[Funland] Tại sao nhiều cụ không thích bảo hiểm nhân thọ ?

30A59x.yz

Xe tải
Cụ mua bh nhân thọ thì nên đọc và nghiên cứu kỹ các điều khoản .
E nghe nói bán món này đc cắt phế cao phết đấy ạ .
Rất cao. Em xác nhận.
Ngoài ra chủ thớt đang quảng cáo cho bọn Prudential hay sao ấy, lần sau nếu không muốn quảng cáo cho nó thì đừng nêu tên nó ra. Bọn đấy cũng chả tử tế gì đâu.

Quan điểm của em là nên mua bảo hiểm nhân thọ và nên mua mệnh giá phù hợp với điều kiện của mình, không nên cố.
Bảo hiểm nhân thọ ở Việt Nam được ít người quan tâm phấn lớn là do cách chào bán bảo hiểm của bọn agency là thiếu chuyên nghiệp. Quá kém là khác. Chúng nó cứ lấy cái lãi suất ra để mồi chài người mua. Nhưng có bao giờ lãi suất của bảo hiểm nó bằng được lãi suất tiết kiệm không mà mồi chài?

ngoc_anh_saigon

Xe tải
Rất cao. Em xác nhận.

Quan điểm của em là nên mua bảo hiểm nhân thọ và nên mua mệnh giá phù hợp với điều kiện của mình, không nên cố.
Bảo hiểm nhân thọ ở Việt Nam được ít người quan tâm phấn lớn là do cách chào bán bảo hiểm của bọn agency là thiếu chuyên nghiệp. Quá kém là khác. Chúng nó cứ lấy cái lãi suất ra để mồi chài người mua. Nhưng có bao giờ lãi suất của bảo hiểm nó bằng được lãi suất tiết kiệm không mà mồi chài?
Hoa hồng tư vấn bảo hiểm trong luật quy định rõ rồi cụ. Hợp đồng thời hạn từ 10 năm trở lên hoa hồng tối đa là 40%.

em làm tư vấn bảo hiểm và em xác nhận cụ nói đúng. Nhiều tư vấn cứ nói với khách hàng về lời lãi hấp dẫn khi mua bảo hiểm, trong khi nói thẳng ra so với gửi ngân hàng, mua bảo hiểm không thể lời lãi bằng được.
Khách hàng vừa muốn được bảo vệ rủi ro khi ốm đau bệnh tật, vừa muốn được lãi cao. Thạt sự chẳng có công ty bảo hiểm nào đáp ứng được điều đó đâu ạ.

ngoc_anh_saigon

Xe tải
Em thấy cái này của bác hay này ,nhưng hãng của bác làm e chưa nghe bg nhỉ
Em có quan tâm cái bh này và hỏi 1 bạn bên Bảo Việt thì đc giới thiệu gói là mua cho 5 năm 1 h/d ,mỗi năm đóng 10tr hoặc 1 lần 50tr,nếu trong 5 năm đó phát hiện bệnh thì chi trả 1 làn luôn 1tỷ, nhưng tiền đóng ko lấy lại đc như chãng của bác bán nếu may mắn ko mắc bệnh
Nếu đóng 1 lần thì hết hạn hợp đồng , mạnh khỏe cụ được hoàn lại toàn bộ phí - không có lãi ạ.
Còn đóng theo năm thì phí mất đi không được hoàn lại đâu ạ.
Generali chủ yếu phát triển ở Châu Âu, vào Việt Nam 8 năm thôi cụ.

Melody1991

Xe đạp
Nhiều công ty bảo hiểm bây giờ có sản phẩm bảo hiểm Ung thư , phí rẻ chỉ từ vào trăm ngàn một năm thôi ạ.

Với số tiền bảo hiểm 300 triệu (giả sử người được bảo hiểm là nam - 30 tuổi), có hai lựa chọn:

- Nếu đóng phí hàng năm thì thời hạn tham gia là 5 năm. phí 750k/ năm
Nếu trong 5 năm đó chẳng may bị ung thư thì BH chi trả 300tr, khỏe mạnh thì không nhận được lại tiền phí đã đóng.

- Nếu đóng phí một lần thì thời hạn tham gia là 10 năm, phí 21.9 tr/ 10 năm
Trong 10 năm đó nếu bệnh -> nhận 300 triêu. Nếu khỏe manh, sau 10 năm nhận lại 21.9tr, không có lãi.

Số tiền bảo hiểm mệnh giá từ 100tr-500tr, tiền phí sẽ tương ứng với mệnh giá , giới tính,tuổi của người được bảo hiểm.

Sản phẩm này thường nhân viên tư vấn ít tư vấn cho khách vì phí thấp nên hoa hồng chẳng được bao nhiêu. Cá nhân em thì thấy với tình hình bệnh ung thư gia tăng như ở Việt Nam thì đây là một sản phẩm khá hữu ích.

