[Funland] Tại sao hàng xách tay Nhật bán ở VN lại rẻ hơn ở chính quốc?

Đồng Dao

Xe máy
về cơ bản mà nói khách quan thì ip lock nhật tại vn em vẫn thấy rẻ hơn giá tại nhật, kể cả gần như máy mới, hoặc iphone 6, 6 plus hiện nay. còn vì sao nó rẻ... nguồn gốc ko rõ ràng, hàng nhẩy, hàng đá thì ko ai biết rõ, miễn sao về vn cứ cắm sim ghép là dùng vô tư.
còn au em chỉ đề cập nó là nhà mạng sóng CDMA giống của sfone chứ em ko đánh đồng nó với nhau.
nếu cụ ko tin em sẽ mua được iphone lock nhật tại vn rẻ hơn giá mấy cậu người việt bán online tại nhật cho cụ xem.
Iphone hay bất cứ dt nào cũng đều là sp đặc thù,rất dễ dựng hàng với công nghệ hiện nay.
E biết ở VN rao bán Iphone lock nhật rẻ hơn Nhật,nhưng ng ta sang Nhật ai cũng mong mua vài con,dù có thể đắt hơn hay ngang ngửa vn nhưng nó là hang tin tưởng dc.
Cụ có bán dt ko?nếu cụ bán mà bảo cứ cắm sim vào dùng dc là ok,ko cần để ý xuất xứ thì e ạ cụ.
Còn cụ mang mấy dt do ng VN bán ở Nhật rao trên FB ra đây nói chuyện thì e ạ cụ phát nữa.cụ tin thì đi mà mua,đừng tỏ ra nguy hiểm khiến ng khác cũng thành gà như mình.
Nếu cụ ko có chữ ký đó,nếu cụ ko nhận là tư vấn thì giọng văn e sẽ nhẹ hơn rất nhiều....:))

Chỉnh sửa cuối:

Edulinks

Xe tải
Iphone hay bất cứ dt nào cũng đều là sp đặc thù,rất dễ dựng hàng với công nghệ hiện nay.
E biết ở VN rao bán Iphone lock nhật rẻ hơn Nhật,nhưng ng ta sang Nhật ai cũng mong mua vài con,dù có thể đắt hơn hay ngang ngửa vn nhưng nó là hang tin tưởng dc.
Cụ có bán dt ko?nếu cụ bán mà bảo cứ cắm sim vào dùng dc là ok,ko cần để ý xuất xứ thì e ạ cụ.
Còn cụ mang mấy dt do ng VN bán ở Nhật rao trên FB ra đây nói chuyện thì e ạ cụ phát nữa.cụ tin thì đi mà mua,đừng tỏ ra nguy hiểm khiến ng khác cũng thành gà như mình.
Nếu cụ ko có chữ ký đó,nếu cụ ko nhận là tư vấn thì giọng văn e sẽ nhẹ hơn rất nhiều....:))
thưa cụ là em ko bán đt, em chỉ bán ốp và miếng dán điện thoại, cụ nói mua bên nhật có thể đắt hơn hoặc ngang ngửa là đã bắt đầu hiểu ra vấn đề rồi đấy, còn tin tưởng hay gì thì ở đâu cũng có độ tin tưởng, còn người mua có biết kiểm tra hay ko mới là vấn đề quan trọng.
thứ 2; em ko quan tâm tới nguồn gốc máy là dạng máy trộm cắp, đăng ký nhưng bùng hợp đồng..
em ko hiểu là cụ cố tình hiểu sai hay ko biết nên mới hiểu sai những điều em nói

Đồng Dao

Xe máy
thưa cụ là em ko bán đt, em chỉ bán ốp và miếng dán điện thoại, cụ nói mua bên nhật có thể đắt hơn hoặc ngang ngửa là đã bắt đầu hiểu ra vấn đề rồi đấy, còn tin tưởng hay gì thì ở đâu cũng có độ tin tưởng, còn người mua có biết kiểm tra hay ko mới là vấn đề quan trọng.
thứ 2; em ko quan tâm tới nguồn gốc máy là dạng máy trộm cắp, đăng ký nhưng bùng hợp đồng..
em ko hiểu là cụ cố tình hiểu sai hay ko biết nên mới hiểu sai những điều em nói
Trong số hang IP tuồn về VN có 1 loại hàng này:báo mất với nhà mạng để lấy tiền BH,rồi mang máy về VN bán.Máy này đương nhiên bị apple khóa trên toàn TG,ng mua cuối cùng chịu thiệt khi reset lại máy.
Rượu San Nùng bán tại HN sao rẻ hơn San Nùng bán tại bản?(thời điểm 2005,giờ ko biết)
E hiểu vấn đề ngay từ khi cụ khuyên mua IP Nhật lock tại VN thay vì sang Nhật mua
-Cụ là gà
-Hoặc cụ định chăn gà trên Of này (inbox để tư vấn thêm:)))
Cụ thích quote lại còm này hay ko tùy.E hiểu rồi nên ko nc với cụ nữa.
Thế nhé:D
À,bổ sung thêm cho cụ đỡ thắc mắc,thời điểm 3G với 3 Gs còn đình đám,nghề tay trái của e là mua ip tại Nhật,giải mã rồi bán lại cho ng Nhật trên những trang mạng có uy tín của họ đấy:D

Chỉnh sửa cuối:

Edulinks

Xe tải
Trong số hang IP tuồn về VN có 1 loại hàng này:báo mất với nhà mạng để lấy tiền BH,rồi mang máy về VN bán.Máy này đương nhiên bị apple khóa trên toàn TG,ng mua cuối cùng chịu thiệt khi reset lại máy.
Rượu San Nùng bán tại HN sao rẻ hơn San Nùng bán tại bản?(thời điểm 2005,giờ ko biết)
E hiểu vấn đề ngay từ khi cụ khuyên mua IP Nhật lock tại VN thay vì sang Nhật mua
-Cụ là gà
-Hoặc cụ định chăn gà trên Of này (inbox để tư vấn thêm:)))
Cụ thích quote lại còm này hay ko tùy.E hiểu rồi nên ko nc với cụ nữa.
Thế nhé:D
À,bổ sung thêm cho cụ đỡ thắc mắc,thời điểm 3G với 3 Gs còn đình đám,nghề tay trái của e là mua ip tại Nhật,giải mã rồi bán lại cho ng Nhật trên những trang mạng có uy tín của họ đấy:D
cụ sắp xếp những điều cụ nói với những gì em trình bày xem có liên quan tới nhau ko?
còn cụ bảo em có ý định chăn gà thì nên thay đổi lại cách nghĩ của 1 thợ điện thoại đi là vừa. chắc cụ xưa kia là thợ nên hay đi chăn gà giờ lại suy ra cho người khác!
còn những gì em nói trên này chả có hàm ý gì, cũng chả có ý lừa gạt ai.
cứ cho là cụ cao siêu hơn em đi. em cũng chả tranh luận những vấn đề ko đi tới đâu. thực tế ngoài kia nó sẽ chứng minh.
nếu bjo em tìm trên nhattao.vn ra iphone 5lock chỉ hơn 5tr, ip4s lock tầm 3.6tr. cụ cứ nhồi vào suy nghĩ của người khác máy dựng với máy luộc. nên em chịu
mời cụ trình bày quan điểm, còn em xin hết ko nêu quan điểm hạn hẹp của mình nữa
p/s: bổ xung thêm cái hồi cụ làm ip3gs trên đất nhật thì em làm dịch vụ ship hàng 2 chiều Việt - Nhật, em cũng chả lạ gì.

Chỉnh sửa cuối:

bigcatdn

Xe máy
Sao không bác nào nhìn nhận dưới góc độ tỷ giá nhỉ, em ví dụ tại thời điểm ngày 08/01/2014 1 yên = 202 VND, còn tại thời điểm 16/12/2014:1 yên = 182 VND, vậy cùng một món hàng em ví dụ mua ở Nhật giá 1.000 yên đem về Việt Nam tính ra rẻ hơn so với trước đây là 20 x 1000=20.000 VND. Ngoài ra, khi nhập hàng vào VN, các bác nhập khẩu, còn lách được chút thuế cho một số món hàng đóng theo công.
Không biết em nghĩ vậy có đúng không, mong các bác gạch đá nhẹ tay.

xe_cong_an

Xe buýt
Gấu em vừa rồi mới đi nhật , em nói thẳng luôn là đồ Nhật về VN chỉ toàn đồ ăn cắp và hàng nhái, vì vào Shop Nhật toàn cảnh báo ăn cắp bằng tiếng Viêt , em bảo gấu xem điện thoại rẻ thì mua , nhưng giá không rẻ đâu nhe các bác , giá rẻ hơn xíu thôi , vd như cái Z2 giá bán bên đó gần 38000 yên chưa tính phí unlock ,xem giá bên thegioididong rẻ hơn trăm nghìn, vậy nên gấu em chỉ mua cái máy ảnh compaq canon , máy ảnh thì so với giá vn thì mua bên nhật rẻ hơn khoảng 1-2tr tùy dòng,dòng em mua rẻ hơn gần 2tr lưu ý là phải bảo nhân viên chuyển sang ngôn ngữ tiếng anh , dân nhật có lòng tự trọng dân tộc cao , không sử dụng tiếng anh nên mua hàng cứ là dùng ngôn ngữ chỉ chỏ , ngoại trừ khách sạn cao cấp thì họ có dùng tiếng anh .

bigcatdn

Xe máy
Các phân tích cho biết thành phần dinh dưỡng của sinh khối Tảo xoắn là Protein: >52%,;Độ ẩm <7.0%; Chất khoáng: <14%; Tổng số carotenoid: >5000 mg/kg; Beta-carotene (tiền vitamin A): >2250 mg/kg; sắc tố Zeaxanthin: 3000 mg/kg; sắc tố C-phycocyanin: 8.0%; Phycocyanin (thô): >17.3%; Vitamin B12: 3000 mcg/kg; Vitamin K: 20mg/kg
Spirulina thích hợp với môi trường kiềm cho nên từ lâu đã phát triển tự nhiên trong các hồ ở thung lũng Rift (Đông Phi) hay ở Cộng hòa Chad. Chúng chịu được độ pH rất cao nên trong những môi trường đặc biệt như vậy hầu như không nhiễm tạp bởi các loài sinh vật khác. người dân chỉ việc đặt vải trên cát, đổ nước hồ lên rồi phơi nắng là thu được sinh khối Spirulina.
Đáng chú ý là ở chỗ sinh khối này chứa tới 50- 62% protein với đủ các loại acid amin cần thiết cho nhu cầu dinh dưỡng của cơ thể. Ngoài ra còn chứa phong phú vitamin B12 . Beta-carotene , xanthophyll và nhiều nguyên tố khoáng. Các nhà khoa học đã phân lập thuần chủng để tiến hành nuôi cấy chúng ở quy mô công nghiệp nhằm tạo ra các viên nén Spirulina.
Hàng triệu người trên thế giới đã dùng thường xuyên các viên nén này như một loại thuốc bổ dưỡng cao cấp. Tuy nhiên để tạo điều kiện đủ độ kiềm trong môi trường nuôi cấy Spirulina người ta cần dùng tới khá nhiều natri bicarbonat. Như vậy sẽ rất tốn kém. Thật may, thiên nhiên đã tạo ra ở Vân Nam (Trung Quốc) một hồ lớn có độ kiềm cao, vì vậy tại đây đã có một xưởng lớn chuyên sản xuất Viên nén Spirulina phục vụ rộng rãi cho nhu cầu trong nước và xuất khẩu.
Hay đây là nguồn chính nhập vào Việt Nam dưới danh nghĩa hàng Nhật hả các bác???
Nguồn: http://blogtiengviet.net/nguyenlandung/2012/07/07/taoco_xoaorn_spirolina_1 một nhà sinh vật học rất có uy tín của Việt Nam.

Donph0312

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Các con buôn thì ko lên tiếng.
Các cụ thì cứ phỏng đoán theo ý của mình.
Điều quan trọng là: cái gì ở Việt Nam! rẻ hơn ở nhật.
Cụ nào biết thì chỉ cho em để e đi mua

nhisausau

Xe đạp
[/B][/B]
Các phân tích cho biết thành phần dinh dưỡng của sinh khối Tảo xoắn là Protein: >52%,;Độ ẩm <7.0%; Chất khoáng: <14%; Tổng số carotenoid: >5000 mg/kg; Beta-carotene (tiền vitamin A): >2250 mg/kg; sắc tố Zeaxanthin: 3000 mg/kg; sắc tố C-phycocyanin: 8.0%; Phycocyanin (thô): >17.3%; Vitamin B12: 3000 mcg/kg; Vitamin K: 20mg/kg
Spirulina thích hợp với môi trường kiềm cho nên từ lâu đã phát triển tự nhiên trong các hồ ở thung lũng Rift (Đông Phi) hay ở Cộng hòa Chad. Chúng chịu được độ pH rất cao nên trong những môi trường đặc biệt như vậy hầu như không nhiễm tạp bởi các loài sinh vật khác. người dân chỉ việc đặt vải trên cát, đổ nước hồ lên rồi phơi nắng là thu được sinh khối Spirulina.
Đáng chú ý là ở chỗ sinh khối này chứa tới 50- 62% protein với đủ các loại acid amin cần thiết cho nhu cầu dinh dưỡng của cơ thể. Ngoài ra còn chứa phong phú vitamin B12 . Beta-carotene , xanthophyll và nhiều nguyên tố khoáng. Các nhà khoa học đã phân lập thuần chủng để tiến hành nuôi cấy chúng ở quy mô công nghiệp nhằm tạo ra các viên nén Spirulina.
Hàng triệu người trên thế giới đã dùng thường xuyên các viên nén này như một loại thuốc bổ dưỡng cao cấp. Tuy nhiên để tạo điều kiện đủ độ kiềm trong môi trường nuôi cấy Spirulina người ta cần dùng tới khá nhiều natri bicarbonat. Như vậy sẽ rất tốn kém. Thật may, thiên nhiên đã tạo ra ở Vân Nam (Trung Quốc) một hồ lớn có độ kiềm cao, vì vậy tại đây đã có một xưởng lớn chuyên sản xuất Viên nén Spirulina phục vụ rộng rãi cho nhu cầu trong nước và xuất khẩu.
Hay đây là nguồn chính nhập vào Việt Nam dưới danh nghĩa hàng Nhật hả các bác???
Nguồn: http://blogtiengviet.net/nguyenlandung/2012/07/07/taoco_xoaorn_spirolina_1 một nhà sinh vật học rất có uy tín của Việt Nam.[/QUOTE
Bác nói đánh đồng hàng ở VN thế em ứ ok, ngoại trừ câu Bác đưa ra là đang dò hỏi thì ok. Hàng tảo Nhật ở VN có hàng giả hàng thật. Em nói luôn với bác là em bán đồ Nhật. Trước em chỉ mang về hộ người quen. Nay tập tành bán hàng một phần cho vui, một phần có tý lãi và một phần nữa để tránh bớt cho khách của mình mua phải đồ giả. Bác có tảo mang đến em check thật giả hộ bác nhá.

Chỉnh sửa cuối:

bigcatdn

Xe máy
[/B][/B]
Nguồn: http://blogtiengviet.net/nguyenlandung/2012/07/07/taoco_xoaorn_spirolina_1 một nhà sinh vật học rất có uy tín của Việt Nam.[/QUOTE
Bác nói đánh đồng hàng ở VN thế em ứ ok, ngoại trừ câu Bác đưa ra là đang dò hỏi thì ok. Hàng tảo Nhật ở VN có hàng giả hàng thật. Em nói luôn với bác là em bán đồ Nhật. Trước em chỉ mang về hộ người quen. Nay tập tành bán hàng một phần cho vui, một phần có tý lãi và một phần nữa để tránh bớt cho khách của mình mua phải đồ giả. Bác có tảo mang đến em check thật giả hộ bác nhá.
Em đặt dưới dạng câu hỏi mà bác, vì các bác ở đây đang phân tích về nguồn gốc của tảo

gago69

Xe lăn
E ở Nhật cũng vài năm,để ý thấy có nhiều mặt hàng như bỉm,sữa,mỹ phẩm...quảng cáo là hàng xách tay Nhật bán ở VN còn rẻ hơn là bán ở chính quốc.
Ở chính quốc,không chỉ so với giá ngoài cửa hàng,thậm chí lên mạng đặt hàng giá cũng cao hơn ở VN.
Rõ ràng,về lý thuyết,giá ở VN phải bằng giá đầu vào (bên Nhật)+ship+lãi =tất nhiên là phải cao hơn bên Nhật rồi,thế mà thực tế lại ngược lại.
Cụ nào thông thái vào khai sáng e phát.E trữ sẵn vodka rồi ợ.
Đây là 1 trong nhiều lý do bác ạ:
Lý do là hàng ăn cắp cũng có phần nào đúng, tuy nhiên hàng ăn cắp không đủ số lượng để tiêu thụ tại VN nhiều như thế đâu ạ, mặt khác không ai đi ăn cắp mấy mặt hàng mà các cụ nêu trên đây đâu vì giá trị của nó nhỏ, vậy thì còn một số nguyên nhân khác :

1. Hàng nhái ( sản xuất tại nước khác ) rồi theo đường tiểu ngạch tuồn vào VN. => có vẻ như lượng này lớn !

2. Hàng chuẩn : Như các cụ đã biết, các nước càng phát triển thì các mức thuế tiêu thụ nội địa của họ rất cao, đi kèm theo đó là các chi phí quản lý và kênh phân phối cũng rất lớn => giá thành sản phẩm tại nội địa cao, vì vậy nếu nhà buôn mà đặt hàng mua số lượng lớn thì họ sẽ có mức giá xuất xưởng, thậm chí là giá ưu đãi + chi phí vận chuyển đường biển về VN => giá sẽ thấp hơn giá bán ở chính quốc, tuy nhiên với điều kiện là phải nhập khẩu không qua khai báo tại VN thì mới có mức giá thấp được.

Em cứ chém gió thế, đúng sai chưa biết để tùy các cụ phán tiếp :)):)):))

minhhai_police

Xe điện
Lý do là hàng ăn cắp cũng có phần nào đúng, tuy nhiên hàng ăn cắp không đủ số lượng để tiêu thụ tại VN nhiều như thế đâu ạ, mặt khác không ai đi ăn cắp mấy mặt hàng mà các cụ nêu trên đây đâu vì giá trị của nó nhỏ, vậy thì còn một số nguyên nhân khác :

1. Hàng nhái ( sản xuất tại nước khác ) rồi theo đường tiểu ngạch tuồn vào VN. => có vẻ như lượng này lớn !

2. Hàng chuẩn : Như các cụ đã biết, các nước càng phát triển thì các mức thuế tiêu thụ nội địa của họ rất cao, đi kèm theo đó là các chi phí quản lý và kênh phân phối cũng rất lớn => giá thành sản phẩm tại nội địa cao, vì vậy nếu nhà buôn mà đặt hàng mua số lượng lớn thì họ sẽ có mức giá xuất xưởng, thậm chí là giá ưu đãi + chi phí vận chuyển đường biển về VN => giá sẽ thấp hơn giá bán ở chính quốc, tuy nhiên với điều kiện là phải nhập khẩu không qua khai báo tại VN thì mới có mức giá thấp được.

nước khác thì có thể chứ Nhật em tin 99% sẽ không có như vậy.

gago69

Xe lăn

nước khác thì có thể chứ Nhật em tin 99% sẽ không có như vậy.
Em đọc lại mấy lần mà vẫn không tìm thấy sự liên quan giữa còm của cụ với đoạn cụ bôi đỏ :))

minhhai_police

Xe điện
Em đọc lại mấy lần mà vẫn không tìm thấy sự liên quan giữa còm của cụ với đoạn cụ bôi đỏ :))
:D ý em là em không tin bên Nhật nó làm kiểu trốn thuế, vi phạm pháp luật :D
sr cụ còm của em hơi ngắn nghĩa :D

Cappuccino2010

Xe máy
Website
3ngu.com
nhiêuc ý kiến đa chiều quá các cụ ạ, nhưng là hàng của Nhật xịn thì rất xịn dùng bền tốt, về VN em lo ngại nguồn gốc hàng Nhật hay không lắm

Ocnuong

Xe buýt
E nghĩ chắc là do họ mua đc trực tiếp từ nhà sx, k fai qua hệ thống bán lẻ nên rẻ hơn là đương nhiên.

gago69

Xe lăn
:D ý em là em không tin bên Nhật nó làm kiểu trốn thuế, vi phạm pháp luật :D
sr cụ còm của em hơi ngắn nghĩa :D
Vâng, nhưng vẫn không đúng với đoạn cụ bôi đỏ, đoạn bôi đỏ của cụ là việc nhập khẩu không qua khai báo hải quan tại VN cơ mà.

minhhai_police

Xe điện
Vâng, nhưng vẫn không đúng với đoạn cụ bôi đỏ, đoạn bôi đỏ của cụ là việc nhập khẩu không qua khai báo hải quan tại VN cơ mà.
ơ, không khai báo tại HQVN thì liên quan gì đến bên JP cụ?