[VHGT] Tại sao ở Hà nội ko có biển báo đường 1 chiều.

Mr. Keen

Xe buýt
Tui cũng ủng hộ cắm biển đường một chiều . Nhiều khi là mình quen, thuộc đường rồi nên ko thấy vấn đề gì . Chứ còn các cụ ngoại tỉnh hoặc mới lái thì cũng dễ nhầm lắm . Mấy xứ tui đi qua, người ta đều cắm biển báo thuận (biển chữ nhât, mũi tên trắng trên nền xanh) cho đường một chiều hết . Ở ta hiện thường chỉ cắm mỗi cái biển nghịch ( báo cấm đi vào đường này) thội .
Ngoài ra tui cũng thấy họ có vẻ " văn minh " hơn ở chỗ tích cực sử dụng biển hướng đi phải theo (biển tròn nền xanh, mũi tên trắng) thay vì dùng biển cấm . Ví dụ : dùng biển "chỉ được đi thẳng hoặc rẽ phải" thay vì biển "cấm rẽ trái"

Huyndai8710

Xe buýt
Thực ra đường 1 chiều ô tô là khó xác định, và hình như luật cũng chưa có cái biển nào cho lái xe biết là đang đi thuận chiều trên đường cấm ô tô chiều ngược lại.
Còn vụ Cổ Nhuế của cụ thì em ko rõ lắm, nếu cụ vẽ sơ đồ rõ ràng (hoặc tả chi tiết hơn) thì các cụ trên này có thể sẽ chỉ ra cái sai/đúng của cụ hoặc xxx. Riêng em, nếu cụ rẽ từ 1 đường nhánh ra đường chính mà ko có biển cấm rẽ thì mình chẳng sai gì. Nếu chỗ rẽ đó là ngã tư thì đương nhiên phải có biển cấm xe đi vào đường ngược chiều, có thể cụ ko để ý.
Vụ cổ nhuế e đưa ra đẻ làm ví dụ cho việc thiếu biển báo dg 1c chứ ko phải của e.
Biển báo đó có trong luật giao thông dg bộ.đó là biển 407a.các cụ tra goole là có.e chỉ thắc mắc là sao ko dc treo để rồi ngươi tham gia giao thông bị phạt oan uổng.vậy mà lúc nào cũng hô hào mọi người nên chấp hành luật gt

anhtho

Xe ngựa
Vụ cổ nhuế e đưa ra đẻ làm ví dụ cho việc thiếu biển báo dg 1c chứ ko phải của e.
Biển báo đó có trong luật giao thông dg bộ.đó là biển 407a.các cụ tra goole là có.e chỉ thắc mắc là sao ko dc treo để rồi ngươi tham gia giao thông bị phạt oan uổng.vậy mà lúc nào cũng hô hào mọi người nên chấp hành luật gt
Đuòng Cổ Nhuế em cũng chưa đi bao giờ, nhưng nếu nó thực sự có vấn đề thì các cụ ô phờ cũng ko để yên đâu.

cafesang289

Xe tải

gamaigia

Đi bộ
E nhớ không nhầm thì gần đường tàu cắt ngang đường Cổ nhái có cái biển đó đó, và phải đi rẽ phải qua chỗ doanh trại quân đội Tăng TG. Có cụ nào ở khu vực này xin cho ý kiến ạ.

nguoi qn

Xe buýt
Ở đây em muốn nói là khách ở nơi khác đến cơ quan để giao dịch hoặc đến chơi nhà bạn bè ở tập thể... và tất nhiên có biển báo như ý cụ chủ cũng hay mà
Dù là ở đâu đến chơi bời hay giao dịch thì cũng phải từ phố rồi mới vào ngõ.Mà đầu phố thì lúc đi vào là biết đường 1 chiều hay 2 chiều rồi,lên lúc đi ra không ai lại không biết!

nguoi qn

Xe buýt
Đường Cổ Nhuế chiều từ ĐH Mỏ đi Ngã tư Cổ Nhuế chỗ rẽ vào trường CS có treo biển cấm đi ngược chiều cụ ạ.Có điều nó bị xoay ngang lên không nhìn được,không biết vô tình hay cố ý.Em dân QN mò vào đường này rồi,chui vào một tí thấy thiên hạ toàn đi ngược chiều có mỗi mình đi đúng:))vội lùi ra thì thấy biển nó quay // với đường.

QuietmanQ

Xe điện
Chẳng là hôm nọ cháu lái con xe cùi đi từ Cổ Nhuế khi rẽ ra đường Phạm Văn Đồng (hướng mũi tên xanh) thì bị anh cá vàng toét còi với lỗi đi vào đường cấm.
Cháu khi đi trên đường Cổ Nhuế hoàn toàn không thấy biển cấm ô tô, rẽ vào đường PVĐ cũng không thấy biển cấm rẽ.
Cháu nghĩ cá vàng chắc không bắt sai đâu. Vậy cụ nào hiểu hiểu về luật thông não cho cháu xem cháu sai ở đâu được không ạ/

Đây là minh chứng cho việc thiếu biển báo dg 1c dành cho oto các cụ nhé.ko biết đi vào quay ra là ăn biên bản.nếu có biển báo dg 1c dành cho oto thj dã ko có chuyện xảy ra.
Ở Cổ nhuế đã có 1 vụ của cụ [@mAd_lOvE;2653].
Cụ tham khảo ở đây:
http://www.otofun.net/threads/567295-cam-4b-chieu-co-nhue-ra-pham-van-dong-csgt-bat-va-bao-tu-gio-tranh-xa-em
Nói chung biển báo giao thông của HN là bố của lộn xộn.