[Funland] Tại sao có nhiều người lại cố lao qua đoàn tàu khi đã có tín hiệu dừng

honglongit

Xe buýt
Bên Nhật khi đến gần đường tàu , lái xe dừng xe, hạ kính quan sát cả 2 phía . Không có tàu mới chạy qua đường sắt. Bên mình ẩu quá, tranh thủ vượt, buôn chuyện, nghe điện thoại...là nguyên nhân chính không thấy tàu sắp qua.
Em đi xe thường rất cẩn thận, nhưng đặc biệt hôm đó khi lái xe đi qua đoạn đó trong đầu tự nhiên ko có một tí khái niệm nào là mình đang đi qua đường tàu khi đi qua rồi liếc gương mới giật mình toát mồ hôi lạnh, nói chung là cũng nhờ ông bà phù hộ không thì lên báo rồi :( Mà đoạn đó đường liên thôn xã, cây cỏ mọc 2 bên đường kín, lúc em quay ra dừng hẳn xe quan sát thì tầm nhìn ko xa được phải hạ kính nghe tiếng còi xem có tàu ở gần ko@-)

Moriarty

Xe container
Em đi xe thường rất cẩn thận, nhưng đặc biệt hôm đó khi lái xe đi qua đoạn đó trong đầu tự nhiên ko có một tí khái niệm nào là mình đang đi qua đường tàu khi đi qua rồi liếc gương mới giật mình toát mồ hôi lạnh, nói chung là cũng nhờ ông bà phù hộ không thì lên báo rồi :( Mà đoạn đó đường liên thôn xã, cây cỏ mọc 2 bên đường kín, lúc em quay ra dừng hẳn xe quan sát thì tầm nhìn ko xa được phải hạ kính nghe tiếng còi xem có tàu ở gần ko@-)
Bình thường thôi cụ, vì mình đi trong phố quen gặp đường tàu có người gác kéo barie cho nên ko có tâm lý đề phòng, đi tỉnh gặp mấy chỗ đường ngang ko gác chắn dễ mất tập trung lắm.

slaz8

Xe ba gác
Em thật ko hiểu nổi có nhiều người cố tình trèo/lao/đâm/... qua lan can khi barie tàu chắn đã hạ xuống.
Kết thúc đẹp ko thấy đâu chỉ toàn thấy kết thúc buồn.
RIP.

nếu không có rào chắn, mà không đẻ ý dẽ ăn đòn lắm, vì trong OTo đóng kín cău sẽ khong nghe được còi tàu

botom

Xe tăng
Lúc còn nhỏ, em lần đầu tiên được nhìn thấy tàu hỏa, cứ đứng giữa đường tàu nhìn nó lao tới. May bố em gọi nên mới sực tỉnh tránh ra.
Hồi nhỏ em cũng bị hơi giống như cụ. Chơi trên đường ray, tầu đến từ xa mà không để ý. Như kiểu lúc đấy bị ai bịt tai lại ý. May mà số không chết, có người nhìn thấy gọi ầm lên, thế là mới giật mình nhảy ra tránh. Không hiểu sao còi tầu hoả không nghe thấy, mà người gọi lại nghe thấy, lạ thật.

cairong_2011

Xe container
Bên Tây ở chỗ giao cắt với DS mà ko có barie thì có biển STOP.Lái xe đi đến đó ít nhất phải nháy phanh đỏ đèn, cộng quan sát, sau đó mới vượt. Nếu ko có tàu bè gì mà ko nháy đèn sẽ bị Police phạt.

vnthan

Xe buýt
Năm vừa rồi e đưa cả gia đình về quê viếng mộ đi ngang qua đoạn tàu hỏa (ko barie, gác chắn) như bị che mắt thật vừa đi qua đg ray thì tàu hỏa lao đến sát rạt đuôi xe, nhìn qua gương hậu mà toát mồ hôi lạnh, may có ông bà phù hộ. Nghĩ lại vẫn kinh, khi xuất hành thì 3 4 lần ko đi đc người này ng kia giữ lại nói chuyện, lúc dừng mua hương hoa thì cg 2 3 lần quay ra quay vào, cứ như bị níu chân vậy
Em đã từng ở vào hoàn cảnh của cụ cách đây gần 20 năm nên thấm thía. Em đi từ trong ngõ cạnh viện mắt Bạch Mai ra. Đường sá đông đúc, không hề có cảm giác gì là đang đi qua đường tàu, vừa đi qua thì tàu vèo qua sau đuôi xe máy.

Không phủ nhận một số người là cố vượt, nhưng em tin là khi cố vượt đó thì họ hoàn toàn tỉnh táo và chủ động quan sát. Những trường hợp suýt chết như em đã trải qua là do hoàn toàn không có khái niệm gì về việc đang đi qua đường tàu. Ai bảo lơ đễnh cũng được, bảo ma làm cũng chả sai.

honglongit

Xe buýt
Em đã từng ở vào hoàn cảnh của cụ cách đây gần 20 năm nên thấm thía. Em đi từ trong ngõ cạnh viện mắt Bạch Mai ra. Đường sá đông đúc, không hề có cảm giác gì là đang đi qua đường tàu, vừa đi qua thì tàu vèo qua sau đuôi xe máy.

