[Funland] Tại sao giá vàng tăng cao? Liệu có tăng nữa k cccm?

Hanoithu

Xe tải
Có cả vụ này hả cụ. Em nghĩ k móp méo, k ảnh hưởng đến khối lượng thì thôi chứ vàng xước thì khiếp quá. Ăn đủ đầu thế này thì chết dân bán
200k ko là gì nhưng ức cụ ạ. Em mua lâu rồi, về nâng niu cất giữ cẩn thận. Nó bảo vỏ này cũ ko phải vỏ kim tuyến nên bọn em phải cắt ra, trừ 30k tiền vỏ. Em ok, em bảo nhìn bao nhựa ở ngoài ko hề xước, nguyên hơi làm sao trong xước được. Nó cắt ra, nhìn một hồi xong bảo xước, trừ tiền. Số tiền ấy nhỏ không đáng bao, tức vì phi lí thôi. Nó chỉ có thể trừ khi khách hàng có lỗi, đây chả có lỗi gì.

Salamander

Xe tăng
200k ko là gì nhưng ức cụ ạ. Em mua lâu rồi, về nâng niu cất giữ cẩn thận. Nó bảo vỏ này cũ ko phải vỏ kim tuyến nên bọn em phải cắt ra, trừ 30k tiền vỏ. Em ok, em bảo nhìn bao nhựa ở ngoài ko hề xước, nguyên hơi làm sao trong xước được. Nó cắt ra, nhìn một hồi xong bảo xước, trừ tiền. Số tiền ấy nhỏ không đáng bao, tức vì phi lí thôi. Nó chỉ có thể trừ khi khách hàng có lỗi, đây chả có lỗi gì.
Nếu cụ còn giữ hóa đơn ghi số seri trùng với miếng cụ mua thì kể cả bị xẹp hơi vỏ bọc nhựa họ vẫn không trừ.
Mà sao còn nguyên vỏ mà cắt ra thì lại thành xước được nhỉ? Chỉ là tiểu xảo của bọn cửa hàng thôi.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng thoát một ít rồi cho nhẹ đầu.
Vụ sjc đến em buôn vàng mà cũng nản ko chơi sjc nữa. Đấy là các cụ bị trừ vỏ thủng với xước. Chứ có cây nó còn bảo gia công mua bằng 999 thì các cụ mất 2-3tr/lượng ấy.
Thiết nghĩ sjc phải làm thế nào chứ làm thế này không kiểm soát được gây khó chịu mất mát cho nhà đầu tư bực mình lộn ruột lắm.

Hehe có thứ vàng ko giả ko cân điêu ưu việt mà giờ cccm vẫn loanh quanh vàng vật chất e cũng chịu luôn.

e đang muốn xả bớt tí vùng 56 đây,có linh cảm sắp tụt mạnh vào mai ngày kia =))
Cụ lấy mốc đáy ngày hôm kia làm chuẩn. Dưới giá đó thì sẽ tụt về tầm 1k8. Còn ko e nghĩ lên lại đỉnh mới. E nghĩ vàng mới bắt đầu bull market thôi.

Minhquannkb

[Tịch thu bằng lái]
GIống như cụ mua đồ đt rồi bán lại chính nó; sẽ nghĩ ra đủ trò để ép giá. Tụi thợ như nhau cả thôi. Khác gì cái chợ giời đâu

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Hehe có thứ vàng ko giả ko cân điêu ưu việt mà giờ cccm vẫn loanh quanh vàng vật chất e cũng chịu luôn.
1. Đầu tư vàng thì yếu tố quyết định thắng/thua đầu tiên là tính kỷ luật. Người ta hay thua, không phải vì trình độ kém, mà chủ yếu là không kỷ luật (trung bình giá, mua bán lung tung v.v...)
2. Vàng vật chất khi mua bán, thực chất là margin 1:1, vô hình trung đã tạo nên tính "kỷ luật" triệt tiêu các yếu tố trung bình giá (vì lấy tiền đâu ra mà trung bình giá), không mua bán lung tung được (vì mỗi lần mua bán bị mất phí rất cao).
3. Vàng tài khoản có margin rất cao, có thể lên tới 1:500, rất dễ làm người ta vô kỷ luật, dẫn đến thua nhanh chóng.

