[Funland] Tại sao phải giấu kín, bảo mật thông tin cá nhân

Patriots

Xe lăn
Cụ nhầm to rồi,với chiến tích đã nằm tù đức,em rì viu lại luôn cho cc thấy rồi đó,từ tạm giam,đến khi tòa khép tội,thì cơ sở vật chất của nó chả khác nhau gì đâu ạ,còn cái vụ đút tiền để có chỗ ngon trong tù thì cụ càng nhầm,ở đâu em ko biết chứ như bọn em nằm,trong đấy có đút vào mắt,cụ đừng nghĩ nó như ở thiên đường.polizei nó cũng ko kiểu nạt nộ,to tiếng bao giờ,phạm nhân thích thì đăng ký đi làm kiểu lao động công ích trong trại,nó ko ép,còn không suốt ngày ở trong phòng,nc,hút thuốc lá vặt,đọc sách,hoặc nó đi tập gym.em tả luôn trong phòng cho cc,nó như phòng ký túc xá,cũng giường tầng,chăn ga,gối đệm đầy đủ,đặc biệt là ko phải giặt món này,nó cho thay định kỳ,có người tới lấy mang đi.khu vệ sinh riêng,sạch sẽ,trong phòng nó bố trí cái nút bấm khi có việc cần chỉ việc bấm vào nút đó,1 ngày cho 2h ra ngoài hít khí trời đi bộ quanh sân bóng nhỏ,gọi là frei stunde.mới vào trại nó thu hết đồ đạc,từ thứ nhỏ nhất niêm phong lại,cho mình cái số đến lúc ra cứ theo số ấy nó lấy trả lại ko thiếu thứ gì luôn.đấy em chỉ sơ qua mấy nét cho cụ thấy.em đặc biệt tin vào cơ quan công quyền của nó làm việc chặt chẽ,ko có kẽ hở nào để làm ăn láo dc,khi nó đã động đến mình là gần như chắc chắn 100% ông có tội,em dính vụ đi tầu trốn vé bị nó bắt,giấy tòa gọi đòi mãi em cũng trả,mà nó chỉ đáng mấy đồng thôi đấy,lúc vào trại nó làm hồ sơ lại lôi cái tiền sự trước ra.đi tù thì cũng chả có gì để oai phong cả,em kể ra để cc thấy toàn cảnh nhất sự việc của em Mai
Cụ kể thiếu đoạn cụ được chọn thực đơn nữa chứ, cụ theo đạo hồi thì đánh vào không ăn thịt lợn, cụ ăn kiêng thì đánh vào là không ăn thịt mỡ, trong giờ tự do mà cụ gọi là frei đó cụ có thể đăng ký sở thích của cụ như đọc sách, đi dạo, tập gym hay đá bóng.

Chỉnh sửa cuối:

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm to rồi,với chiến tích đã nằm tù đức,em rì viu lại luôn cho cc thấy rồi đó,từ tạm giam,đến khi tòa khép tội,thì cơ sở vật chất của nó chả khác nhau gì đâu ạ,còn cái vụ đút tiền để có chỗ ngon trong tù thì cụ càng nhầm,ở đâu em ko biết chứ như bọn em nằm,trong đấy có đút vào mắt,cụ đừng nghĩ nó như ở thiên đường.polizei nó cũng ko kiểu nạt nộ,to tiếng bao giờ,phạm nhân thích thì đăng ký đi làm kiểu lao động công ích trong trại,nó ko ép,còn không suốt ngày ở trong phòng,nc,hút thuốc lá vặt,đọc sách,hoặc nó đi tập gym.em tả luôn trong phòng cho cc,nó như phòng ký túc xá,cũng giường tầng,chăn ga,gối đệm đầy đủ,đặc biệt là ko phải giặt món này,nó cho thay định kỳ,có người tới lấy mang đi.khu vệ sinh riêng,sạch sẽ,trong phòng nó bố trí cái nút bấm khi có việc cần chỉ việc bấm vào nút đó,1 ngày cho 2h ra ngoài hít khí trời đi bộ quanh sân bóng nhỏ,gọi là frei stunde.mới vào trại nó thu hết đồ đạc,từ thứ nhỏ nhất niêm phong lại,cho mình cái số đến lúc ra cứ theo số ấy nó lấy trả lại ko thiếu thứ gì luôn.đấy em chỉ sơ qua mấy nét cho cụ thấy.em đặc biệt tin vào cơ quan công quyền của nó làm việc chặt chẽ,ko có kẽ hở nào để làm ăn láo dc,khi nó đã động đến mình là gần như chắc chắn 100% ông có tội,em dính vụ đi tầu trốn vé bị nó bắt,giấy tòa gọi đòi mãi em cũng trả,mà nó chỉ đáng mấy đồng thôi đấy,lúc vào trại nó làm hồ sơ lại lôi cái tiền sự trước ra.đi tù thì cũng chả có gì để oai phong cả,em kể ra để cc thấy toàn cảnh nhất sự việc của em Mai
Mời cụ đối chất với mấy cụ này.
Còn với em thì vẫn nói với cụ rằng :
Những cái cụ không thấy, không biết không có nghĩa là nó không có. Đúng không cụ???
https://www.otofun.net/threads/mac-ket-o-paris-chuyen-that-ma-nhu-dua-o-xu-tay.1442279/page-7

