[Funland] tại sao lại đẻ ra dạy tiếng anh liên kết trong các trường công nhi?

poiuy

Xe ba gác
Ai cũng muốn con mình học bán trú nhưng chương trình của Bộ thì chỉ cần dạy 1 buổi là đủ. Vậy phải vẽ thêm ra chứ không thì thời gian dùng làm gì? nên chăng các trường tổ chức cả lớp bán trú và lớp không bán trú thì sẽ hết những ý kiến về chương trình liên kết kiểu này cũng như vụ việc cháu bé đi học sớm bị bắt đứng ngoài?

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Để bgh lấy đc khoảng tỏi bỏ túi cho mỗi năm.

Ac080

Xe tăng
Noi gương, học tập theo lời dạy của Bác - CHÁU NÀO CŨNG CÓ QUÀ (công lập và dân lập đều có nhé)

QAZ

Xe container
Tin từ 2018 các chế ơi.

Học ngoại ngữ mà 60 học sinh một lớp thì khó nhỉ.

Đọc báo phải dè chừng 9 đ 3 môn.

Giờ còn phải đề phòng cả bọn xào xáo tin trên báo nữa, nhọc phết ! Toàn cho bạn đọc xơi hàng quá đát, hàng khai quật bốc mộ.

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ hỏi vậy là cụ chưa bị bọn đa cấp lừa rồi,đùng ngu như em,đkm mất toi 60 củ với bọn Red
Ý cụ là bọn RES phỏng, cụ bị lừa như nào vậy, thằng lớn nhà em đang học RES thấy ổn mà

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bên em xây một vài platform, cho các trường tư & quốc tế dùng. Cũng có để ý đến khu vực trường công, nên làm như thế nào. Thì ưu tiên hàng đầu là làm để các cô có thể chăm sóc 1 lớp học 5-60 em giống như lớp 30-35 em.

Em nghĩ với tấm lòng và khả năng của các thầy cô trường công như bây giờ, và quan tâm của các PH, chỉ cần bố trí một hệ thống giới hạn sĩ số như vậy, thì tất cả những cái hay về chương trình, mở rộng tầm mắt, STEM, tham quan trải nghiệm, áp dụng công nghệ... các thứ đều đi theo được hết.

Chứ làm ngược lại là hơi oải và vẫn chỉ là tình thế thôi.
Cái đầu óc quan chức vẫn cho là lớp học phải 50-60 :P
Chứ chỉ được 30-35 thì phải tìm cách mà khắc phục chứ! Đúng ko cụ?
Em chỉ mong 10 năm nữa may ra có thay đổi, tới đời cháu em, hheeee

Napolong

Xe điện
Cái đầu óc quan chức vẫn cho là lớp học phải 50-60 :P
Chứ chỉ được 30-35 thì phải tìm cách mà khắc phục chứ! Đúng ko cụ?
Em chỉ mong 10 năm nữa may ra có thay đổi, tới đời cháu em, hheeee
À vâng, bên em là người thực hành, nên cái gì có thể thực hiện được thì làm ngay.
Trường tư hay quốc tế thì họ có không gian tự chủ và sắp xếp được.
Trường công nói chung theo hệ thống và bị ràng buộc nhiều. Ngay cả việc như Covid vừa rồi, đeo khẩu trang hay ngồi dãn cách mà máy móc vậy, từ lãnh đạo bộ trở xuống, chắc mợ cũng thấy.

Thực sự em nghĩ ai đề xuất và thực hiện được mô hình 30-35 cháu thì đúng là thay đổi cực kỳ quan trọng đấy mợ ạ. Có thể khối trường tư làm trước, hoặc khối trường công hoặc cả hai cùng thay đổi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
À vâng, bên em là người thực hành, nên cái gì có thể thực hiện được thì làm ngay.
Trường tư hay quốc tế thì họ có không gian tự chủ và sắp xếp được.
Trường công nói chung theo hệ thống và bị ràng buộc nhiều. Ngay cả việc như Covid vừa rồi, đeo khẩu trang hay ngồi dãn cách mà máy móc vậy, từ lãnh đạo bộ trở xuống, chắc mợ cũng thấy.

Thực sự em nghĩ ai đề xuất và thực hiện được mô hình 30-35 cháu thì đúng là thay đổi cực kỳ quan trọng đấy mợ ạ. Có thể khối trường tư làm trước, hoặc khối trường công hoặc cả hai cùng thay đổi.
Đúng rồi, trường tư thì 30-35 hoặc 20-25 là mô hình phải làm :D
TRường công mà 30-35 cháu thì số công ăn việc làm tăng lên hơn gấp đôi cho các thầy cô, khi đó sv mới mong muốn đi học ngành sp, vì có cơ hội tìm việc tốt, chứ giờ bằng giỏi như em họ em rồi cũng thất nghiệp :P
Có năng lực ai dám vào ngành này?
Vậy nên luôn luẩn quẩn, để đào tạo tốt cho ngành GD, thì phải sv có đầu vào tốt mới có đầu ra tốt, đằng này ...

fun05

Xe đạp
Con em cũng học tiếng anh liên kết. Tới giờ học tiếng anh, lớp con chia đôi lớp thành 2 nhóm vào học ở 2 phòng khác nhau, có 2 cô giáo tiếng anh phụ trách. Ngày nào cũng thấy nhắn hôm nay con học gì. Một tuần 4 tiết. Học phí so với bạn lớp thường cao hơn tầm 400k. So với mức học phí bỏ ra như thế em thấy ổn, con học tốt, cô giáo tận tâm.

vt2phuc

Xe điện
Hiệu quả không? Em nghĩ là hơi có tí thôi. Mục đích chính vẫn là để bòn rút tiền của phụ huynh.