[Funland] Tại sao học kém lại thành công hơn ở trường đời?

trinhquanha

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Trục là thần tượng của Cụ ạ:) không có công nhân chủ có làm được một mình không? Tại sao lại phải có trường dậy công nhân Cụ khinh công nhân thế sao:(?
Cụ Trục có quan điểm hay, em công nhận thôi cụ ạ
Cá nhân em thấy công nhân là những người nên được tôn trọng, vì bố em cũng là công nhân.
Còn về cụ đang hiểu nhầm ý của em.
Ý em là dù có là ai hay địa vị, học hành bài bản thế nào đi nữa nhưng
" KHÔNG ĐỔ XƯƠNG MÁU, MỒ HỒI CÔNG SỨC THÌ CHẲNG CÓ THÀNH CÔNG.
VÀ THÀNH CÔNG CHỈ ĐẾN VỚI NGƯỜI BIẾT HỌC TẬP VÀ PHẤN ĐẤU VƯƠN LÊN!!! "

P/s: Có vài trường hợp cá biệt em ko nói đến ạ :)

Honghen2008

Xe container
E thấy các bác chạy xích lô vs bán hàng rong ngoài phố cổ còn giỏi TA hơn là 1 số e học sinh , sinh viên bây giờ .
Nói vạy thôi chứ ngữ pháp thì chẳng chuẩn đâu ạ, nhưng vậy cũng là đáng trân trọng rồi, trưởng thành trong gian khó ạ:)

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Chẳng phải chúng ta ai cũng muốn con mình học giỏi, hơn hẳn các bạn, tại chúng ta đang kỳ vọng vào con mình trong những bước tiếp theo của cuộc đời này có những thành công vượt trội nhờ vào kết quả học tập tốt, bạn có nghĩ lại không nếu xem bài báo này??

http://m.baomoi.com/tai-sao-nhieu-nguoi-hoc-kem-sau-nay-deu-lam-sep-kiem-tien-gioi-thanh-cong-hon-o-truong-doi/c/21497526.epi

Những người có kết quả học tập không tốt sẽ gặp nhiều bất lợi về mặt bằng cấp hay đôi chút về kiến thức so với những người học giỏi, thế nhưng khi xét về khía cạnh thành công thì đó không phải là tất cả.

Trong kinh doanh, khi làm lãnh đạo bạn cần đề cao tinh thần đoàn kết, đoàn kết là sợi dây kết nối nhân viên với nhau. Thử nghĩ xem, nếu nhân viên của bạn phạm sai lầm mà bạn đứng vào lập trường của họ để đánh giá và suy xét, bạn sẽ dễ dàng đưa ra được quyết định đúng đắn làm giảm áp lực lên nhân viên, khiến họ biết ơn và hết lòng cống hiến cho bạn.

Những học sinh thành tích tốt, ngoan ngoãn họ lại rất sợ chuyện thị phi, thậm chí họ còn tìm khuyết điểm của người khác để thể hiện mình. Những người như vậy có làm lãnh đạo thì ngày nào họ cũng coi nhân viên như kẻ địch, thử hỏi như vậy ai còn muốn làm việc cho họ, một khi công ty gặp khó khăn, nhân viên sẽ tự động bỏ đi hết.
Mọi thứ tương đối thôi ạ

ngoc_phuong

Xe lăn

Dan du an

Xe ba gác
Cái gì em không biết chứ ngoại ngữ thì ở trường từ cấp 1 đến cấp 3 có lẽ 90% giáo viên đọc sai âm. Cách học ngoại ngữ kiểu Việt Nam làm nhà nhà phải đưa con đi học thêm, người người đến lớp buổi tối. Cái đầu tiên phải thay đổi là cách dậy ngoại ngữ, thay phần lớn giáo viên hiện tại nhất là giáo viên dậy ngoại ngữ ở cấp 1 và cấp 2. Chỉ cần lấy kết quả ra đánh giá, học sinh Việt nam học hết cấp 3 hầu như không thể giao tiếp trôi chảy với người nước ngoài. Nên đưa thêm các loại ngoại ngữ khác vào dậy để có thêm nguồn giáo viên nói chuẩn, ví dụ dậy tiếng Tây Ban Nha, tiếng Đức. Tiếng Anh để các cháu đến trường tư buổi tối học hiệu quả hơn.

Dan du an

Xe ba gác
Rực rỡ quá. Cán đích roày cụ nhỉ.Khú khú..
Giai cấp đi tiên phong là giai cấp vô sản. Cụ không biết à. ở trường cháu được dậy thế. Sau này vào đời triệt để áp dụng. Giờ cháu gần đi tiên phong rồi.

Dan du an

Xe ba gác
Học kém không phải vì ngu
Học kém là bởi con cu nó bực mình. (dồn nén quá, suốt ngày học mà các cháu nó đang tuổi yêu)
Học kém không phải vì lười
Học kém là bởi hay cười với cô. ( cười đểu bị cô ghét)

Cháu fun tí ạ

Zerodaide

Xe buýt
Cái này còn tùy nhưng cháu thấy những người học giỏi có năng lực chuyên môn thực sự thì cái tôi của họ rất cao,họ không thích dùng chiêu trò xu nịnh, luồn cúi, nhờ vã lãnh đạo đâu, nên nhiều khi trong mọi vấn đề họ đều quá thẳng thắn. Cái này nếu ở môi trường cty tốt,lãnh đạo khách quan thì họ sẽ được trọng dụng và phát triển tốt. còn nếu sa vào mấy cơ quan nhà nước thì cả đời chỉ là thằng nhân viên quèn, cày cật lực cho thằng khác nó húp thôi.

