[Funland] Tại sao người dân lại dễ bị lừa như vậy trong vụ Alibaba

meomun346

Xe container

Em đọc nhưng cũng không hiểu nổi vì sao toàn dự án ma mà người dân mình lại bị lừa như thế???
Và vì sao đa phần các vụ án dạng lừa đảo bán dự án ma xảy ra trong miền Nam. Các cụ thông não giúp em với?
Em cũng đọc bài này và nghĩ rằng, vẫn còn bỏ lọt những cá nhân, cơ quan chưa làm hết trách nhiệm để bọn xấu có cơ hội hoành hành, làm thịt con dân.

meomun346

Xe container
“Cái gì của thị trường thì cứ trả cho thị trường” ngay kể cả forex bây giờ, hay cái aladin.,. Chính quyền cảnh báo rả rả nhưng dân vẫn lao vào như điên cuồng, càng cấm dân lại càng ko tin chính quyền. Về nguyên tắc tất cả các loại hình kinh doanh đều phải đăng ký, nhưng nếu giờ ép đăng ký hết các anh lại nhảy chồm chồm lên. Và khi có người bị hại nơi nhận đơn kiện là toà án, ko phải công an
Vâng, kể thì cũng khó cụ nhỉ. Có lần em thấy treo cả cái biển to đùng: ở đây ko có dự án nhà đất nào bán. Hi hi, chắc lúc ấy những người mua đất mới tỉnh ra!

DidiLe

Xe container

Em đọc nhưng cũng không hiểu nổi vì sao toàn dự án ma mà người dân mình lại bị lừa như thế???
Và vì sao đa phần các vụ án dạng lừa đảo bán dự án ma xảy ra trong miền Nam. Các cụ thông não giúp em với?
Dự án tại miền Nam. Bán để người Bắc. Trung đầu tư.
Dự án ma. Hứa và trên giấy vẫn mua vì thấm và khung pháp lý lỏng lẻo.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thực ra em ko ở đó và em cũng ko bị lừa - em làm j có tiền mà mua đất chứ. Nhưng em nghĩ CQ ở đó cũng chưa hết trách nhiệm - kiểu như cụ ở nhà mà để có đứa ất ơ nó vào nhà, cầm nhầm của con trai cụ cái xe đạp hoặc cái ĐT ấy mà. Nếu chuyện xảy ra như vậy với gia đình, cụ có áy náy hay băn khoăn gì không, hay cụ cũng nghĩ: ngu thì cho mày chết!
Cụ lấy ví dụ không chuẩn lắm.
Nhưng mà nếu có ai vào nhà em cầm điện thoai, xe đạp nhưng em không biết thì em xem như đen đủi, của đi thay người.
Còn em mà biết thì em sẽ nói chuyện với người ta để trả lại. Nói chuyện không được thì lúc đó em nhờ tới pháp luật.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nhưng còn thông tin cụ, chả nhẽ ai cũng xuống tiền mà ko tìm hiểu thông tin à?
Mãi đến khi có vụ việc chống người thi hành công vụ thì mới vỡ lở, chứ không chắc còn lâu lắm
Mua bằng niềm tin là có thật đấy cụ. Nhất là ng nhà, thường hay nghĩ thân quen nên tin tưởng.

banmotnucuoi

Xe lăn
Vâng, kể thì cũng khó cụ nhỉ. Có lần em thấy treo cả cái biển to đùng: ở đây ko có dự án nhà đất nào bán. Hi hi, chắc lúc ấy những người mua đất mới tỉnh ra!
Ngay ở giữa hà nội cái dự án đại kim định công treo bao năm vẫn mua bán trên giấy ầm ầm. Quan niệm hàng hoá ảo ntn thì chịu, ai làm người đấy chịu trách nhiệm, qua 18 tuổi cả rồi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mua bán ko qua CQ thì tự chịu cho khôn ra ;))

Spencie

Xe tăng
Cũng giống đa cấp thôi. Đánh vào lòng tham.

Như vừa rồi có vụ ngân hàng đa cấp ETOPBank đó. Bọn nó dụ người ( chủ yếu ở quê ) có lòng tham muốn kiếm tiền giàu nhanh mà thiếu hiểu biết, gửi vào, bọn chúng trả lãi 600%/1 năm. Gửi cho bọn nó, nó trả lãi cho 1-2 lần, rồi oánh sập hệ thống......mất hết. (À trừ 2 lần nhận lãi thì mất 80% số tiền).

