[Funland] Tại sao đi đường cứ phải bấm còi

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Khu nhà em có thằng nó còn bấm còi vào lúc 10h tối và 4h sáng cơ,trong ngõ. Định mệnh nó gọi cổng.
Cụ để cho em 2 quả trứng vịt thối rồi ngồi trên ban công chờ nó về bấm còi thì tương vào kính lái phát :))

cusao

Xe lăn
Hành vi này theo thói quen là chính ạ. Thói quen của em là
- Khi tham gia giao thông, nếu không có gì đặc biệt thì làm đi theo mọi tín, chẳng bấm còi làm gì
- Vào phòng ngủ với phụ nữ thì bấm còi trước sau mới đến các tín hiệu khác

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
mấy ông xe tải kèn thổi to mới khiếp, chạy trong tp mà các ông ấy thổi như xe cấp cứu

meotamthe

Xe cút kít
Ngày xưa mới biết đi xe máy, em được cưỡi con Đê Đê đỏ, cứ thấy lo là còi, rảnh cũng còi, mà còi nhiều thế vẫn cứ húc xe dăm lượt :)).
Hồi 02 được xuất ngoại mấy tháng, về tự nhiên khác hẳn, đi không còi, đi bằng đèn xi nhan, chấp nhận đợi, đèo ông già đằng sau ông già hỏi mày có biết đi xe không =))
Giờ em đi cũng ít còi, có mấy trường hợp em phải còi:
- qua ngã tư trong ngõ tối, còi 1 phát đi từ từ, không có gì thì đi qua, đầy lần thấy cả 2 xe phi vào nhau ở đoạn giao ngõ nhỏ.
- đi ngoài đường thấy người đằng trước cứ lạng lạng, đầu ngó sang bên mà không xem đằng sau cũng không có tín hiệu đèn hay vẫy tay, còi 1 phát để họ bật xi nhan và sang rẽ cho đàng hoàng.
- đi ngoài đường, đèn xanh rồi mà người trước cứ lúi húi điện thoại, còi 1 phát cho họ biết đã được đi, phần lớn họ kệ nên em phải đợi để lượn sang bên cạnh mà đi.
- đi ngoài đường, tự nhiên có người đi rất vô duyên và trái luật làm mình sợ và cáu, còi dài 1 phát cho họ biết, cơ bản cứ 10 người có cỡ 8 người bơ đi chả biết gì, 2 người quay lại vẫy tay hoặc gật đầu ra hiệu đã biết xin thông cảm, công nhận là lịch sự ngoài đường phố nó xa xỉ phết.

Công nhận, như cụ nào ở trên nói, phải đặt mình vào vị trí phải nghe mới thấy là bấm còi thật bất lịch sự, cực chẳng đã bất đắc dĩ mới phải còi, còn không thì cứ từ từ chút cũng không sao.

Sô lếch Mù

Xe điện
Tây lông đi bộ trên phố cổ nghe thằng ô tô còi váng tai,họ nhăn mặt bịt tai rồi ra hiệu cho lái xe stop. Thằng mặt loz lái xe hạ kính quay bộ mặt nham nhở ra chửi F you. Tây lông choáng toàn tập,em đứng ngay cạnh méo còn cái chỗ nào độn thổ

kogenzo

Xe buýt
Bấm để thằng khác nó biết mình có xe ạ :)

xtriky

Xe máy
Em thì không thích tiếng còi một chút nào nhưng phải thú thực đường VN nhà mình nhiều lúc không còi không được. Đơn cử các cụ ra đường xem bao nhiêu % xe máy tháo 2 gương hoặc lắp gương để trang trí. Bố khỉ thiết bị an toàn do nhà sản xuất lắp mà nó cứ nghĩ là đồ chơi muốn tháo là tháo. Vì vậy ra đường ngơ ngơ như bò đội nón cứ thích là rẽ là tạt chả cần nhìn gương làm gì. Mấy đối tượng này mà không còi thì lại khổ mình