Ví dụ: mua 08 lượng vàng vật chất (~ 500 triệu), mua xong có lỗ cũng chỉ có thể cất vào tủ, rồi qua thời gian nhiều năm, sẽ có lãi.
Mua 0,1 lot vàng tài khoản (~ 08 lượng vàng vật chất), chỉ tốn vài trăm đô la ký quỹ, mua xong lỗ - rất dễ có ý nghĩ trung bình giá, thế là cứ mua thêm vài lần 0,1 lot nữa (thực chất là mua thêm vài chục lượng vàng nữa), gặp cơn sóng mạnh ngược trend là bay hết tiền trong tài khoản.

Cho nên dù kiếm được nhiều tiền từ vàng tài khoản, cháu không bao giờ khuyên người khác mua vàng tài khoản, bởi vì cháu biết những người có khả năng kỷ luật như cháu, chiếm tỷ lệ rất nhỏ.

Các cụ mua vàng chú ý, em vừa bán sjc, bao bì kín, nguyên hơi mà nó vẫn bảo bị xước trừ 200 k
Cụ ra QT Hà trung bán đô mà xem: đô cũ trừ tiền, đô mình để nhà nó báo mốc cũng trừ tiền.
Xong còn dặn rất tình cảm anh nhớ bỏ đô ra phơi nhé.

Trục

Xe ba gác
Vậy là Vàng phi vật chất, hay vàng ảo đó hở Cụ.
Dù sao cái gì thật, cầm được, nắm được vẫn hơn chứ Cụ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
1. Về bản chất thì mang tiền thật gửi tiết kiệm, cũng chỉ là đổi thật lấy "ảo" thôi mà (lời hứa trả cả vốn lẫn lãi của ngân hàng).
2. Không thể thực hiện chiều ngược lại khi vay tiền từ ngân hàng, tức là đổi lời hứa "ảo" của người đi vay, lấy tiền thật của ngân hàng.

E nói đến digital gold cụ ạ. Cầm được nắm được không liên quan đến tài chính và giá trị ạ. Trong thế giới số bây giờ thì ai cầm nắm nữa cụ.

Hanoithu

Xe tải
Nếu cụ còn giữ hóa đơn ghi số seri trùng với miếng cụ mua thì kể cả bị xẹp hơi vỏ bọc nhựa họ vẫn không trừ.
Mà sao còn nguyên vỏ mà cắt ra thì lại thành xước được nhỉ? Chỉ là tiểu xảo của bọn cửa hàng thôi.
Em còn hoá đơn, số seri mua đúng của nó mới ức cụ ạ. Con bé bán hàng cũng công nhận vỏ nguyên vẹn, không cong vênh, vỏ nhựa mới ko xước tí nào, không xẹp hơi mà nó trừ mới ức. Số tiền nhỏ nhưng thấy làm ăn ko chuyên nghiệp, vậy xây dựng thương hiệu thế nào trong lòng khách hàng.

humer

Xe điện
Tình hình cuối tuần thế nào các cụ nhỉ?

Đây là bạn em
thấy vàng lên giá 62tr/cây nó mượn người quen bạn bè 100 cây đem bán. Nó học tài chính ngân hàng nên dự đoán là vàng sẽ xuống.
Quả nhiên vàng xuống thật, lúc vàng chạm ngưỡng 53 triệu nó bán hết cả 100 cây đó đi, để ra 100 triệu để trả lãi người quen thay lời cảm ơn. Thêm mấy chục triệu khao anh em bạn bè. Thế là chỉ loanh quanh một tuần nó có cả gần tỉ bạc. Đấy làm giàu đơn giản vậy thôi, đâu có khó khăn gì đâu.
Hy vọng câu chuyện em bịa ra vừa rồi giúp các cụ có thêm động lực vào cuộc sống trong mùa Covid này
View attachment 5382569
Kinh, vay dễ thế ạ :D

endz

Xe buýt
Tớ đặt cửa xuống. 1900+/-20 o:-)

Hoàng Phúc 86

Xe hơi
B CT,nhnn luôn kìm soát tốt giá v àng.rồi lại về mốc 44 thôi.