Tại sao máy Civic 1.8 lại kêu?

Việt Honda

Xe đạp
Chào bác chủ thớt, lý do máy rồ lên đơn thuần là do lúc đó bác để chế độ hoạt động của hệ thống điều hòa. Bác thử tắt đi rồi kiểm tra lại xem có hết không. Vì khi đó hệ thống máy của động co phải cóng thêm cả hệ thống điều hòa nên nó sẽ sảy ra hiện tượng đó. Nếu không hết thì bác xem lại hệ thống chân ga của xe vì xe Honda Civic có hệ thống điều chỉnh bướm ga điện tử DBW, khi gặp trục trặc nó cũng có hiện tượng gần giống như thế. Chúc bác chủ thớt yêu vợ hai hơn!!

bavaria

Xe buýt
Chào bác chủ thớt, lý do máy rồ lên đơn thuần là do lúc đó bác để chế độ hoạt động của hệ thống điều hòa. Bác thử tắt đi rồi kiểm tra lại xem có hết không. Vì khi đó hệ thống máy của động co phải cóng thêm cả hệ thống điều hòa nên nó sẽ sảy ra hiện tượng đó. Nếu không hết thì bác xem lại hệ thống chân ga của xe vì xe Honda Civic có hệ thống điều chỉnh bướm ga điện tử DBW, khi gặp trục trặc nó cũng có hiện tượng gần giống như thế. Chúc bác chủ thớt yêu vợ hai hơn!!
DBW -Drive by wire thì làm sao nó rồ lên như là điều hòa được.:-?

F_E

Xe máy
Điều hòa chạy đó cụ. Lúc nó rồ lên cụ ngửa bàn tay lên, áp phần móng tay vào cửa gió điều hòa nhé. Kiểu gì cũng thấy nó lạnh hơn

trungse7en

Xe tải
Ngày đầu mới đi e cũng thắc mắc như bác ý... nên các bác đừng trêu bác chủ topic nữa mà tội nghiệp...

BinBobby

Xe máy
Cũng có khả năng do cái chân phải của cụ, chắc lúc đó cụ đang nghe Rap

vietran

Xe ba gác
Khi đóng lốc máy lạnh công nhận civic máy và quạt gió kêu to thật,

Vie.ABC

Xe điện
Cụ cứ bon đi , không phải nghĩ đâu tội đâu hãng nó chịu ! lo rề ...

Tien Trinh

Xe hơi
Website
toyotahoankiemhanoi.vn
Cái này là do quạt gió điều hòa cụ, khi quạt gió điều hoa bắt đầu quay thì có hiện tượng này, cụ cư bật nắp ca-po xem thì rõ nhất. Cụ tắt điều hòa đi đảm bảo là máy im re ngay. Mới đầu nghe cụ nói máy civic 1.8 kêu em hơi hoảng. Thân chúc cụ zui vẻ

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Điều hòa của cụ là nguyên nhân. Xe có chế độ bù ga cho điều hòa cụ ạ, chuyện này là bình thường, không sao đâu
Đó là rơ le máy lạnh bật lốc và quạt hút gió AC , với CIvic ko có chế độ bù ga cho máy lạnh , cụ để ý vòng tua máy ko thay đổi khi bật hay ko bật máy lạnh , nguồn cho máy lạnh từ ac quy . AC của civic rất chuẩn , và ko phải tắt để đỡ tốn xăng , vì nó gần như ko ảnh hưởng tới tiêu hao nhiên liệu , đây chính là lý do civic luôn ăn ít xăng hơn các xe khác cùng dung tích

fukada_kyoko

Xe máy
Bình thường mà Cụ. Công nhận nhiều lúc đứng ngoài người nào không biết cũng hoảng. Tưởng là xe không ai lái mà tự "điên". Dòng Civic cả 1.8 và 2.0 đều vậy