P/s: em làm tư vấn BH của Generali ạ
Cụ ở trong nam à

nvht

Xe điện
Các cụ/ mợ cho em hỏi
Nếu đang đóng bảo hiểm mà cty Bảo hiểm phá sản thì mình đòi quyền lợi ở đâu?

toimuondie

Xe container
Em lập thớt có nhiều cụ bảo em tuyên truyền này nọ nhưng em chả bán món này em là người đang đóng 2 gói bảo hiểm của Prudential vợ một gói chồng 1 gói tổng 40tr em tìm hiểu kĩ mới chơi chứ chả ai mời em cả em thấy nó có mặt tốt của nó . nhưng rất nhiều người ác cảm với nó . em không hiểu em thiếu hiểu biết hay nhiều người không tìm hiểu chỉ nghe nói nó thế này nó thế kia không đúng nên mới hiểu sai nó .nên em làm thớt này để các cụ tranh luận góp ý về bảo hiểm nhân thọ vì em thấy mọi người cứ nói đến bảo hiểm là nghĩ đến lừa đảo hay đa cấp kì thật mà em thấy nó khác nhau mà.
Về lý thuyết, bảo hiểm nhân thọ rất tốt.
Nhưng ở Việt Nam, khi đòi hỏi quyền lợi từ bảo hiểm rất khó.
Lỗi từ nhiều phía nhưng có 1 phần ở chính người dân. Dân Việt Nam đầu óc lúc nào cũng nghĩ mình khôn, thiên hạ ngu nên trong đầu luôn có ý nghĩ trục lợi bảo hiểm. Chính vì vậy bảo hiểm luôn nghi ngờ, gây khó khăn cho người được bảo hiểm.
Luật Việt Nam cũng không tốt, không phân xử thuyết phục được những tranh chấp kiểu này.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
cá nhân em thấy:
Thứ 1: Ở mình luật còn nhiều kẽ hở, bảo hiểm thì lợi dụng kẽ hở này để không thanh toán cho người mua.
Thứ 2: Người có nhu cầu mua bảo hiểm thì ít, mà người khôn lỏi nghĩ bảo hiểm là cơ hội làm giàu thì nhiều.
Nếu bảo hiểm chỉ bán cho người có nhu cầu => phát triển không thể khủng khiếp như vậy với mức thu nhập của người VN.
Nếu bảo hiểm chỉ khoe hoa hồng, thu nhập => trở thành trò lừa bị lên án.
Giữa việc: phát triển ì ạch nhưng trong sạch, và phát triển rầm rộ mặc kệ bị lên án thì em thấy các công ty bảo hiểm đa phần chọn bất chấp.

Ngoài ra, có cụ nào biết các cty bảo hiểm muốn được hoạt động thì phải dùng tiền bảo hiểm đó để mua cái gì ko?

nvht

Xe điện

Studer

Xe tăng
Một loại bảo hiểm mà đóng tiền vào thì thun thút mà mỗi lần ( chả ai muốn ) lấy tiền ra , tự dưng mới thấy vi phạm nhiều điều kiện

Vangbongmotthoi12

Xe đạp
Vấn đề nà đa phần dân Vệ thu nhập thất thường O ổn định dài hơi

tung7387

Xe hơi
Em nghĩ thế còn may , cháu em mua bảo hiểm được 8 tháng thì mất vì máu trắng . Nó trả lại tiền thời gian mua với lý do bị bệnh trước thời gian mua bảo hiểm , trong khi tự người của nó và bố mẹ cháu đưa đi khám trước khi mua
Cái này cụ có thể nhờ luật sư vào làm việc nhé, xem rõ lại Hợp đồng xem điều khoản nào quy đinh như vậy, như em làm nhân viên tư vấn Dai-ichi thì em thấy đối với bệnh hiểm nghèo (máu trắng là Bệnh hiểm nghèo) thì quy định thời gian chờ (thời gian loại trừ bệnh) là 90 ngày nghĩa là sau 90 ngày người được bảo hiểm chính phát hiện bị ung thư máu trắng mà chưa từng đi khám và phát hiện ra bệnh trước đó thì khi phát hiện bệnh máu trắng ở gia đoạn sớm or muộn thì sẽ được chi trả sản phẩm bổ sung Bệnh Hiểm nghèo (nếu khách hàng mua) có thể là 50% cho bệnh phát hiện gđ sớm và 100% cho bệnh khi phát hiện gđ muộn. Nếu khách hàng bị bệnh hiểm nghèo và chết thì bên Công ty bảo hiểm sẽ chi trả số tiền bảo hiểm của sản phẩm chính (bảo hiểm nhân thọ).
* Nếu thật sự khách hàng trước khi mua bảo hiểm NT mà không đi khám ở đâu or đi khám không phát hiện bệnh thì cụ cứ nhờ ngay luật sư vào, nếu Công ty sai họ hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật, đã có vụ công ty bảo hiểm NT phải chịu thua khách hàng rồi đó cụ tại vì họ không chứng minh được KH bị bệnh trước khi tham gia bảo hiểm.
Có đôi lời viết nhanh, Chúc cụ và gia đình sức khỏe./.

em cung vậy, nghe tới bảo hiểm như là cái gì đó lừa đảo, phải chăng là do cách làm của dân mình khiến mn có thành kiến

duonghonghau893

Xe hơi
em có ng nhà bán bảo hiểm mà em cũng k thích tí nào luôn, cứ ác cảm sao với nó ý mặc dù biết nó cũng tốt thật