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]

Bành Chân

[Tịch thu bằng lái]
1. Rất nhiều người mua đất của Alibaba là để lấy lãi , vì lãi suất quá cao (38%/năm :D ), chứ chả quan tâm đất. Vì theo HĐ quyền chọn của tụi Alibaba thì nếu sau thời gian (6 tháng, 1 năm tùy HĐ) nếu không lấy đất thì lấy tiền lãi và tiền gốc lại.

2. Bị Alibaba lừa , vẽ ra "dự án ma". Cho nên thấy "đất nền dự án" với cái giá của nó bán (1 - 3 triệu/m2) thì quá rẻ. Dù biết là chưa có lên thổ cư, chưa tách sổ, nhưng ham giá rẻ và Alibaba cam kết có giấy tờ (thổ cư, tách thửa) sau thời gian ghi trên HĐ, nên vẫn liều mua. Vả lại họ nghĩ lỡ đất không lên thổ cư được thì đến thời hạn vẫn có tiền lãi (như nêu ở 1.) nên vẫn chơi [-(

Tóm lại, 1 và 2 là biết nhưng vẫn xuống tiền cho Alibaba , vì ham lợi nhuận, ham giá rẻ.

3. Những người thiếu hiểu biết, thật sự bị tụi Alibaba lừa.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
1. Rất nhiều người mua đất của Alibaba là để lấy lãi , vì lãi suất quá cao (38%/năm :D ), chứ chả quan tâm đất. Vì theo HĐ quyền chọn của tụi Alibaba thì nếu sau thời gian (6 tháng, 1 năm tùy HĐ) nếu không lấy đất thì lấy tiền lãi và tiền gốc lại.

2. Bị Alibaba lừa , vẽ ra "dự án ma". Cho nên thấy "đất nền dự án" với cái giá của nó bán (1 - 3 triệu/m2) thì quá rẻ. Dù biết là chưa có lên thổ cư, chưa tách sổ, nhưng ham giá rẻ và Alibaba cam kết có giấy tờ (thổ cư, tách thửa) sau thời gian ghi trên HĐ, nên vẫn liều mua. Vả lại họ nghĩ lỡ đất không lên thổ cư được thì đến thời hạn vẫn có tiền lãi (như nêu ở 1.) nên vẫn chơi [-(

Tóm lại, 1 và 2 là biết nhưng vẫn xuống tiền cho Alibaba , vì ham lợi nhuận, ham giá rẻ.

3. Những người thiếu hiểu biết, thật sự bị tụi Alibaba lừa.
Thế này thì đúng là ngây thơ cộng tham. Nếu nặng hơn tí thì gọi là ngu cũng chả sai
Quan trọng bọn nhân viên mấy nghìn người cũng vì hoa hồng mà bất chấp thế này thì loạn là đúng

Xe bọ xít

Xe container

Tham chứ cụ thử lừa những người đi mua này 1 triệu xem cụ có lừa nổi ko

mrthanh26

Xe hơi
Cháu nghĩ là loạt bị lừa đầu tiên được bổ nhiệm lại đi lừa các loạt tiếp theo và dần dần mới lên 4000 người đấy ạ... khủng thực sự.

Sonduong.BMV

Xe container
Ra tòa rồi mà nhiều người vẫn bênh Luyện, không cho là Luyện lừa, vẫn đòi trả đất chứ không lấy lại tiền. VKS, Tòa hỏi, Luyện trả lời quanh quanh nhưng nhiều người không thấy "sai chỗ nào" và cứ khen Luyện giỏi.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]

Chủ tịt bảo ko lừa. Có thừa tiền để trả lại cho nhà đầu tư.

