháng 10 nên chắc chắn Em ấy vô can.
Nhưng nhà thuê tên em, tiền chảy từ tk bank của em thì em chết

Patriots

Xe lăn
Cơ chế tam quyền phân lập, giảm thiểu khả năng án oan, lạm quyền. Bên bển cảnh sát làm sai thì bị sao cu? Bển có chỉ tiêu năm bắt bao nhiêu án? Nghề rùi ro vầy, lương và chế độ đãi ngộ thế nào cụ?
Chế độ so với công chức cũng không cao lắm, nhưng đánh người báo trí nó phanh phui dễ nghỉ việc lắm cụ ạ. Đận nó có vụ thằng kia bắt cóc con bé, mà ông CS trưởng thành phố vì nôn nóng muốn nó chỉ ra chỗ để tìm nên đánh nó, kết quả là mất chức, nghỉ việc đấy cụ.

Steven

Xe tăng
Ai ủng hô ý kiến dùng face là bọn nghèo, ít học vậy cụ? em cũng chẳng hiểu cụ nói gì, bạn em em chơi tự dưng cụ bắt nó không coi em là bạn là thế nào?
Xin lỗi cụ, cái còm mà cụ quote đầu tiên viết chỉ có bọn nghèo ít học dùng face, tây nó không dùng. Cụ reply ủng hộ. Tôi mới vào rep cụ là ở tây nhiều đứa dùng, nhưng nó bảo nó éo dùng nếu nó không thấy muốn add.[/QUOTE]

ok, cụ suy luận đúng quá