[Camera] Tại sao em được tha lỗi kẹp vạch (tại hải Dương)

HUNGSMUN

Xe container
Thời buổi này cứ ra đường là nguy cơ bị xxx ăn tiền cứ rình rập suốt. Hôm qua em cũng bị một phát ở Hải Phòng lỗi đè vạch liền (mờ, ngắn) ở đoạn trong nội thành hướng về Hà Nội đoạn chuẩn bi qua đường tàu.

baobao89

Xe đạp
Qua sự việc này ko biết sở GTVT Hải Dương xử lý thế nào chứ dư này thì còn nhiều cụ bị thủng túi vô lý.

Bẩm cụ đoạn này qua trạm thu phí cầu đá vách. Đúng là đi 5km mới gặp xxx dừng xe. Em hôm 06/11/16 cũng dính. Khổ là em yêu cầu xem hình ảnh, xxx đưa ra cái ảnh chỉ có xe em nằm giữa vạch. Thú thật em lúc đó em không thể hình dung ra mình đè vạch ở đâu, vì có ý thức với xxx Kinh Môn rồi. Đến khi quay lại kiểm chứng em phải nhìn xuống đường mới thấy đc cái vạch. CCCM cho hỏi xxx lập BB lỗi đi ko đúng phần đường em có cửa kiến nghị lên phòng CSGT yêu cầu sửa lỗi ko ạ?

baobao89

Xe đạp
Bẩm cụ đoạn này qua trạm thu phí cầu đá vách. Đúng là đi 5km mới gặp xxx dừng xe. Em hôm 06/11/16 cũng dính. Khổ là em yêu cầu xem hình ảnh, xxx đưa ra cái ảnh chỉ có xe em nằm giữa vạch. Thú thật em lúc đó em không thể hình dung ra mình đè vạch ở đâu, vì có ý thức với xxx Kinh Môn rồi. Đến khi quay lại kiểm chứng em phải nhìn xuống đường mới thấy đc cái vạch. CCCM cho hỏi xxx lập BB lỗi đi ko đúng phần đường em có cửa kiến nghị lên phòng CSGT yêu cầu sửa lỗi ko ạ?
Giống 100% trường hợp của em, cụ có quyền kiến nghị 2 việc:
1- Bố trí vạch liền tại vị trí đó đã chuẩn theo quy định về biển báo và vạch chỉ dẫn phân làn hệ thống GTĐB chưa.
2- Nếu đã đúng ý 1 thì vạch này đã đủ độ sắc nét theo tiêu chuẩn chưa.

Giống 100% trường hợp của em, cụ có quyền kiến nghị 2 việc:
1- Bố trí vạch liền tại vị trí đó đã chuẩn theo quy định về biển báo và vạch chỉ dẫn phân làn hệ thống GTĐB chưa.
2- Nếu đã đúng ý 1 thì vạch này đã đủ độ sắc nét theo tiêu chuẩn chưa.
Bẩm cụ. Khi lên ảnh của xxx độ sáng và nét ko chê vào đâu đc ạ!

baobao89

Xe đạp
Bẩm cụ. Khi lên ảnh của xxx độ sáng và nét ko chê vào đâu đc ạ!
Ý 1 thì em đang tha thiết nhờ các cụ cao thủ hiểu luật giải thích giùm
Ý 2 thì ảnh của em cũng nét như cụ nói, nhưng em yêu cầu zoom lên nó cũng không nét đâu, mà còn bị lẹm không còn nguyên vẹn cụ ạ.