hp78

Xe điện
Ở góc nhìn khác, 1 thành viên OF thỏ thẻ nói rằng hệ thống nhà tù của Đức khác với Pháp:D

kienvinh

Xe lăn
316568 nói:
Như tôi đã nói. Dạng gái già cặp bồ với tây balo thì 10 em tới 9 em bất hảo.

Tính chân thực của những còm (FB status) kiểu này không cao.

Chúng ta đều không có thông tin, chỉ hóng thôi là được rồi.

km18 yenson

Xe buýt
Mời cụ đối chất với mấy cụ này.
Còn với em thì vẫn nói với cụ rằng :
Những cái cụ không thấy, không biết không có nghĩa là nó không có. Đúng không cụ???
https://www.otofun.net/threads/mac-ket-o-paris-chuyen-that-ma-nhu-dua-o-xu-tay.1442279/page-7
Thôi cụ ạ,em chỉ tả lại những gì em đã trải qua bên bển thôi,tư cách thằng tù như em đối chất sao được.:D.có thể mỗi nước mỗi khác nhưng em nghĩ nó ko đến nỗi khác nhiều như em Mai trình bày,vì với bọn giãy chết tây âu thì quyền con người gần như tối thượng,đến cái thằng tù mà còn được phép chọn đồ ăn,với môn thể thao yêu thích cơ mà cụ Patriots nhể ;;)

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ạ,em chỉ tả lại những gì em đã trải qua bên bển thôi,tư cách thằng tù như em đối chất sao được.:D.có thể mỗi nước mỗi khác nhưng em nghĩ nó ko đến nỗi khác nhiều như em Mai trình bày,vì với bọn giãy chết tây âu thì quyền con người gần như tối thượng,đến cái thằng tù mà còn được phép chọn đồ ăn,với môn thể thao yêu thích cơ mà cụ Patriots nhể ;;)
Vâng những cái đó cụ nghĩ vậy, cụ tin vậy là do cụ suy diễn từ cái cụ đã trãi qua nó không chứng minh được việc em Mai tả là bịa.
Mà mình nghĩ thời đại thông tin mở, phát đi một cái tin là hàng trăm triệu người đọc được, hàng triệu người có thể kiểm chứng cái việc đó. Em Mai méo ngu đến nỗi bịa ra những cái mà mọi người dễ dàng bóc phốt như này. Đặc biệt thì em này cũng thuộc thành phần đội Tây Lên đầu thờ bao nhiêu năm nay rồi! Nên méo thể bịa chuyện mà nói xấu Tây như vậy đâu!

