[Funland] Tại sao người VN thích bấm còi thế nhỉ?

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Em thì cũng méo thích còi đâu, dưng cơ mờ 3 lần gặp ninja nó đâm bổ vào đầu xe/tạt đầu thì dù ko thích em vẫn cứ phải bấm “chú ý! Chú ý” cho nó cẩn thận :))))

Nếu còi là “tởm lợm” là thiếu văn minh thì bọn hãng xe đã cắt opt này rồi.... cách dùng còi thế nào cho phù hợp mới cần bàn!

745Li

Xe container
Đường xá chật chội, xe đông người đông, ý thức tham gia giao thông thì như con tườu, ko còi thì đi kiểu gì? Đâm đè lên người ta mà đi à?
Ông nào bảo ko xài đến còi trên xe tháo ra tôi mua cho, còi Denso đang bán 260-290k/ cặp, tôi mua cho các ông 300k luôn. Mang đến gặp tôi, miễn còi đang lắp trên xe, đang kêu bt, tháo ra tôi mua hết.
Sinh ra cái còi trên xe là để còi khi cần, và cần là khi nào thì tuỳ từng người lái. Các ông ko muốn nghe thì khi ra đuờng nhét bông vào tai ấy, có ai dí súng vào đầu bắt các ông phải nghe đâu?
Hãm nhồn, sống Việt Nam sờ sờ cứ mang nước ngoài ra so làm gì. Thay vì chửi hãy học cách chung sống với nó, ko chung sống đc thì lên rừng mà ở. Chờ vài chục năm nữa ý thức toàn dân tốt lên thì hãy xuống núi cũng chưa muộn.

Những thằng đi trước nhiều khi đi như rùa, ị ra đường cũng dẫn tới thằng đằng sau nó pim pim; nó xi nhan mãi ko cho, nó lại pim pim. Và kết quả lên OF nó bị gọi là đầu đất, là vô học, là khoe mình có ô tua, là đủ thứ :)).
Cũng vì nhiều lý do lắm ( thiếu tự tin vào tay lái, đang có việc gấp mà gặp thằng ị ra đường,...) đều dẫn tới bấm còi. Chứ tự dưng bấm làm méo gì, vừa đau đầu, vừa hại còi :))
Nên em nghĩ chưa rõ nguyên nhân thì ko nên auto chửi.
Có mỗi cụ còm khách quan nhất trong thớt này.

Oh đùa, cụ có đọc kỹ chưa đấy? Còn nếu cụ ko đọc, auto comment thì cụ đúng là thằng dỗi hơi đầu đất
Đây mới là thằng đầu đất này, chặn mịa nick luôn cho đỡ gặp lần sau.

pandakiss

Xe buýt
bởi vì họ vô học
Có đc học nhưng vô văn hóa, mà cái văn hóa nông dân không theo kịp với sự phát triển. Cứ từ mà đi việc c*c gì phải bấm còi. Xe máy ko bao giờ e bấm còi, oto thì họa nhầm chỉ đứa nào đi ngu như lợn e mới bấm còi cảnh báo. Đề nghị ae ý thức vì xh ko có tiếng còi.

phihungwww

Xe tăng
E thì thấy HN còn đỡ chứ về tỉnh cứ đi là bấm còi ấy

thinhduybao

Xe điện
Em ở tỉnh, đi trong phố hầu như em không dùng còi. Bấm làm đếch gì, có ai nhường ai đâu mà còi. Để dành còi cho nó mới.
Nhưng đi về đường nông thôn thì đúng là thường xuyên phải còi khi gần đến những đường nhỏ cắt ngang.

irvine1

Xe hơi
Vâng cụ ạ, vì em sang Lào, Thái Lan, Phillipines chả có ai bấm còi, cái bấm còi này không người Việt thì có con chó nào bấm đâu
Người Việt ở Việt Nam mới bấm như cụ nói, chứ qua bên Mẽo này mà bấm còi loạn xạ thì sớm muộn gì cũng ăn đạn.

