[Funland] Tại sao họ tổ chức tour Thái giá rẻ thế các cụ nhỉ

Yeuphunu

Xe điện
Chả thế mà năm rồi Thái Lan có hơn 2 triệu lượt khách Trung Quốc.

quandaica2001

Xe tải
Đi tua như này khác gì tìm khách về cho trung tâm mua sắm,chơi không được chơi xem không được xem mà phải bỏ tiền đi đến chỗ mua hàng.

.Bo My

Xe container
Cụ thể ntn Cụ? Cho thêm thông tin đi! Gks
ý là lên app/web Agoda tìm khách sạn ấy. IBIS là chuỗi khách sạn quốc tế có sao nhưng giá tốt, phục vụ theo kiểu quốc tế nên tránh những bất ngờ khi thuê ks nhỏ địa phương. Ở VN IBIS cũng có vài cái, đến đó ăn thử cũng được, thuê phòng qua mạng khoảng 1tr mấy 1 đêm, nhớ đừng vào thẳng tiếp tân hỏi, cứ vào sảnh rồi lên mạng đặt phòng cũng được, xong đến tiếp tân đưa email đặt phòng ra.

Chỉnh sửa cuối:

Tony_Le

Xe container
Em thấy du lịch Thái Lan thì chẳng phai đi theo tour. Đi Thái rất đơn giản, đồ ăn hợp với người Việt, người dân ở các thành phố lớn biết tiếng anh nên dễ giao tiếp.

Nhưng mà tự đi thì tính ra chi phí lại đắt hơn theo tour.
Gần gấp đôi nếu tự đi.

NgangNganh

Xe tải
Em thấy Đông Nam Á thì chỉ mỗi đi Thái là hay nhất, thứ 2 là Mã lai. Chán nhất đi Sing.
Đi Thái mà theo tour mua sắm thì rẻ thôi mà.

vnhn

Xe tăng
Tour này không khác tour 0đ của TQ. Các cụ mua tour giá rẻ thì chắc chắn sẽ phải vào shop mua sắm để công ty tour bù vào tiền tour chứ làm gì có ai làm từ thiện cho các cụ đi mà rẻ thế. Nhiều cụ đi xong về chửi là bị lừa nhưng do mình cả thôi vì làm gì có ai dí dao vào cổ để các cụ mua tour rẻ đâu. Tour nào họ cũng có tư vấn cho các cụ thêm tiền để đi tour không shopping mà.

Batman

Xe điện
Bọn nó giảm giá xe bus, khách sạn. Nhưng lại tìm cách moi tiền của khách bằng mua hàng hóa, dịch vụ...để thúc đẩy SX và tạo việc làm.
Nếu không phải chương trình của Chính phủ thì liệu có đủ tiền xe và khách sạn không Cụ?

Dan du an

Xe ba gác
Đi tua như này khác gì tìm khách về cho trung tâm mua sắm,chơi không được chơi xem không được xem mà phải bỏ tiền đi đến chỗ mua hàng.
Được chơi mà cụ. Nếu cụ cứ lên xe là ngủ rồi tối đi chơi đêm sướng phết

huyhung123

Xe điện
Bọn nó giảm giá xe bus, khách sạn. Nhưng lại tìm cách moi tiền của khách bằng mua hàng hóa, dịch vụ...để thúc đẩy SX và tạo việc làm.
Mua hay ko là quyền mình, sao lại moi. Mình thích thì mới mua và OK về giá, ko có kiểu chặt chém cơm tù như ở ta là đc rồi!

bau67

Xe container
5 triệu cho 5 ngày 4 đêm mà ở khách sạn tử tế chứ không phải vớ vẩn. Xe đưa đón đi các nơi và một đoàn khoảng 25 người là 4 người phục vụ. Đã thế lại miễn phí các điểm thăm quan và một tour rồi ăn uống suốt đợt, tính ra co 1triêu/người/ngày. Ở nhà mình đi du lịch có khi còn đắt hơn
Lúc đi thì bay vào đầu giờ chiều, lúc về thì cũng thế nên thời gian thực tế chỉ còn 4 thôi Cụ.
Ngòai ra, còn tiền di chuyển đến điểm đón và ngược lại nếu ở tỉnh. Tiền tip bắt buộc cho HDV. Chả nhẽ mang tiếng đi du lịch nước ngoài mà về lại không có mang dầu gội, thuốc oánh răng, xà phòng ...về làm quà. Đến Pattaya chả nhẽ lại không đến chỗ Mắt tròn - Mắt dẹt xem Xách xô 1 lần cho biết món Voi oánh trống, Khỉ thổi kèn. :)) Thực tế phải thêm vài triệu nữa Cụ ạ !.
Nói vậy, với khả năng kinh phí thực tế của đại đa số dân minh thì tour đi Thailand này cũng thiết thực phết đấy ạ !

New car 2023

Xe container
5 triệu cho 5 ngày 4 đêm mà ở khách sạn tử tế chứ không phải vớ vẩn. Xe đưa đón đi các nơi và một đoàn khoảng 25 người là 4 người phục vụ. Đã thế lại miễn phí các điểm thăm quan và một tour rồi ăn uống suốt đợt, tính ra co 1triêu/người/ngày. Ở nhà mình đi du lịch có khi còn đắt hơn
Nghe thì đơn giản bác ạ: nó có 1 cậu Trùm cuối.
Tay này bẩu: Airlines, hotel, ăn nhậu, xe pháo, tụi mài chịu lỗ đê, giảm giá. Thế là nó giảm giá, giảm cật lực.
Mấy thằng bên Cao hổ với Trân châu và Sex show: Tụi mài nhè tiền vô cái Quỹ này, để tau bù cho đội đang lỗ.