IP man

Xe lăn
Chưa có gì chắc chắn cả,mà có thể suy đoán tạm thế này: Cô bé này bị ăn cắp thông tin cá nhân và bị làm giả quyển hộ chiếu và người kia buôn bán ma tuý và những chất gây nghiện ,cảnh sát lần theo những chỗ ăn ở của kẻ buôn lậu đó đều mang tên cô Mai này cho nên những đứa bị bắt chỉ biết tên và khai ra cô này và cs cũng ko xác định đc cô bé này cùng giấy tờ tuỳ thân ở đâu nên chỉ xử vắng mặt đc với cái án 4 năm tù giam,khi nào bắt đc thì sẽ thi hành án . Nó chỉ đưa lệnh truy nã khắp châu Âu thôi!Người mao danh thì ko bắt đc,nhưng chính chủ thì lại bị oan
Cảnh sát nó có ngu đâu mà không check được hộ chiếu thật hay giả hở cụ ;))

Patriots

Xe lăn
Đúng mà cụ cháu trước đây làm bên đó cũng có cùng luật sư vào trỏng, hỏi han các bạn ấy, bạn nào cũng có ước mong cửa miệng là được thụ án ở bển

km18 yenson

Xe buýt
Vâng những cái đó cụ nghĩ vậy, cụ tin vậy là do cụ suy diễn từ cái cụ đã trãi qua nó không chứng minh được việc em Mai tả là bịa.
Mà mình nghĩ thời đại thông tin mở, phát đi một cái tin là hàng trăm triệu người đọc được, hàng triệu người có thể kiểm chứng cái việc đó. Em Mai méo ngu đến nỗi bịa ra những cái mà mọi người dễ dàng bóc phốt như này. Đặc biệt thì em này cũng thuộc thành phần đội Tây Lên đầu thờ bao nhiêu năm nay rồi! Nên méo thể bịa chuyện mà nói xấu Tây như vậy đâu!
Cụ lại đa sầu đa cảm rồi,em đi đền hùng thấy mấy người ăn xin cũng khắc khổ lắm,cũng động lòng trắc ẩn,nhưng từ lúc biết họ xin về xây nhà thì em cũng đỡ thấy lương tâm áy náy vì ko cho họ

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại đa sầu đa cảm rồi,em đi đền hùng thấy mấy người ăn xin cũng khắc khổ lắm,cũng động lòng trắc ẩn,nhưng từ lúc biết họ xin về xây nhà thì em cũng đỡ thấy lương tâm áy náy vì ko cho họ
Em cũng chả đa cảm đa sầu gì!
Nhưng trong luận điểm thì dư lày : Cụ bảo từng trải nghiệm nên phán là cái em kia tả là bịa vì Tây nhân quyền tất không thể như vậy được.
Em qua tham khảo thấy :
Những cái cụ tả theo trải nghiệm của cụ là đúng, em không nói cụ bịa!
Nhưng có những cụ khác cũng ở Tây, cũng trải nghiệm tù tội như cụ xác nhận những gì em Mai tả là đúng và những gì cụ tả cũng đúng.
Vậy việc cụ kết luận em kia bịa chuyện ,ảo là suy diễn vô căn cứ hơn em.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn.
Vì em cũng người thật việc thật. Em từng được nuôi ăn ngủ free :(( ở Đông Âu.

km18 yenson

Xe buýt
Chuẩn.
Vì em cũng người thật việc thật. Em từng được nuôi ăn ngủ free :(( ở Đông Âu.
Mịa,ra xong em còn lên cân mới đểu.nhưng đúng nó là môi trường học tiếng chuẩn luôn,trước em ở với khoảng chục thằng nhõn mình là cộng,thấy cũng vui

kienvinh

Xe lăn
Vâng, Em cũng nhớ mang máng về chủ đề bị bẫy xách ma túy ở sân bay sau đó bị giam ở BK mãi mới thoát được
Chính xác là phim Hilton Bangkok. Tóm tắt:

- Cô gái tây lông tuổi 20 đi du lịch châu Á với suy nghĩ (phần này tôi thêm vào) ở Cam pu chia có thể ăn tôm hùm với giá 1 đô la.

- Cô ấy gặp một chàng trai tây lông ở Bangkok. Hai bên "vui vẻ". Khi rời Bangkok (cùng ngày) cô âý nhận xách hộ chàng trai tây lông một túi hành lý.