Chanhsa

Xe điện
Ghét nhất là mấy ông bà dừng đèn đỏ, còn vài giây nữa mới đến đèn xanh là đã thi nhau bấm còi loạn cả lên

sparta.leonidas

Xe cút kít
Lỗi tại thằng thiết kế. Đếu có còi thì bóp bằng cái đếu giề :))

pandakiss

Xe buýt
Vâng cụ ạ, vì em sang Lào, Thái Lan, Phillipines chả có ai bấm còi, cái bấm còi này không người Việt thì có con chó nào bấm đâu
Cxac, chỉ có ng việt là thích bấm còi và chỉ có thằng ngu với lý giải là phải bấm còi... Chỉ cần từ từ mà đi hoặc sử dụng còi đúng lúc đúng thời điểm. Nhiều bọn đi gặp xe gì cũng còi thì đúng là không khác mấy con chóa sống giữa xã hội.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em bị 1 vụ ức chế, đi suốt 2km trên đường Nhật Tân về bị thằng đằng sau bấm còi liên thọi mà cái kiểu còi như còi hú cứu hỏa ấy, lúc đầu em tưởng nó xin đường nghĩ cũng bực nhưng cứ táp sang bên phải cho nó vượt, nó vượt lên vẫn cứ bấm còi loạn xạ.
Giờ vào khu đô thị ở Cầu giấy ngồi cafe cũng nghe inh ỏi tiếng còi. Đau hết cả đầu, sao người VN chúng ta thích bấm còi thế ạ? Chúng ta không có ý thức về việc ô nhiễm tiếng ồn?
Giá ô tô cao trên trời. Mua đc cái xe ô tô hay SH là mặt cửng con lên òi. Mà mặt cửng lên thì chúng mày phải dẹp ra cho bố đi nhá. Cứ làm phát đầu tiên là còi to, giờ cộng thêm phát Led bar nữa. Quả combo này quá chuẩn luôn.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cxac, chỉ có ng việt là thích bấm còi và chỉ có thằng ngu với lý giải là phải bấm còi... Chỉ cần từ từ mà đi hoặc sử dụng còi đúng lúc đúng thời điểm. Nhiều bọn đi gặp xe gì cũng còi thì đúng là không khác mấy con chóa sống giữa xã hội.
Hay xẩy ra vởi mấy thằng mặt phụ khoa (mặt l.ồ.n) đi thì ị ra đường nhưng còi bóp rõ to, lúc nào 2 tay cũng ôm chặt cái vô lăng.

Mpbaba

Xe máy
1. Đường thoáng mà cụ chủ cứ 20-30km/h thì nó bấm cũng k hẳn lỗi của nó.
2. Đường đang quá đông 2 bánh vào giờ cao điểm, sợ va quẹt với 2 bánh hay len lỏi ngang dọc nên bấm!?
3. Thằng này tính cách khá láo và thiếu kinh nghiệm.

vihali

Xe container
Lắm ông còn còi kiểu như một thói quen, đi 30 mét lại phải bim bim 1 phát, đé0 hiểu để làm gì :-??
Tôi cũng phải hỏi thế vì nhiều vụ bảo ko còi ko đi được nhưng nhìn xung quanh 10 người thì có 8, 9 người ko bóp mà vẫn đi đc đó thôi.

shiluo

Xe container
Thực ra em thấy giờ ra đường hầu hết cũng ý thức để hạn chế còi rồi, ngày xưa cứ gần đến lúc đèn chuyển xanh kiểu gì cũng nghe còi. Nhưng 100 ông 1 ông còi cũng đủ stress rồi

obi

Xe tăng
Em thấy người VH kém cộng với đi ngu thì sẽ còi nhiều.
Ghét nhất là đi đón f1 cứ thấy họ còi lầm f1 nhiều khi giật mình.

tienaka

Xe điện
E gặp ai bấm nhiều là y như rằng đi sau em về tới nhà. Còn có ông sẽ bị e nhường xong ra sau đến lượt e còi