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi thật CCCM nhớ, dạo này tôi để ý, khi đi trên đường, có rất nhiều thành phần từ trẻ trâu đến người lớn tuổi rất hay bấm còi khi đi đường.
Nếu đang vội hay gì đấy mà phóng thì k nói.
Hôm qua lúc 10h đi về, lúc ấy đang có tai nạn gần đèn xanh đỏ, nên các xe đi chậm, các xe oto đỗ đèn đỏ, k có chỗ cho xe máy phóng lên. Có 1 ông đi lx đi bên cạnh vừa ngoái cổ nhìn vụ đâm nhau, vừa bấm còi điên đầu. Rõ ràng ông ý nhìn thấy đằng được k có chỗ cho xe máy đi mà vẫn bấm còi. Thử hỏi, ông ý bấm còi có thể giải quyết được vấn đề j
một nét đẹp trong văn hoá xứ vệ

vnposh

Xe điện
Hoặc bị bệnh Parkinson run tay mổ ngón vào còi, hoặc ăn kẹo cao su nhưng nhổ bậy bị dính mồm vào vô lăng nên vừa lái vừa đập trán vào nút còi.:D

Hoanghai806

Xe tải
Văn hoá giao thông của dân mình còn yếu nên cứ phải còi cụ ạ.

ATTILA

Xe điện
Hỏi thật CCCM nhớ, dạo này tôi để ý, khi đi trên đường, có rất nhiều thành phần từ trẻ trâu đến người lớn tuổi rất hay bấm còi khi đi đường.
Nếu đang vội hay gì đấy mà phóng thì k nói.
Hôm qua lúc 10h đi về, lúc ấy đang có tai nạn gần đèn xanh đỏ, nên các
xe đi chậm, các xe oto đỗ đèn đỏ, k có chỗ cho xe máy phóng lên. Có 1 ông đi lx đi bên cạnh vừa ngoái cổ nhìn vụ đâm nhau, vừa bấm còi điên đầu. Rõ ràng ông ý nhìn thấy đằng được k có chỗ cho xe máy đi mà vẫn bấm còi. Thử hỏi, ông ý bấm còi có thể giải quyết được vấn đề j
Thứ nhất bác phải hỏi nhà sản xuất nó làm ra cái còi để làm gì.
Thứ 2 là người ta bấm còi trong trường hợp nào? có những thằng đầu đất nghênh ngang giữa đường thì hạ kính thò cổ ra chửi để nó đánh cho à?
Tỉ dụ vậy còn đường vắng nhưng lại phóng nhanh lạng lách bấm còi thì chửi cmnd.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Toàn mấy thằng điên, đường thì tắt mà cứ bấm còi điếc cả tai.
Mất dạy nữa là xin rẽ phải thì nói anh ơi, em ơi...cho anh xin rẽ nhờ tí.
Cũng bấm còi ầm ĩ như đuổi người khác.

Cakiem168

Xe tải
Nhà cháu đi đường cũng thi thoản phải bấm còi một phát, mặc dù biết là vô duyên nhưng không biết là người đi phía trước họ định rẽ hay đi thẳng ợ ;)
Chuẩn cmnl ạ, nhiều thằng em méo biết nó định đi thế nào, xe máy đi vào làn oto, đến ngã 3 ngã 4 lơ ngơ thì chả còi.
Có 1 cụ bảo: Em đi xe 30 năm mà số lần bấm còi ít hơn đầu ngón tay, em xin cười vào mặt cái.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cmnl ạ, nhiều thằng em méo biết nó định đi thế nào, xe máy đi vào làn oto, đến ngã 3 ngã 4 lơ ngơ thì chả còi.
Có 1 cụ bảo: Em đi xe 30 năm mà số lần bấm còi ít hơn đầu ngón tay, em xin cười vào mặt cái.
Còi để cảnh báo nguy hiểm thì nói làm gì Cụ?

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
em chỉ bấm còi khi lái máy bay.
Còn Oto em ko dùng còi.

kubi888

Xe tải
Bấm còi là chuyện bình thường, vấn đề là khi nào cần thiết hãy bấm. Thế thôi ạ!

SYRIA

Xe buýt
Bấm cho sướng cái tay :T

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chiều 29 Tết, em thong dong ngắm hoa, cả dòng người thưởng thức không khí thanh bình thì có 1 thằng biển xanh chở đào còi điên loạn phi giữa đường mà đường thì không vắng. Em bực mình dừng cmn trước đầu xe nhắc nhở.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Thể loại đang tắc đường hoặc chờ đèn đỏ mà bấm còi ầm ĩ thì ko nói. Còn nếu đi bình thường nhiều khi em cũng cứ phải bấm còi cho yên tâm, vì nhiều khi mấy mẹ mấy chị đi hàng 2 hàng 3 ra giữa đường, hoặc ông thì vừa đi vừa cắm mặt vào cái điện thoại để nhắn tin. Bấm còi đến rát tai mà cũng có xi nhê gì đâu.