[Funland] Tại sao otofun lại đóng thớt về đa cấp

Trạng thái
Thớt đang đóng

ptinhoc

Xe máy
Trên otofun có thớt này để cảnh báo AE tránh xa mối nguy hiểm của đa cấp biến tướng, vậy mà hôm nay thớt đã bị đóng làm cho ae không thể thảo luận, trao đổi được nữa.
Mong BQT xem xét, mở lại thớt để cho ae giúp mọi người có thêm thông tin về các cty đa cấp biến tướng, giúp các gia đình tránh xa cạm bẫy và giúp cho khái niệm "không mua được bằng tiền thì mua được bằng rất nhiều tiền" không tồn tại ở otofun

HeoQuay66

Xe tăng
Trên otofun có thớt này để cảnh báo AE tránh xa mối nguy hiểm của đa cấp biến tướng, vậy mà hôm nay thớt đã bị đóng làm cho ae không thể thảo luận, trao đổi được nữa.
Mong BQT xem xét, mở lại thớt để cho ae giúp mọi người có thêm thông tin về các cty đa cấp biến tướng, giúp các gia đình tránh xa cạm bẫy và giúp cho khái niệm "không mua được bằng tiền thì mua được bằng rất nhiều tiền" không tồn tại ở otofun
View attachment 7982071
Cụ thắc mắc nhầm box rồi

hưvô

Xe lăn
"khái niệm "không mua được bằng tiền thì mua được bằng rất nhiều tiền" không tồn tại ở otofun".
ý cụ quy chụp như này là nick lại dễ đi chơi xa rồi

"khái niệm "không mua được bằng tiền thì mua được bằng rất nhiều tiền" không tồn tại ở otofun".
ý cụ quy chụp như này là nick lại dễ đi chơi xa rồi
thì họ cũng chỉ thắc mắc thôi mà. Vì topic kia đang rất có hiệu ứng tốt, hẳn 23 trang và rất nhiều người bình luận, giúp nhiều người tránh khỏi cạm bẫy Qnet, tránh mất 180-200 triệu (và còn nhiều hơn thế). Tự nhiên Topic kia bị dừng không rõ lý do, qua giờ rất nhiều người thắc mắc luôn á.

Alongcamepolly06

Xe container
giờ đa cấp cũng tinh vi hơn xưa rồi, ko đơn thuần là bán hàng lấy hoa hồng luôn và ngay!

giờ đa cấp cũng tinh vi hơn xưa rồi, ko đơn thuần là bán hàng lấy hoa hồng luôn và ngay!
Bọn Qnet này để tham gia mất 200-250 triệu cơ 😁
Nó che giấu tên phải nạp tiền rồi mới biết tên á, rủ 1 người tham gia được 1k $, mục đích của nó không phải hàng hoá mà là rủ người tham gia để lấy tiền người sau trả cho người trước ấy

Alongcamepolly06

Xe container
Bọn Qnet này để tham gia mất 200-250 triệu cơ 😁
Nó che giấu tên phải nạp tiền rồi mới biết tên á, rủ 1 người tham gia được 1k $, mục đích của nó không phải hàng hoá mà là rủ người tham gia để lấy tiền người sau trả cho người trước ấy
á, huy động vốn Ponzy là đây chứ đâu! :D

á, huy động vốn Ponzy là đây chứ đâu! :D
chuẩn luôn, mô hình kim tự tháp ảo, Qnet chính xác hoạt động theo mô hình này, nhưng để tham gia thì mất rất nhiều tiền và nó tinh vi, tẩy não kinh khủng hơn những đa cấp khác. Quan trọng nó là đa cấp hoạt động không có giấy phép nên chui lủi và sợ pháp luật sờ gáy nên không cho ai biết tên cho đến khi nạp tiền.

Chào bác chủ thớt

Sau khi kiểm tra thông tin bác thắc mắc. Đại diện BĐH em xin trả lời bác:

-Thớt trên được thành viên BĐH quản lý khu vực khóa hoàn toàn chính xác "Em sẽ xóa trong thời gian tới". Khi đã vi phạm nhiều mục trong Nội quy của Diễn đàn.