-Oà!!! Cảnh sát ập đến! Trong túi hành lý có ma tuý! Cô bị tống vào trại giam.

- Cô bị kết án tử và chờ chết.

- Cảnh hành hình là cảnh các tay súng nhắm bắn chính xác vào tội nhân rồi có người kéo các tấm mành ngăn cách giữa họ. Khi súng đã cố định, việc còn lại là bóp cò (vào các tấm mành).

- Trong lúc này, các tử tù đã tiểu tiện ướt cả đất. Hình ảnh này khiến tôi tin câu nói "sợ vãi đái" là một mô tả thực tế.

PCNguyen

Xe tăng
nghe kể em cũng động lòng thật nhưng nói thiệt, cái bệnh viện ở Việt Nam còn kinh khủng hơn nhà tù Pháp mà bạn Mai tả.
Mà chen nhau vào, bệnh nặng chẳng ai dám nằm viện quốc tế đâu. Rồi trả tiền dịch vụ vẫn 6 người/phòng hôi và bẩn thỉu. Bác sĩ thì không phải ai cũng như cô Tấm, họ cũng quát nạt, thờ ơ và sai sót đủ kiểu. Mình phải theo sát từng bước, nhiệt tình với bác sĩ mà lòng thì căng thẳng dây đàn.
Đã sống ở VN bao lâu rồi nên mình bớt bình luận chuyện nhà tù họ có vậy hay không, giống kiểu " chó chê mèo lắm lông" mà chả biết Pháp họ có phải mèo không nữa :D
Em chỉ care chuyện bạn ấy có phạm tội thật hay không, lúc đầu bạn Mai viết em hiểu như là trùng tên, nhầm người nhưng sau khi đọc kĩ thì có vẻ không phải nhầm người. Chỉ là không biết sao bạn ấy bị kết tội. Cái này thì em không dám phán. Tuy nhiên nếu trình tự đã mất vài tháng, em nghĩ bạn Mai nên qua Bỉ để xử vì:
- Bỉ nói tiếng Anh, mà bạn ấy rất giỏi tiếng Anh và không hề biết tiếng Pháp.
- Nếu có nhầm lẫn đương nhiên cũng dễ xem xét và đối chất hơn.
Nếu bạn ấy sợ qua Bỉ và hy vọng cư dân mạng lên tiếng để thả bạn ấy về chỉ vì bạn ấy không có dấu hộ chiếu trong thời gian phạm tội thì em không ý kiến

Tức là cụ tin cả chi tiết là mấy thằng áp tải xe tù cũng được cầm hồ sơ tội phạm đọc để mà cười cợt với nhau á?! Hô hô

td lines

Xe điện
Em thấy chi tiết này ảo nhất,nhà tù chúng nó vẫn chăn ấm đệm êm đàng hoàng,trắng muốt.có quyền yêu cầu bất cứ việc gì,từ mượn sách,tập thể thao,ngày nó cho 2 tiếng ra ngoài hít khí trời,vào buổi sáng và buổi chiều,làm đếch gì như em mai tả đâu
Em thấy em này tả nhà tù Pháp em thấy điêu , còn ai vặn lại tù Pháp nó khác tù các nước EU khác thì em chịu .
Cụ ở Đức nếu theo dõi vụ TXT thì thấy toà án Đức nó dẫn đỗ Nguyễn Hải Long từ bên Tiệp về Đức xử vì vi phạm luật pháp Đức là tham gia bắt cóc , bên Tiệp giao ngay . Vậy suy ra giả thiết bên Bỉ nó yêu cầu dẫn độ vì có liên quan đến băng nhóm ở Bỉ chẳng hạn như vậy nhưng bên Hà lan báo không có người nên Bỉ nó xử bằng luật pháp của Bỉ tuy xử vắng mặt , xử xong nó phát lệnh hoà mạng với các cửa khẩu EU .

Tìm google mấy cái nhà tù tây , nếu trừ hao mấy phần đi thì cũng không như lời văn tả cảnh