[Funland] Tại sao đàn ông lại hay lập quỹ đen???

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Theo tôi hiểu thì chuyện đó cũng chả phải đổ vỡ chỉ có thể gọi là trắc trở trong chuyện riêng tư thôi mợ. Đàn ông ít người thích phụ nữ kể chuyện riêng của mình lên mạng đâu. Mợ nên chú ý
Em kể chuyện riêng gì. Em chỉ nói em đổ vỡ, từng có gđ. Còn chuyện ntn em chưa bao giờ kể.

khanhnguyen09

Xe container
Có quỹ hay không có quỹ là do gấu nhà cả.

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi thí không phải?
Các đấng mày râu lập quỹ đen để làm gì vậy ah?
Rượu chè? Hát hò và gái gú???
Có phải k có quỹ đen chi tiêu minh bạch thì sẽ giảm thiểu các thói hư tật xấu không ạ?
Sao lại gọi là quỹ đen? cứ chi tiêu gì phải báo cáo vợ sao?

Racehorse206

Xe tăng
Có phải k có quỹ đen chi tiêu minh bạch thì sẽ giảm thiểu các thói hư tật xấu không ạ?
Quỹ đen là quỹ có màu đen

Puppet

Xe buýt
Em không đánh giá cao những ông chồng cho vợ quản lý tiền của mình làm ra. Những người vợ giỏi giang họ cũng sẽ ko có nhu cầu quản lý tiền của chồng mình. Vì họ quản lý tiền họ làm ra đã đủ mệt rồi :D

Sonduong.BMV

Xe container
Em chả có quỹ "đen" bao giờ. Quy ước với vk em cuối tuần kiếm tra ví cùa em. Nếu còn dưới 5 tr thì phải bỏ vào. Trong ví thường có 5-10 tr. E ko dùng bất kỳ loại thẻ nào, chỉ biết tiêu tiền mặt.

limoux

Xe buýt
Em thấy đàn ông có quỹ đen cũng k sao. Đừng cờ bạc, gái gú, rượu chè là được. Chứ nhiều khi đi ăn uống với bạn bè lại cứ phải hỏi vợ tiền nó cũng k hay.
Nếu đàn ông mà cờ bạc, gái gú, rượu chè....nhưng không có quỹ đen thì có sao k mợ ? :D
Mà sao đi ăn uống với bạn bè lại phải hỏi vợ tiền là sao em chưa hiểu ? Chồng làm ra tiền mà sao phải hỏi vợ ? Em đi nhậu với bạn bè chỉ thông báo vợ chứ không phải hỏi tiền vợ, tiền mình mình dùng. Hàng tháng vợ cần bn tiền thì em đưa bấy nhiêu....:D

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đàn ông mà cờ bạc, gái gú, rượu chè....nhưng không có quỹ đen thì có sao k mợ ? :D
Mà sao đi ăn uống với bạn bè lại phải hỏi vợ tiền là sao em chưa hiểu ? Chồng làm ra tiền mà sao phải hỏi vợ ? Em đi nhậu với bạn bè chỉ thông báo vợ chứ không phải hỏi tiền vợ, tiền mình mình dùng. Hàng tháng vợ cần bn tiền thì em đưa bấy nhiêu....:D
Thì mợ thớt đang nói là chồng đưa hết thu nhập cho vợ quản nên đi đâu cũng hỏi vợ. Chứ tiền cụ k đưa vợ hoặc đưa 1 phần thì ai nói quỹ đen nữa.