Những mục vi phạm của thớt, của các bài đăng trong thớt:

-3. Sử dụng những thông tin, hình ảnh của cá nhân mà vi phạm các quy định tại điều 31, Điều 38 Bộ luật dân sự.

-9. Công bố tài liệu, thư riêng của cá nhân khi chưa được sự đồng ý của chủ sở hữu hợp pháp tài liệu, bức thư đó, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác;

-10. Đăng, phát ảnh của cá nhân mà không được sự đồng ý của người đó, trừ các trường hợp pháp luật có quy định khác.

-13. Đăng, phát thông tin về thân nhân và các mối quan hệ của cá nhân trong các vụ án, vụ việc tiêu cực khi không có căn cứ chứng minh những thân nhân và các mối quan hệ đó liên quan đến vụ án, vụ việc tiêu cực hoặc chưa có kết luận của cơ quan nhà nước có thẩm quyền;

-14. Quy kết tội danh khi chưa có bản án của tòa án;

-47. Kết luận về chất lượng sản phẩm hoặc uy tín của một tổ chức, công ty, cá nhân khác trong khi chưa có chứng cứ rõ ràng.

Hiện nay Bộ TT&TT cũng như bên ANM kiểm soát chặt về vấn đề này, và rất nhiều Báo mạng, Diễn đàn bị cảnh cáo, xử phạt. Trường hợp mới nhất là bên Zing News.

Vì vậy kính mong các bác, đọc kỹ Nội quy, Quy định của Diễn đàn để cùng BĐH giữ sân chơi chung cho mọi người. Trân trọng!

P/s Tài khoản ptinhoc thắc mắc sai khu vực, đăng viết bài quy chụp BĐH khóa, xóa thớt vì tiền. Thay mặt BĐH em mời bác nghỉ ngơi 90 ngày. Trân trọng!

Đăng, viết bài có nội dung liên quan đến pháp luật chưa được kiểm chứng, kết luận của cơ quan chức năng

Điểm cảnh cáo (Hết hạn 4/8/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hưvô

Xe lăn
thì họ cũng chỉ thắc mắc thôi mà. Vì topic kia đang rất có hiệu ứng tốt, hẳn 23 trang và rất nhiều người bình luận, giúp nhiều người tránh khỏi cạm bẫy Qnet, tránh mất 180-200 triệu (và còn nhiều hơn thế). Tự nhiên Topic kia bị dừng không rõ lý do, qua giờ rất nhiều người thắc mắc luôn á.
Các cụ ko chịu đọc nội quy của diễn đàn đó thôi, nên lúc vi phạm lại hỏi tại sao:
"Quán cafe sẽ được định kỳ dọn dẹp hàng tuần. Các bài viết có giá trị sẽ được sắp xếp lại cho tiện theo dõi, các bài viết cũ hoặc không còn tính thời sự cũng như không phù hợp sẽ bị xóa bỏ - Có thể có hoặc không có thông báo từ BĐH.
Mọi thắc mắc, khiếu nại đề nghị thành viên lập thread trong Mục góp ý hay pm trực tiếp cho các Admin, Mod của Box. "

physician

Xe tải
Chào bác chủ thớt

Sau khi kiểm tra thông tin bác thắc mắc. Đại diện BĐH em xin trả lời bác:

-Thớt trên được thành viên BĐH quản lý khu vực khóa hoàn toàn chính xác "Em sẽ xóa trong thời gian tới". Khi đã vi phạm nhiều mục trong Nội quy của Diễn đàn.

Những mục vi phạm của thớt, của các bài đăng trong thớt:

-9. Công bố tài liệu, thư riêng của cá nhân khi chưa được sự đồng ý của chủ sở hữu hợp pháp tài liệu, bức thư đó, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác;

-47. Kết luận về chất lượng sản phẩm hoặc uy tín của một tổ chức, công ty, cá nhân khác trong khi chưa có chứng cứ rõ ràng.

