Tại sao không chọn Captiva mà lại chọn SF Gold????

Mr. Bill

Xe hơi
SF gold cũ zich thiên tào, chạy 5~7 vạn đời 2004, 2005, design cũng cũ luôn, chẳng VDC hay ESP gì cả giá 33~35K cao hơn hẳn Captiva mới đét thế mà vẫn bán chạy như tôm tươi, em thấy hơi băn khoăn, các bác có biết vì sao người ta lại chọn Santafe Gold không nhỉ????? Em mở thớt này mong các bác cho ý kiến để em mở thêm tầm mắt về thị trường ta.
Đa tạ !!! Đa tạ !!!
Iem cũng ko thể hỉu được bác ợ. Nhìn cái gold đấy trông quê mùa vãi. Kể cả là cách đây 3-4 năm thì mẫu mã đó cũng xấu tệ. Máy nổ thì thôi rồi. Iem thà đi Zace cũ còn hơn.

hjpb0y_kute

Xe máy
SF Gold nội thất thì trông cũng ổn nhưng mà ngoại thất thì xấu quá mà đòi tận 34-35k.Nhà em suy đi tính lại định mua con SF 2008 2WD 39k nhưng lại thấy nó cắt sạch op chán quá nên ko mua nữa. Đi xem xe cũ thì con Gold 4WD nó đòi 35k lận mà trông xấu quá nên quyết định làm con Cap LT vây.Dù sao nó cũng đẹp chán,giá 32,3k mà mới chứ ko phải cũ rích như chú kia:|
Em đặt xe từ CN tuần trước giá 32,3 nó bảo cuối tháng 3 đầu tháng 4 thì có xe chẳng biết thế nào:|

captivaltz

Xe điện
SF Gold (AT) và CapLTZ nếu so sánh
- Giữa xe cũ (SF) và mới tinh (CAP) đã là một điều dở hơi biết bơi
- Xe SF máy dầu có động cơ 2.0 và xe CAP máy xăng có động cơ 2.4 thì SF làm gì có cơ hội mà so sánh với CAP
----> các cụ đã rằng: phấn bì với vôi....................

kienvang

Xe buýt
SF Gold (AT) và CapLTZ nếu so sánh
- Giữa xe cũ (SF) và mới tinh (CAP) đã là một điều dở hơi biết bơi
- Xe SF máy dầu có động cơ 2.0 và xe CAP máy xăng có động cơ 2.4 thì SF làm gì có cơ hội mà so sánh với CAP----> các cụ đã rằng: phấn bì với vôi....................
Bác nào biết mấy em SF đời cũ confirm cái. Tôi e là sức ngựa của SF đời cũ vẫn lớn hơn CAP đấy? Tệ ra thì cũng xấp xỉ. Vì 2.0 đời 2008 đã là 158PS; 2.2 là 172PS rồi!

linlin

Xe buýt
Dân mình thế mới điên
em thì cứ xe mới em đi

Công Nông

Xe điện
SF Gold nội thất thì trông cũng ổn nhưng mà ngoại thất thì xấu quá mà đòi tận 34-35k.Nhà em suy đi tính lại định mua con SF 2008 2WD 39k nhưng lại thấy nó cắt sạch op chán quá nên ko mua nữa. Đi xem xe cũ thì con Gold 4WD nó đòi 35k lận mà trông xấu quá nên quyết định làm con Cap LT vây.Dù sao nó cũng đẹp chán,giá 32,3k mà mới chứ ko phải cũ rích như chú kia:|
Em đặt xe từ CN tuần trước giá 32,3 nó bảo cuối tháng 3 đầu tháng 4 thì có xe chẳng biết thế nào:|
Bác xem lại khéo bị nó om chứ Cap làm gì mà đặt hơn một tháng đã có

brownrat

Xe hơi
Chúc cho giấc mơ giao xe đúng hạn của bác thành hiện thực nhé. em không tin bọn đấy tý nào cả

huytct

Xe tăng
Em đã chạy cả Cap và cả SF Gold! Kết luận của cá nhân em là SF GOLD hơn đứt CAP bác ạ! Các bác cứ đâm chém em! Lý do em sẽ nói sau (Ngoài vấn đề nhiên liệu)

hjpb0y_kute

Xe máy
Thì thế em mới sợ đợt năm trước hổi tầm tháng 8 đi đặt cứ nghĩ là tầm 4 tháng tới Tết là có xe mới đi thì nó bảo tận tháng 4 năm nay mới có xe nên nhà em mới thôi ko đặt xe nữa. bây h đi đặt xe cũng là tháng 4 có hjx sợ quá em cũng ko tin lắm...Mà bọn nó làm ăn cũng vớ vẩn như nhà bạn em đặt mua Cap LTZ nó bảo 4 tháng sau có nhưng 4 tháng nên thì nó bảo chưa có xe chờ vài tháng nữa thế là nhà bạn em làm ầm lên thì lại có xe đi:)) Đúng là bó tay

mazda8

Tháo bánh
Giờ dầu lên 13.950 thì SF Gold lại đắp chiếu so với Cap rồi các bác nhỉ.

