[Funland] Tại sao một loại giấy tờ có giá trị thấp như bảo hiểm xe máy phải luôn mang trong người chứ không phải để nhà?

provtc

Xe container
Có bài chia sẻ kinh nghiệm BH cho bên thứ ba của 1 cụ trên FB đó, lái xe của cụ ấy đâm vào con xe khác, cụ ấy gọi BH, vì sau vụ đó sửa xe hết 64 triệu mà cụ ấy không phải thanh toán xu nào.

ocean1

Xe tăng
Em quen việc lái xe có bảo hiểm rồi . Bây giờ mà bảo em lên xe nào, cầm lái mà không có bảo hiểm thì em chả dám . Ngay cả mướn xe để lái, em vẫn mua thêm phần bảo hiểm cho chắc ăn, rủi có việc gì thì có bảo hiểm họ lo .

CAC

Xe buýt
Nhà cháu đang mong bắt buộc kiểm định xe máy để dẹp bớt xe hết date và xe độ bô, ra đường chỉ cần có đăng kiểm cho lành!

hocsinhc

Xe tăng
Thì có ai nói là bảo hiêm không tốt đâu. Nhưng tại sao lại phải vác theo xe, trong khi để nhà lại không được. Cứ có tiền lệ thì mai lại ra luật đi ra ngoài đường phải mang bảo hiểm y tế, giấy chứng nhận gia đình văn hóa...
Em quen việc lái xe có bảo hiểm rồi . Bây giờ mà bảo em lên xe nào, cầm lái mà không có bảo hiểm thì em chả dám . Ngay cả mướn xe để lái, em vẫn mua thêm phần bảo hiểm cho chắc ăn, rủi có việc gì thì có bảo hiểm họ lo .

Tiền mang cả thếp ko ngại, ngại cái bh :D

Dungtran385

Xe hơi
Có thể đặt câu hỏi cho thớt như thế này

Tại sao một tờ giấy có giá trị thấp như thế mà không để sẵn trong xe mà cất kỹ ở nhà làm gì

ocean1

Xe tăng
Thì có ai nói là bảo hiêm không tốt đâu. Nhưng tại sao lại phải vác theo xe, trong khi để nhà lại không được. Cứ có tiền lệ thì mai lại ra luật đi ra ngoài đường phải mang bảo hiểm y tế, giấy chứng nhận gia đình văn hóa...
Bảo hiểm xe cần phải có trên xe khi bị xét hỏi hay lúc xảy ra tai nạn. Đó là theo luật bắt buộc như thế .

Dungha

Xe điện
BH này bắt buộc phải mua. Nhưng ví dụ đang đi nhỡ phi vào gốc cây hỏng xe , em e đòi được bảo hiểm hơi khó.
Cụ chưa tìm hiểu kỹ BH này mà phát ngôn bừa rồi. Bảo hiểm này nó không đền cho cụ mà nó đền cho cái gốc cây nhá.

nhank14

Xe tải
Kính các cụ

Bảo hiểm bắt buộc xe máy có giá trị tối thiểu 66k, thấp hơn nhiều so với mệnh giá tiền mà các cụ có trong người.

Việc giải quyết thủ tục bảo hiểm là chuyện hậu sự, chủ xe có trách nhiệm mang giấy tờ đến gặp đại lý bảo hiểm.

Tờ giấy này có gì quyền năng gì mà chúng ta lại phải luôn mang trong người khi lái xe, khi mà cuộc cách mạng công nghiệp 4.0 đã ùa về từng ngõ nhỏ?
Cụ nói chuẩn, chẳng hiểu cái quy định dở hơi ấy lại được đưa vào luật GTĐB!

Fu.GEN

Xe máy
Những cái khác có giá trị cao rất nhiều hơn người ta còn sửa ngày tháng được, huống cái bảo hiểm bắt buộc, mang theo là đúng rồi. Trừ phi cơ sở dữ liệu của gần 100 triệu công dân được quản lý bài bản và ko cần phải sổ hộ khẩu, thường trú, tạm trú....Lúc đó sẽ ko phải mang theo gì ngoài CMT, hộ chiếu.
Làm được quản lý tập trung như cụ thì quá chuẩn rồi mà e nghi chắc chờ cách mạng 4x.0 thôi ;). E fun tí kk

thtvuf

Xe điện
lý do là không có nó nếu đen là phải mua bánh mỳ, thế thôi

provtc

Xe container
Hôm em bị vẫy ở Bắc Ninh, e hay có thói quen chụp giấy tờ quan trọng vào điện thoại, hôm đó em cầm mỗi bằng, đăng kiểm, đăng ký, còn bảo hiểm mua xong lại để ngoài vì em mới mua. Em chìa cái ảnh ở điện thoại của em chụp BH thế mà cậu CSGT gật gật thế là cho đi.

Lienxo

Xe máy
thông lệ thế giới văn minh mà vn tham gia ký công ước, thì mỗi xem có động cơ lưu hành phải có biển số, và gắn liền với nó là phải có bảo hiểm bắt buộc. va giá trị của nó không cố định, nghĩ la nguwofi mới có bằng thì rất đắt, theo thời gian nếu không gây tại nạn giá trị giảm dần, nhờ nó mà văn minh giao thông *được học khi lấy thi lấy bằng) tốt lên, không có tranh cãi bằng vũ lực, ai cũng cố gắng đi đúng luật.