Vì vậy kính mong các bác, đọc kỹ Nội quy, Quy định của Diễn đàn để cùng BĐH giữ sân chơi chung cho mọi người. Trân trọng!

P/s Tài khoản ptinhoc thắc mắc sai khu vực, đăng viết bài quy chụp BĐH khóa, xóa thớt vì tiền. Thay mặt BĐH em mời bác nghỉ ngơi 90 ngày. Trân trọng!
Mạn phép hỏi admin về 2 điều 9 và 47:
09 Tài liệu, tin nhắn bọn nó gửi mình nhằm dụ dỗ tham gia. Vậy nội dung đoạn chat cũng thuộc sở hữu của mình phải không? Nếu công bố, có vi phạm luật diễn đàn?
47 Mình có bằng chứng sản phẩm Qnet giống hệt sản phẩm của những nhà cung cấp khác (nhà sản xuất, nhãn hiệu, chủng loại) nhưng giá niêm yết lại cao hơn nhiều lần. Vậy post lên diễn đàn để thắc mắc có vi phạm không?
Thân ái

View attachment 7982071
thắc mắc hả bưởi. tháo cmn banh nuôn khỏi thắc mắc :))

Mạn phép hỏi admin về 2 điều 9 và 47:
09 Tài liệu, tin nhắn bọn nó gửi mình nhằm dụ dỗ tham gia. Vậy nội dung đoạn chat cũng thuộc sở hữu của mình phải không? Nếu công bố, có vi phạm luật diễn đàn?
47 Mình có bằng chứng sản phẩm Qnet giống hệt sản phẩm của những nhà cung cấp khác (nhà sản xuất, nhãn hiệu, chủng loại) nhưng giá niêm yết lại cao hơn nhiều lần. Vậy post lên diễn đàn để thắc mắc có vi phạm không?
Thân ái
Chào bác

Bác cần hỏi, thắc mắc mời bác sang khu vực Góp ý BĐH mở thớt.

Còn việc việc tài liệu, tin nhắn, bằng chứng vi phạm pháp luật. Mời bác làm đơn gửi đến cơ quan có thẩm quyền, bác đưa lên Diễn đàn kết luận vi phạm mà chưa có kết luận của Tòa án là đang vi phạm Pháp luật, vi phạm Quy định của Diễn đàn.
Nếu Diễn đàn để các thông tin trên tồn tại trên Diễn đàn thì vô tình Diễn đàn cũng vi phạm quy định của Bộ TT&TT khi là nơi phát tán thông tin vi phạm Pháp luật. Trân trọng!

demax

Xe tăng
Thiết nghĩ những thớt cảnh báo đa cấp kiểu này AD không nên xóa. Nếu thớt có vi phạm về gì đó BQT có thể PM nhắc nhở các mục vi phạm trước để chủ thớt tự xóa các nội dung vi phạm. Nếu chủ thớt không xóa các đoạn đăng vi phạm thì lúc đó AD có thể chủ động xóa cả thớt.

Thiết nghĩ những thớt cảnh báo đa cấp kiểu này AD không nên xóa. Nếu thớt có vi phạm về gì đó BQT có thể PM nhắc nhở các mục vi phạm trước để chủ thớt tự xóa các nội dung vi phạm. Nếu chủ thớt không xóa các đoạn đăng vi phạm thì lúc đó AD có thể chủ động xóa cả thớt.
Vâng, cái thiết nghĩ của bác nghe rất hợp tình, hợp lý!

Nhưng cái hợp tình, hợp lý của bác lại làm làm Diễn đàn và nơi chủ quản Diễn đàn là OTV hứng chịu kiện cáo và cũng là chủ để để các tờ báo mạng khai thác. Các comment vi phạm chưa kịp xóa, bị chụp lại màn hình thì....
Bác xem qua vài hình ảnh và vào link đọc nhé. Cảm ơn bác!

Trạng thái
Thớt đang đóng