[Funland] Tại sao mẫu giáo công lập không lắp camera?

dalink

Xe điện
Hai nhóc nhà em học hai trường, một trường có camera một trường không camera. Em mới chuyển thằng từ trường có camera sang trường k có camera (học phí đắt hơn).

CAC

Xe buýt
F1 nhà em học trường tư từ 18 tháng. Nchung là ổn. Có cam từng phòng để phụ huynh theo dõi.

Bé sắp 3 tuổi, cũng cứng cáp lên nhiều. Em dự định cho sang trường công. Em khảo sát tất cả những trường công trên khu ba đình tây hồ đều ko lắp cam.

Tại sao lại thế ạ? Do quy định của Bộ hay do nhà trường ạ? Lắp cam là điều tốt để quản lý con em mình chứ ạ, nhất là ở độ tuổi mẫu giáo, có rất nhiều sự vụ trong quá khứ đáng tiếc xảy ra với trẻ nhỏ rồi.

Các cụ lý giải giúp em với.
Con em học trường công ở thổ đu đây, có lấp camerra đủ cụ nhóe, chỉ là phụ huynh không được xem thôi :)

Website
www.dulichngocviet.com.vn
Học phí ít, ai cho tiền treo cam cụ ơi! cụ cho con học thêm 1 năm tư nữa rồi 5t học công cho yên tâm. Tư dạy nhiều cái hay phết mà công không có đâu!

Dogmatix

Xe tăng
Em rất ủng hộ các trường công KHÔNG LẮP CAMERA. Nhà em chả có ai làm mầm non nên không phải em bênh gì đâu, chỉ là muốn ngắm con hãy sang dân lập, còn muốn ở công lập thì phải tin tưởng vào thầy cô, bằng không tin thì đừng có gửi.

Ngày con em còn nhỏ, học trường tư, cũng rất tử tế, cơ sở vật chất tốt, nhưng họ không lắp camera (giờ thì lắp rồi, chắc buộc phải theo xu hướng xã hội). Và em chả lấy thế làm phiền.

PhongNhi1803

Xe hơi
Trường tư bé nhà mình học, học phí 5M/tháng mà quan điểm của trường là chỉ lắp cam để người quản lý trường theo dõi tập trung, và xem lại khi có phụ huynh khiếu nại gì đấy, chứ không cho phụ huynh xem online.

Quan điểm của mình là, kể cả cho phụ huynh xem online, một khi giáo viên họ muốn đánh con mình thì họ vẫn có những góc khuất để làm mà không bị cam soi.

Phụ huynh cứ xem cam online rồi đòi can thiệp vào việc giáo dục của cô là không nên. Người dạy mà có cảm giác lúc nào cũng có người soi thì sẽ không thoải mái, và có thể họ giả bộ chiều lòng phụ huynh mà chưa chắc đã tốt cho các bé.
Em ủng hộ cách làm trên.Như mình đi làm lúc nào cũng bị soi cũng thấy mệt.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Con em học trường công hết , chả quan tâm có lắp cam hay ko .
Đứa cháu em thì học trường tư được năm đầu rồi cũng chuyển sang trường công . Lúc học trường tư mới đầu cũng chăm xem cam lắm , làm việc cũng mở ipad xem cam cả ngày . Được vài hôm chán phèo cả tháng ko ngó tí nào , bảo có sự vụ gì mới xem chứ rỗi hơi éo đâu ngồi ngắm cam cả ngày giải quyết được gì

datalink

Xe tải
Cách đây hơn chục năm, e còn phải đóng tiền mua điều hòa trường tiểu học. Bây giờ có chế độ mua trang thiết bị camera ko cần phụ huynh đóng góp hay sao các cụ?

hai.tranhr

Xe container
học phí vài trăm thì sao đòi nó như học phí vài củ đc
Trường F1 nhà iem đang học tầm 3tr/tháng đơi, chả có cái cam nào. Được cái là chương trình học khá thú vị. F1 nhà iem mới hơn 4 tuổi nhưng tiếng Anh cơ bản cũng tàm tạm, nhờ trường thuê giáo viên tây lông về dạy.

athk

Xe tăng
Nhiều ông bảo là $ thì đúng là nực cười vl. Lắp cam trong lớp học thì có đáng là bao nhiêu đâu, chỉ là ở trường công có những nhứ phụ huynh không nên xem thôi ;););););)

hatinh5760

Xe điện
Trường công cấp 2 Ngô Sỹ Liên từ những năm 98 đã lắm cam, màn hình đặt ở phòng trực ban. Loa phát thanh đến từng lớp. Có chỉ thị chung đến từng phòng học luôn.
Quan trọng là Hiệu trưởng. Ông thấy cần, ông thuyết minh được sự cần.

HươngAuth

Xe máy
Trường công có nhiều vấn đề lắm cụ,họ không muốn nhiều người biết đâu

langthangnoidau

Xe buýt
Nhiều trường công cấp 1 và cáp 2 có CAM, nhưng mà theo dõi nội bộ chứ ko cho CMHS xem.
Mẫu giáo thì chắc cũng có trường có lắp, có trường không lắp, nh đã học trường công thì xác định CMHS đừng đòi xem camera làm gì nhé

Boppi

Xe tải
F1 nhà em học trường tư từ 18 tháng. Nchung là ổn. Có cam từng phòng để phụ huynh theo dõi.
Bé sắp 3 tuổi, cũng cứng cáp lên nhiều. Em dự định cho sang trường công. Em khảo sát tất cả những trường công trên khu ba đình tây hồ đều ko lắp cam.
Tại sao lại thế ạ? Do quy định của Bộ hay do nhà trường ạ? Lắp cam là điều tốt để quản lý con em mình chứ ạ, nhất là ở độ tuổi mẫu giáo, có rất nhiều sự vụ trong quá khứ đáng tiếc xảy ra với trẻ nhỏ rồi.
Em hỏi lại bác chủ? Nếu bác thấy trường tư ổn, có cam theo dõi, bác đang hài lòng thì tại sao phải chuyển sang trường công ???
Nếu chỉ đi tìm xem trường công nào có cam để chuyển con sang mà không quan tâm tìm hiểu xem các cô dạy gì, chăm sóc ra sao, chỉ nhăm nhăm đòi giám sát và theo dõi các cô đối xử với con mình ntn thì chủ thớt cứ để con mình ở trường tư đi, đừng chuyển sang trường công làm gì, khổ thân các cô ra.

anduong_hp

Xe hơi
Lắp cam ở mầm non cô giáo lúc nào cũng có cảm giác như bị theo dõi nên các cô không thích là thứ nhất,thứ hai các cháu mầm non đi vệ sinh không tự chủ được nên thường xuyên thay quần áo,tránh phụ huynh soi cam có những hình ảnh biến thái không mong muốn xảy ra nên tốt nhất là không lắp.

Thanhdanh998

Xe máy
Có mấy đứa con gái chỗ e làm, cho con đi học trường tư, ngày nào cũng mở cam xem từ sáng đến tối, thỉnh thoảng thấy con cầm được cái gì lại rú lên khoe với nhau

Thanhdanh998

Xe máy
Trường công lắp cam rất nhiều, nhưng họ chỉ quản lý nội bộ, ko cho cả đống vào xem

Chính nhiều sự vụ nên không lắp đấy cụ ạ. Cụ hỏi khó không chịu được.

butchikim

Xe ba gác

Cái thiết thực nhất theo cá nhân cháu là đầu tư khu vệ sinh cho các con được văn minh, sạch sẽ hơn.