Không phủ nhận một số người là cố vượt, nhưng em tin là khi cố vượt đó thì họ hoàn toàn tỉnh táo và chủ động quan sát. Những trường hợp suýt chết như em đã trải qua là do hoàn toàn không có khái niệm gì về việc đang đi qua đường tàu. Ai bảo lơ đễnh cũng được, bảo ma làm cũng chả sai.
Vâng cụ ạ lúc đó trời mùa đông mà e toát mồ hôi lạnh, nghĩ lại vẫn run. Trên xe thì chở cả nhà nữa chứ :( . Đúng kiểu như ma bịt mắt thật (%)(%)

STElectrics

Xe lăn
Đơn giản là thằng đằng trước nó cũng vừa vượt xong đấy thôi, có làm sao đâu! :D

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Nghe nói là dọc dường ray tàu hỏa VN có vong hồn (người bị nạn trước) & cô hồn luẩn quẩn.... -->những người tham gia giao thông liều vội này có lẽ đã bị 'ma
nhập" ==> nhanh 1 tý mà sớm cả đời....!?;)
Đúng đới ợ.
Có con Ma Tàu, Ma Đường sắt đới ợ.
Có tay thầy cúng bẩu em là nó bắt người vào thế chân nó làm ma chỗ í để nó được đi đầu thai kiếp khác.
Em nghe mà thấy kinh :((

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Làm éo gì có ma, chết do bản thân mình thôi. Barie nó hạ thì về N mà ngả lưng nghe nhạc
Thế trường hợp đi bộ lách chắn đâm đầu vào tàu thì sao ah mợ ???
Không ma làm thì là cái gì ???

dell2dell

Xe buýt
Em éo bao giờ tin vào mấy cái mê tín, thế mà năm 2008 em lái con Yaris số tự động, mới đi được vạn km. Em đi chưa bao giờ tự nhiên tắt máy thế mà hôm đấy em đi qua đường tàu ở lối rẽ vào Linh Đàm, đang đi giữa đường tàu tự nhiên xe tắt máy. Ôi, em tý tè mẹ ra quần, không nhớ em lẩm bẩm cái gì em đề phát lại nổ. Từ bấy giờ đi không bao giờ xe chết máy.

ghetcongaixau

Xe tăng
À , quen tâm lý xe to nó đâm vào mình nó phải đền ấy mà

Khoai lang vàng

Xe tải
Thấy thớt trước có cụ bảo nhanh 1 phút chậm cả đời ;);)

HUMMER H2 SUV

Xe container
Liều phi qua thì em ko bàn, nhưng trạng thái tạm thời mất ý thức hay mất khả năng kiểm soát thì em từng bị. Lần đó em nhớ là mặc dù nhìn thấy tầu rồi, mà ko hiểu sao cứ phi qua, may mà còn cách 1 đoạn. Sau đó hơi giật mình bừng tỉnh, sợ vcd.

Dangminhquan

Xe điện
Là do tâm lý do dự,vượt hay không vượt,cái đầu bảo không vượt mà cái chân cứ nhấn lút ga.Cái này nhiều người dễ mắc phải vì não bộ trong những tíc tắc phải đưa ra phương án nên mới xảy ra việc ngập ngừng.Có dư thời gian cho não xử lý khác ngay.

Dangminhquan

Xe điện
Các cụ đừng vội mắng ng ta ngu, vô ý thức. Có nhiều trường hợp mà người chứng kiến kể rằng người bị nạn dường như bị "ma làm". Người bị nạn dẫu đứng xa tàu, dẫu nhìn thấy tàu từ rất xa... Tức là đảm bảo có thể tránh né bằng cách chạy hoặc chuyển hướng phương tiện nhưng lúc tàu đến là ko biết làm gì nữa, cứ thế để bị tàu đâm.
Lúc ấy mải đái ra quần rồi,không còn thời gian xử lý nữa cụ.

Thiện Lành

Xe hơi
Chắc tại trong đầu nghĩ "còn lâu nó mới tới" :)

Hoacomay17

Xe tăng
Thế trường hợp đi bộ lách chắn đâm đầu vào tàu thì sao ah mợ ???
Không ma làm thì là cái gì ???
Cái này là tính bon chen của dân mình, *** chịu thua ai, cứ chen lấn. Chứ chẳng có ma nào nó làm cả

GloryJack

Xe container
Em thật ko hiểu nổi có nhiều người cố tình trèo/lao/đâm/... qua lan can khi barie tàu chắn đã hạ xuống.
Kết thúc đẹp ko thấy đâu chỉ toàn thấy kết thúc buồn.
RIP.

Chắc hâm mộ film Fast and furious phần 1 :(