CAC

Xe buýt
Là vì các mợ gọi là nó là quỹ đen chứ với bọn tôi nó vẫn là quỹ trắng :D

NguyenBan360

Xe hơi
em tiêu nhiều quá, lúc nào cũng thiếu nên chả bao giờ chuẩn bị được quỹ đen với cả dao găm...........:))

limoux

Xe buýt
Thì mợ thớt đang nói là chồng đưa hết thu nhập cho vợ quản nên đi đâu cũng hỏi vợ. Chứ tiền cụ k đưa vợ hoặc đưa 1 phần thì ai nói quỹ đen nữa.
Em không đưa hết, cũng không đưa 1 phần.....
Quan điểm của em là luôn cố gắng để đáp ứng 100% nhu cầu chi tiêu hàng tháng của vợ, vợ cần bao nhiêu em đưa bấy nhiêu.
Em chả có khái niệm quỹ đen, quỹ đỏ gì hết....Sao phải làm việc lén lút như thế. Mình là người đường hoàng, làm gì cũng phải đường hoàng.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Em không đưa hết, cũng không đưa 1 phần.....
Quan điểm của em là luôn cố gắng để đáp ứng 100% nhu cầu chi tiêu hàng tháng của vợ, vợ cần bao nhiêu em đưa bấy nhiêu.
Em chả có khái niệm quỹ đen, quỹ đỏ gì hết....Sao phải làm việc lén lút như thế. Mình là người đường hoàng, làm gì cũng phải đường hoàng.
Nhưng nhiều nhad vợ quản hết mới sinh ra đàn ông có quỹ đen mà cụ. Mỗi nhà mỗi khác

kelvin.d

Xe buýt
E ngày xưa, đc yêu cầu chuyển toàn bộ thu nhập vào tk của Ex và đc đảm bảo ví lúc ra đường có 2.5-3tr kèm 1 thẻ credit phụ....nhưng có dám tiêu đâu :))

phuongnam1972

Xe buýt
Em thấy cứ sai sai thế nào ý. Thằng làm ra tiền muốn tiêu lại phải xin đứa khác 😂. Tất nhiên ai cũng phải có trách nhiệm với gia đình.

toichothue

Xe tải
đôi khi lĩnh lương về nhiều bà cứ đòi cho hết, đưa cho chồng dc bao nhiêu thì ông chồng chỉ biết cầm lấy, cúi mặt xuống và đi :))
không giấu quỹ đen thì lấy đâu ra tiền và thi thoảng gặp gỡ anh em bạn bè, đối tác...tiền vợ đưa để mở rộng mối quan hệ còn chưa đủ nói gì gái gú vs mát xa.

barca6996

Xe container
Giống shop mợ kinh doanh phải để một số khoản ngoài sổ sách chính thức kê khai thuế để chi tiêu cho các khoản chi mà k được văn bản pháp luật chấp nhận.

barca6996

Xe container
Các mợ có quỹ đen k,và các mợ có dám chắc chắn sẽ công khai các khoản chi tiêu của các mợ k

Winrider

Xe máy
Đa phần phụ nữ Việt có suy nghĩ cái gì của chồng hoặc chồng làm ra là của chung còn của vợ là của riêng vợ, năm năm sau ngày cưới em đưa hết tiền cho vợ cầm nhưng đến khi muốn biếu bố mẹ mình một ít ngày tết cũng phải xin vợ mà vợ mặt nặng mày nhẹ.
Nói thực là thấy nhục lắm thế là em tự quản tiền của em, em chi hết cho gia đình còn của vợ có thì cứ giữ làm của riêng vậy cho em hỏi việc em giữ tiền của em có phải là " Quỹ đen" không chủ thớt.

thitd

Xe hơi
Đa phần phụ nữ Việt có suy nghĩ cái gì của chồng hoặc chồng làm ra là của chung còn của vợ là của riêng vợ, năm năm sau ngày cưới em đưa hết tiền cho vợ cầm nhưng đến khi muốn biếu bố mẹ mình một ít ngày tết cũng phải xin vợ mà vợ mặt nặng mày nhẹ.
Nói thực là thấy nhục lắm thế là em tự quản tiền của em, em chi hết cho gia đình còn của vợ có thì cứ giữ làm của riêng vậy cho em hỏi việc em giữ tiền của em có phải là " Quỹ đen" không chủ thớt.
Cụ nói chí lý, nhưng không phải chỉ các ông mới có quỹ đen, các mợ cũng đầy quỹ đen đấy chứ