Impact_Wrench

Xe buýt
Theo em thì cứ mới tinh là sướng nhất. Nếu cũ rồi mà vẫn tốt thì ít người bán lắm các bác ạ. Mà em ko hiểu sao ở Hàn Quốc người ta hoang thế, mua xe mà không đi rồi lại mang bán sang VN. Em đi xem xe KM cũ, các đời từ 2004 đến 2006 về VN đều chỉ chạy khoảng từ 1-2 vạn cây thôi. Chỗ nào cũng bảo là xe nguyên bản mà lốp chỉ còn 30-40%, các chi tiết khác tương đương xe chạy 7-8 vạn, chỉ có mỗi body đẹp thôi. Em sợ quá mua luôn xe mới cho yên tâm mà củng chẳng đắt hơn là mấy.
Theo em nếu tầm tiền dưới 35k thì nên mua IN cho lành, đừng có 2nd SF hay CAP cho nó khổ.

bush

Xe máy
Theo em thì cứ mới tinh là sướng nhất. Nếu cũ rồi mà vẫn tốt thì ít người bán lắm các bác ạ. Mà em ko hiểu sao ở Hàn Quốc người ta hoang thế, mua xe mà không đi rồi lại mang bán sang VN. Em đi xem xe KM cũ, các đời từ 2004 đến 2006 về VN đều chỉ chạy khoảng từ 1-2 vạn cây thôi. Chỗ nào cũng bảo là xe nguyên bản mà lốp chỉ còn 30-40%, các chi tiết khác tương đương xe chạy 7-8 vạn, chỉ có mỗi body đẹp thôi. Em sợ quá mua luôn xe mới cho yên tâm mà củng chẳng đắt hơn là mấy.
Theo em nếu tầm tiền dưới 35k thì nên mua IN cho lành, đừng có 2nd SF hay CAP cho nó khổ.
Nhưng khổ In mới đợi lâu Cap lỗi nhiều. Vì nhiều người nói vậy. Chỉ có In cũ mới là chính xác. Mà giá dầu nay gần bằng giá xăng. Tiết kiệm trả là mấy. Tầm tiền này ngắm thương hiệu mà mua.

hjpb0y_kute

Xe máy
Em cũng thấy vậy hôm đi xem xe thấy có con Kia Sportage mới chạy 1,5 vạn nhưng mà lốp thì mòn kinh khủng. Con đó mua về thì chắc phải thay lốp mới đi đc.Hỏi thì bọn nó bảo ở bên kia thế nào thì em nhập về thế chưa đông j` vào đâu:^)

Fiat_ELX

Xe điện
Em cũng thấy vậy hôm đi xem xe thấy có con Kia Sportage mới chạy 1,5 vạn nhưng mà lốp thì mòn kinh khủng. Con đó mua về thì chắc phải thay lốp mới đi đc.Hỏi thì bọn nó bảo ở bên kia thế nào thì em nhập về thế chưa đông j` vào đâu:^)
Lốp mòn như thế ít nhất phải trên 5 vạn

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chỉ có bác nào đi rồi mới so sánh được thôi, xin lỗi các bác mấy xe lắp ráp trong nước tầm tiền đó như inno, cap... chạy như dở hơi, các bác đi xe nhập với tiêu chuân Châu âu sẽ thấy khác hẳn. Giống như các bác bóc tem con bé cá sấu đen thui, ngực lép, mặt đầy trứng cá tàn nhang ý, các anh em khác lại thích em chân dài chiều khách bên Fortuna hay Hà nội hotel cơ, hàng dùng nhiều nhưng option đầy đủ vẫn thấy thích hơn nhiều. Chia buồn với những bác chưa được so sánh(b)

Minh Hoàng

Xe buýt
LẦn em ra HN ra đường toàn thấy SF + Compact, em thấy lạ, gìơ mới biết tại sao :))

Camry06

Xe buýt
Chỉ có bác nào đi rồi mới so sánh được thôi, xin lỗi các bác mấy xe lắp ráp trong nước tầm tiền đó như inno, cap... chạy như dở hơi, các bác đi xe nhập với tiêu chuân Châu âu sẽ thấy khác hẳn. Giống như các bác bóc tem con bé cá sấu đen thui, ngực lép, mặt đầy trứng cá tàn nhang ý, các anh em khác lại thích em chân dài chiều khách bên Fortuna hay Hà nội hotel cơ, hàng dùng nhiều nhưng option đầy đủ vẫn thấy thích hơn nhiều. Chia buồn với những bác chưa được so sánh(b)
Em ủng hộ bác nói quá chuẩn, bóc tem xong thì nhìn lại cái mẹt, cái gì cũng xộc xệch lép kẹp, lúc đó lại thấy mấy em chân dài dù dùng nhiều mà vẫn khoái :))

engger

Xe tải
e ko biết bây h giá stf cũ như thế nào. Nhưng có ông bạn lấy stf 04 vào tháng 4 vừa rồi chạy 4v có 29k chưa đăng kí. E thấy đúng cái ngoại thất thua cap thật, nhưng nội thất thì ngon hơn. Chạy ko tốn dầu, đầm hơn cap rất nhiều:). Cái này dc mấy đại ka đi cap đi thử và nói lại

hoangtuanlong

Xe tải
Chuẩn không cần chỉnh,hình thức thì Cap ngon hơn kinh tế thì SF,