diahai_info

Xe tải
Sáng 4/11/2016 em đi hướng Mạo Khê (Quảng Ninh) - Phú Thái (Hải Dương), qua ngã tư vòng xuyến khoảng 5km bị dừng xe báo lỗi kẹp vạch. Em yêu cầu cho xem hình ảnh, nhìn đúng xe mình kẹp vạch, phóng to hình em thấy vạch liền này có đoạn vạch bị mất và không rõ nét không đúng tiêu chuẩn của vạch liền nên em không chấp nhận chịu phạt và định quay lại 5km kiểm tra, chụp ảnh lại cái vạch xem thực tế nó thế nào. Không ngờ "Hoàng tử xứ Ba Tư" nói lần này nhắc nhở, rút kinh nghiệm, trả giấy tờ cho đi luôn. Em cứ nghĩ tại sao "Hoàng Tử xứ Ba Tư" lại tốt với em thế, chặn xe em, có hình ảnh rồi mà chỉ có nhắc nhở cho đi. Về nhà em xem kỹ lại cái vạch này và thắc mắc mấy điều mong các cụ giải thích giúp:
1- Trước vòng xuyến bố trí vạch liền như vậy có đúng không (vì em thấy nó chỉ xuất hiện ở đường giao nhau có đèn tín hiệu và để phân làn hướng xe).
2- Tại sao vạch liền xuất hiện đột ngột giữa 1 làn đường mà độ dài chỉ có khoảng 5-6m
3- Tại sao "Hoàng tử Ba Tư" lại dễ dàng cho em đi (không phạt) mặc dù mất công mai phục.
Kính mời các cụ xem video ạ:
cụ thớt dùng cam hành trình loại gì nét thế ạ? Cụ cho em xin cái link sản phẩm được ko ạ? Kính cụ 1 ly

dragon2011

Xe tải
Chắc xxx biết cụ trên OF. :)

cusao

Xe lăn
Vạch này tại sao kẻ - tạm chưa xét đến
Vạch này chẹt là - bi phat sau 1/11/2016, lỗi cấm chuyển làn
Tại sao xxx tha?...- May ko mất tiền là quí rồi

Mạc Hà

Xe hơi
Chắc bắt láo cụ đòi xem hình ảnh lên nó chùn mà

viethoangquoc

Xe tải
Sáng 4/11/2016 em đi hướng Mạo Khê (Quảng Ninh) - Phú Thái (Hải Dương), qua ngã tư vòng xuyến khoảng 5km bị dừng xe báo lỗi kẹp vạch. Em yêu cầu cho xem hình ảnh, nhìn đúng xe mình kẹp vạch, phóng to hình em thấy vạch liền này có đoạn vạch bị mất và không rõ nét không đúng tiêu chuẩn của vạch liền nên em không chấp nhận chịu phạt và định quay lại 5km kiểm tra, chụp ảnh lại cái vạch xem thực tế nó thế nào. Không ngờ "Hoàng tử xứ Ba Tư" nói lần này nhắc nhở, rút kinh nghiệm, trả giấy tờ cho đi luôn. Em cứ nghĩ tại sao "Hoàng Tử xứ Ba Tư" lại tốt với em thế, chặn xe em, có hình ảnh rồi mà chỉ có nhắc nhở cho đi. Về nhà em xem kỹ lại cái vạch này và thắc mắc mấy điều mong các cụ giải thích giúp:
1- Trước vòng xuyến bố trí vạch liền như vậy có đúng không (vì em thấy nó chỉ xuất hiện ở đường giao nhau có đèn tín hiệu và để phân làn hướng xe).
2- Tại sao vạch liền xuất hiện đột ngột giữa 1 làn đường mà độ dài chỉ có khoảng 5-6m
3- Tại sao "Hoàng tử Ba Tư" lại dễ dàng cho em đi (không phạt) mặc dù mất công mai phục.
Kính mời các cụ xem video ạ:
Em nghĩ cụ sai, vạch đúng vì phân làn rẽ và đi thẳng.

xedap668

Xe buýt
Thời buổi này cứ ra đường là nguy cơ bị xxx ăn tiền cứ rình rập suốt. Hôm qua em cũng bị một phát ở Hải Phòng lỗi đè vạch liền (mờ, ngắn) ở đoạn trong nội thành hướng về Hà Nội đoạn chuẩn bi qua đường tàu.
thế Kuj có làm sao không??? OFFER chuẩn thế mà vẫn bị xxx vịn à

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Cái vạch có mấy m, đường thì chẳng có vạch đứt để phân 2 làn hay không? Lái xe hiểu là đường chỉ có một làn, đang đi gần vòng xuyến, nhìn thấy cái vạch liền mờ tịt thế, bố thằng nào biết được là vạch cũ hay mới? Vạch phân chia làn rẽ trái hay đi thẳng thì phải có mũi tên chỉ hướng nữa chứ? *** *** ***

masda

Xe tải
Nhà cháu thì thấy cái vạch nay vô duyên quá
Phải nói là bất ngờ xuất hiện