Tại sao lại tạm giữ GPLX của em?

lennocnha3x

Xe đạp
Em xin chào cả nhà!
Số là e đang bức xúc và akay quả này,nhờ các bác chỉ giáo em đúng sai điểm nào và cách cư xử tốt nhất.
Em bon bon xế hộp trên đường thì bị csgt huýt:lý do thiếu đèn chiếu sáng (bật đèn xương mù ko bật đèn chính),ngoài ra giấy tờ e đủ hết.
em có nói và hiểu lỗi của mình(có thể phạt hành chính tại chỗ) và có mong muốn nộp phạt.
Nhưng anh csgt đó nhất quyết đòi lập biên bản và tạm giữ GPLX của em 10 ngày.
Đáng nói và bức xúc là anh csgt vẫy e vào và làm vc lúc đầu ko đeo thẻ ngành bị e phát hiện,với lý do hỏng kẹp.sau đó chuyển cho dc đi cùng lập BB.
sau đó e fai ký để đi gấp cv cho kịp.
Cao nhân nào chỉ cách giúp e.
Đa tạ.
địa điểm vi phạm dg Ngô Quyền Q5 TpHCM.

speed266

Xe điện
...cụ lên nộp phạt gấp cho kịp đi ạ...

Dolla2011

Xe buýt
...cụ lên nộp phạt gấp cho kịp đi ạ...
Mức xử phạt về lỗi đi xe không bật đèn chiếu sáng

(Chinhphu.vn) – Ông Hoàng Minh Hùng (TP. Hà Nội) hỏi: Khi tham gia giao thông ban đêm, người người điều khiển phương tiện không sử dụng đèn chiếu sáng thì có bị xử phạt không và mức phạt là bao nhiêu?

Về vấn đề trên, ông Trần Thế Quân, Phó Vụ trưởng Vụ Pháp chế - Bộ Công an trả lời như sau:

Đối với trường hợp điều khiển xe ô tô

Theo quy định tại Điểm g Khoản 3 Điều 8 Nghị định số 71/2012/NĐ-CP ngày 19/9/2012 sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 2/4/2010 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ thì người điều khiển xe ô tô khi tham gia giao thông vào ban đêm mà không bật đèn chiếu sáng bị phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng.
Cụ chủ bị lập biên bản lúc mấy giờ? Sau 18g là phải bật đèn chiếu sáng ( ko tính đèn sương mù hay đèn gầm). Lỗi xxx ko cho phạt tại chỗ thì cụ ko thể bắt bẻ được,cụ chủ chỉ có thể khiếu nại về thái độ làm việc của xxx và việc ko đeo biển hiệu của xxx thôi!
Theo em nghĩ nếu xxx làm láo hoặc ăn bẩn thì cụ chiến tới cùng! Còn ko mình sai thì đi nộp phạt thôi cụ ạ! Lỗi của cụ ko bị tước GPLX,mấy hôm nữa cụ lên nộp tiền và lấy gt về thôi ạ!

Dolla2011

Xe buýt
Em xin chào cả nhà!
Số là e đang bức xúc và akay quả này,nhờ các bác chỉ giáo em đúng sai điểm nào và cách cư xử tốt nhất.
Em bon bon xế hộp trên đường thì bị csgt huýt:lý do thiếu đèn chiếu sáng (bật đèn xương mù ko bật đèn chính),ngoài ra giấy tờ e đủ hết.
em có nói và hiểu lỗi của mình(có thể phạt hành chính tại chỗ) và có mong muốn nộp phạt.
Nhưng anh csgt đó nhất quyết đòi lập biên bản và tạm giữ GPLX của em 10 ngày.
Đáng nói và bức xúc là anh csgt vẫy e vào và làm vc lúc đầu ko đeo thẻ ngành bị e phát hiện,với lý do hỏng kẹp.sau đó chuyển cho dc đi cùng lập BB.
sau đó e fai ký để đi gấp cv cho kịp.
Cao nhân nào chỉ cách giúp e.
Đa tạ.
địa điểm vi phạm dg Ngô Quyền Q5 TpHCM.
Mức xử phạt về lỗi đi xe không bật đèn chiếu sáng

(Chinhphu.vn) – Ông Hoàng Minh Hùng (TP. Hà Nội) hỏi: Khi tham gia giao thông ban đêm, người người điều khiển phương tiện không sử dụng đèn chiếu sáng thì có bị xử phạt không và mức phạt là bao nhiêu?

Về vấn đề trên, ông Trần Thế Quân, Phó Vụ trưởng Vụ Pháp chế - Bộ Công an trả lời như sau:

Đối với trường hợp điều khiển xe ô tô

Theo quy định tại Điểm g Khoản 3 Điều 8 Nghị định số 71/2012/NĐ-CP ngày 19/9/2012 sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 2/4/2010 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ thì người điều khiển xe ô tô khi tham gia giao thông vào ban đêm mà không bật đèn chiếu sáng bị phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng.
Cụ chủ bị lập biên bản lúc mấy giờ? Sau 18g là phải bật đèn chiếu sáng ( ko tính đèn sương mù hay đèn gầm). Lỗi xxx ko cho phạt tại chỗ thì cụ ko thể bắt bẻ được,cụ chủ chỉ có thể khiếu nại về thái độ làm việc của xxx và việc ko đeo biển hiệu của xxx thôi!
Theo em nghĩ nếu xxx làm láo hoặc ăn bẩn thì cụ chiến tới cùng! Còn ko mình sai thì đi nộp phạt thôi cụ ạ! Lỗi của cụ ko bị tước GPLX,mấy hôm nữa cụ lên nộp tiền và lấy gt về thôi ạ!

lennocnha3x

Xe đạp
ko có cách nào cao tay để xử vụ này hả mấy bác?
Nộp phạt cũng fai đúng ngày hay sao mà fai nhanh?
chiến tới cùng vụ kia cần gì nếu e có thu âm

laixend

Xe máy
Vụ nay het nhiu ko cac cụ

lennocnha3x

Xe đạp
780K.tự đóng
nếu muốn đóng ngay các anh ý định thịt e 850k
Chỗ đóng cách 1 cái ngã tư.biết kinh doanh ghê

jotund

Xe máy
Như một bác ở trên nói rồi. Cao nhân chắc cũng phải đi đóng tiền phạt thôi.
Dù gì cũng lỗi bác vi phạm, có làm tới thì cũng chỉ phàn nàn được thái độ thôi. Xin chia buồn...

z0z0z0

Xe điện
Đi nộp thôi cụ ợ, ký biên bản rồi, rút kinh nghiệm lần sau cụ nhớ bật đèn khi tham gia giao thông ban đêm. Nhiều cụ hay quên chẳng chịu có đèn khi nhấp nhá làm em nhiều phen giật mình

harrynh

Xe container
ít ra khi thấy ko có phù hiệu cụ phải chụp ảnh ngay, chứ chụp mồm thù làm gù đc. Sai thì tất nhiên cụ phải nộp phạt nhưng cũng chơi lại nó vụ ko đeo phù hiệu.

embj

Xe hơi
Cụ chủ phải chụp hình, cho lên mạng, kiểu gì nó chẳng bị kiểm điểm. cho đỡ tức thôi. hj