[Funland] Tại sao người dân lại dễ bị lừa như vậy trong vụ Alibaba

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]

Em đọc nhưng cũng không hiểu nổi vì sao toàn dự án ma mà người dân mình lại bị lừa như thế???
Và vì sao đa phần các vụ án dạng lừa đảo bán dự án ma xảy ra trong miền Nam. Các cụ thông não giúp em với?

Hung Phuc

Xe điện

Em đọc nhưng cũng không hiểu nổi vì sao toàn dự án ma mà người dân mình lại bị lừa như thế???
Và vì sao đa phần các vụ án dạng lừa đảo bán dự án ma xảy ra trong miền Nam. Các cụ thông não giúp em với?
BĐS giờ biến tướng thành đa cấp rất nhiều, đánh đúng vào lòng tham, mà tham thì...

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Miền nào chả có.
Nền tảng bị lừa là tham.
Mà tham thì thâm :)
Nhưng còn thông tin cụ, chả nhẽ ai cũng xuống tiền mà ko tìm hiểu thông tin à?
Mãi đến khi có vụ việc chống người thi hành công vụ thì mới vỡ lở, chứ không chắc còn lâu lắm

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nhưng còn thông tin cụ, chả nhẽ ai cũng xuống tiền mà ko tìm hiểu thông tin à?
Mãi đến khi có vụ việc chống người thi hành công vụ thì mới vỡ lở, chứ không chắc còn lâu lắm
Tham nó làm mờ mắt rồi thì trời cản.
Cũng như cụ yêu ai đó rồi người nhà cụ có cấm, cản cũng chả được ( Chỉ có cách cụ tự tỉnh ra thôi )

vjtcon

Xe điện
Các chuyên gia tài chính vẫn khuyên nên tham lam khi đám đông sợ haiz mà các cụ ^^

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Tham nó làm mờ mắt rồi thì trời cản.
Cũng như cụ yêu ai đó rồi người nhà cụ có cấm, cản cũng chả được ( Chỉ có cách cụ tự tỉnh ra thôi )
Thế chính quyền ở đâu và có vai trò gì trong vụ này khi mà 58 dự án ma đã được chào bán mà ko có động thái nào?

sudichat2002

Xe container
Thế chính quyền ở đâu và có vai trò gì trong vụ này khi mà 58 dự án ma đã được chào bán mà ko có động thái nào?
Chính quyền có chỗ xơi nhiều thì lờ lớ lơ, chỗ không xơi thì cảnh báo, rồi cưỡng chế mới ồn ào, dư luận mới biết...

Mr.Alo

Xe lăn
Hiệu quả nhất là đánh vào lòng tham
Mặt khác qua nhiều vụ mới thấy bộ máy quán lý quá "Kém "

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Đã là dự án ma thì nó nằm trên giấy của mấy ông vẽ chứ làm gì ra đến CQ mà CQ nắm được.
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân.
Bị lừa thì trước tiên phải trách bản thân, không tìm hiểu kỹ thông tin trước khi đổi lỗi cho CQ.
Tại sao bao nhiêu người khác không bị mà chỉ bản thân mình bị

matran241091

Xe tăng

vì ở đâu cũng có nhiều đất bán giấy tay

meomun346

Xe container
Đã là dự án ma thì nó nằm trên giấy của mấy ông vẽ chứ làm gì ra đến CQ mà CQ nắm được.
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân.
Bị lừa thì trước tiên phải trách bản thân, không tìm hiểu kỹ thông tin trước khi đổi lỗi cho CQ.
Tại sao bao nhiêu người khác không bị mà chỉ bản thân mình bị
Em cho là CQ cứ làm lơ đi, hoặc có nhận quà gì đó rồi. Em thấy tụi nó còn rải cả đường nhựa, chia lô... thì ai mua đất mà chả tin chứ. Còn như CQ, nói ko biết lại tội cho các ảnh, các ảnh tinh lắm đấy. Đổ mấy xe gạch, cát xây cái chuồng lợn là các ảnh tới hỏi thăm liền nha!

kienvinh

Xe lăn
Chính quyền có cảnh báo đấy thây :P

Còn tại sao không gô cổ bọn lừa đảo ngay, tôi đồ rằng các cơ quan cũng biết vị bọn này như cá chậu chim lồng, chạy đi đâu được. Nên để từ từ gom một mẻ. Được một mớ.

G811

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao bác dễ bị lừa?
- Tại vì thằng lừa nó tạo cho bác niềm tin.
Tại sao bác lại tin?
- Tại vì thằng lừa nó đưa ra cơ sở cho niềm tin của bác.
.......

Kiến thức của loài người đều bắt nguồn tự câu hỏi tại sao, thành tựu của loài người đều được tạo nên từ câu trả lời tại vì....

Tại sao.....tại vì.....tại sao....tại vì......tại sao.....tại vì........tại sao ....tại vì......cứ thế bác sẽ thông thôi.:))

Trường hợp đến khi nào vòng lặp nó quay trở lại vấn đề khởi đầu thì có nghĩa là lý thuyết bị quẩn có mùi đâu đây & tốt nhất bác tránh xa nó.

Thế bác thỏa mãn & đóng thớt được chửa? :D

poiuy

Xe ba gác
Cũng giống trò cờ bạc, với nhiều người chả thấy gì hay nhưng nhiều người khác thì mê mẩn, bất chấp hết để chơi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em cho là CQ cứ làm lơ đi, hoặc có nhận quà gì đó rồi. Em thấy tụi nó còn rải cả đường nhựa, chia lô... thì ai mua đất mà chả tin chứ. Còn như CQ, nói ko biết lại tội cho các ảnh, các ảnh tinh lắm đấy. Đổ mấy xe gạch, cát xây cái chuồng lợn là các ảnh tới hỏi thăm liền nha!
Cái này em không rõ nên không nói được là CQ biết mà làm ngơ hoặc nhận quà.
Cụ có thông tin & nắm được chứng cứ thì cứ kiện CQ.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Đúng bảo CQ ko biết gì thì đúng là lại bảo các anh ấy mù màu ko sát sao!

windy1

Xe điện
Do họ chọn không đúng nơi để đầu tư. Cũng do họ cho rằng mua đất sớm , giá lên nhanh ,sẽ lời nhiều

meomun346

Xe container
Cái này em không rõ nên không nói được là CQ biết mà làm ngơ hoặc nhận quà.
Cụ có thông tin & nắm được chứng cứ thì cứ kiện CQ.
Thực ra em ko ở đó và em cũng ko bị lừa - em làm j có tiền mà mua đất chứ. Nhưng em nghĩ CQ ở đó cũng chưa hết trách nhiệm - kiểu như cụ ở nhà mà để có đứa ất ơ nó vào nhà, cầm nhầm của con trai cụ cái xe đạp hoặc cái ĐT ấy mà. Nếu chuyện xảy ra như vậy với gia đình, cụ có áy náy hay băn khoăn gì không, hay cụ cũng nghĩ: ngu thì cho mày chết!

banmotnucuoi

Xe lăn
“Cái gì của thị trường thì cứ trả cho thị trường” ngay kể cả forex bây giờ, hay cái aladin.,. Chính quyền cảnh báo rả rả nhưng dân vẫn lao vào như điên cuồng, càng cấm dân lại càng ko tin chính quyền. Về nguyên tắc tất cả các loại hình kinh doanh đều phải đăng ký, nhưng nếu giờ ép đăng ký hết các anh lại nhảy chồm chồm lên. Và khi có người bị hại nơi nhận đơn kiện là toà án, ko phải công an