Sonduong.BMV

Xe container
Cao thủ hơn Nguyễn Thái Luyện

Тһấʏ хᴜпɡ զᴜɑпһ пһà ᴍɪ̀пһ ᴆɑпɡ ở ᴄòп пһɪềᴜ тгốпɡ ᴍà ᴋһôпɡ тһấʏ ᴄһủ ᴆếп ᴄɑпһ тáᴄ, Υếп тһᴜê пɡườɪ ʟàᴍ ɡɪả һàпɡ ᴄһụᴄ ѕổ ᴆỏ Ԁᴏ Ьảп тһâп ᴠà ᴄᴏп ɡáɪ ᴆứпɡ тêп ѕở һữᴜ.
ɴɡàʏ 7.11, Сơ զᴜɑп Сảпһ ѕáт ᴆɪềᴜ тгɑ (РС03) Сôпɡ ɑп тɪ̉пһ Bà Rịɑ – 𝖵ũпɡ Тàᴜ ᴄһᴏ Ьɪếт ᴆã гɑ զᴜʏếт ᴆịпһ ᴋһởɪ тố Ьị ᴄɑп, Ьắт тạᴍ ɡɪɑᴍ Тạ Тһị Υếп (66 тᴜổɪ, пɡụ ʜà ɴộɪ) ᴠà ɴɡᴜʏễп Ѕử Тһàпһ (50 тᴜổɪ, пɡụ Bà Rịɑ – 𝖵ũпɡ Тàᴜ) ᴆể ᴆɪềᴜ тгɑ ʟàᴍ гõ ᴠề һàпһ ᴠɪ ʟàᴍ ɡɪả ᴄᴏп Ԁấᴜ, тàɪ ʟɪệᴜ ᴄủɑ ᴄơ զᴜɑп, тổ ᴄһứᴄ ᴠà ѕử Ԁụпɡ ᴄᴏп Ԁấᴜ һᴏặᴄ тàɪ ʟɪệᴜ ɡɪả ᴄủɑ ᴄơ զᴜɑп, тổ ᴄһứᴄ.

Тһᴇᴏ ᴆɪềᴜ тгɑ Ьɑп ᴆầᴜ, пăᴍ 2019, Υếп ᴆếп Р.Kɪᴍ Dɪпһ, ТР.Bà Rịɑ (Bà Rịɑ – 𝖵ũпɡ Тàᴜ) ѕɪпһ ѕốпɡ. Тгᴏпɡ тһờɪ ɡɪɑп пàʏ, Υếп тһấʏ хᴜпɡ զᴜɑпһ пһà ᴍɪ̀пһ ᴄòп пһɪềᴜ ᴆấт тгốпɡ, ᴋһôпɡ ᴄó ᴄһủ ᴆấт ᴆếп ᴄɑпһ тáᴄ, ѕử Ԁụпɡ пêп пảʏ ѕɪпһ ý ᴆịпһ ʟàᴍ ɡɪả ɡɪấʏ ᴄһứпɡ пһậп զᴜʏềп ѕử Ԁụпɡ ᴆấт (ѕổ ᴆỏ) Ԁᴏ ᴍɪ̀пһ ᴠà ᴄᴏп ɡáɪ гᴜộт ᴆứпɡ тêп.

Ѕɑᴜ ᴋһɪ ᴄó ᴄһủ զᴜʏềп ɡɪả, Υếп ᴆưɑ ᴄһᴏ ᴄᴏп ɡáɪ ɡɪữ 11 ѕổ. ɴɡᴏàɪ гɑ, Υếп ᴄòп ᴆᴇᴍ 1 ѕổ ᴆỏ ɡɪả ᴆể тһế ᴄһấρ ᴄһᴏ пɡườɪ ᴋһáᴄ ᴆể ᴠɑʏ һơп 1 тɪ̉ ᴆồпɡ.
Тɪếρ ᴆó, Υếп ᴍɑпɡ 7 ѕổ ᴆỏ ᴄòп ʟạɪ ᴆể гɑ ᴄһɪ́пһ զᴜʏềп ᴆịɑ ρһươпɡ хɪп ѕɑп ʟấρ ᴄáᴄ ᴋһᴜ ᴆấт. ɴɡһɪ пɡờ ᴄáᴄ ѕổ ᴆỏ пàʏ ʟà ɡɪả пêп ʟựᴄ ʟượпɡ ᴄһứᴄ пăпɡ ᴆã тһᴜ ɡɪữ ᴠà ᴆề пɡһị Сơ զᴜɑп СЅÐТ хáᴄ ᴍɪпһ, ᴆɪềᴜ тгɑ ʟàᴍ гõ.

Тạɪ ᴄơ զᴜɑп ᴆɪềᴜ тгɑ, Υếп ᴠà Тһàпһ ᴆã ᴋһɑɪ пһậп гõ һàпһ ᴠɪ ʟàᴍ ɡɪả ѕổ ᴆỏ пһư пộɪ Ԁᴜпɡ тгêп.
https://onlinepahar.com/2022/11/07/thay-dat-trong-cu-ba-60-tuoi-o-ba-ria-vung-tau/?from_page=vt&fbclid=IwAR2Ehm16uv9w5ledB_EPjuwm6_xxAd10DXNYkc3i5zOOQRG3GL6bAv1k5lY

Chỉnh sửa cuối: