[Funland] Tại sao hàng xách tay Nhật bán ở VN lại rẻ hơn ở chính quốc?

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cũng mong thế, nhưng không dám tin. Đến máy bay, tàu chiến...chúng nó còn làm đuợc...thì có gì là nó không làm. Có cầu là có cung liền cụ ơi. Đang lăn tăn vụ máy ảnh xách tay hay chính hãng....nhưng đọc xong mấy trang thảo luận nay, em nghĩ là sẽ phải mua hàng chính hãng hoặc chờ có dịp vuợt biên ngắn hạn thì tranh thủ mua ở bển.
Cụ đọc chưa kỹ.
Bọn em thảo luận chủ yếu tập trung vào những đồ baby như sữa,bỉm....
Đồ điện tử thì ko sợ bị lừa kiểu hàng giả đâu.Lý do là hàng Tàu làm nhái ko bao giờ đẹp long lanh bằng hàng Tàu làm rồi xuất sang J.Bây giờ hàng máy ảnh cụ quan tâm phần lớn là Tàu xuất sang J theo tiêu chuẩn của J.Hàng này thì yên tâm

29H88888

Xe buýt
Chung cư Xuân Phương Quốc Hội, NTL Hà Nội
Website
shop.vuimuasam.vn
Đây là 1 trong nhiều lý do bác ạ:
Buồn thật chẳng biết nói sao với dòng chữ này nữa, còn về vụ giá cả có thể họ mua Sale OFF hoặc mua số lượng lớn từ các nhà buồn chứ không mua từ siêu thị nên giá hoàn toàn có thể rẻ hơn

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Buồn thật chẳng biết nói sao với dòng chữ này nữa, còn về vụ giá cả có thể họ mua Sale OFF hoặc mua số lượng lớn từ các nhà buồn chứ không mua từ siêu thị nên giá hoàn toàn có thể rẻ hơn
Nhìn nick của cụ e lại nhớ đến con 29H9999.Nó là xe chở rác (e nói nghiêm túc) của HN,ko biết bây giờ còn chạy ko?

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Em yêu các bạn Nhật Bản lắm lắm , đồ gia dụng trong gia đình sao các bạn ý kỹ tính đến kỳ lạ.
Rồi đến những sản phẩm làm đẹp của chị em phụ nữ .
Em chẳng cần biết xuất xứ họ lấy Hàng đó từ đâu .
Em mà ưng là em mua liền không suy nghĩ :D....

Em up lên một món đồ mà em ĐỐ cả những đầu bếp cũng không đoán được đó là cái gì nhé ...
Cái gì đây ạ :D

Up nó xuống :D

Giờ thì nguyên đai nguyên kiện , các CỤ - MỢ đoán là cái gì rồi chứ ạ ????

Thế nên là siêu thị ở VN em vào chỉ để mua thực phẩm , còn đồ dùng gia dụng em mua ở các siêu thị bán đồ Nhật Bản .
Nơi nào có đồ Nhật Bản tại VN là ở đó có dấu chân của em :D

Kể cả dòng đồ sứ siêu sang Noritake của Nhật Bản , loại đồ sứ mà thời gia đình Ngô Đình Diệm sử dụng , bây giờ vẫn còn trong Dinh Độc Lập đó ạ :D

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Đồ gia dụng Nhật Bản phù hợp với ai kỹ tính và cẩn thận .
Đây là hộp đựng thuốc uống của các bạn Nhật Bản - Năm 2010 em bị cảm thế là em lôi nó ra và phân loại , rất tiện lợi .
Em mà chụp hết đồ của em thì không biết là thread này có bao nhiêu trang :D

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đồ gia dụng Nhật Bản phù hợp với ai kỹ tính và cẩn thận .
Đây là hộp đựng thuốc uống của các bạn Nhật Bản - Năm 2010 em bị cảm thế là em lôi nó ra và phân loại , rất tiện lợi .
Em mà chụp hết đồ của em thì không biết là thread này có bao nhiêu trang :D
Cụ cứ chụp hết các đồ của cụ lên đây cho mọi người tham khảo nhé

kienjapan

Xe buýt
Em yêu các bạn Nhật Bản lắm lắm , đồ gia dụng trong gia đình sao các bạn ý kỹ tính đến kỳ lạ.
Rồi đến những sản phẩm làm đẹp của chị em phụ nữ .
Em chẳng cần biết xuất xứ họ lấy Hàng đó từ đâu .
Em mà ưng là em mua liền không suy nghĩ :D....

Em up lên một món đồ mà em ĐỐ cả những đầu bếp cũng không đoán được đó là cái gì nhé ...
Cái gì đây ạ :D

Kể cả dòng đồ sứ siêu sang Noritake của Nhật Bản , loại đồ sứ mà thời gia đình Ngô Đình Diệm sử dụng , bây giờ vẫn còn trong Dinh Độc Lập đó ạ :D
Cái này là để dùng làm cá đánh vẩy đúng không bác? Em đoán thế.;)

Em cũng thích đồ Nhật, vừa mới mua mấy vòi nước, hoa sen dùng trong nhà tắm, giá hơi chát 1 tý nhưng xác định để ở nhà dùng lâu dài.

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là để dùng làm cá đánh vẩy đúng không bác? Em đoán thế.;)

Em cũng thích đồ Nhật, vừa mới mua mấy vòi nước, hoa sen dùng trong nhà tắm, giá hơi chát 1 tý nhưng xác định để ở nhà dùng lâu dài.
Đúng rồi đấy cụ ạ: D

Ngoài ra em ( tha về nhà rất nhiều đồ thủy tinh của hãng Soga - Nhật Bản ) và đũa của các bạn ý.
Các bạn Nhật Bản làm hay lắm , mỗi một hộp đũa đi kèm gác đũa ( đồng bộ về màu sắc luôn )

Hơi đắt một chút nhưng phụ nữ bỏ ra TIỀN mua được những bộ váy cao cấp , những cái túi xách hàng hiệu tại sao lại ( phải tiếc tiền cho gia đình ?)

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ chụp hết các đồ của cụ lên đây cho mọi người tham khảo nhé

Cụ thích em up ảnh thì ảnh nào em chụp rồi thì em sẽ up lên cho CỤ :D

Đồ thủy tinh Soga - Nhật Bản ( các bạn này có ở trong Parkson )

Đây là trang web :

http://www.sogaglass.co.jp/en/

Dòng thủy tinh cao cấp này hơi đắt một chút , nhưng em mua lâu rồi mà không xuống màu , trong veo và rất bền.

Hai bộ này dễ tìm tại VN bây giờ

Hãng này ở VN em thấy giờ HỌ còn có em như thế này ( màu trắng :D) loại 7 màu chắc đắt hơn nên HỌ không nhập về.

Cái này để hoa quả trong phòng khách .

Cái này để Bánh ngọt và đĩa hoa quả lớn ...

Chúng nó ở trên bàn ăn nhà em thì như thế này >

Đây là ( đũa của Nhật Bản - các hãng đũa VN em nghĩ nên học hỏi vì Họ sản xuất đi kèm luôn gác đũa cùng bộ , cùng màu sắc luôn ạ )

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Đây là thương hiệu đồ sứ Noritake của Nhật Bản.
Hôm em nói chuyện với cô chủ cửa hàng , cô ấy là người Việt Lai ( chắc là Pháp ) Nét thì rất Tây phong cách rất trang trọng .
Em thích đồ sứ này hơn là dòng gốm sứ Giang Tây của các bạn Trung Quốc .
Đồ sứ của Nhật Bản em cảm thấy nó tinh tế hơn , hãng này của Nhật Bản thì quá nổi tiếng trên thế giới và để dùng cho ai nhiều TIỀN ...hic
Một cái lọ này các cụ xác định là 7 số 0 tiền VN.
Mua trang trí đẹp hơn của Giang Tây nhiều.

Bên hãng Minh Long đang mua lại công nghệ pha chế màu đỏ trên sứ của hãng Noritake này . Cụ nào am hiểu về đồ sứ sẽ thấy Minh Long nhà mình , tông màu đỏ trên đồ sứ họ làm rất ĐỤC không tươi sáng và trong .
Trong khi đó dòng Hemingway bên này ( màu đỏ đẹp vô cùng )

Cũng men lam nhưng độ sứ ẩn hiện bên trong ạ như bức tranh 3D đó ạ.

Noritake - Khu vườn gốm tuyệt đẹp ở Nagoya

Noritake là một khu vườn trải dài bởi màu xanh lá cây tươi tốt nằm ở trung tâm của Nagoya là một điểm đến thú vị tại thành phố này. Chỉ mất một vài phút đi bộ từ nhà ga Kamejima, là bạn có thể đến tham qua nghỉ dưỡng cùng gia đình và bạn bè.

Khu vườn gốm Noritake

[FONT=Verdana, Arial, Tahoma, Calibri, Geneva, sans-serif]Noritake còn được biết đến là nhà sản xuất nổi tiếng nhất của Trung Quốc trên thế giới và các sản phẩm chủ yếu là gốm sứ kể từ năm 1904. Noritake nổi bật so với các sản phẩm sứ khác trong thiết kế. Mỗi đồ sành sứ của họ là sự tinh tế của màu sắc và thiết kế. Khu vườn Nagoya Noritake có 1 bảo tàng trưng bày các tác phẩm tốt nhất và cho phép khách du lịch có thể tự tay làm ra sản phẩm cho riêng mình. Điều đó đã tạo ra cho khu vườn điểm khác biệt và cũng như sự đa dạng tại khu du lịch này.[/FONT]

Những bộ đồ ăn phương Tây

[FONT=Verdana, Arial, Tahoma, Calibri, Geneva, sans-serif]Khu văn hóa của khu vườn là một nơi hấp dẫn của du khách với nghệ thuật gốm.Tiêu biểu của gốm Noritake là những bộ đồ ăn. Một cuộc hội thảo diễn ra hàng năm tại đây sẽ giới thiệu những kỹ năng cơ bản trong sản xuất gốm. Các du khách ở đây có thể tự tay làm ra 1 sản phẩm và tất nhiên là qua cả quá trình nung lửa đặc biệt của Noritake.[/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Tahoma, Calibri, Geneva, sans-serif]

[/FONT]

[FONT=Verdana, Arial, Tahoma, Calibri, Geneva, sans-serif]Một lĩnh vực khác của khu vườn là kể lại lịch sử của Noritake. Bảo tàng ghi giữ sự phát triển của bộ đồ ăn phương Tây ở Nhật Bản, và Noritake là nơi lưu giữ những sản phẩm gốm lâu đời nhất trên thế giới. Ngoài ra còn có một khu thương mại riêng biệt trong vườn Noritake để cung cấp cho du khách các dịch vụ nghỉ dưỡng hoàn hảo. Hai cửa hàng lớn sẽ cung cấp và giới thiệu các bộ sưu tập có giá đắt đỏ, và tất nhiên sẽ có những sản phẩm rẻ hơn phù hợp với ngân sách của bạn. Ngoài ra còn có một nhà hàng phục vụ món ăn ngon tinh tế Noritake Trung Quốc. [/FONT]

Bảo tàng

Nguồn Internet .

Chỉnh sửa cuối:

Hamvui001

Xe buýt
Hàng mua ở Nhật phải trả thuế tiêu thụ 17% ( ở VN VAT là 10%), nếu mang ra nước ngoài được khấu trừ thuế này do chính sách khuyến khích xuất khẩu của Nhật ( nói chung không chỉ Nhật mà tất cả các nước phát triển khác cũng vậy. Không biết VN có chính sách này không ?!).
Ví dụ: 1 mặt hàng giá 10 đồng, người ở Nhật mua về tiêu dùng phải trả 11,7 đồng. Nhưng tiếp viên hàng không xách tay về VN chỉ phải trả 10 đồng. Cộng chi phí và lãi của người phân phối ( khoảng 10%-15%), giá đến tay người tiêu dùng VN là 11-11,5 đồng...rẻ hơn giá ở Nhật 11,7 đồng.
Tuy nhiên đây là kinh doanh trốn thuế ở VN, chính phủ VN không thu được đồng thuế nào từ Hàng xách tay này...Nếu hàng này nhập theo đường chính ngạch thì còn lâu mới có giá đó...
Vậy nên gần đây rộ lên trào lưu buôn Hàng xách tay, xách chân từ Nhật, USA, EU...

Chỉnh sửa cuối:

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hàng mua ở Nhật phải trả thuế tiêu thụ 17% ( ở VN VAT là 10%), nếu mang ra nước ngoài được khấu trừ thuế này do chính sách khuyến khích xuất khẩu của Nhật ( nói chung không chỉ Nhật mà tất cả các nước phát triển khác cũng vậy. Không biết VN có chính sách này không ?!).
Ví dụ: 1 mặt hàng giá 10 đồng, người ở Nhật mua về tiêu dùng phải trả 11,7 đồng. Nhưng tiếp viên hàng không xách tay về VN chỉ phải trả 10 đồng. Cộng chi phí và lãi của người phân phối ( khoảng 10%-15%), giá đến tay người tiêu dùng VN là 11-11,5 đồng...rẻ hơn giá ở Nhật 11,7 đồng.
Cảm ơn cụ đã giải thích,nhưng những ý cụ đưa ra bọn e đã bàn tới.Vẫn ko phải là mấu chốt vấn đề

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã giải thích,nhưng những ý cụ đưa ra bọn e đã bàn tới.Vẫn ko phải là mấu chốt vấn đề
Em chẳng biết các cụ đang bàn về cái gì ?
Hay là ý của thread này là Người VN ăn cắp hoặc trốn thuế nên dòng sản phẩm của Nhật Bản mua về tại VN rẻ hơn tại Nhật Bản ???
Hay là mối quan hệ giữa VN - NB nên phía nước bạn giảm giá sản phẩm cho VN ?

Cá nhân em mua đồ Nhật Bản bởi vì tính cách thích mua đồ đẹp - tốt phục vụ gia đình , nhưng chẳng có ai bảo em mua đồ Nhật Bản mà rẻ .
Đĩa thủy tinh Soga giá cứ trên 1 củ .

Cái cạo vảy cá là 180k ( về nhà thì nói với mọi người là 80k ) thế mà vẫn có người bảo là đắt ...

Chỉnh sửa cuối:

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em chẳng biết các cụ đang bàn về cái gì ?
Hay là ý của thread này là Người VN ăn cắp hoặc trốn thuế nên dòng sản phẩm của Nhật Bản mua về tại VN rẻ hơn tại Nhật Bản ???
Hay là mối quan hệ giữa VN - NB nên phía nước bạn giảm giá sản phẩm cho VN ?

Cá nhân em mua đồ , chẳng có ai bảo em mua đồ Nhật Bản mà rẻ .
Đĩa thủy tinh Soga giá cứ trên 1 củ .

Cái cạo vảy cá là 180k ( về nhà thì nói với mọi người là 80k ) thế mà vẫn có người bảo là đắt ...
Thưa cụ,chúng e đang bàn đến vấn đề nêu ra ở tiêu đề thớt,mặc dù vẫn chưa tìm được lời giải thích nào hợp lý,có chăng là phải tập hợp tất cả những lời giải thích lại.
Cụ có điều kiện sd hàng hịn,cụ cứ up lên cho mọi người tham khảo thôi.Có điều,đồ gốm sứ Noritake mặc dù có đắt hơn các đồ gốm sứ khác,nhưng vẫn chưa nói lên được đẳng cấp ạ.
Cụ up tiếp ảnh đi,đa dạng mặt hàng vào,e hóng tiếp.
P/S:Có lẽ e nói hơi lệch với nội dung cmt,nhưng cách cụ để đũa thế kia là sai đấy ợ + nên bổ sung thìa và miếng sứ lót thìa

Chỉnh sửa cuối:

phuonebuy

Xe hơi
Cụ nói thế hóa ra toàn hàng sách tay giả à.

KiyomiPhone

Xe máy
thứ nhất bởi vì họ có nhà máy sản xuất được, thứ 2 chi phí thuế họ ko đánh cao. Còn lại để các cụ bên dưới góp ý thêm cho nó xôm