dealer-ck

Xe tăng
Giờ này các cụ vẫn tranh luận ah ?
Cụ nào tin rằng học kém hay bỏ học sau thành công, dễ thành thiên tài, doanh nhân thành đạt thì định hướng cho con cái mình như thế.
Cụ nào tin rằng phải học hành đến nơi đến chốn thì tiếp tục định hướng cho con cái học hành chăm chỉ.

xebetong

Xe container
Chẳng phải chúng ta ai cũng muốn con mình học giỏi, hơn hẳn các bạn, tại chúng ta đang kỳ vọng vào con mình trong những bước tiếp theo của cuộc đời này có những thành công vượt trội nhờ vào kết quả học tập tốt, bạn có nghĩ lại không nếu xem bài báo này??

http://m.baomoi.com/tai-sao-nhieu-nguoi-hoc-kem-sau-nay-deu-lam-sep-kiem-tien-gioi-thanh-cong-hon-o-truong-doi/c/21497526.epi

Những người có kết quả học tập không tốt sẽ gặp nhiều bất lợi về mặt bằng cấp hay đôi chút về kiến thức so với những người học giỏi, thế nhưng khi xét về khía cạnh thành công thì đó không phải là tất cả.

Trong kinh doanh, khi làm lãnh đạo bạn cần đề cao tinh thần đoàn kết, đoàn kết là sợi dây kết nối nhân viên với nhau. Thử nghĩ xem, nếu nhân viên của bạn phạm sai lầm mà bạn đứng vào lập trường của họ để đánh giá và suy xét, bạn sẽ dễ dàng đưa ra được quyết định đúng đắn làm giảm áp lực lên nhân viên, khiến họ biết ơn và hết lòng cống hiến cho bạn.

Những học sinh thành tích tốt, ngoan ngoãn họ lại rất sợ chuyện thị phi, thậm chí họ còn tìm khuyết điểm của người khác để thể hiện mình. Những người như vậy có làm lãnh đạo thì ngày nào họ cũng coi nhân viên như kẻ địch, thử hỏi như vậy ai còn muốn làm việc cho họ, một khi công ty gặp khó khăn, nhân viên sẽ tự động bỏ đi hết.
Ra đến chợ thì giỏi toán văn sử địa không bằng có sức khỏe, mặc cả + tìm mối hàng giỏi, ăn nói ngọt ngào

GAT

Xe điện
Học hành tử tế, ngoài tiền còn có nhiều cái khác.

Honghen2008

Xe container
Giờ này các cụ vẫn tranh luận ah ?
Cụ nào tin rằng học kém hay bỏ học sau thành công, dễ thành thiên tài, doanh nhân thành đạt thì định hướng cho con cái mình như thế.
Cụ nào tin rằng phải học hành đến nơi đến chốn thì tiếp tục định hướng cho con cái học hành chăm chỉ.
Thế mà lại cứ tranh cãi, chân lý đây chứ đâu ạ:) cãi nhau mãi chán thật:)

Mimeo

Xe điện
a ra trường được thăng vượt cấp nhưng đúng là đại học chả học được giề!
Ng học qua ĐH với ng ko học ĐH sẽ khác nhau nhiều lắm, cả về nhận thức và tư duy. Chỉ là ko nhận ra thôi chứ ko phải phủ định hoàn toàn như thế đâu, hoàng tử bé ạ ;)

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cái này còn tùy nhưng cháu thấy những người học giỏi có năng lực chuyên môn thực sự thì cái tôi của họ rất cao,họ không thích dùng chiêu trò xu nịnh, luồn cúi, nhờ vã lãnh đạo đâu, nên nhiều khi trong mọi vấn đề họ đều quá thẳng thắn. Cái này nếu ở môi trường cty tốt,lãnh đạo khách quan thì họ sẽ được trọng dụng và phát triển tốt. còn nếu sa vào mấy cơ quan nhà nước thì cả đời chỉ là thằng nhân viên quèn, cày cật lực cho thằng khác nó húp thôi.
Cái này gọi là gặp được minh chủ là đời thay đổi. Nhưng sale mà không xu nịnh, chém gió mạnh thì khó bán được hàng và dễ out lắm. Em đang nói về sale ngành bao bì, phụ gia nhựa thôi ạ.

sopeace

Xe tải
Quan điểm này theo em chỉ đúng ở những nơi không trọng dụng người tài thực sự, như VN.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Ng học qua ĐH với ng ko học ĐH sẽ khác nhau nhiều lắm, cả về nhận thức và tư duy. Chỉ là ko nhận ra thôi chứ ko phải phủ định hoàn toàn như thế đâu, hoàng tử bé ạ ;)
e đang bẩu ĐH e k học được giề, e có bẩu người khác thế đâu mợ!

Zerodaide

Xe buýt
e đang bẩu ĐH e k học được giề, e có bẩu người khác thế đâu mợ!
Thầy hướng dẫn ngày xưa của em có nói với em một câu " thầy cô dạy em là dạy cách tư duy tìm hiểu về vấn đề mình chưa biết, tìm ở đâu? tìm như thế nào? xử lý nó ra sao, từ đó rút cho mình bài học riêng ". ngẫm kỹ lại thấy đúng là mỗi cấp học là một tư duy khác.

Long82

Xe đạp
Hơn nhau ở cái đầu thôi ạ