Những siêu thị, shopping malls hay được đón khách cũng thế.

Thế là cháu nào cũng có quà.
Làm được lại là chuyện khác. Thành thực là tôi không hiểu chúng nó quản lý thế nào.

Dân Tây Âu thì khá nhiều người (đàn ông độc thân và nhiều cặp đôi già nữa) hay sang Thailand nghỉ hưu.
Lương hưu trí bên bển thấp nhưng sang đây là thừa.

Dan du an

Xe ba gác
Lúc đi thì bay vào đầu giờ chiều, lúc về thì cũng thế nên thời gian thực tế chỉ còn 4 thôi Cụ.
Ngòai ra, còn tiền di chuyển đến điểm đón và ngược lại nếu ở tỉnh. Tiền tip bắt buộc cho HDV. Chả nhẽ mang tiếng đi du lịch nước ngoài mà về lại không có mang dầu gội, thuốc oánh răng, xà phòng ...về làm quà. Đến Pattaya chả nhẽ lại không đến chỗ Mắt tròn - Mắt dẹt xem Xách xô 1 lần cho biết món Voi oánh trống, Khỉ thổi kèn. :)) Thực tế phải thêm vài triệu nữa Cụ ạ !.
Nói vậy, với khả năng kinh phí thực tế của đại đa số dân minh thì tour đi Thailand này cũng thiết thực phết đấy ạ !
Quá chuẩn cụ ạ. Tóm lại mỗi chú cũng phải mất thêm từ 1-20 củ. Cá biệt có chú trăm củ

Batman

Xe điện
Tay này bẩu: Airlines, hotel, ăn nhậu, xe pháo, tụi mài chịu lỗ đê, giảm giá. Thế là nó giảm giá, giảm cật lực.
Mấy thằng bên Cao hổ với Trân châu và Sex show: Tụi mài nhè tiền vô cái Quỹ này, để tau bù cho đội đang lỗ.

Làm được lại là chuyện khác. Thành thực là tôi không hiểu chúng nó quản lý thế nào.

Dân Tây Âu thì khá nhiều người (đàn ông độc thân và nhiều cặp đôi già nữa) hay sang Thailand nghỉ hưu.
Nếu nghỉ hưu ở Thái thì chi phí cụ thể như nào cụ nhỉ, em cũng muốn tìm nơi không ai biết mình để ẩn thân!

DidiLe

Xe container
Rẻ và chất luợng phù hợp.
Em ủng hộ.

phuongmit

Xe cút kít
Thái nó có những món đồ khá phổ biến và giá dễ mua, nên đa phần đi sẽ mua về dùng hoặc làm quà. Ngoài ra nó còn có vài spham kiểu đặc trưng đặc chủng, dầu gió, thuốc thang hoặc đồ lưu niệm liên quan chùa chiền. Nó khảo sát chán thói quen tiêu dùng của khứa rồi mới set up cái giá hấp dẫn hơn cả trong nước như thế

bau67

Xe container

Có sự chia sẻ, liên kết khá đồng bộ giữa các ngành kinh doanh với nhau để cùng giúp cho ngành Du lịch phát triển có từ lâu lắm rồi Cụ ạ !
Thời bao cấp nhà Cháu đã có thời gian ở bên này rồi. Từ Songkhla lên Bangkok thuê xe đi chơi, có 2 loại taxi, taxi mét và taxi truyền thống. Thuê taxi truyền thống đi chơi rẻ lắm, có 1200 bat 1 ngày nhưng với điều kiện, phải vào qua 1 số trung tâm thương mại để tài xế lấy phiếu xăng. Vậy là Ổng đã có lãi rồi ! Thời đó nổi tiếng nhất là siêu thị Robinson 11 tầng "Chưa đến Bangkok là chưa đến Thailand, chưa đến Robinson là chưa đến Bangkok" :)) Giờ đi qua nhìn chán òm Cụ ạ !

New car 2023

Xe container
Có sự chia sẻ, liên kết khá đồng bộ giữa các ngành kinh doanh với nhau để cùng giúp cho ngành Du lịch phát triển có từ lâu lắm rồi Cụ ạ !
Thời bao cấp nhà Cháu đã có thời gian ở bên này rồi. Từ Songkhla lên Bangkok thuê xe đi chơi, có 2 loại taxi, taxi mét và taxi truyền thống. Thuê taxi truyền thống đi chơi rẻ lắm, có 1200 bat 1 ngày nhưng với điều kiện, phải vào qua 1 số trung tâm thương mại để tài xế lấy phiếu xăng. Vậy là Ổng đã có lãi rồi ! Thời đó nổi tiếng nhất là siêu thị Robinson 11 tầng "Chưa đến Bangkok là chưa đến Thailand, chưa đến Robinson là chưa đến Bangkok" :)) Giờ đi qua nhìn chán òm Cụ ạ !
Tầm quốc gia nó làm như nào chứ bác.

Việc dẫn khách vô quán, là có tiền mặt, thì ta cũng có.
Nếu khách có Doanh thu cao, lại thêm bonus.

Kết nối giữa nhiều airlines, rất nhiều hotels, nhiều nữa quán xá ...., khó thật.

New car 2023

Xe container
Nếu nghỉ hưu ở Thái thì chi phí cụ thể như nào cụ nhỉ, em cũng muốn tìm nơi không ai biết mình để ẩn thân!
Chịu bác ạ.
Nó rẻ hơn EU khá nhiều, thời tiết tốt 24/7, ăn nhậu xuất sắc so với quê nhà, quan trọng nhất là Bảo hiểm y tế được chấp nhận tại cả 2 đầu.